Nhờ các thầy xem lá số và góc tâm sự

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ các thầy xem lá số và góc tâm sự

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

Nhìn hình này anh cảm thấy như thế nào, trong đầu có lóe lên những suy nghĩ bất kính gì không?
Được cảm ơn bởi: Nam19
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

GiauThienSu đã viết: 20:34, 12/09/22 Nhìn hình này anh cảm thấy như thế nào, trong đầu có lóe lên những suy nghĩ bất kính gì không?
Nhìn hình này a ko thấy suy nghĩ tiêu cực
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

GiauThienSu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi GiauThienSu »

Nam19 đã viết: 20:55, 12/09/22
GiauThienSu đã viết: 20:34, 12/09/22 Nhìn hình này anh cảm thấy như thế nào, trong đầu có lóe lên những suy nghĩ bất kính gì không?
Hình này là hình 2 Vị Phật. 1 Vị là Phật Bất Động Minh Vương, 1 Vị là Phật Thích Ca Mâu Ni. Lúc trước em cũng tình cờ hữu duyên thấy được hình này, lúc nhìn vào em cảm thấy rất bình yên, ấm áp, cảm thấy chẳng có gì phải sợ cả, nhìn hình ảnh này cho dù có thấy ma, quỷ gì hình thù ghê gợn đến đâu em thấy cũng chẳng còn biết sợ là gì nữa.
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

GiauThienSu đã viết: 21:00, 12/09/22
Nam19 đã viết: 20:55, 12/09/22
Hình này là hình 2 Vị Phật. 1 Vị là Phật Bất Động Minh Vương, 1 Vị là Phật Thích Ca Mâu Ni. Lúc trước em cũng tình cờ hữu duyên thấy được hình này, lúc nhìn vào em cảm thấy rất bình yên, ấm áp, cảm thấy chẳng có gì phải sợ cả, nhìn hình ảnh này cho dù có thấy ma, quỷ gì hình thù ghê gợn đến đâu em thấy cũng chẳng còn biết sợ là gì nữa.

Uhm cảm ơn chia sẻ của e nha hi
Được cảm ơn bởi: GiauThienSu
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

Nam19 đã viết: 17:01, 12/09/22 Gốc tâm sự: không hiểu sao từ lúc tháng 7 âm lúc đến nay cứ mỗi lần e gặp hình Phật là trong đầu cứ lóe lên ngay lập tức những suy nghĩ bất kính hay lúc e gặp sự việc hay sự vật gì thì ngay lập tức có những suy nghĩ xấu , e đã có gắn khống chế rất nhiều những ko được , thật sự e rất mệt , trong sâu tâm e luôn muốn gieo duyên lành mà ko hiểu sao lại như vậy , thì e có lên mạng tìm hiểu thì người ta nói đây là Vọng Tưởng được vọng lại từ quá khứ tiền kiếp xưa có lẽ xưa kia mình ko tốt chăng , người ta nói Vọng tưởng khác với suy nghĩ , Vọng tưởng thì ko có bị nghiệp , ko bị bất kính với bề trên , và thật bất ngờ trên youtube cũng có nhiều bạn tron quá trình tu tập cũng bị giống e , cứ lấy kinh ra chuẩn bị đọc là lại nghĩ đến điều bất kính , giờ đến nỗi e ám ảnh ko dám nhìn hình mẹ quan âm hay phật cứ thấy trên Facebook là e lướt nhanh tại sợ lại vọng tưởng , nhưng hình như các ngài đang ở bên e cứ sợ ,càng tránh là e cứ gặp liên tục giống như các ngài muốn cho em thấy để e có niềm tin vậy á , cái này nếu ai có tìm hiểu về huyền học hay tốt thì được gọi là tín hiệu của vũ trụ
-- cuối cùng thì e muốn xin những góp ý của mọi người
Và mong được luận giải lá số ạ
Em cảm ơn 😍
Tính cách hiền lành nhưng cục tính nóng tính hay lo nghĩ linh tinh thích đi ngoài đường hơn ở nhà thì làm sao ngộ đạo được nhỉ
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

