Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Shala đã viết: 18:08, 24/10/22 Dạ chào chị LadyR và mọi người, tôi mới gia nhập, kiến thức về tử vi còn nhiều hạn chế, mong mọi người thông cảm ạ. Dưới đây là lá số của con bé nhà tôi. Con bé cao 1m65 nặng 53kg, người đầy đặn, dễ bị béo, to xương, da trắng, mặt mỏng, dễ đỏ, hơi bị mụn, mũi cao, cánh mũi to, môi trái tim, miệng nhỏ, răng hơi yếu do ngày xưa niềng răng, mắt to tròn, trán cao, mặt vuông tròn. Mong được chị và mọi người xem về tiền tài, của cải và sự nghiệp ạ. Con bé còn đang muốn đi du học thạc sĩ ở Đức vào đầu năm 2024 ạ, ko biết là đi thì có nên và có ổn ko ạ?

Chào chị Shala ạ! Sao chị không để cho “con bé” nhà chị tự lên trên này “tung hoành”, việc gì lại phải đi “toan tính” thay cho em nó thế ạ hihi Trên này còn nhiều bạn “trẻ trâu” hơn thế lên hỏi số mệnh, vợ chồng con cái đấy ạ!

Nếu lá số là chính xác thì theo em nghĩ con gái chị tướng mạo thanh thoát, nhưng về phong cách có lẽ không được nữ tính lắm mà có phần hơi “quyết liệt”, bảo thủ.. đã quyết gì là phải làm cho bằng được... Ham học hỏi, thông minh, nhưng hơi cô độc, tính cách thâm trầm, khó đoán... Không có mấy bạn thân, thậm chí còn dễ bị bạn bè phản hoặc đố kỵ, oán trách...

Cung Tài Thiên Phủ Lộc Tồn là hợp cách, nhưng lại gặp Tuần nên giảm độ đẹp đi nhiều. Tuy nhiên, Mệnh của bạn này giáp Cự Môn Hoá Lộc, tạo thành cách “Tài ấm giáp ấn”, sách viết “chủ về một đời hưởng thụ, không gặp sóng gió, trắc trở, sự nghiệp và tiền bạc đều dễ thăng tiến” :x

Mặc dù vậy, theo em thấy thì cung Di không mấy thuận lợi cho đương số... Tử Phá Tả Hữu là một cặp “ác chiến” đấy, nhưng lại phải đấu với nào Địa Không, Hoả Tinh, Phục Binh, Tang Môn thì cũng không tránh khỏi vất vả, phiền toái...

Trường hợp này, chị có thể “tư vấn” thêm cho cháu thôi, chứ em nghĩ bạn ấy vẫn sẽ “duy ý chí” mà theo ý mình đi tu nghiệp thôi chị ạ hihi Năm 2024 thì em nghĩ đi được, nhưng có thể có trở ngại, rắc rối liên quan đến giấy tờ chăng.. đại thể là cản trở gây chậm trễ, nhưng chắc vẫn ổn thôi...

Đại vận vừa rồi của bạn ý tương đối êm ấm, vận sau không được như thế đâu chị ạ... Cũng có thể ứng với việc cháu đi du học xa nhà.. chị lưu ý cháu cẩn thận nơi đất khách quê người một chút.. dù sao cũng phận con gái 1 thân 1 mình :)
Tập tin đính kèm
1D2C854B-87AA-406B-8958-1821CB0957D8.jpeg (207.29 KiB) Đã xem 375 lần
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 17:57, 26/10/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Ali26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ali26 »

quách xảo què đã viết: 16:45, 26/10/22
Ali26 đã viết: 15:22, 26/10/22
LadyR đã viết: 18:28, 25/10/22

Rất hân hạnh được làm quen với em Ali26! Lần này mới được diện kiến nữ nhi Mệnh Thiên Phủ, quả là không hổ danh :x Qua hình ava của em chị cũng cảm nhận được khí chất Thiên Phủ Xương Khúc Thiên Riêu ở đó .. “mặt hoa da phấn” và rất nữ tính, hút mắt, "hớp hồn" các anh ấy nhỉ ;;)

Nếu em có tấm hình nào khác, không ngại thì gửi lên nhé, chị còn lưu trong kho dữ liệu cá nhân :P Hoa đẹp đôi lúc cũng phải biết khoe sắc chút để các anh thưởng thức chứ, em nhỉ :>

