Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Shala
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Shala »

Dạ chào chị LadyR và mọi người, tôi mới gia nhập, kiến thức về tử vi còn nhiều hạn chế, mong mọi người thông cảm ạ. Dưới đây là lá số của con bé nhà tôi. Con bé cao 1m65 nặng 53kg, người đầy đặn, dễ bị béo, to xương, da trắng, mặt mỏng, dễ đỏ, hơi bị mụn, mũi cao, cánh mũi to, môi trái tim, miệng nhỏ, răng hơi yếu do ngày xưa niềng răng, mắt to tròn, trán cao, mặt vuông tròn. Mong được chị và mọi người xem về tiền tài, của cải và sự nghiệp ạ. Con bé còn đang muốn đi du học thạc sĩ ở Đức vào đầu năm 2024 ạ, ko biết là đi thì có nên và có ổn ko ạ?
Tập tin đính kèm
1D2C854B-87AA-406B-8958-1821CB0957D8.jpeg (343.15 KiB) Đã xem 434 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

clover_2570
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi clover_2570 »

LadyR đã viết: 18:21, 23/10/22 Cung Thân và cũng là cung Phu của em khá đẹp nè! Sau tuổi lập thân em có thấy mình có chuyển biến rõ rệt không? Em có thể tả đôi ba lời về anh chồng tương lai để chị và các bạn quan tâm nghiệm lý chút không? :)
Thanks chị nhiều ạ, em gửi chị xem ảnh bạn em, nói chung ngoại hình bên ngoài cũng khá ổn ạ, cao 1m8. Bạn ấy trước xuất thân gia đình cũng tốt và có điều kiện nhưng sau này không còn được như xưa nữa. Bây giờ tình hình tài chính đang khá khó khăn và gặp nhiều trở ngại. Nhưng được cái quý bạn ẩy rất tốt và quan tâm, chăm sóc, chiều chuộng em, luôn cố gắng dành mọi điều tốt nhất trong khả năng của bản thân cho em. Kiểu như kiếm được 10 đồng thì dành 9 đồng cho em. Em ko biết tương lai như thế nào nhưng mà giờ 2 đứa cố gắng động viên vươn lên, vượt qua khó khăn thôi ạ :(
9676bcd0b57e72202b6f.jpg (28.66 KiB) Đã xem 456 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ponta16991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ponta16991 »

hoavan004 đã viết: 22:07, 22/10/22
LadyR đã viết: 21:06, 22/10/22
hoavan004 đã viết: 20:11, 22/10/22 Cung Thân cư Phu Thiên Hỉ kẹp giữa Thiên Tướng Tướng Quân nằm trong thế Thiếu Âm thì trong bụng bấm rồi chứ ngoài mặt cười nhẹ. :D
Ước gì có một tấm hình em ấy đang cười. Y như avatar.

Thầy hoavan004 “kết” rồi :"> Muh hình như còn “truyền tinh” mấy phần đúng hok nhĩ, hèn chi thầy tỏ quan tâm đặc biệt haha

Em ponta16991 thấy sao nhỉ? Có nên “cống hiến” nhân danh học thuật không em.. biết đâu thầy hoavan004 ngắm ảnh xong lại "xuất khẩu" thêm ra được nhiều lời hay ý tốt dành tặng em và lá số của em........... ;;)

Muh hình trên ava là em bé đang mút kem ah nha.. thầy thật nham hiểm... =))

Muh thầy biết là thầy có biệt tài “chèo kéo” hok đó........... :P
Chết mất thôi, chị LadyR chốt deal lẹ quá sao các anh chạy thoát 😆😆😆
Em ngại quá chị ơi 😝😝😝😝😝
Chúc cả nhà ngủ ngon 😴
Em cám ơn mọi người cho em một số thông tin. Đúng là như mọi người nói có nhiều mối đến nhưng người không chịu là em.
Không phụ lòng quan tâm, em gửi ảnh có thể như chị LadyR có thể ""xuất khẩu" thêm lời hay ý đẹp :)))))
Hình ảnh
Tập tin đính kèm
z3827638843892_91f0163d9363579df18a8b8e5bbd1164.jpg (114.4 KiB) Đã xem 587 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, LadyR
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LLLLLLA »

