Nhờ xem hạn xây nhà

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Barx
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhờ xem hạn xây nhà

Gửi bài gửi bởi Barx »

Mình thấy vận Thái Dương là xây, chuyển nhà. Mình vào vận thái dương cách đây 4 năm, thì đúng 2018 là mua/xây nhà, kiểu bất ngờ chứ không tính toán trước. Vừa rồi có một bạn vào hỏi đoán lá số, mình thấy cũng đang hạn Thái Dương, lưu niên có Thiên Đồng nên đoán đúng như mình nghĩ là có con và chuyển nhà. Kết quả bạn đấy nói mẹ mất và xây nhà, vậy thì sai việc trước do khác tinh bàn, còn xây nhà thì đúng, vậy nên mình nghĩ hạn liên quan đến Thái Dương sẽ liên quan đến nhà cửa tùy đắc hãm.
.
Theo mình thấy hai bạn đều có Lộc Tồn ở Điền, lá số cũng đẹp, vậy thì cũng được thừa hưởng đất đai nhà cửa chứ sao như bạn tả được?
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Barx đã viết: 20:45, 17/09/22 Mình thấy vận Thái Dương là xây, chuyển nhà. Mình vào vận thái dương cách đây 4 năm, thì đúng 2018 là mua/xây nhà, kiểu bất ngờ chứ không tính toán trước. Vừa rồi có một bạn vào hỏi đoán lá số, mình thấy cũng đang hạn Thái Dương, lưu niên có Thiên Đồng nên đoán đúng như mình nghĩ là có con và chuyển nhà. Kết quả bạn đấy nói mẹ mất và xây nhà, vậy thì sai việc trước do khác tinh bàn, còn xây nhà thì đúng, vậy nên mình nghĩ hạn liên quan đến Thái Dương sẽ liên quan đến nhà cửa tùy đắc hãm.
.
Theo mình thấy hai bạn đều có Lộc Tồn ở Điền, lá số cũng đẹp, vậy thì cũng được thừa hưởng đất đai nhà cửa chứ sao như bạn tả được?
mình đươc hưởng từ lâu rồi nhưng cái đất đấy chồng mình không muốn cho xây bảo nó xấu này kia nên mình mới như này
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Mình xem mọi phương pháp thì đều bảo năm nay hoàn thành việc xây nhà, mà giờ chưa làm gì cả, ko biết xây cái nhà kiểu j mà 3 tháng xong nhỉ 🤨
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Rainbowlight đã viết: 17:00, 17/09/22 cố gắng bán lấy vài căn có tiền mở siêu thị mini tay trái *-:)
bán được 1 căn là ăn nguyên năm rồi, muốn mở siêu thị mini thì phải bán vài căn, mua xe bán vài căn, còn mua nhà thì phải bán 10 căn mới đủ :)) chả nhẽ 1 tháng ko bán nổi 1 căn, nghĩ nó chán, còn lương cứng nữa chứ :-<
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

Lá số bạn nữ phải sang đại vận 34-43 mới kinh doanh BĐS được vì đại vận này đang ở cuối đại vân thiên không làm bao nhiêu hết bấy nhiều
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Yennamthien đã viết: 15:49, 21/09/22 Lá số bạn nữ phải sang đại vận 34-43 mới kinh doanh BĐS được vì đại vận này đang ở cuối đại vân thiên không làm bao nhiêu hết bấy nhiều
làm ra được để mà hết thì cũng tốt bác ạ, còn trẻ còn phải xây dựng nền tảng nhiều nên việc phải chi phí ra đầu tư tạo dựng chưa tích góp được mấy cũng là chuyện bt, mà cũng chả mất đi đâu, tái đầu tư nó vẫn còn đấy là của mình, là kiến thức, kinh nghiệm, trải nghiệm là tài sản vô hình, sau này muốn cũng chả mua được :)
Nói chung mỗi người một quan điểm sống không có đúng/sai, ai hợp gì thì làm nấy thôi 😸
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

lobangtho91 đã viết: 11:24, 22/09/22
Yennamthien đã viết: 15:49, 21/09/22 Lá số bạn nữ phải sang đại vận 34-43 mới kinh doanh BĐS được vì đại vận này đang ở cuối đại vân thiên không làm bao nhiêu hết bấy nhiều
làm ra được để mà hết thì cũng tốt bác ạ, còn trẻ còn phải xây dựng nền tảng nhiều nên việc phải chi phí ra đầu tư tạo dựng chưa tích góp được mấy cũng là chuyện bt, mà cũng chả mất đi đâu, tái đầu tư nó vẫn còn đấy là của mình, là kiến thức, kinh nghiệm, trải nghiệm là tài sản vô hình, sau này muốn cũng chả mua được :)
Nói chung mỗi người một quan điểm sống không có đúng/sai, ai hợp gì thì làm nấy thôi 😸
Học tử vi chính là một kiểu để lách luật ví dụ biết là mất tiền thì lên tìm những cái đầu tư nào mà mất cái này được cái khác, cái này nghe một thấy tử vi nói áp dụng cũng thấy đúng, đại vận thiên không thường nửa đầu kiếm được rất nhiều nhưng nửa cuối thì sẽ mất hết nên nửa cuối đại vận thiên không không nên đầu tư tiền quá nhiều đưa vào các giỏ lâu dài khác học thêm cái mới, đầu tư cho con cái mất tiền nhưng được cái khác
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Yennamthien đã viết: 11:47, 22/09/22
lobangtho91 đã viết: 11:24, 22/09/22
Học tử vi chính là một kiểu để lách luật ví dụ biết là mất tiền thì lên tìm những cái đầu tư nào mà mất cái này được cái khác, cái này nghe một thấy tử vi nói áp dụng cũng thấy đúng, đại vận thiên không thường nửa đầu kiếm được rất nhiều nhưng nửa cuối thì sẽ mất hết nên nửa cuối đại vận thiên không không nên đầu tư tiền quá nhiều đưa vào các giỏ lâu dài khác học thêm cái mới, đầu tư cho con cái mất tiền nhưng được cái khác
làm bds dần từ bây giờ đi để 2 năm nữa vào vận còn có cái để mà chém, “với kinh nghiệm 3 năm trong lĩnh vực môi giới công nghệ bds ... “ ☺️
lúc đấy mỗi tháng bán 1 căn chứ ko phải cả năm bán được 1 căn như thời mới hành nghề :-<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”