Yennamthien đã viết: 13:39, 15/09/22
Nam19 đã viết: 17:01, 12/09/22 Gốc tâm sự: không hiểu sao từ lúc tháng 7 âm lúc đến nay cứ mỗi lần e gặp hình Phật là trong đầu cứ lóe lên ngay lập tức những suy nghĩ bất kính hay lúc e gặp sự việc hay sự vật gì thì ngay lập tức có những suy nghĩ xấu , e đã có gắn khống chế rất nhiều những ko được , thật sự e rất mệt , trong sâu tâm e luôn muốn gieo duyên lành mà ko hiểu sao lại như vậy , thì e có lên mạng tìm hiểu thì người ta nói đây là Vọng Tưởng được vọng lại từ quá khứ tiền kiếp xưa có lẽ xưa kia mình ko tốt chăng , người ta nói Vọng tưởng khác với suy nghĩ , Vọng tưởng thì ko có bị nghiệp , ko bị bất kính với bề trên , và thật bất ngờ trên youtube cũng có nhiều bạn tron quá trình tu tập cũng bị giống e , cứ lấy kinh ra chuẩn bị đọc là lại nghĩ đến điều bất kính , giờ đến nỗi e ám ảnh ko dám nhìn hình mẹ quan âm hay phật cứ thấy trên Facebook là e lướt nhanh tại sợ lại vọng tưởng , nhưng hình như các ngài đang ở bên e cứ sợ ,càng tránh là e cứ gặp liên tục giống như các ngài muốn cho em thấy để e có niềm tin vậy á , cái này nếu ai có tìm hiểu về huyền học hay tốt thì được gọi là tín hiệu của vũ trụ
-- cuối cùng thì e muốn xin những góp ý của mọi người
Và mong được luận giải lá số ạ
Em cảm ơn 😍
Tính cách hiền lành nhưng cục tính nóng tính hay lo nghĩ linh tinh thích đi ngoài đường hơn ở nhà thì làm sao ngộ đạo được nhỉ
Đúng rồi ạ , nên e đang cố gắng tập từ từ , khống chế suy nghĩ linh tinh nhưng e thấy khó chứ ko dễ ạ
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

Lá số này đi tu được thì cực kỳ kiên định chứ với tính cách lá số này chỉ có đi buôn bán kinh doanh thì hợp chứ đi tu thì không thể được tham vũ qua 30 thì mới bắt đầu kiếm được tiền được cách tham hỏa phất lên nhanh bất thường, nên chuyển hướng kinh doanh đi
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

Yennamthien đã viết: 14:50, 15/09/22 Lá số này đi tu được thì cực kỳ kiên định chứ với tính cách lá số này chỉ có đi buôn bán kinh doanh thì hợp chứ đi tu thì không thể được tham vũ qua 30 thì mới bắt đầu kiếm được tiền được cách tham hỏa phất lên nhanh bất thường, nên chuyển hướng kinh doanh đi
Dạ e cảm ơn lời khuyên nhiều ạ , tánh e đúng là nóng, tánh tình ngay thẳng ghét sự giả dối và bất công, thấy người khác bị bất công e cũng bực Theo , em thích kinh doanh
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Ngày sinh Đinh khắc Quý, hoả khắc thủy nên có thể có suy nghĩ ghét đạo như v.
Thật sự thì đạo chỉ khuyên ko nên tham, sân si..để tránh bệnh mà thôi.
Đầu trang

Nam19
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nam19 »

thanhmai8558 đã viết: 22:02, 15/09/22 Ngày sinh Đinh khắc Quý, hoả khắc thủy nên có thể có suy nghĩ ghét đạo như v.
Thật sự thì đạo chỉ khuyên ko nên tham, sân si..để tránh bệnh mà thôi.
Dạ ko phải e ghét đạo ạ , đó giờ e rất tin tưởng Phật pháp và nhân quả , mà tự nhiên từ tháng 7 âm đến nay tự nhiên e bị vọng tưởng những suy nghĩ linh tinh về phật , nên e thấy lạ e còn hoang mang mà lúc nào cũng sợ bị tội , thật sự sâu trong tâm thì ko có suy nghĩ bất kính, chỉ là đôi lúc trong đầu nhảy lên những suy nghĩ linh tinh ko kiểm soát được .e xin cảm ơn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”