Em mệnh Vũ Phá cư hợi, em khá thấp và thuộc dạng đầy đặn, mặt trái xoan nhưng cũng khá đầy đặn, cũng khá ưa nhìn, mũi cao, mắt sáng,, có má lúm và răng khểnh. Lông mày thưa và nhàn nhạt, thần sắc khi tươi khi lạnh. Nch e chỉ buồn là hơi thấp thôi ạ, ước cao thêm 1 chút 🥲🥲 à bàn chân bà tay em cũng khá đầy đặn và hồng hào nữa ạ
Tập tin đính kèm
SmartSelect_20220926-093713_Chrome.jpg (247 KiB) Đã xem 569 lần
Sửa lần cuối bởi LLLLLLA vào lúc 17:38, 25/10/22 với 2 lần sửa.
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LLLLLLA đã viết: 17:01, 25/10/22 Em mệnh Vũ Phá cư hợi, em khá thấp và thuộc dạng đầy đặn, mặt trái xoan nhưng cũng khá đầy đặn, cũng khá ưa nhìn, mũi cao, mắt sáng,, có má lúm và răng khểnh. Nch chỉ buồn là hơi thấp thôi ạ, ước cao thêm 1 chút 🥲🥲
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LLLLLLA đã viết: 17:01, 25/10/22 Em mệnh Vũ Phá cư hợi, em khá thấp và thuộc dạng đầy đặn, mặt trái xoan nhưng cũng khá đầy đặn, cũng khá ưa nhìn, mũi cao, mắt sáng,, có má lúm và răng khểnh. Nch chỉ buồn là hơi thấp thôi ạ, ước cao thêm 1 chút 🥲🥲
Nói chung nhiều khi em cũng tự ti về chiều cao lắm, nhưng như mẹ em thì hồng nhan bạc mệnh, nên cứ bình bình cũng tốt đúng không cả nhà😂
Tập tin đính kèm
Em đây ạ
Em đây ạ
SmartSelect_20220923-213638_Gallery.jpg (159.84 KiB) Đã xem 563 lần
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

freeh đã viết: 14:41, 22/10/22
Hihi, cảm ơn chị LadyR đã phản hồi ạ. Chúc chị và mọi người cuối tuần thư giãn, vui vẻ
Em xin được phản hồi ạ:
1. Ít nhất là ở thời điểm hiện tại em hoàn toàn không có để tâm chút nào vào chuyện tình duyên cả. Em thuận theo ý trời, có lẽ vì em đã tự lập từ nhỏ, nhận đủ tình yêu thương từ mọi người nên em rất hạnh phúc rồi. Em thấy đủ và em không cần thêm, nếu mà em muốn thêm nữa thì em thấy thật tham lam và em hiểu là không ai được tất gì cả nên em không quan trọng yêu đương. Em có rất nhiều niềm vui khác mà không cần phải có từ chuyện tình yêu nam nữ ạ.
Thêm vào đó, em không phải là một người có thể làm việc đa nhiệm, trong một khoảng thời gian thì em chỉ có thể làm tốt 2-3 mục tiêu thôi chứ 4,5 thì em chịu nên em chọn phát triển bản thân và hỗ trợ gia đình. Có thể vài năm nữa khi em cảm thấy an toàn với những gì mình làm được và cần sự mới mẻ trong cuộc sống thì em sẽ yêu đương hết sức nghiêm túc xem sao ạ.
Em thấy với các anh thì có vẻ em tạo được thiện cảm á nhưng mà em luôn rõ ràng ngay từ đầu là em sẽ bay nhảy nên các anh cũng không vượt qua giới hạn làm bạn.
Một cái nữa là đến giờ em vẫn chưa gặp kiểu người có thể hòa mình vào cuộc chơi với em (ý là hơi điên điên, nhiều lúc quẩy quanh nóc không cần biết ngày mai luôn ạ) nên thôi nghỉ ạ, lúc nào duyên đến thì đến. Em không có kén nhưng mà em thấy để ai thu hút được em thì khó lắm 😰

