Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
D.Nhung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi D.Nhung »

Em cảm ơn anh nhé ạ :D Nghe thế thì phải chăm học hơn mới được :D Thăng trầm lên xuống chắc cuộc đời ai cũng vậy, LS mà được “ok” là quá ổn rùi ạ :D một lần nữa em cảm ơn anh và chúc các bác/anh/chị em trong diễn đàn chuẩn bị 1 tuần mới vui :x

Long Đức đã viết: 12:02, 11/09/22
Lá số giờ Thìn của bạn cũng là lá số thông tuệ và lợi trong việc học hành (Mệnh tọa quý hướng quý [Khôi Việt], giáp Xương Khúc, và Di có Khoa Việt Tả Hữu). Mệnh có Hóa Quyền thì là người có năng lực, có bản lĩnh, còn ở khía cạnh khác thì có chút dữ ấy, phụ nữ đôi khi còn được cho là có "gò má cao" (nhiều người nghĩ đến gò má cao ở phụ nữ thì cho là ăn hiếp, bắt nạt chồng, v.v... ; nhưng gò má cao mà đầy đặn trong tướng học thì được cho là người phụ nữ đảm đang tháo vát, tài cán, dễ có được thành công trong sự nghiệp, v.v... thế nên cũng có thể trợ lực tốt cho chồng).

Về cách Nhật Nguyệt Sửu Mùi bất hiển công danh gì gì đó thì là nói đến khi không có được những sao tốt đẹp đi cùng thì mới là như thế, còn nếu có được sao tốt thì vẫn ngon.

Theo mình thì sở dĩ cách Nhật Nguyệt đồng cung Sửu Mùi bị cho là bất hiển công danh một phần là bởi Thiên Lương hãm địa tại cung Quan. Khi Nhật Nguyệt đồng cung tại Mệnh thì Quan là Thiên Lương hãm - Thiên Lương hãm thì yếu và có tính phiêu đãng, nếu không được nhiều sao tốt tụ hội trong tam giác Mệnh Quan Tài thì thường công danh không thuận, khó phất.

Câu "bất hiển công danh" là diễn Nôm, còn Phú thì có nói nhiều về nó, đại khái là Nhật Nguyệt đồng cung tại Sửu Mùi nếu không có thêm nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp thì mờ ám xấu xa vậy không thể quý hiển được, ngược lại nếu được nhiều sao tốt đẹp thì có thể làm nên vinh hiển, công danh toại mãn, vẫn có thể quyền cao chức trọng. (Đặc biệt các sao Hóa: Lộc Quyền Khoa và Lộc Tồn rất quan trọng, sau đó đến bộ Lục Cát: Khôi Việt Xương Khúc Tả Hữu, rồi sau đến trung cát tinh như Quang Quý, Thai Tọa, v.v... )

Như lá số giờ Thìn của bạn thì Nhật Nguyệt hóa Quyền, có Khôi Việt Khoa Tả Hữu Quang Quý hội tụ, thêm giáp Xương Khúc, Long Phượng ... thì rất OK đấy. Phú cũng có câu: "Khoa Quyền nhân Khôi Việt dĩ thành công" (dễ thành công).

Cung Quan có Lương hãm và Mệnh Không Thân Kiếp nên công danh/công việc/sự nghiệp đôi lúc có chút trôi nổi, đời có chút gập ghềnh/thử thách.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Quan Nguyen
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

