Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

duyhg99 đã viết: 09:58, 20/09/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 08:20, 20/09/22
đương số chỉ muốn nghe mình là Tử Phủ thì khuyên thế nào được

Nếu đương số có duyên với huyền môn, nghiên cứu thêm 10 năm nữa sẽ tự nhận mình không phải Tử Phủ

Cái lá Tử Phủ đó hoàn cảnh gia đình, đặc biệt là bố mẹ nát như tương.

Cũng may là đương số biết tận dụng may mắn từ bố mẹ, em trai của giờ Mùi. Tin theo Tử Phủ mà xa rời cha mẹ, anh em thì đúng là còn cái nịt
Tính tôi cực kỳ công bằng rõ ràng, đúng và hợp lý thì nghe. Còn tôi xem tử vi và rảnh lên đây cho vui thôi, chưa từng đi xem bói và cũng chưa từng nghe ông thầy nào phán nọ kia mà t nghe theo. Tính t suy nghĩ cẩn thận và cũng rất đa nghi không tin ông thầy nào hết trừ khi người ta chứng minh được năng lực.

Nếu bạn nói về gia đình bố mẹ tôi thì thực sự quan hệ giữa bố mẹ tôi là cái mà t đau đầu nhiều nhất, không thể hòa hợp thành ra lễ tết gia đình đi du lịch mà muốn đông đủ cả bố và mẹ đi thì khá khó. Kinh tế gia đình ở mức trung bình khá, xuất thân bố mẹ lao động tự do thôi nhưng cũng ko để con cái thiếu thốn gì.

Tự bản thân t hiểu bản thân mình là người như thế nào, mà ông phán sai thì sao mà nghe đc =)))
Ngoài việc dáng gầy không giống người mệnh Tử Phủ như tử vi nói thì ông có luận điểm nào khác chuẩn thì t vẫn nghe thôi. Chứ nhận vơ để làm gì ??
10 năm nữa tôi 40 tuổi tôi tăng thêm 10 kg thì lúc đấy ông bảo tôi mệnh Tử Phủ ko ? Đưa thêm luận điểm đi chứ.
ok ! ông là Tử Phú đấy. Cứ tạm tin thế đi

Sau này, Tìm thêm các thầy chuyên về tình duyên, ông nói cái năm kết hôn của ông, họ sẽ cho ông biết ông giờ nào

Lần này thì đến Côn Luân tam thánh cũng không đỡ được cho ông rồi :D
Đầu trang

duyhg99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duyhg99 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 10:00, 20/09/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 08:20, 20/09/22
đương số chỉ muốn nghe mình là Tử Phủ thì khuyên thế nào được

Nếu đương số có duyên với huyền môn, nghiên cứu thêm 10 năm nữa sẽ tự nhận mình không phải Tử Phủ

Cái lá Tử Phủ đó hoàn cảnh gia đình, đặc biệt là bố mẹ nát như tương.

Cũng may là đương số biết tận dụng may mắn từ bố mẹ, em trai của giờ Mùi. Tin theo Tử Phủ mà xa rời cha mẹ, anh em thì đúng là còn cái nịt
Tính tôi cực kỳ công bằng rõ ràng, đúng và hợp lý thì nghe. Còn tôi xem tử vi và rảnh lên đây cho vui thôi, chưa từng đi xem bói và cũng chưa từng nghe ông thầy nào phán nọ kia mà t nghe theo. Tính t suy nghĩ cẩn thận và cũng rất đa nghi không tin ông thầy nào hết trừ khi người ta chứng minh được năng lực.

Nếu bạn nói về gia đình bố mẹ tôi thì thực sự quan hệ giữa bố mẹ tôi là cái mà t đau đầu nhiều nhất, không thể hòa hợp thành ra lễ tết gia đình đi du lịch mà muốn đông đủ cả bố và mẹ đi thì khá khó. Kinh tế gia đình ở mức trung bình khá, xuất thân bố mẹ lao động tự do thôi nhưng cũng ko để con cái thiếu thốn gì.

