Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 11:52, 23/09/22
thanhthanh2013 đã viết: 11:51, 23/09/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 11:48, 23/09/22

thế bạn nghĩ giàu rồi, tôi sẽ không mạo hiểm nữa à?

thói quen hình thành số phận. Cái thằng máu liều thì cả đời nó liều, tốt nhất là tính sao cho an toàn với gia đình, chỉ để bản thân chấp nhận rủi ro thôi :))
Lúc đó mạo hiểm nhưng lúc đó vẫn có cơ sở để gái nó chấp nhận( vẫn đang có tiền ) chứ ko phải ko có gì xong mạo hiểm kiểu sẵn sàng hi sinh gia đình.
bạn không hiểu tôi rồi :))
Có thể ko hiểu hết nhưng về chuyện vợ con của bạn thì tôi nghĩ mình dự đoán đúng. Nếu bạn lấy vợ muộn nhưng bạn thành đạt mức lớn một tý tôi thấy ok. Còn ko có vợ hoặc thành đạt mức bình thường thì tôi ko ưng kiểu này như tôi đã từng nói về nhân vật chính phim bão ngầm
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Được chu cấp 5tr/tháng 4 năm đại học. Ra trường đi làm cô gái muốn chia tay anh shipper

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

mỗi khi tôi chiêm nghiệm về cuộc đời, tôi chỉ có thái độ " biết ơn "

biết ơn vì thế gian đã phải chịu rất nhiều sai lầm của tôi
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Đặt tên là Ngộ Không mà chẳng ngộ được không nào, đáng tiếc :D
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

hoavan004 đã viết: 12:18, 23/09/22 Đặt tên là Ngộ Không mà chẳng ngộ được không nào, đáng tiếc :D
tên do Đường Tăng đặt chứ có phải tự đặt đâu :(
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Vậy mà ta nghĩ ngươi có 3 dấu ! là ngươi đã ngộ được 3 không, đáng tiếc nữa :D
Tư chất như vậy mà dám rao tinh thông 72 phép tâm thuật.
Đầu trang

ngochuyen1117
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ngochuyen1117 »

thanhthanh2013 đã viết: 09:38, 23/09/22
ngochuyen1117 đã viết: 23:22, 22/09/22 Em thì nghĩ là anh shipper đó kiếp trước nợ cô gái kia đó. Đến nay, đã trả nợ xong thì cô ấy rời xa. Cũng ko nên trách người ta xấu xa hay làm sao. Vì cái cô gái đó, chỉ làm theo đúng trái tim mà cô đó mách bảo thôi.
Khi hai người chia tay, thì chúng ta ko nên trách người nào bỏ rơi người còn lại. Vì em có tìm hiểu luật hấp dẫn. Người bị bỏ không còn đủ sức hấp dẫn với người buông bỏ trước thôi.

Trước chồng cũ có nói em những câu như là: hồi yêu nhau anh đã làm rất nhiều việc vì em, đưa em đi chữa bệnh, có khó khăn thì cũng không bao giờ bỏ rơi em, vậy mà em thì sao, tất cả những việc anh làm, anh cố gắng vì em. Đối với em cũng chẳng có ý nghĩa gì, em cũng ko thấy cảm động. Cuối cùng, em cũng rời bỏ anh."
Mình nghe xong mình chỉ im lặng và mình thấy không vui. Nói như thể là mình có lỗi gì à. Mình chẳng có lỗi gì hết. Anh không còn sức hấp dẫn với em thì em rời xa anh và không quay lại với anh. Vậy thôi. Mình chẳng làm gì sai cả. Đúng là hồi yêu nhau, anh tốt với em thật. Em cảm ơn. Nhưng thời gian sống chung khi kết hôn, anh ko bảo vệ được em. Em cảm thấy cô đơn, thiệt thòi em chán, em bỏ anh vậy thôi.
Chán. Mình đếch thèm nói chuyện với chồng cũ. Nhức đầu. Có hỏi gì con cái thì trả lời thôi. Nhớ tới đã thất mệt. Chẳng muốn nói chuyện.
Lời giải thích là kiếp trước nợ nhau nhiều trường hợp thấy rất hợp lý. Nhưng trong trường hợp này ng ta sẽ để ý đến 240 triệu mà thấy lời giải thích này nó nhạt. Một miếng khi đói bằng một gói khi no sẽ đc người ta chấp nhận hơn
Em chỉ nghĩ cảm nhận cá nhân thôi. Đúng thì đúng mà sai thì sai. Chuyện bọn chúng nó em cũng đếch quan tâm. Gái đểu cũng được. Em là em chỉ muốn vào than thôi anh ạ. Mới mất tiền chán đó.. rồi lên đây than đó. :((
Còn cô gái kia thì kệ đi. Có phụ bạc anh kia em cũng chả quan tâm. Em mong sau tất cả thì anh shiperr sẽ có được cô gái khác tốt hơn, hạnh phúc với tình yêu mới.
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