chinhlaem đã viết: 10:46, 11/09/22
LadyR đã viết: 11:03, 08/09/22
chinhlaem đã viết: 22:38, 06/09/22
Em chào chị. Cảm ơn chị đã xem lá số giúp em. Và có nhiều cái đúng về em ạ hihi. Em hay được khen nhỏ nhắn dễ thương nhưng tính thì đúng là nóng như kem, giờ em đang học tiết chế dần đây :D
Công việc thì em làm về giao tiếp và ngôn ngữ, không kinh doanh hay tài chính gì ạ. Dù còn thua nhiều người lắm nhưng tự bản thân em tự lực được như hiện tại là em cũng tự hào rồi ạ và tự nhủ còn cần cố gắng nữa.
Tình cảm thì em đoán chắc cũng có nhiều người thích thầm nhưng đàn ông mà chị, toàn thích vì mấy cái như xinh, dễ thương, hài hước chứ biết được ai thật lòng với mình đâu. Kiểu thích vu vơ vầy thì họ thích nhiều người lắm :D Trước giờ em cũng ko sôt ruột chồng con lắm, phải cái là thấy chuyện yêu đương nó phức tạp, yêu cũng vài người rồi. Bạn bè thì lập gia đình cũng nhiều mà mình thì cứ vậy mãi nhiều lúc cũng suy nghĩ do mình hay do số, với thấy cô đơn chị ạ hihi. Em thì ko tham vọng chỉ mong bình yên mà nghe về chồng tương lai thấy sao đau đầu vậy ạ. Em sợ nhất mấy ông đào hoa lăng nhăng :( Quản chồng ghê quá thì em ko thích mà thả cho thì chả biết đằng nào mà lần :(

Đương nhiên em, đàn ông “yêu bằng mắt” mà.. hơn nữa, như em nói, em vừa xinh, vừa dễ thương, vừa hài hước thì họ cũng có lý do chính đáng để để ý, quan tâm đến em chứ… :> Còn em cứ từ từ, tạo cơ hội cho họ tìm hiểu mình, và mình cũng quan sát họ từ xa thì cũng ra được nhiều điều hay lắm đó em ah hihi Chứ không biết gì về nhau, hoặc em cứ giữ khoảng cách với họ thì đúng là không thể hiểu được họ có thích mình vì thực sự hiểu đúng con người, bản chất của mình hay không…

Nếu em “không tham vọng, chỉ mong bình yên” thì chị nghĩ em không khó kiếm chồng đâu :P Em có đăng luôn tiêu chuẩn, mẫu “người đàn ông hoàn hảo” lên đây xem có anh nào phù hợp không nào :x
Dạ em cũng hiểu điều chị nói, mà giờ sau những gì trải qua thì em bị hoang mang chị ạ :( Tiêu chuẩn của em để tả cũng khó, vừa có lại vừa không. Em cứ thấy ai hợp em thì em yêu thôi :D Thực ra hiện giờ em cũng đang có 2 đối tượng. Nếu không phiền thì em nhờ chị LadyR xem giúp em 2 lá số này là người thế nào, và liệu em có cơ hội với ai (hoặc xét về lá số thì khả năng với ai là cao hơn? ai phù hợp hơn) không ạ. Em xin đa tạ chị nhiều :D

Hai anh này chắc không được đâu, em tô màu xanh thế này thì chắc chưa chịu rồi 😂😂😂
Được cảm ơn bởi: LadyR, chinhlaem
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Vkacaba đã viết: 19:28, 06/09/22
Em chào chị ladyR, nhờ chị nghiệm lý lá số của em với ạ. Em cao m63 nặng 50kg trộm vía chân dài thẳng v1 oki nma mông hơi hóp, còn mặt thì cx bth da trắng vàng ạ. Khum biết lá số của em có chuẩn với bề ngoài k c? E cảm ơn

Một lần nữa chị chào em Vkacaba! Ngoại hình qua như em mô tả thì cũng phù hợp với tính chất sao Thiên Lương cư Tị: sách có viết người Thiên Lương cư Tị thì người gầy dài, da mặt trắng vàng. Còn nét mặt thì em không có nhắc đến nên chị cũng không biết có ứng không, nhưng thường chị em Thiên Lương thì ngoại hình thanh tú, nữ tính.. ít nhất là ưa nhìn :>

Em Mệnh Thân đồng cung, mặc dù sao thủ mệnh là Thiên Lương và cũng được Tam Minh hội chiếu, nhưng đi kèm với Không Kiếp, Thiên Không, Cô Quả; nên mặc dù bề ngoài có thể vẫn vui vẻ hoà đồng, nhưng cũng không dễ hoà hợp về mặt tư tưởng, suy nghĩ và cũng khá khó tính, khó chiều, dễ nổi nóng? :) Điều này cũng ứng với cung Di Thiên Đồng Hoá Kỵ và cung Nô Phá Quân hội Phục Binh, Tuế Phá…