Về tính cách em thì chị đoán là khá kín đáo, dè chừng, không thích thể hiện mình trước đám đông, đồng thời cũng thích làm đẹp, làm điệu, ăn diện ;)) Nội tâm phúc thiện, cử chỉ phong cách mềm mại, có “râm” muh hết sức thầm kín.. đúng đối tượng mới bộc lộ.. chỉ có “người trong cuộc” mới biết... :">

Về cách cục lá số của em sách có lời khuyên như này.. chị trích nguyên văn: “có thể phá bỏ tính bảo thủ, tìm sự đột phá, tuy đời người do đó mà trồi sụt thất thường nhiều hơn, nhưng lại có thể thành tựu khá lớn.. năng lực vận dụng tiền bạc cũng nhờ đó mà tăng lên”. Tuy nhiên, nhìn chung thì với cách Phủ Tướng như này chị nghĩ em làm cho cơ quan, tổ chức kinh tế - tài chính nào thì có lẽ tốt hơn làm riêng :)

Vận này của em đang rất thuận lợi.. em có ý định học cao học hay gì không?
Cảm ơn chị ạ. Em chưa có ý định học cao hơn vì chưa rõ định hướng. Hiện tại thì em đang làm ở Big4 kiểm toán, công việc không đúng ý em lắm nhưng mà vẫn ok. Trông vậy nhưng em ế trường kì chị ạ, chắc do tính cách dè dặt kín đáo với không thích nổi bật. Em sợ không lấy được chồng mất
Làm ở Big4 luôn à, cho hỏi lương trung bình bên đó bao nhiêu vậy bạn.
Dạ còn tuỳ level nữa ạ, tầm tuổi em có thể deal đến 2k ạ
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Ali26 đã viết: 17:56, 26/10/22
Con gái lương vậy cũng tạm rồi, kiếm thằng chồng lương 3k + 1 nữa là ổn.
Đầu trang

Ali26
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Ali26 »

quách xảo què đã viết: 18:02, 26/10/22
Ali26 đã viết: 17:56, 26/10/22
Con gái lương vậy cũng tạm rồi, kiếm thằng chồng lương 3k + 1 nữa là ổn.
Khó lắm anh ơi, người vừa nhạt vừa không có duyên như em lấy được chồng là tốt rồi. Cái câu cố gắng sẽ được đền đáp nó không áp dụng cho tình yêu. Em đang thích một người hơn em 13t mà người ta không thích lại.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, LadyR, hoavan004
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Anh què "đã thương thì thương cho trót trét" kìa.. ra tay cứu giúp mỹ nhân đi anh... Xem cho em gái hạn "lên xe tăng, đâm thủng nhà chồng" =))
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Vịt Béo, Ali26
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

clover_2570 đã viết: 19:29, 24/10/22
LadyR đã viết: 18:21, 23/10/22 Cung Thân và cũng là cung Phu của em khá đẹp nè! Sau tuổi lập thân em có thấy mình có chuyển biến rõ rệt không? Em có thể tả đôi ba lời về anh chồng tương lai để chị và các bạn quan tâm nghiệm lý chút không? :)
Thanks chị nhiều ạ, em gửi chị xem ảnh bạn em, nói chung ngoại hình bên ngoài cũng khá ổn ạ, cao 1m8. Bạn ấy trước xuất thân gia đình cũng tốt và có điều kiện nhưng sau này không còn được như xưa nữa. Bây giờ tình hình tài chính đang khá khó khăn và gặp nhiều trở ngại. Nhưng được cái quý bạn ẩy rất tốt và quan tâm, chăm sóc, chiều chuộng em, luôn cố gắng dành mọi điều tốt nhất trong khả năng của bản thân cho em. Kiểu như kiếm được 10 đồng thì dành 9 đồng cho em. Em ko biết tương lai như thế nào nhưng mà giờ 2 đứa cố gắng động viên vươn lên, vượt qua khó khăn thôi ạ :(

Cảm ơn em clover_2570 đã sẵn lòng chia sẻ hình ảnh của “phu quân tương lai”! Chị thấy em quả là có phúc đó nha (cung Phu đẹp thế cơ mà!), anh chàng này không những bảnh trai, cao lớn (như các cụ hay nói “giống tốt”!), mà lại còn có chí hướng và biết chiều chuộng, quan tâm em... Chị nghĩ anh chàng này đáp ứng được hầu như đầy đủ các tiêu chí mà đa phần con gái đặt ra cho người bạn đời đấy hihi

