Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

PhươngLe đã viết: 18:22, 12/10/22
Mê trai đầu thai mới hết c , bỏ vài hôm thì nhớ quá lại mò đi nhìn ngắm 1 cái ^^.
Khác Thái Dương chỗ nào c ơi , thấy rất hòa hợp bm anh chị em . Khuôn mặt tối hơn thân .Dài dài hơ bầu xíu , trán tròn trịa . Mũi đẹp lắm , mắt liếc 1 cái là e xỉu dù mắt không đẹp lắm nhưng to tròn em bị anh mắt này làm tim rụng rời . Miệng nhỏ , tay chân mềm mại như gái . Dáng cao gầy , ngực bé tí thư sinh .

Chị nghĩ về tính cách thì lá số này giải thích được rõ hơn vì sao anh này đến tầm này vẫn “chưa gì” (hình như trước đây em có nhắc ông ý chưa từng có người yêu?)… Vũ Khúc vốn đã là chính tinh thiên về cô độc, Di và Thê lại hội hợp thêm Cô Quả thì anh này cũng không phải là con người dễ mở lòng, cô quạnh, không quá chú trọng chuyện tình cảm mà hành động thiên về lý trí nhiều hơn? Cung Tật tụ Cự Môn, Đà La, Hoá Quyền thì có lẽ con người này tính cách thâm trầm, mưu mô ra phết đấy ;) Và có thể cũng thuộc mẫu đàn ông gia trưởng, thích áp đặt, đàn áp...
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, hoavan004, ThichNgheNhac789
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

LadyR đã viết: 17:20, 13/10/22
PhươngLe đã viết: 18:22, 12/10/22
Mê trai đầu thai mới hết c , bỏ vài hôm thì nhớ quá lại mò đi nhìn ngắm 1 cái ^^.
Khác Thái Dương chỗ nào c ơi , thấy rất hòa hợp bm anh chị em . Khuôn mặt tối hơn thân .Dài dài hơ bầu xíu , trán tròn trịa . Mũi đẹp lắm , mắt liếc 1 cái là e xỉu dù mắt không đẹp lắm nhưng to tròn em bị anh mắt này làm tim rụng rời . Miệng nhỏ , tay chân mềm mại như gái . Dáng cao gầy , ngực bé tí thư sinh .

Chị nghĩ về tính cách thì lá số này giải thích được rõ hơn vì sao anh này đến tầm này vẫn “chưa gì” (hình như trước đây em có nhắc ông ý chưa từng có người yêu?)… Vũ Khúc vốn đã là chính tinh thiên về cô độc, Di và Thê lại hội hợp thêm Cô Quả thì anh này cũng không phải là con người dễ mở lòng, cô quạnh, không quá chú trọng chuyện tình cảm mà hành động thiên về lý trí nhiều hơn? Cung Tật tụ Cự Môn, Đà La, Hoá Quyền thì có lẽ con người này tính cách thâm trầm, mưu mô ra phết đấy ;) Và có thể cũng thuộc mẫu đàn ông gia trưởng, thích áp đặt, đàn áp...
Người này khá ham công danh sao đó , tới 26 tuổi mới học xong , học tới 3 4 bằng dh . Có yêu 2 cô rồi mà nhạt nhòa chả tới đâu , yêu mà ko nắm tay thân mật thì yêu gì . Sau đó sự nghiệp sa sút không thích yêu đương nữa .
Đi làm bên mảng tài chính, chứng khoán tiếp xúc khá nhiều với tiền đen nên nhìn cách nhìn đồng tiền hơi hâm chút hoặc là tại e hâm vì em chỉ tin tưởng đồng tiền được tạo ra bằng giá trị thực , em thấy đi mua rau mà ngồi chọn bó rau mất mấy chục phút . Nhận xét về con gái khá tiêu cực , lúc nào cũng nghĩ chỉ cần 1 cục tiền là gái nó bu theo hết . Nên khá kĩ trong việc chọn bạn gái , cỡ e là có vẻ không thèm , mà tại e cứ bám đuôi trong lúc a ý đang chán đời . Cũng 5 tháng quen nhau mà mới gần đây tiếp xúc với bàn tay em . Nên e nghi ngờ đây là Vũ Khúc vì khá là nhạt nhẽo trong yêu đương , mà mẹ anh ý có xem tử vi cho ảnh lúc nhỏ khuyên ảnh theo con đường nghiên cứu , không nên theo tài chính .
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ponta16991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ponta16991 »