Chuyện tình cảm của em có lẽ cũng không được suôn sẻ lắm nhỉ? Đào Hoa bị Kình Dương ngáng, Hồng Loan bị Hoá Kỵ ám… :(

Bù lại thì chị thấy cung Tài của em rất rực rỡ, tính cả nhị hợp ăn hết Tam Hoá, Tả Hữu, Đế Vượng… Em học ngành gì? Đã bắt đầu thấy tiền về như nước sông Hồng chưa hihi

Bố mẹ em chắc cũng có ảnh hưởng rất lớn đến em nhỉ? Và có thể có địa vị, kinh tế gia đình khá tốt? Nhưng em hình như không hợp với cha mẹ lắm, có thể không thích bị o bế, quản lý chặt hay sao đó… Về sau dễ được hưởng lộc đất đai từ gia đình lắm đó :x

Vậy nhé em, đúng sai như nào em chỉ ra giúp chị :P
Tập tin đính kèm
1241D169-132C-4411-B3D1-C332DED0F8B3.jpeg (154.65 KiB) Đã xem 730 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Vkacaba
Đầu trang

chinhlaem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chinhlaem »

hoavan004 đã viết: 07:36, 12/09/22
LadyR đã viết: 11:03, 08/09/22

Dạ em cũng hiểu điều chị nói, mà giờ sau những gì trải qua thì em bị hoang mang chị ạ :( Tiêu chuẩn của em để tả cũng khó, vừa có lại vừa không. Em cứ thấy ai hợp em thì em yêu thôi :D Thực ra hiện giờ em cũng đang có 2 đối tượng. Nếu không phiền thì em nhờ chị LadyR xem giúp em 2 lá số này là người thế nào, và liệu em có cơ hội với ai (hoặc xét về lá số thì khả năng với ai là cao hơn? ai phù hợp hơn) không ạ. Em xin đa tạ chị nhiều :D

Hai anh này chắc không được đâu, em tô màu xanh thế này thì chắc chưa chịu rồi 😂😂😂
Em chào anh/chị ạ (Thứ lỗi cho em nếu em ko biết vì topic dài em có kéo tìm mà không chắc mình là anh hay chị ạ huhu :( ) Hi thực ra em che là tại vì ko phải lá số của em mà là của người ta nên cũng hơi ngại show ngày giờ sinh của họ ạ. Chứ em nghiêm túc thật ạ :( Vậy là 2 vị này không có duyên nợ gì với em sao ạ? :( Một vị 93 bằng tuổi em và một vị 87 ạ. Vẫn biết chuyện tình cảm phải xét nhiều thứ chứ ko chỉ dựa trên lá số được mà em cũng tò mò lắm ạ
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

chinhlaem đã viết: 21:15, 12/09/22
hoavan004 đã viết: 07:36, 12/09/22

Em chào anh/chị ạ (Thứ lỗi cho em nếu em ko biết vì topic dài em có kéo tìm mà không chắc mình là anh hay chị ạ huhu :( ) Hi thực ra em che là tại vì ko phải lá số của em mà là của người ta nên cũng hơi ngại show ngày giờ sinh của họ ạ. Chứ em nghiêm túc thật ạ :( Vậy là 2 vị này không có duyên nợ gì với em sao ạ? :( Một vị 93 bằng tuổi em và một vị 87 ạ. Vẫn biết chuyện tình cảm phải xét nhiều thứ chứ ko chỉ dựa trên lá số được mà em cũng tò mò lắm ạ
Êm đềm trướng rủ màn che
Tường đông ong bướm đi về mặc ai
Chào chinhlaem,
Chắc bạn xuất thân trong gia đình khá giả và khá xinh.
Tuy nhiên bạn cũng hiền dù khẳng định là em chứ không là ai :D
Về chuyện tình cảm thì mình không rõ, chỉ thấy bạn tô màu xanh thì nghĩ các anh còn xanh thôi :D
Không cần trả lời mình đâu.
Chào bạn
Được cảm ơn bởi: LadyR, chinhlaem
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Khanhlinh1 đã viết: 02:12, 10/09/22
Hello chị,