ngochuyen1117 đã viết: 12:35, 23/09/22
ngochuyen1117 đã viết: 23:22, 22/09/22 Em thì nghĩ là anh shipper đó kiếp trước nợ cô gái kia đó. Đến nay, đã trả nợ xong thì cô ấy rời xa. Cũng ko nên trách người ta xấu xa hay làm sao. Vì cái cô gái đó, chỉ làm theo đúng trái tim mà cô đó mách bảo thôi.
Khi hai người chia tay, thì chúng ta ko nên trách người nào bỏ rơi người còn lại. Vì em có tìm hiểu luật hấp dẫn. Người bị bỏ không còn đủ sức hấp dẫn với người buông bỏ trước thôi.

Trước chồng cũ có nói em những câu như là: hồi yêu nhau anh đã làm rất nhiều việc vì em, đưa em đi chữa bệnh, có khó khăn thì cũng không bao giờ bỏ rơi em, vậy mà em thì sao, tất cả những việc anh làm, anh cố gắng vì em. Đối với em cũng chẳng có ý nghĩa gì, em cũng ko thấy cảm động. Cuối cùng, em cũng rời bỏ anh."
Mình nghe xong mình chỉ im lặng và mình thấy không vui. Nói như thể là mình có lỗi gì à. Mình chẳng có lỗi gì hết. Anh không còn sức hấp dẫn với em thì em rời xa anh và không quay lại với anh. Vậy thôi. Mình chẳng làm gì sai cả. Đúng là hồi yêu nhau, anh tốt với em thật. Em cảm ơn. Nhưng thời gian sống chung khi kết hôn, anh ko bảo vệ được em. Em cảm thấy cô đơn, thiệt thòi em chán, em bỏ anh vậy thôi.
Chán. Mình đếch thèm nói chuyện với chồng cũ. Nhức đầu. Có hỏi gì con cái thì trả lời thôi. Nhớ tới đã thất mệt. Chẳng muốn nói chuyện.
Lời giải thích là kiếp trước nợ nhau nhiều trường hợp thấy rất hợp lý. Nhưng trong trường hợp này ng ta sẽ để ý đến 240 triệu mà thấy lời giải thích này nó nhạt. Một miếng khi đói bằng một gói khi no sẽ đc người ta chấp nhận hơn
Em chỉ nghĩ cảm nhận cá nhân thôi. Đúng thì đúng mà sai thì sai. Chuyện bọn chúng nó em cũng đếch quan tâm. Gái đểu cũng được. Em là em chỉ muốn vào than thôi anh ạ. Mới mất tiền chán đó.. rồi lên đây than đó. :((
Còn cô gái kia thì kệ đi. Có phụ bạc anh kia em cũng chả quan tâm. Em mong sau tất cả thì anh shiperr sẽ có được cô gái khác tốt hơn, hạnh phúc với tình yêu mới.
Chuyện của bạn khác chuyện của cô gái đó với anh shipper. Chuyện của bạn là đã đến với nhau có ràng buộc hôn nhân. Đã chung sống với nhau rồi. Mình thì ko có ý kiến gì với chuyện của bạn.
Được cảm ơn bởi: ngochuyen1117
Đầu trang

ngochuyen1117
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ngochuyen1117 »

thanhthanh2013 đã viết: 12:44, 23/09/22
ngochuyen1117 đã viết: 12:35, 23/09/22
Chuyện của bạn khác chuyện của cô gái đó với anh shipper. Chuyện của bạn là đã đến với nhau có ràng buộc hôn nhân. Đã chung sống với nhau rồi. Mình thì ko có ý kiến gì với chuyện của bạn.
Vâng ạ.hi
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

