Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Qúy Dậu đã viết: 16:25, 04/11/22
十面埋伏 đã viết: 22:35, 01/11/22
Qúy Dậu đã viết: 22:31, 01/11/22

Lí do e ở lại diễn đàn đến giờ là để chém gió mọi thứ trừ tử vi mà :)) Vì thực tế e có biết gì về tử vi đâu mà chém =))

Khó nên đôi khi e để mặc cho mọi thứ ra đâu thì ra. Ví dụ như lần này, khi bắt đầu, e đã biết sẽ có kết quả ngày hôm nay, nhưng e lại chỉ để nó cứ thế diễn ra mà không làm gì để thay đổi nó cả.

Đến hiện tại, cái e thấy khó buông bỏ nhất là các mối quan hệ. Mỗi lần buông là một lần đau.

Đời này giai trẻ đẹp quá nhiều, mà sao e lại thích ở đây buôn chuyện vs giai già như ca nhỉ =))
Thực ra, em cũng bị gài.
Em chỉ muốn biết thêm 1 chút, nhưng bị gài nên thành ra giờ

Cơ mà, ca tuy hơi già nhưng ko phải là giảm giá, em nên trả giá cho lựa chọn của mình :))

Nghe nhạc hem?

https://m.youtube.com/watch?v=-RFqGOzk25w
Rõ ràng mấy hôm nay cãi nhau bằng tay mà sao hnay đau họng quá :(

Hqua a Văn chia tay bên topic của e đấy. A có thấy ko?
Chị đau họng à.
Ở đây không ai thèm nói chuyện với em, ai cũng sợ em giận
Buồn😞
Thôi đi làm đây 😚
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Ariance
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Enjoyeveryday đã viết: 18:42, 04/11/22
十面埋伏 đã viết: 22:35, 01/11/22

Thực ra, em cũng bị gài.
Em chỉ muốn biết thêm 1 chút, nhưng bị gài nên thành ra giờ

Cơ mà, ca tuy hơi già nhưng ko phải là giảm giá, em nên trả giá cho lựa chọn của mình :))

Nghe nhạc hem?

https://m.youtube.com/watch?v=-RFqGOzk25w

Chị đau họng à.
Buồn😞
Thôi đi làm đây 😚
Ukm thời tiết dạo này đẹp nhưng dễ ốm quá :)

Không phải mn ko thèm nói chuyện vs e đâu. Vì ai cũng bận cả thôi. Chính e cũng bận mà :))

Uk đi làm đi nha. Have a nice day :)
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Anh đang ốm này, cảm mạo như Nhụy Hy nói luôn. Nhưng ko phải đi dạo mà vì uống bia hơi nhiều :))

Quý dậu giỏi thiệt đó. Biết links đó tặng em luôn. Mỗi cái tit là tặng thầy Văn :))

Đùa chứ, ca cũng đang bận, chắc sắp tới sẽ ít online :(
Các bạn đừng ngưỡng mộ ca, bởi ca chính là truyền thuyết
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Enjoyeveryday, Ariance
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 20:42, 04/11/22 Anh đang ốm này, cảm mạo như Nhụy Hy nói luôn. Nhưng ko phải đi dạo mà vì uống bia hơi nhiều :))

Quý dậu giỏi thiệt đó. Biết links đó tặng em luôn. Mỗi cái tit là tặng thầy Văn :))

Haiz ko biết ông trời định thử thách e thế nào. Mỗi lần có hẹn với zai là y như rằng có biến, không ốm đau liểng xiểng thì cũng phải sứt sẹo tay chân, giống kiểu muốn e huỷ hẹn vậy :))

Các mối quan hệ (bạn thân) của em, dù là từng từ mặt nhau, nhưng cuối cùng vẫn quay trở về làm bạn lại vs nhau như trước. Vậy nên e mới tin vào câu có duyên nhất định sẽ gặp lại :)