Tự bản thân t hiểu bản thân mình là người như thế nào, mà ông phán sai thì sao mà nghe đc =)))
Ngoài việc dáng gầy không giống người mệnh Tử Phủ như tử vi nói thì ông có luận điểm nào khác chuẩn thì t vẫn nghe thôi. Chứ nhận vơ để làm gì ??
10 năm nữa tôi 40 tuổi tôi tăng thêm 10 kg thì lúc đấy ông bảo tôi mệnh Tử Phủ ko ? Đưa thêm luận điểm đi chứ.

Sau này, Tìm thêm các thầy chuyên về tình duyên, ông nói cái năm kết hôn của ông, họ sẽ cho ông biết ông giờ nào

Tìm hiểu để biết vậy thôi. Cuộc sống vẫn tiếp diễn, thời gian còn dài để chiêm nghiệm tiếp, tôi cũng ko muốn cãi nhau với người khác về bản thân tôi là ai =)) Tập trung công việc sự nghiệp, thỉnh thoảng lên đây giao lưu cho vui thôi.

Diễn đàn này tôi thấy bác Dunglanchin rất tốt, bác cũng ở Hà Nội, nếu có dịp gặp được bác để bác chia sẻ thêm thì cũng rất tuyệt.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

duyhg99 đã viết: 10:35, 20/09/22

Tìm hiểu để biết vậy thôi. Cuộc sống vẫn tiếp diễn, thời gian còn dài để chiêm nghiệm tiếp, tôi cũng ko muốn cãi nhau với người khác về bản thân tôi là ai =)) Tập trung công việc sự nghiệp, thỉnh thoảng lên đây giao lưu cho vui thôi.

Diễn đàn này tôi thấy bác Dunglanchin rất tốt, bác cũng ở Hà Nội, nếu có dịp gặp được bác để bác chia sẻ thêm thì cũng rất tuyệt.
:))

thế ông đang nghĩ lá giờ Mùi nghèo à ! Lá đó cạnh tranh còn hơn lá Tử Phủ nhiều :)) kình hình nên mới làm ông rõ ràng phải trái, gặp Tử Phủ lộc tồn thì là trùm thiên vị đấy

Thằng Tử Phủ lộc tồn nó luôn nghĩ tới cái lợi của nó trước tiên, sau tới con cái nó, rồi mới tới anh em gia đình nó. :))

Tôi tư duy ngược, chỉ thích phân tích tính xấu của lá đẹp, lá Tử Phủ bị cha mẹ ghét ra mặt, cho cái nịt chứ ở đó mà giúp nhà
Đầu trang

duyhg99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 10:50, 20/09/22

thế ông đang nghĩ lá giờ Mùi nghèo à ! Lá đó cạnh tranh còn hơn lá Tử Phủ nhiều :)) kình hình nên mới làm ông rõ ràng phải trái, gặp Tử Phủ lộc tồn thì là trùm thiên vị đấy

Thằng Tử Phủ lộc tồn nó luôn nghĩ tới cái lợi của nó trước tiên, sau tới anh em gia đình nó và cuối mới tới người ngoài. :))

Tôi tư duy ngược, chỉ thích phân tích tính xấu của lá đẹp
Nói thật là tôi cũng chưa xem lá số giờ mùi như thế nào tính cách ra sao. Cũng chưa nhờ cao nhân nào luận về tính cách để xem có đúng hay không.

Trước t có nhờ bác Dunglanchin xem lá giờ thân thôi và tôi đọc google các sao thì thấy tính cách con người đúng. Trước tiên phải đúng về tính cách con người đã rồi mới xem đến công danh sự nghiệp.

Còn đẹp đến mấy mà ko đúng với mình thì là người khác rồi.
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

duyhg99 đã viết: 11:05, 20/09/22

Thằng Tử Phủ lộc tồn nó luôn nghĩ tới cái lợi của nó trước tiên, sau tới anh em gia đình nó và cuối mới tới người ngoài. :))

Nói thật là tôi cũng chưa xem lá số giờ mùi như thế nào tính cách ra sao. Cũng chưa nhờ cao nhân nào luận về tính cách để xem có đúng hay không.