Chào chị,
Mong chị có thể nghiệm lý qua lá số của em
Em cao 1m52, người tròn cân nặng 49kg. Mặt tròn, mũi không cao nhưng kín. Cằm hơi chẻ tí
Khuôn mặt của em so với tuổi mọi người ai cũng nói trẻ hơn không biết có phải do sao Thiên đồng hay không.
Một số thông tin có gì chị xem qua giúp em
Em cám ơn chị nhiều ạ
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

PhươngLe đã viết: 09:51, 14/10/22
Người này khá ham công danh sao đó , tới 26 tuổi mới học xong , học tới 3 4 bằng dh . Có yêu 2 cô rồi mà nhạt nhòa chả tới đâu , yêu mà ko nắm tay thân mật thì yêu gì . Sau đó sự nghiệp sa sút không thích yêu đương nữa .
Đi làm bên mảng tài chính, chứng khoán tiếp xúc khá nhiều với tiền đen nên nhìn cách nhìn đồng tiền hơi hâm chút hoặc là tại e hâm vì em chỉ tin tưởng đồng tiền được tạo ra bằng giá trị thực , em thấy đi mua rau mà ngồi chọn bó rau mất mấy chục phút . Nhận xét về con gái khá tiêu cực , lúc nào cũng nghĩ chỉ cần 1 cục tiền là gái nó bu theo hết . Nên khá kĩ trong việc chọn bạn gái , cỡ e là có vẻ không thèm , mà tại e cứ bám đuôi trong lúc a ý đang chán đời . Cũng 5 tháng quen nhau mà mới gần đây tiếp xúc với bàn tay em . Nên e nghi ngờ đây là Vũ Khúc vì khá là nhạt nhẽo trong yêu đương , mà mẹ anh ý có xem tử vi cho ảnh lúc nhỏ khuyên ảnh theo con đường nghiên cứu , không nên theo tài chính .

Em PhươngLe thân mến! Chị nghi em vẫn chưa thực sự hiểu nhiều về con người này nên chưa thể tự trả lời là anh ý kỳ vọng gì ở đời mà học đến 3-4 bằng ĐH ;)) Trong lúc anh ý học thì có đi làm ở đâu không, hay mẹ nuôi? :))

Nếu anh ý chọn rau mà mất nhiều thời gian như em tả thì khả năng là người khá kỹ tính, xét nét, để ý tiểu tiết đấy nhá hihi Mà tính em xuề xòa, rộng rãi, phóng khoáng như vậy có làm anh ý “phật lòng” lần nào chưa? :>

Chưa nói đến Tử vi, theo như em mô tả về anh ý thì chị “dự” là anh này sau này có gia đình cũng không lo “bồ bịch” đâu, chỉ lo “gái gú” thôi.. với điều kiện nhu cầu cao :">

Nếu lá số này đúng thì cung Tài của anh này, mặc dù được Lộc Tồn tọa cung, nhưng cũng khá “ì ạch” do cả Tuần Triệt kiềm hãm... Anh ý theo đường “quan lộ” chắc ok hơn, làm cho một doanh nghiệp lớn nào đó mà hưởng bổng lộc thì an toàn hơn chứ nhỉ :)
Được cảm ơn bởi: hoavan004, PhươngLe
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

LadyR đã viết: 17:28, 14/10/22
PhươngLe đã viết: 09:51, 14/10/22

Em PhươngLe thân mến! Chị nghi em vẫn chưa thực sự hiểu nhiều về con người này nên chưa thể tự trả lời là anh ý kỳ vọng gì ở đời mà học đến 3-4 bằng ĐH ;)) Trong lúc anh ý học thì có đi làm ở đâu không, hay mẹ nuôi? :))