Vậy nên trừ khi anh ấy lại còn thêm đức tính tử tế đàng hoàng, tư tưởng không lăng nhăng thì em có thể ung dung tự tại, còn không thì cũng phải cố gắng, bản thân nỗ lực để hoàn thiện và làm mới mình.. đối với chị em thì việc này càng về sau càng khó... Nhất là sau khi có con, lại phải “đầu bù tóc rối”, “đầu tắt mặt tối” với đủ thể loại “việc nước việc nhà”... :-S

Nếu em có lá số chính xác của bạn trai và không ngại đưa lên thì chúng ta lại cùng nghiệm lý tiếp :>
Đầu trang

Shala
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Shala »

LadyR đã viết: 17:41, 26/10/22
Shala đã viết: 18:08, 24/10/22 Dạ chào chị LadyR và mọi người, tôi mới gia nhập, kiến thức về tử vi còn nhiều hạn chế, mong mọi người thông cảm ạ. Dưới đây là lá số của con bé nhà tôi. Con bé cao 1m65 nặng 53kg, người đầy đặn, dễ bị béo, to xương, da trắng, mặt mỏng, dễ đỏ, hơi bị mụn, mũi cao, cánh mũi to, môi trái tim, miệng nhỏ, răng hơi yếu do ngày xưa niềng răng, mắt to tròn, trán cao, mặt vuông tròn. Mong được chị và mọi người xem về tiền tài, của cải và sự nghiệp ạ. Con bé còn đang muốn đi du học thạc sĩ ở Đức vào đầu năm 2024 ạ, ko biết là đi thì có nên và có ổn ko ạ?

Chào chị Shala ạ! Sao chị không để cho “con bé” nhà chị tự lên trên này “tung hoành”, việc gì lại phải đi “toan tính” thay cho em nó thế ạ hihi Trên này còn nhiều bạn “trẻ trâu” hơn thế lên hỏi số mệnh, vợ chồng con cái đấy ạ!

Nếu lá số là chính xác thì theo em nghĩ con gái chị tướng mạo thanh thoát, nhưng về phong cách có lẽ không được nữ tính lắm mà có phần hơi “quyết liệt”, bảo thủ.. đã quyết gì là phải làm cho bằng được... Ham học hỏi, thông minh, nhưng hơi cô độc, tính cách thâm trầm, khó đoán... Không có mấy bạn thân, thậm chí còn dễ bị bạn bè phản hoặc đố kỵ, oán trách...

Cung Tài Thiên Phủ Lộc Tồn là hợp cách, nhưng lại gặp Tuần nên giảm độ đẹp đi nhiều. Tuy nhiên, Mệnh của bạn này giáp Cự Môn Hoá Lộc, tạo thành cách “Tài ấm giáp ấn”, sách viết “chủ về một đời hưởng thụ, không gặp sóng gió, trắc trở, sự nghiệp và tiền bạc đều dễ thăng tiến” :x

Mặc dù vậy, theo em thấy thì cung Di không mấy thuận lợi cho đương số... Tử Phá Tả Hữu là một cặp “ác chiến” đấy, nhưng lại phải đấu với nào Địa Không, Hoả Tinh, Phục Binh, Tang Môn thì cũng không tránh khỏi vất vả, phiền toái...

Trường hợp này, chị có thể “tư vấn” thêm cho cháu thôi, chứ em nghĩ bạn ấy vẫn sẽ “duy ý chí” mà theo ý mình đi tu nghiệp thôi chị ạ hihi Năm 2024 thì em nghĩ đi được, nhưng có thể có trở ngại, rắc rối liên quan đến giấy tờ chăng.. đại thể là cản trở gây chậm trễ, nhưng chắc vẫn ổn thôi...