2. Hihi, đúng là không qua được mắt thợ. Bố mẹ chưa từng ngoại từng, sống rất đạo mạo, tử tế. Rất nhiều lần viết đơn rồi xé đơn ạ, em thấy mệt hộ nên cũng nhiều lần đưa giấy ra bảo bố mẹ ký đi, con nộp hộ cho, mà may mắn thế nào giờ vẫn chưa ly hôn. Không biết tương lai thế nào nhưng mà giờ bảo thật sự ổn thì chả phải, chỉ là chấp nhận nhau để sống cho đẹp mặt tất cả, mỗi người mỗi niềm vui, tự tìm niềm vui lành mạnh cho vui vẻ hơn. Em thấy vậy là rất ổn rồi, sống thương nhau, vì tình, vì nghĩa chứ cũng có tuổi rồi em thấy nó không gọi là tình yêu nữa ạ (hihi, nhưng mà bố em chắc yêu mẹ em thật, mẹ em thì chả có tình cảm lãng mạn gì đâu).
Chắc công giữ cuộc hôn nhân này là ông ngoại ạ, vì ông nên mẹ em mới không ly hôn thôi. Giờ có em bé nữa nên tỷ lệ ly hôn sẽ còn thấp nữa. Có thể là đến lúc già hơn nữa rồi, đổi tính, không chịu nổi nữa thì ra tòa cũng nên =))

Hì hì, em cũng không ngại khi mọi người nói cái gì xấu về lá số của em. Em không kì vọng con đường bằng phẳng bởi vì như thế không nếm được đủ hương vị cuộc sống mà em thì hướng đến sự sâu sắc ạ. Vậy nên, lá này còn gì xấu nữa mong chị nêu ra giúp em nhé ạ để em có thể biết mà tự lực điều chỉnh (ví dụ như tính cách) để trở thành phiên bản tốt hơn ạ.

Em thích tử vi và thích nghiệm lý ạ, chị còn thắc mắc gì cứ phản hồi giúp em nhé. Em cảm ơn chị rất nhiều ạ. Trân trọng!

Nếu em có hứng thú và không ngại bị “mổ xẻ” thì chúng ta tiếp tục trao đổi :x Sự “bàng quan” của em đối với vấn đề trai gái theo chị còn có thể giải thích như sau! Mặc dù Thân em cư Phu, nhưng chính diệu thủ cung Phu lại là Thất Sát, một sao không “mặn mà” gì lắm chuyện tình cảm lãng mạn. Ngoài ra, về mặt tính cách và thụ hưởng tinh thần thì em có phần hơi “phá cách” đó nha :> cũng khá nóng nảy và thích tranh luận, ưa làm trung tâm của sự chú ý ;)

Nếu luận theo thuyết cung Phu ẩn nấp hình dáng người đàn ông lý tưởng của mình thì em dễ bị cuốn hút bởi một anh chàng nghiêm nghị, nghiêm túc, đầy nam tính và quyết đoán, giỏi giang tháo vát, tính tình mạnh mẽ và có thể còn có thói quen “chỉ tay năm ngón” nữa cơ hihi Chứ chưa chắc đã phải là “người có thể quẩy, hoà cuộc chơi” như em nghĩ đâu ;))