Nếu anh ý chọn rau mà mất nhiều thời gian như em tả thì khả năng là người khá kỹ tính, xét nét, để ý tiểu tiết đấy nhá hihi Mà tính em xuề xòa, rộng rãi, phóng khoáng như vậy có làm anh ý “phật lòng” lần nào chưa? :>

Chưa nói đến Tử vi, theo như em mô tả về anh ý thì chị “dự” là anh này sau này có gia đình cũng không lo “bồ bịch” đâu, chỉ lo “gái gú” thôi.. với điều kiện nhu cầu cao :">

Nếu lá số này đúng thì cung Tài của anh này, mặc dù được Lộc Tồn tọa cung, nhưng cũng khá “ì ạch” do cả Tuần Triệt kiềm hãm... Anh ý theo đường “quan lộ” chắc ok hơn, làm cho một doanh nghiệp lớn nào đó mà hưởng bổng lộc thì an toàn hơn chứ nhỉ :)
Rối thực sự chị ạ, nhiều khi chỉ ước gì mình là tổng tài thì nuôi luôn anh này cho bớt mệt não . Khổ cái đẻ con vẫn cần cơm áo gạo tiền , lo thêm ông tướng này chắc sảng quá . Chưa gặp ai mà bất mãn nhiều thế mà lại mê mẩn như uống nhầm thuốc gì 😛. Tính toán năm sau đẻ mà anh ý còn chưa chịu ổn định công việc , a ý còn chờ hết năm nay mới chịu từ bỏ giấc mộng giàu sang đi làm người dân thường như e .
Em nhờ cô L xem giúp , rồi gieo quẻ nữa . Cô ý nói tên này mà cưới bất ngờ thì ok , còn dự tính hứa hẹn thì sụp đổ . Gieo quẻ thì ra quẻ xấu ơi là xấu , tháng sau ứng 90% luôn 😭.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

ponta16991 đã viết: 12:15, 14/10/22 Chào chị,
Mong chị có thể nghiệm lý qua lá số của em
Em cao 1m52, người tròn cân nặng 49kg. Mặt tròn, mũi không cao nhưng kín. Cằm hơi chẻ tí
Khuôn mặt của em so với tuổi mọi người ai cũng nói trẻ hơn không biết có phải do sao Thiên đồng hay không.
Một số thông tin có gì chị xem qua giúp em
Em cám ơn chị nhiều ạ
Hình ảnh

Chào em ponta16991! Thường chị nghiệm thấy người Mệnh CNĐL đa phần có nước da trắng.. không biết có Địa Kiếp xen vào da em có thành ngăm hoặc hay lên mụn không nhỉ hihi

Mặt em trẻ hơn so với tuổi có thể là do Đào Hồng và Song Hỉ chăng? Chắc ngoại hình của em cũng cuốn hút, hay được người khác phái để ý? Tuy bề ngoài có thể em thể hiện là một cô gái vui vẻ, hoà đồng, hoà nhã, nhưng thực chất lại không dễ gần, các anh không dễ gì “tiếp cận”.. đồng thời hay suy nghĩ, nội tâm hay bị dằn vặt?

Thân em cư Phu khá đẹp! Em đã kết hôn chưa? :)
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

minhchau123
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi minhchau123 »

Chào chị LadyR,
Mong chị xem giúp lá số của em,
Em cao mét 6, tính tình đơn giản thoải mái không giao tiếp nhiều.
Em có một em trai đang đi học.
Hiện em và em trai đang ở trọ, em đi làm kiếm tiền.
Nếu có thể mong chị xem giúp em cung Phu.
Cảm ơn chị nhé!
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

pineappel 100
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pineappel 100 »

[/img]Đọc topic thấy hay quá , e mệnh vcd thì có xem đk hình tướng qua lá số ko ạ . Cơ địa e rất gầy , lưng hơi tom tom ,cao 1m56 da dẻ hơi khô ko trắng ko đen ,mày rậm mắt to 2 mí có quầng thâm , miệng rộng cười hở lợi , mũi cũng hơi hở ạ
0E5BAFF0-50F0-4C1B-B19A-4ABA1D83F736.jpeg (283.37 KiB) Đã xem 561 lần
Hình ảnh
Tập tin đính kèm
(470.96 KiB) Chưa tải về lần nào.
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