Đại vận vừa rồi của bạn ý tương đối êm ấm, vận sau không được như thế đâu chị ạ... Cũng có thể ứng với việc cháu đi du học xa nhà.. chị lưu ý cháu cẩn thận nơi đất khách quê người một chút.. dù sao cũng phận con gái 1 thân 1 mình :)
Dạ tôi cảm ơn chị LadyR ạ.
Đúng như chị nói là con bé hơi cứng đầu chút ạ, bình thường rất ngoan ngoãn nghe lời, sống hiền lành biết nhường nhịn lắm ạ, nhưng mà đã quyết định cái gì thì ko nghe ai cả đâu. Bạn bè xã giao nói chuyện vui vui thì cũng có nhiều nhưng bạn thân thiết thì có đúng 1 bé thôi ạ. 2 đứa bé này rủ nhau đi du học đó ạ. Con bé nhà tôi cũng có được xem tử vi và nhiều ng cũng bảo ko nên đi xa vì dễ gặp chuyện, tôi thì cũng ko muốn xa con vì cx lo lắm, cơ mà con bé nhất quyết bảo là “tử vi nghe cho biết chứ đời mình do mình tự quyết định mà, cái nào tốt thì mừng chứ ko tốt thì dựa vào đó mà cố gắng, cho dù ko đi được thì cũng là cố hết sức để sau này chẳng phải hối hận gì”, nên tôi cũng xuôi theo con chứ cũng ko biết nói sao nữa ạ, cuộc đời nó mà, tôi cũng chỉ cố gắng hỗ trợ con hết sức thôi ạ.
Dạ chị LadyR ơi, con bé có bảo nếu mà năm sau tháng 6 tốt nghiệp ổn mà còn đủ thời gian thì tầm tháng 9 năm 2023 có thể đi được, còn nếu bị muộn thì tầm tháng 2 hoặc tháng 3 năm 2024 sẽ đi ạ. Vì phải theo kỳ học của trường bên đó nữa ạ.
Không biết là đi khoảng 2023 hay năm 2024 sẽ ổn hơn vậy ạ? Chị có thể xem giúp tôi mấy đại vận tiếp theo của con bé ko ạ? Tôi thấy đại vận 25-35 của con bé khá xấu, cơ mà sẽ ổn hơn và tốt lên từ tầm 30t trở đi đúng ko ạ?
Một lần nữa cảm ơn chị rất nhiều ạ.
Được cảm ơn bởi: LadyR, hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

LadyR đã viết: 17:38, 28/10/22
clover_2570 đã viết: 19:29, 24/10/22
LadyR đã viết: 18:21, 23/10/22 Cung Thân và cũng là cung Phu của em khá đẹp nè! Sau tuổi lập thân em có thấy mình có chuyển biến rõ rệt không? Em có thể tả đôi ba lời về anh chồng tương lai để chị và các bạn quan tâm nghiệm lý chút không? :)
Thanks chị nhiều ạ, em gửi chị xem ảnh bạn em, nói chung ngoại hình bên ngoài cũng khá ổn ạ, cao 1m8. Bạn ấy trước xuất thân gia đình cũng tốt và có điều kiện nhưng sau này không còn được như xưa nữa. Bây giờ tình hình tài chính đang khá khó khăn và gặp nhiều trở ngại. Nhưng được cái quý bạn ẩy rất tốt và quan tâm, chăm sóc, chiều chuộng em, luôn cố gắng dành mọi điều tốt nhất trong khả năng của bản thân cho em. Kiểu như kiếm được 10 đồng thì dành 9 đồng cho em. Em ko biết tương lai như thế nào nhưng mà giờ 2 đứa cố gắng động viên vươn lên, vượt qua khó khăn thôi ạ :(

Cảm ơn em clover_2570 đã sẵn lòng chia sẻ hình ảnh của “phu quân” tương lai! Chị thấy em quả là có phúc đó nha (cung Phu đẹp thế cơ mà!), anh chàng này không những bảnh trai, cao lớn (như các cụ hay nói “giống tốt”!), mà lại còn có chí hướng và biết chiều chuộng, quan tâm em... Chị nghĩ anh chàng này đáp ứng được hầu như đầy đủ các tiêu chí mà đa phần con gái đặt ra cho người bạn đời đấy hihi

Vậy nên trừ khi anh ấy lại còn thêm đức tính tử tế đàng hoàng, tư tưởng không lăng nhăng thì em có thể ung dung tự tại, còn không thì cũng phải cố gắng, bản thân nỗ lực để hoàn thiện và làm mới mình.. đối với chị em thì việc này càng về sau càng khó... Nhất là sau khi có con, lại phải “đầu bù tóc rối”, “đầu tắt mặt tối” với đủ thể loại “việc nước việc nhà”... :-S

Nếu em có lá số chính xác của bạn trai và không ngại đưa lên thì chúng ta lại cùng nghiệm lý tiếp :>
Chị Lady có thể nêu những đức tính của một người đàn ông đáng... mơ ước không ạ? :"> :"> :">
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

hoavan004 đã viết: 19:52, 28/10/22
Chị Lady có thể nêu những đức tính của một người đàn ông đáng... mơ ước không ạ? :"> :"> :">