Em xin đóng góp lá số của em nha.
Em cao 1m65, nặng khoảng 50kg. Dáng em khá ổn, thân trên gầy, v3 89. Mặt trái xoan hơi dài, mũi cao thẳng, cánh mũi vừa phải, da mịn nhưng không trắng. Mắt cận, đeo kính, có răng khểnh. Ngũ quan em khá sắc sảo, tuy là thân mệnh đồng cung nhưng so với hồi đi học thì em xinh hơn trước.
Gia đình em trung bình khá. Thời đi học đến khi đi làm em cũng ít gặp trở ngại nào. Em học kinh tế, hiện tại đang làm trong mảng kinh doanh luôn.
Cần nghiệm lý gì thêm chị cứ nhắn em nhé

Cảm ơn em Khanhlinh1 đã đóng góp lá số! Chị nhận xét lá số của em thuộc loại khá đẹp, cách cục rõ ràng và thanh thuần :> Còn về mô tả hình dáng, diện mạo thì em gây tò mò quá nha! Giá mà có thêm hình ảnh để các anh trên này bớt “xốn xang”, mơ màng thì hay biết mấy :x

Mệnh của em Tử Tham thì cổ nhân gọi cách cục này là “Đào Hoa phạm chủ”, nhưng rất may em lại tránh được các sao đào hoa và gom được những cát tinh đắc lực như Tả Hữu, Thiên Khôi, Thai Toạ nên có lẽ không bị cảnh “trôi dạt theo dòng nước”.. chạy theo những đam mê mê muội mà quên mất đi “sứ mệnh” của mình trên cõi đời này hihi

Cung Tài của em có Hoá Lộc cũng hợp vị, mặc dù có thể cũng không rực rỡ lắm, vì chính tinh hãm địa gặp Đà La và Tuần, nhưng cũng vẫn có “thành quả” :P

Có lẽ ngoài đời em cũng được “nâng đỡ”, tạo điều kiện nhiều? Mệnh em giáp Khoa Quyền, đồng thời cung Quan em có Quang Quý đồng cung…

Vận này em có thấy nhiều thay đổi bất ngờ không? Ví dụ như tiền bạc “hoạnh phát hoạnh phá”? Vận tiếp theo 32-41 của em rất thuận lợi đó, nhất là về nhân duyên, tranh thủ kết hôn luôn vận đó cho sáng sủa, êm đềm em ah :)
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Khanhlinh1
Đầu trang

Khanhlinh1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Khanhlinh1 »

LadyR đã viết: 16:58, 13/09/22
Khanhlinh1 đã viết: 02:12, 10/09/22
Hello chị,

Cảm ơn em Khanhlinh1 đã đóng góp lá số! Chị nhận xét lá số của em thuộc loại khá đẹp, cách cục rõ ràng và thanh thuần :> Còn về mô tả hình dáng, diện mạo thì em gây tò mò quá nha! Giá mà có thêm hình ảnh để các anh trên này bớt “xốn xang”, mơ màng thì hay biết mấy :x

Mệnh của em Tử Tham thì cổ nhân gọi cách cục này là “Đào Hoa phạm chủ”, nhưng rất may em lại tránh được các sao đào hoa và gom được nhưng cát tinh đắc lực như Tả Hữu, Thiên Khôi, Thai Toạ nên có lẽ không bị cảnh “trôi dạt theo dòng nước”.. chạy theo những đam mê mê muội mà quên mất đi “sứ mệnh” của mình trên cõi đời này hihi

Cung Tài của em có Hoá Lộc cũng hợp vị, mặc dù có thể cũng không rực rỡ lắm, vì chính tinh hãm địa gặp Đà La và Tuần, nhưng cũng vẫn có “thành quả” :P

Có lẽ ngoài đời em cũng được “nâng đỡ”, tạo điều kiện nhiều? Mệnh em giáp Khoa Quyền, đồng thời cung Quan em có Quang Quý đồng cung…

Vận này em có thấy nhiều thay đổi bất ngờ không? Ví dụ như tiền bạc “hoạnh phát hoạnh phá”? Vận tiếp theo 32-41 của em rất thuận lợi đó, nhất là về nhân duyên, tranh thủ kết hôn luôn vận đó cho sáng sủa, êm đềm em ah :)
Em cảm ơn chị Lady, em xin phản hồi ạ. :x

Bố mẹ em đều là công chức và đều có thời gian làm quản lý. Thời đi học đến khi đi làm, em đều rất thuận lợi: Lúc nhỏ học giỏi nên thầy cô thiên vị :"> , đến lớn cũng được quý nhân giúp. Em được "nâng đỡ" và đãi ngộ tốt hơn nhưng chính vì vậy công việc em nặng hơn đồng nghiệp chút.