PhươngLe đã viết: 16:03, 15/10/22
Rối thực sự chị ạ, nhiều khi chỉ ước gì mình là tổng tài thì nuôi luôn anh này cho bớt mệt não . Khổ cái đẻ con vẫn cần cơm áo gạo tiền , lo thêm ông tướng này chắc sảng quá . Chưa gặp ai mà bất mãn nhiều thế mà lại mê mẩn như uống nhầm thuốc gì 😛. Tính toán năm sau đẻ mà anh ý còn chưa chịu ổn định công việc , a ý còn chờ hết năm nay mới chịu từ bỏ giấc mộng giàu sang đi làm người dân thường như e .
Em nhờ cô L xem giúp , rồi gieo quẻ nữa . Cô ý nói tên này mà cưới bất ngờ thì ok , còn dự tính hứa hẹn thì sụp đổ . Gieo quẻ thì ra quẻ xấu ơi là xấu , tháng sau ứng 90% luôn 😭.

Vậy là đồng chí rốt cuộc cũng chịu ”chui đầu vào rọ” rồi, đúng không em hihi Tụi em tính năm sau có em bé thì chắc chốt cưới cuối năm nay luôn huh? :x

Em xác định cày cho cả 2 thì thuyết phục anh ý “đổi vai” một chút đi vậy.. anh chịu khó ở nhà đi chợ nấu cơm, thay bỉm tã giúp em là “đắc lực”, đáng yêu lắm rồi :))

Đôi lúc chị thiết nghĩ, giá như nhân loại gạt bỏ hết những mơ mộng viển vông liên quan đến hôn nhân và tiếp cận nó như một sự “hợp tác”, “giao kèo” giữa 2 người yêu nhau thì sáng suốt hơn :P Ví như, tính đến “chuyện trăm năm” thì cả 2 cùng ngồi với nhau, bàn bạc cho kín kẽ rồi lập ra bản “hợp đồng hôn nhân” với đầy đủ các điều khoản về quyền hạn và trách nhiệm của cả đôi bên. Tạm gạt bỏ hết tình cảm ra và coi như một cuộc đàm phán thương mại vậy. Thương lượng về từng điều khoản một, thống nhất thì sẽ ghi chép, bổ sung vào “hợp đồng”. Đương nhiên, bản hợp đồng này có thể được hai bên đính chính, bổ sung thêm bất cứ lúc nào về sau, nhưng phải dựa trên sự đồng thuận từ cả 2 phía...

Nếu thoáng nghe thì có vẻ như hơi sặc mùi “kinh tế thị trường”, nhưng thực ra sẽ giúp cho 2 bên hiểu quan điểm của nhau về hôn nhân rõ ràng, rành mạch hơn. Dĩ nhiên, người tinh tế, nhạy cảm cũng có thể "khám phá" đôi chút về “đối phương” trong quá trình hẹn hò, tìm hiểu, nhưng thường khi yêu thì mọi thứ đều nhuốm màu hồng lãng mạn ngây thơ, hiếm khi hình dung hết được các phức tạp nảy sinh sau này 8->

Khi lấy nhau về rồi thì mỗi người lại có quan niệm riêng về vai trò của người vợ/chồng, và nhiều lúc quan niệm đó không trùng hợp nhau, dẫn đến mâu thuẫn trong hôn nhân.. lâu ngày không khắc phục được lại kéo theo rạn nứt tình cảm, xa cách, ly thân, ly hôn, v.v... Hiện tượng này xảy ra "như cơm bữa" trong xã hội hiện đại :-S
Được cảm ơn bởi: hoavan004, LiuLiu04, PhươngLe
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Giây phút em gặp anh là em biết em si tình
Tình tình tình tang tang tính tang tình tình tình tang tang tang 😅
Được cảm ơn bởi: LadyR, PhươngLe
Đầu trang

Trả lời bài viết