十面埋伏 đã viết: 09:16, 23/09/22
Hungnguyen30 đã viết: 08:13, 23/09/22
十面埋伏 đã viết: 22:18, 22/09/22

Bạn cảm xúc nhất chuyện trà thái, gái Tuyên đúng ko?
Thực ra, 5 chuyện đều như nhau. Chuyện buồn cả thôi. Cuộc sống mà lại ko giống cuộc đời. :))
Buồn mà cười thì gọi là buồn cười :))

ai gần gũi với cái gì, thiếu cái gì thì lượm cái đó :))
LadyR ko thiếu tiền, nên bạn ấy tiếc 1 ông chồng tình cảm.
Bạn ko thiếu tình dục nhưng lại thèm tiền nên bạn chắc thích chuyện trà thái gái tuyên nhất :))

Tham vừa thôi, tham có gốc là phúc đấy. Phúc mỏng mà nhiều tiền là họa, giống cái bể dung tích 10m3 sao chứa đc 100m3 tài lộc
Vậy để Em đào cái bể chứa thủy điện. Để đợi nước vào.
Có tiền sẽ mua đc cuộc sống tiện nghi thoải mái thì ai cũng biết. Tất cả mọi người đều thích giàu ghét nghèo. Thế là họ lao vào kiếm tiền bằng tất cả mọi thủ đoạn. Người dốt thì trộm đi cướp, đi lừa đảo. Người bình thường thì mong trúng số, mong cưới ck giàu, vợ giàu :))
Ước mơ ko có tội, tội của họ là lười nhác, dốt nát và tham lam những thứ ko thuộc về họ. :))

Như cô bạn gái cũ của bạn lúc sút bạn để theo người giàu, cô ta có lý ko? Có lý chứ. Cái lý của cô ta là bạn giúp cô ấy quá ít trong khi người khác giàu hơn bạn có thể cho cô ta nhiều hơn. 2 năm yêu nhau, bạn bán cả thận chắc cho cô ấy đc 100 tr. Trong khi vài trăm tr, với người khác, chỉ là chi phí để tổ chức 1 bữa tiệc sinh nhật :))
Cô ta nghĩ đó là tiến bộ, là làm người thì phải vươn lên, giàu hơn...
Nhưng gốc của suy nghĩ đó nó là sự vô ơn và ngu xuẩn :))

Để giàu chân chính cần 3 việc:
1/ Tốc độ kiếm tiềm của bạn phải nhanh hơn tốc độ tiêu tiền của bạn. Nước chảy vào bể phải nhanh hơn tốc độ nước chảy ra thì bể mới ngày 1 đầy
2/ Chất lượng nước phải sạch. Đừng ham đầy bể nhanh mà hứng cả nước bẩn, nước cống rãnh, tiền tham nhũng mà chảy vào bể chứa thì rồi cũng có ngày đổ cả bể nước đi vì xài ko đc.
3/ Dung lượng bể... Haizz, cái này là sau 4, 5 lần gặp chuyện tôi mới ngộ đc ra. Tài sản cứ đến cái tầm 20 tỷ thời giá 2000, giờ là tầm 40 tỷ là y như rằng sẽ có chuyện. Hoặc thua lỗ nặng. Kể cả những dự án tưởng như ko thể thua. Là nước trong bể lại tụt xuống.
Mà muốn dung tích bể chứa rộng ra là chuyện ko phải 1 ngày.
Mợ. Rất nản.
Em mới thi thử công chức ngành điện, chắc rớt.
Ra đề mà chỉ tụi nó biết làm.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 12:08, 23/09/22 mỗi khi tôi chiêm nghiệm về cuộc đời, tôi chỉ có thái độ " biết ơn "

biết ơn vì thế gian đã phải chịu rất nhiều sai lầm của tôi

Mẹ đã đỡ chưa lão Tôn? :)

May chưa đến mức phải chạy shipper, chạy Grab nhé, không thời nay các cô lại chê "bèo", "chưa đủ tầm" hihi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”