Chênh chao tuổi 23...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tqmoon
Chính thức
Chính thức

Chênh chao tuổi 23...

Gửi bài gửi bởi tqmoon »

Kính chào mọi người trên diễn đàn
Em là sinh viên mới ra trường, chưa có việc làm, nhìn bạn bè xung quanh ai cũng có việc làm rồi làm em cũng chạnh lòng. :D :D :D Nhìn về tương lai mà mờ mịt quá, em không có bất kì định hướng sẽ làm gì vì vốn dĩ em không có sự tự tin vào khả năng và năng lực của mình, ngành học cũng không đam mê là mấy, lại thêm sự chây lười nữa. Hiện tại em cả giác bí bách vô cùng và như đang bị giam hãm trong thế giới của mình, không muốn tiếp xúc với thế giới ngoài kia, sâu trong em chỉ muốn được tự do, sống trọn vẹn với đam mê nghệ thuật. Nhưng em cũng biết hiện tại em tay trắng, không có gì cả, nếu đi theo đam mê chắc chỉ có đói thôi :(( :(( :(( Mọi người xung quanh ai cũng nghĩ em sống vô tư, thả cho đời trôi, nhưng không biết lòng em nhạy cảm và chênh chao thế nào.
Mọi người có thể ghé qua cho em chút lời khuyên, lời động viên, một chút đồng cảm vào lúc này cũng khiến em mạnh mẽ hơn, và mong tâm em sẽ an tĩnh để suy nghĩ thấu đáo hơn về những quyết định khi đang ở ngã rẽ quan trọng này.
Cảm ơn mọi người đã đọc đến đây. Chúc mọi người vui.
Đây là lá số của em
Tập tin đính kèm
N.jpg (183.26 KiB) Đã xem 491 lần
N.jpg (183.26 KiB) Đã xem 491 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Chênh chao tuổi 23...

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

Nếu có thời gian bạn có thể tìm đọc cuốn sách: " Tôi tài giỏi bạn cũng thế" quyển 1 và 2 của tác giả Adam Khoo, "Bạn chỉ cần sống tốt, Trời xanh tự an bài" của tác giả Kotoha Yao và Đạo Đức Kinh bản dịch của ông Nguyễn Hiến Lê. Mình nghĩ những cuốn sách này có thể giúp ích cho bạn rất nhiều điều đó, có thể sau khi đọc xong những cuốn này bạn sẽ biết nên làm thế nào, bạn sẽ tìm thấy con đường đi của chính mình :-bd
Được cảm ơn bởi: tqmoon
Đầu trang

Chiens
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Chiens »

tqmoon đã viết: 10:02, 14/09/22 Kính chào mọi người trên diễn đàn
Em là sinh viên mới ra trường, chưa có việc làm, nhìn bạn bè xung quanh ai cũng có việc làm rồi làm em cũng chạnh lòng. :D :D :D Nhìn về tương lai mà mờ mịt quá, em không có bất kì định hướng sẽ làm gì vì vốn dĩ em không có sự tự tin vào khả năng và năng lực của mình, ngành học cũng không đam mê là mấy, lại thêm sự chây lười nữa. Hiện tại em cả giác bí bách vô cùng và như đang bị giam hãm trong thế giới của mình, không muốn tiếp xúc với thế giới ngoài kia, sâu trong em chỉ muốn được tự do, sống trọn vẹn với đam mê nghệ thuật. Nhưng em cũng biết hiện tại em tay trắng, không có gì cả, nếu đi theo đam mê chắc chỉ có đói thôi :(( :(( :(( Mọi người xung quanh ai cũng nghĩ em sống vô tư, thả cho đời trôi, nhưng không biết lòng em nhạy cảm và chênh chao thế nào.
Mọi người có thể ghé qua cho em chút lời khuyên, lời động viên, một chút đồng cảm vào lúc này cũng khiến em mạnh mẽ hơn, và mong tâm em sẽ an tĩnh để suy nghĩ thấu đáo hơn về những quyết định khi đang ở ngã rẽ quan trọng này.
Đây là lá số của em
Cung tài của chị trông đẹp quá, tuổi trẻ hầu như ai cũng vất vả, khó khăn mà chị, chị cứ cố gắng, nỗ lực hết mình, kiếm đồng tiền trong sạch là được, thành quả rồi nó sẽ tự đến sớm thôi ạ :x
Được cảm ơn bởi: LadyR, tqmoon
Đầu trang