Em xài tiền không tiết kiệm, nhưng may mắn là thu nhiều hơn chi nên chưa gặp cảnh "cháy túi" bao giờ. Nhưng chỉ dư chút chút để dự phòng thôi ạ. :D
Vì làm văn phòng nên em nhận lương đều đều, không bị ảnh hưởng "hoạnh phát hoạnh phá". Có vẻ vận này tình duyên em ảnh hưởng không kiếp hơn ạ: tưởng cưới đến nơi nhưng cuối cùng lại thôi. Hy vọng vận sau tốt hơn ạ. :D
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ari đã viết: 10:08, 11/09/22
Em lại ngoi lên đây ah. Mấy hôm nay ngập trong đóng giáo án vời dạy cả ngày nên không có thời gian ngâm cứu nữa.
Em mới chỉ đọc các luận giải trên mạng, trong diễn đàn chưa đi sâu vào các sách. Cảm ơn chị đã chia sẻ thông tin sách giúp em nha. Hy vọng sau khi em mua sách ngâm cứu, sẽ có cơ hội cùng chị bàn luận thêm ạ
Nhân tiện cho em hỏi chị có tìm hiểu về cung phu, cách nhận biết tướng mạo, tính cách, nghề nghiệp chồng mình và cách mình gặp chồng mình không ạ. Em đọc đâu đó nói rằn Sao Thái Dương và sao Tướng quân nằm cung nào thì cung đó cho ta biết gặp chồng trông trường hợp nào. Tam hợp Phu Phúc Di nói về tính cách.

Trong sách có mô tả về hình dáng, tướng mạo cho từng sao và cặp sao đó em, em có thể áp dụng cho cung Phu của mình để làm thông tin tham khảo hihi Nhưng cũng đừng kỳ vọng quá vào đó, vì thông tin trong đó cũng hạn chế và mơ hồ lắm, tốt hơn hết là em kết hợp nghiệm lý bên ngoài, như trên diễn đàn chẳng hạn :>

Với theo kinh nghiệm cá nhân của chị thì vợ chồng gặp nhau nhiều khi do duyên số, hoặc các tác động không hiểu từ đâu đến :"> Chị nghĩ đa số các trường hợp mô tả về ngoại hình theo sao trong Tử vi không ứng hợp với người phối ngẫu trên thực tế. Vậy nên chị ủng hộ quan điểm cung Phu/Thê trong lá số thể hiện “hình thái” mà mình mong muốn đối với người bạn đời… Em thử tự nghiệm trên lá số của bản thân xem có đúng không? :)

Chị chưa nghe bất cứ thông tin nào liên quan đến sao Thái Dương và Tướng Quân báo hiệu gặp chồng/vợ tương lai ở đâu cả! Thường chỉ có đề cập đến một số cách cho thấy lấy người nước ngoài hoặc “gặp ở phương xa” thôi (mà thời buổi này cũng có thể hiểu là “gặp trên mạng ảo”!). Em có thể đặt câu hỏi cho các cao nhân giải đáp thêm nha, chị cũng chưa thuộc các cách cục này lắm :P
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Ari, Phuong0205
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Khoe vợ : tình hình vợ e đang đi du lịch gần nhà với cơ quan gửi cho e kiểu ảnh em up lên khoe với các bác
Tập tin đính kèm
IMG_1663205802707_1663211346279.jpg (395.16 KiB) Đã xem 532 lần
IMG_1663205791984_1663211353019.jpg (244.3 KiB) Đã xem 532 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Dạ em cũng hiểu điều chị nói, mà giờ sau những gì trải qua thì em bị hoang mang chị ạ :( Tiêu chuẩn của em để tả cũng khó, vừa có lại vừa không. Em cứ thấy ai hợp em thì em yêu thôi Thực ra hiện giờ em cũng đang có 2 đối tượng. Nếu không phiền thì em nhờ chị LadyR xem giúp em 2 lá số này là người thế nào, và liệu em có cơ hội với ai (hoặc xét về lá số thì khả năng với ai là cao hơn? ai phù hợp hơn) không ạ. Em xin đa tạ chị nhiều