Trước t có nhờ bác Dunglanchin xem lá giờ thân thôi và tôi đọc google các sao thì thấy tính cách con người đúng. Trước tiên phải đúng về tính cách con người đã rồi mới xem đến công danh sự nghiệp.

sai bét =))

phân tích tính cách là sai từ gốc rễ

ông có biết tính cách được hình thành từ mệnh phần giữa, thân phần ngoài cùng, vùng shadow là tật ách

3 phần này phối hợp với nhau làm tính cách con người trở nên đa tầng, rất khó xác định. Nên mới có chuyện, cùng một người mà thái độ với gia đình khác, anh em khác, xã hội khác và trên mạng lại khác.

trong khi chỉ cần xét cha mẹ, anh em của ông và vận của ông, một phát ra luôn lá số
Đầu trang

duyhg99
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 11:10, 20/09/22

sai bét =))

ông có biết tính cách được hình thành từ mệnh phần giữa, thân phần ngoài cùng, vùng shadow là tật ách

3 phần này phối hợp với nhau làm tính cách con người trở nên đa tầng, rất khó xác định. Nên mới có chuyện, cùng một người mà thái độ với gia đình khác, anh em khác, xã hội khác và trên mạng lại khác.

trong khi chỉ cần xét cha mẹ, anh em của ông và vận của ông, một phát ra luôn lá số
Thôi t cũng ko tranh luận vấn đề này nữa. Nhường topic cho những người khác :)) Xem tử vi nhiều quá cũng ko hay, biết cơ bản vậy là được rồi, số phận mình phải do mình làm chủ ko phụ thuộc ai hết. Lá số nào với t ko quan trọng vì t không sống phụ thuộc vào lá số.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

duyhg99 đã viết: 11:19, 20/09/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 11:10, 20/09/22

sai bét =))

Thôi t cũng ko tranh luận vấn đề này nữa. Nhường topic cho những người khác :)) Xem tử vi nhiều quá cũng ko hay, biết cơ bản vậy là được rồi, số phận mình phải do mình làm chủ ko phụ thuộc ai hết. Lá số nào với t ko quan trọng vì t không sống phụ thuộc vào lá số.
=))
lại nói dóc

nếu không quan trọng, ông sẽ không cố gắng thể hiện mình là Tử Phủ

mà thôi chém gió xả stress chứ nhìn bát tự của ông thì giờ nào cũng khá :))
Được cảm ơn bởi: duyhg99
Đầu trang

D.Nhung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi D.Nhung »

Anh ơi, sorry anh vì lại làm phiền anh 1 lần nữa, nhưng em có thể hỏi thêm xíu về cung tài của em được ko ạ (em đuâ lại LS lên cho dễ nhìn ạ), vì em đọc thì thấy thân tại tài mà có địa kiếp + thiên không có vẻ cũng lên xuống lắm. Có phải chú ý gì ko ah anh :) em cảm ơn anh nhiều

Long Đức đã viết: 12:02, 11/09/22

Em có thể hỏi anh xem qua công danh tiền bạc LS thìn này dc ko ạ, tại em cũng có tham vọng cao thật :D dù ngành mới này củ em có thể kiếm được cũng chẳng bằng ai, 5 năm nữa may ra mới lên nổi con số trăm triệu/tháng nhưng em cũng thích đua tranh :D đi học toàn với đàn ông 92 94 mà cứ thích đua nhất nhì với mọi người :x. Nhưng khi đi rồi em mới biết Em có những điều ko thể bằng ng khác dc vì mình chưa bao giờ giỏi nhất, em đi rồi mới biết việc tiêu tài chính bố mẹ là như thế nào, giờ nhìn các cụ thì lại xót quá :-/ chả biết mình đúng hay sai :-/ đã thế còn nghe thấy Âm dương sửu mùi bất hiển công danh nữa :-O bực mình thiệt
Lá số giờ Thìn của bạn cũng là lá số thông tuệ và lợi trong việc học hành (Mệnh tọa quý hướng quý [Khôi Việt], giáp Xương Khúc, và Di có Khoa Việt Tả Hữu). Mệnh có Hóa Quyền thì là người có năng lực, có bản lĩnh, còn ở khía cạnh khác thì có chút dữ ấy, phụ nữ đôi khi còn được cho là có "gò má cao" (nhiều người nghĩ đến gò má cao ở phụ nữ thì cho là ăn hiếp, bắt nạt chồng, v.v... ; nhưng gò má cao mà đầy đặn trong tướng học thì được cho là người phụ nữ đảm đang tháo vát, tài cán, dễ có được thành công trong sự nghiệp, v.v... thế nên cũng có thể trợ lực tốt cho chồng).