Voirongbn
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Voirongbn »

Khá thông minh, học hành tốt nhưng khả năng sẽ k kiếm tiền theo ngành học của mình đâu. Là người hiền lành nên tránh các thị phi và tránh nói những điều gây hiểu lầm.
Được cảm ơn bởi: tqmoon
Đầu trang

tqmoon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tqmoon »

GiauThienSu đã viết: 10:46, 14/09/22 Nếu có thời gian bạn có thể tìm đọc cuốn sách: " Tôi tài giỏi bạn cũng thế" quyển 1 và 2 của tác giả Adam Khoo, "Bạn chỉ cần sống tốt, Trời xanh tự an bài" của tác giả Kotoha Yao và Đạo Đức Kinh bản dịch của ông Nguyễn Hiến Lê. Mình nghĩ những cuốn sách này có thể giúp ích cho bạn rất nhiều điều đó, có thể sau khi đọc xong những cuốn này bạn sẽ biết nên làm thế nào, bạn sẽ tìm thấy con đường đi của chính mình :-bd
Cảm ơn bạn nhiều nhé, cuốn tôi tài giỏi mình đã đọc và áp dụng những năm đi học phổ thông, thực sự giúp ích rất nhiều, còn những cuốn còn lại mình sẽ tìm đọc :D :D :D
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

tqmoon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tqmoon »

Chiens đã viết: 11:08, 14/09/22
tqmoon đã viết: 10:02, 14/09/22 Kính chào mọi người trên diễn đàn
Đây là lá số của em
Cung tài của chị trông đẹp quá, tuổi trẻ hầu như ai cũng vất vả, khó khăn mà chị, chị cứ cố gắng, nỗ lực hết mình, kiếm đồng tiền trong sạch là được, thành quả rồi nó sẽ tự đến sớm thôi ạ :x
Cảm ơn em, tài đẹp mà không biết khi nào giàu =)) =)) =))
Được cảm ơn bởi: Chiens
Đầu trang

tqmoon
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tqmoon »

Voirongbn đã viết: 12:28, 14/09/22 Khá thông minh, học hành tốt nhưng khả năng sẽ k kiếm tiền theo ngành học của mình đâu. Là người hiền lành nên tránh các thị phi và tránh nói những điều gây hiểu lầm.
Em cảm ơn ạ, em đang tính rẽ hướng qua nghệ thuật, nhưng không biết thiên thời địa lợi hay chưa :) :) :)
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bạn lúc thời còn đi học điểm môn Văn bạn cũng khá cao phải không? :>
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bạn từ bé đến lớn bạn bè cũng gặp toàn thứ gì đâu không, dễ bị thị phi, hiểu lầm, cũng hay đau ốm, bệnh vặt phải không?
Đầu trang

Voirongbn
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Voirongbn »

tqmoon đã viết: 15:51, 14/09/22
Voirongbn đã viết: 12:28, 14/09/22 Khá thông minh, học hành tốt nhưng khả năng sẽ k kiếm tiền theo ngành học của mình đâu. Là người hiền lành nên tránh các thị phi và tránh nói những điều gây hiểu lầm.
Em cảm ơn ạ, em đang tính rẽ hướng qua nghệ thuật, nhưng không biết thiên thời địa lợi hay chưa :) :) :)
Bạn đang học ngành gì. Chuyển qua nghệ thuật là thế nào
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”