Chị rất cảm kích em chinhlaem đã tin tưởng, giao phó cho chị sứ mệnh hết sức cao cả này :P

Cũng may cho em là chị không xem theo kiểu “hợp tuổi” nhé, chứ em bôi các anh xanh lè thế kia thì cũng không khác gì cố tình “che mắt Thánh” cả hihi

Chị đoán em cũng chưa thực sự “ưng” anh nào mới đưa lên hỏi! Chứ thường đã dây dưa đến tình cảm rồi thì ít khi chị em dùng đến lý trí lắm nhỉ :>

Để tránh “khẩu nghiệp” (mặc dù chị cũng chưa phải “thầy bà” gì, nhưng "có kiêng có lành"!), chị sẽ chỉ nhận xét vài nét về lá số từng anh, em tự xem xét, so sánh đối chiếu, rồi tuỳ em chọn (hay không chọn!) nhé…

Lá số thứ 1:

- Anh này khả năng là người không cao lắm, có xu hướng mập, da ngăm ngăm, mặt tròn. Khá nam tính, có tài ăn nói. Có học thức, tính cách thâm trầm, khá cô độc…

- Cung Quan của anh ý đẹp hơn cung Tài, nên có thể sẽ làm cho tổ chức hoặc công ty nào đó thay vì tự kinh doanh?

- Cung Thân cũng khá đẹp, mặc dù bị dính Đà La, Tuần và giáp Không Kiếp nhưng Hoá Khoa cũng gỡ gạc lại phần nào… Thân anh ý cư Thê thì có thể là quan tâm đến chuyện tình cảm đôi lứa hơn?

- Người vợ chắc cũng sẽ là người ngoại hình khá, giỏi giang. Tuy nhiên, hôn nhân cũng không được vui vẻ lắm…

- Chú ý cung Nô anh này nha: Đào Hồng cắm ở đó cả.. anh ý liệu có háo sắc lắm không em? Phải kiểm tra kỹ tư cách trước khi cho qua cửa nhà………. ;)) Cung Tật Phá Quân hãm Hoá Lộc thì e rằng cũng ưa “hưởng lạc thú trần gian” đây hihi

Lá số thứ 2:

- Anh này Mệnh Hoả nên “ăn” luôn cả 2 con Không Kiếp đắc địa – “thứ dữ” đó em nha! Anh ý còn được “hưởng” thêm cả bộ Liêm Tham Đà La từ Di chiếu về nên chị chỉ có thể tưởng tượng ra 1 anh ngoại hình trên trung bình, không cao lắm, người vững chãi, chắc chắn.. khá đào hoa, cũng thuộc dạng “háo sắc” nốt :)) Cũng khá giống anh kia ở điểm “tẩm ngẩm tầm ngầm mà vật chết voi” B-) Nhưng tính cách anh này thất thường, khắc nghiệt và khó chiều hơn...

- Anh này có vẻ thiên về làm ăn kinh tế hơn anh kia, em nhỉ?

- Cung Thê của anh này cũng không mấy êm ấm, nhiều hao tổn đây! Cũng có thể anh ấy thích dạng phụ nữ sắc sảo, cương cường một chút… ;)

- Gia thế anh này chắc cũng rất ổn em nhỉ? Bố mẹ anh ấy có chức quyền gì không huh em?

Kết luận: chị có cảm nhận chắc em phải rất xinh tươi nên mới “hút” được 2 anh háo sắc, mê gái đến chừng này ;;) Thôi thì cứ từ từ tìm hiểu thôi em, đời còn dài, đi đâu mà vội………… 8->
Tập tin đính kèm
618DDDE3-A8CD-4D59-80AF-67198A46E132.jpeg (165.57 KiB) Đã xem 502 lần
4F7D26EA-B7E9-4BE5-8BBA-893D0E0605DC.jpeg (168.5 KiB) Đã xem 504 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, chinhlaem
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”