Và đồng thời cũng có thể sau này em trở này một người khắt khe, khó tính và trầm lặng hơn chăng? Nói chung, riêng đối với những trường hợp Thân cư Phu thì chị cho rằng rất khó luận đoán, vì có thể 1 cung mà ứng với nhiều điểm...
Tập tin đính kèm
lstv tuvivn.jpg
lstv tuvivn.jpg (146.28 KiB) Đã xem 545 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

ponta16991 đã viết: 13:13, 25/10/22
Em cám ơn mọi người cho em một số thông tin. Đúng là như mọi người nói có nhiều mối đến nhưng người không chịu là em.
Không phụ lòng quan tâm, em gửi ảnh có thể như chị LadyR có thể ""xuất khẩu" thêm lời hay ý đẹp :)))))
Chết thật, như này thì 10 anh thì chắc 11 anh chấm (thêm 1 thầy) nếu gặp ngoài đời. Toàn các chàng có công danh sự nghiệp, lại giỏi ăn nói.
Xin hỏi thêm: bạn có nghiên cứu tôn giáo, tâm linh, hoặc đại loại một món gì đó liên quan huyền học không? Lý do các cụ đã nói: cơ lương thìn tuất người lương thiện nhưng phùng sát diệu thì có biểu hiện tăng đạo.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
ponta16991
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ponta16991 »

minhquang369 đã viết: 17:57, 25/10/22
ponta16991 đã viết: 13:13, 25/10/22
Chết thật, như này thì 10 anh thì chắc 11 anh chấm (thêm 1 thầy) nếu gặp ngoài đời. Toàn các chàng có công danh sự nghiệp, lại giỏi ăn nói.
Xin hỏi thêm: bạn có nghiên cứu tôn giáo, tâm linh, hoặc đại loại một món gì đó liên quan huyền học không? Lý do các cụ đã nói: cơ lương thìn tuất người lương thiện nhưng phùng sát diệu thì có biểu hiện tăng đạo.
Cám ơn bạn nhiều nè.😊
Mình có nghiên cứu sơ về tử vi, còn về tâm linh thì mình rất tin vào nó vì có những việc trải qua đều thấy đúng
Được cảm ơn bởi: minhquang369, hoavan004, LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ali26 đã viết: 01:05, 23/10/22 Chào chị LadyR và mọi người. Em xin đóng góp lá số mệnh Thiên Phủ. Em cao 1m65, người đầy đặn cân đối, da trắng, mặt hơi nghiêm nghị và có nét buồn. Từ nhỏ đến giờ chưa bao giờ gầy. Cảm ơn chị và mọi người ạ

Rất hân hạnh được làm quen với em Ali26! Lần này mới được diện kiến nữ nhi Mệnh Thiên Phủ, quả là không hổ danh :x Qua hình ava của em chị cũng cảm nhận được khí chất Thiên Phủ Xương Khúc Thiên Riêu ở đó .. “mặt hoa da phấn” và rất nữ tính, hút mắt, "hớp hồn" các anh ấy nhỉ ;;)

Nếu em có tấm hình nào khác, không ngại thì gửi lên nhé, chị còn lưu trong kho dữ liệu cá nhân :P Hoa đẹp đôi lúc cũng phải biết khoe sắc chút để các anh thưởng thức chứ, em nhỉ :>

Về tính cách em thì chị đoán là khá kín đáo, dè chừng, không thích thể hiện mình trước đám đông, đồng thời cũng thích làm đẹp, làm điệu, ăn diện ;)) Nội tâm phúc thiện, cử chỉ phong cách mềm mại, có “râm” muh hết sức thầm kín.. đúng đối tượng mới bộc lộ.. chỉ có “người trong cuộc” mới biết... :">

Về cách cục lá số của em sách có lời khuyên như này.. chị trích nguyên văn: “có thể phá bỏ tính bảo thủ, tìm sự đột phá, tuy đời người do đó mà trồi sụt thất thường nhiều hơn, nhưng lại có thể thành tựu khá lớn.. năng lực vận dụng tiền bạc cũng nhờ đó mà tăng lên”. Tuy nhiên, nhìn chung thì với cách Phủ Tướng như này chị nghĩ em làm cho cơ quan, tổ chức kinh tế - tài chính nào thì có lẽ tốt hơn làm riêng :)

Vận này của em đang rất thuận lợi.. em có ý định học cao học hay gì không?
Tập tin đính kèm
Ali.jpg (181.51 KiB) Đã xem 502 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Ali26
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”