Em làm khó chị quá.. lộ hết cả “bí mật quốc gia”............. :">

“Người đàn ông trong mộng” như em đề cập đến thì thực tế là hok có thước đo chuẩn, muh chỉ có sự nhìn nhận chủ quan của từng người con gái... Như chị được coi là “hết thời” rùi còn gì nhĩ.. đâu còn có cơ hội lựa chọn hihi Nếu em thu thập ý kiến để tổng hợp thì cũng được thui, chị sẵn sàng cống hiến cho công trình nghiên cứu của em :P

Trước có 1 thời chị mê mẩn anh Elon Musk thì em bít thế nào rùi đấy :> Chị bày đặt làm “biggest fan” của anh ta đâu từ những năm 2016-2017 cơ, khi muh ở VN còn chẳng mấy ai bít tên anh này... Chị tìm đọc cả tiểu sử của anh ấy do Ashlee Vance viết, theo dõi anh này trên Instagram (trước khi account của anh ý “sập tiệm”) và Twitter, đọc các bài viết về anh ý trên Quora và trên một số tạp chí khác nhau, bít về từng “đường đi nước bước” và “bí ẩn thâm cung” nhà người ta... Cho đến mấy năm gần đây anh ý có dấu hiệu “hâm đột biến” chị mới “bớt cuồng” đi đấy :))

Đại loại là theo chị thì 1 người đàn ông lý tưởng phải có tầm nhìn (vision) và tham vọng, năng lực và bản lĩnh để đạt được những điều đó, kiến thức sâu rộng để tiếp chuyện chị ;;), mặt khác phải là người đàn ông tình cảm và lãng mạn, nhạy cảm và tinh tế. Đó là những điều kiện cần và đủ.. mặc dù trên thực tế đôi lúc khó dung hoà những đặc tính như trên trong cùng 1 người...

Em hoavan004 thấy công thức đó có ổn hok.. hay giống 1 quả “bom nổ chậm” hơn B-)

Chị em nào có cùng khái niệm “người tình trong mộng” giống chị chắc đành chờ thế giới cho ra thế hệ AI đời mới nhất muh “đặt hàng” thui ;))
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Vịt Béo, minhquang369
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

LadyR đã viết: 21:36, 28/10/22
hoavan004 đã viết: 19:52, 28/10/22

Em làm khó chị quá.. lộ hết cả “bí mật quốc gia”............. :">

“Người đàn ông trong mộng” như em đề cập đến thì thực tế là hok có thước đo chuẩn, muh chỉ có sự nhìn nhận chủ quan của từng người con gái... Như chị được coi là “hết thời” rùi còn gì nhĩ.. đâu còn có cơ hội lựa chọn hihi Nếu em thu thập ý kiến để tổng hợp thì cũng được thui, chị sẵn sàng cống hiến cho công trình nghiên cứu của em :P

Trước có 1 thời chị mê mẩn anh Elon Musk thì em bít thế nào rùi đấy :> Chị bày đặt làm “biggest fan” của anh ta đâu từ những năm 2016-2017 cơ, khi muh ở VN còn chẳng mấy ai bít tên anh này... Chị tìm đọc cả tiểu sử của anh ấy do Ashlee Vance viết, theo dõi anh này trên Instagram (trước khi account của anh ý “sập tiệm”) và Twitter, đọc các bài viết về anh ý trên Quora và trên một số tạp chí khác nhau, bít về từng “đường đi nước bước” và “bí ẩn thâm cung” nhà người ta... Cho đến mấy năm gần đây anh ý có dấu hiệu “hâm đột biến” chị mới “bớt cuồng” đi đấy :))

Đại loại là theo chị thì 1 người đàn ông lý tưởng phải có tầm nhìn (vision) và tham vọng, năng lực để đạt được những điều đó, kiến thức sâu rộng để tiếp chuyện chị ;;) , mặt khác phải là người đàn ông tình cảm và lãng mạn, nhạy cảm và tinh tế. Đó là những điều kiện cần và đủ.. mặc dù trên thực tế đôi lúc khó dung hoà những đặc tính như trên trong cùng 1 người...

Em hoavan004 thấy công thức đó có ổn hok.. hay giống 1 quả “bom nổ chậm” hơn B-)

Chị em nào có cùng khái niệm “người tình trong mộng” giống chị chắc đành chờ thế giới cho ra thế hệ AI đời mới nhất muh “đặt hàng” thui ;))
Elon Musk quá tầm của em rồi ạ, người ta là tỷ phú giàu nhất thế giới còn em ăn mì tôm uống trà đá.
Quả là đã vi phạm "bí mật quốc gia".
Thiện tai!
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”