Về cách Nhật Nguyệt Sửu Mùi bất hiển công danh gì gì đó thì là nói đến khi không có được những sao tốt đẹp đi cùng thì mới là như thế, còn nếu có được sao tốt thì vẫn ngon.

Theo mình thì sở dĩ cách Nhật Nguyệt đồng cung Sửu Mùi bị cho là bất hiển công danh một phần là bởi Thiên Lương hãm địa tại cung Quan. Khi Nhật Nguyệt đồng cung tại Mệnh thì Quan là Thiên Lương hãm - Thiên Lương hãm thì yếu và có tính phiêu đãng, nếu không được nhiều sao tốt tụ hội trong tam giác Mệnh Quan Tài thì thường công danh không thuận, khó phất.

Câu "bất hiển công danh" là diễn Nôm, còn Phú thì có nói nhiều về nó, đại khái là Nhật Nguyệt đồng cung tại Sửu Mùi nếu không có thêm nhiều sao sáng sủa tốt đẹp hội hợp thì mờ ám xấu xa vậy không thể quý hiển được, ngược lại nếu được nhiều sao tốt đẹp thì có thể làm nên vinh hiển, công danh toại mãn, vẫn có thể quyền cao chức trọng. (Đặc biệt các sao Hóa: Lộc Quyền Khoa và Lộc Tồn rất quan trọng, sau đó đến bộ Lục Cát: Khôi Việt Xương Khúc Tả Hữu, rồi sau đến trung cát tinh như Quang Quý, Thai Tọa, v.v... )

Như lá số giờ Thìn của bạn thì Nhật Nguyệt hóa Quyền, có Khôi Việt Khoa Tả Hữu Quang Quý hội tụ, thêm giáp Xương Khúc, Long Phượng ... thì rất OK đấy. Phú cũng có câu: "Khoa Quyền nhân Khôi Việt dĩ thành công" (dễ thành công).

Cung Quan có Lương hãm và Mệnh Không Thân Kiếp nên công danh/công việc/sự nghiệp đôi lúc có chút trôi nổi, đời có chút gập ghềnh/thử thách.
[/quote]
Tập tin đính kèm
C80B65E6-F0A4-4519-BD01-CD8404A65D07.jpeg (296.29 KiB) Đã xem 485 lần
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Chị ơi tự nhiên xuất hiện cục này nó đỏ lên có điềm gì không chị
Em lo quá
Tụi nó nói sắp có chồng hồi hộp quá, không biết thằng nào tới số 😚
Chị có biết nó là điềm gì không cảm ơn chị nhiều
Chị thấy ai bị qua chưa? Trước giờ em chưa biết yêu nên hồi hộp có thật có người yêu không?
Tập tin đính kèm
6939AF34-9A4B-419D-BFE6-53B7698E3409.jpeg (224.52 KiB) Đã xem 460 lần
Được cảm ơn bởi: coco87, LadyR, ngochuyen1117
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Enjoyeveryday đã viết: 19:38, 21/09/22 Chị ơi tự nhiên xuất hiện cục này nó đỏ lên có điềm gì không chị
Em lo quá
Tụi nó nói sắp có chồng hồi hộp quá, không biết thằng nào tới số 😚
Chị có biết nó là điềm gì không cảm ơn chị nhiều
Chị thấy ai bị qua chưa? Trước giờ em chưa biết yêu nên hồi hộp có thật có người yêu không?

Thú thực với em là chị hok phải “chiên da” về tướng nốt ruồi hay cả về tướng số nói chung hihi Trước đây trên diễn đàn có bác Hà Túc Đạo có vẻ rành mấy vụ này, nhưng giờ nghe thiên hạ đồn bác lên núi “bế quan”, tu luyện.. đắc đạo đến nơi rồi B-)

Theo con mắt “phàm tục” của chị thì cái nốt của em trông giống mụn nhọt gì đó hơn :P Nó có dấu hiệu đau nhức gì không em? :)

Còn về niềm tin thì đâu cần có nốt gì xuất hiện mình mới tin huh em? Cứ giữ niềm tin mãnh liệt đó trong tim rồi kiểu gì “người cũng đến bên em” :x
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”