Mọi người ít onl thì chắc e cũng ít lên diễn đàn hơn thôi, tranh thủ tập trung cho các mục tiêu khác :D
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Enjoyeveryday
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Qúy Dậu đã viết: 21:28, 04/11/22
十面埋伏 đã viết: 20:42, 04/11/22 Anh đang ốm này, cảm mạo như Nhụy Hy nói luôn. Nhưng ko phải đi dạo mà vì uống bia hơi nhiều :))

Haiz ko biết ông trời định thử thách e thế nào. Mỗi lần có hẹn với zai là y như rằng có biến, không ốm đau liểng xiểng thì cũng phải sứt sẹo tay chân, giống kiểu muốn e huỷ hẹn vậy :))

Các mối quan hệ (bạn thân) của em, dù là từng từ mặt nhau, nhưng cuối cùng vẫn quay trở về làm bạn lại vs nhau như trước. Vậy nên e mới tin vào câu có duyên nhất định sẽ gặp lại :)

Mọi người ít onl thì chắc e cũng ít lên diễn đàn hơn thôi, tranh thủ tập trung cho các mục tiêu khác :D
À, Nhụy hy nghe rất dễ ngủ nha, bạn nào nhớ ca quá khó ngủ thì bật nghe. Có điều, nếu thấy mình ủy mị quá thì nên dừng 1 tg hãy nghe tiếp

https://m.youtube.com/watch?v=lh98mxwD_d4
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, Enjoyeveryday
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Qúy Dậu đã viết: 18:54, 04/11/22
Enjoyeveryday đã viết: 18:42, 04/11/22

Chị đau họng à.
Buồn😞
Thôi đi làm đây 😚
Ukm thời tiết dạo này đẹp nhưng dễ ốm quá :)

Không phải mn ko thèm nói chuyện vs e đâu. Vì ai cũng bận cả thôi. Chính e cũng bận mà :))

Uk đi làm đi nha. Have a nice day :)
😘😘😘😘😘
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

十面埋伏 đã viết: 21:53, 04/11/22
Qúy Dậu đã viết: 21:28, 04/11/22

À, Nhụy hy nghe rất dễ ngủ nha, bạn nào nhớ ca quá khó ngủ thì bật nghe. Có điều, nếu thấy mình ủy mị quá thì nên dừng 1 tg hãy nghe tiếp

https://m.youtube.com/watch?v=lh98mxwD_d4
Sao e cảm thấy phong cách chị này giống e thế nhỉ? :)) Đúng ra e là người share mới phải. Ca share cảm thấy hơi sai sai =))
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday, 十面埋伏
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

十面埋伏 đã viết: 07:56, 27/10/22
@: Đừng xuất bản sách trước khi lấy chồng nhé. Viết thì ok nhưng ko xuất bản. Ko có lại giống Ảiance. Kiểm tra 2 hạn quá khứ có khả năng chống lầy thì cả 2 đều là năm bạn ấy xuất bản sách. :(
Haha, em mừng vì khi đó đã xuất bản sách đó ca. Nếu năm đó em cưới chồng, thì em tin là sẽ đau khổ thôi :)) Vì em còn ấu trĩ lắm và còn cần trưởng thành hơn mới được. Năm nay, em tìm thấy quá nhiều đáp án cho những thắc mắc về cuộc đời mình. Em học được nhiều hơn và cũng khỏe ra nhiều hơn, và đang học cách chữa lành cho bản thân nữa, em cảm thấy yêu đời hơn rất nhiều :">

Lâu không gặp ca, nhớ quá, vào đọc mấy bài triết lý của ca thật thích. Ca vẫn khỏe chứ ạ? 1,8cm có dài thêm tí nào chưa ca B-)

Qúy Dậu đã viết: 21:59, 01/11/22
Thực ra đến một thời điểm e nghĩ, biết được lá số đúng là một sự may mắn, sẽ nhìn rõ được con đường phía trước mà mình đi. Còn nếu không biết thì e sẽ phải dựa vào bản thân nhiều hơn và tự chịu trách nhiệm cho những sự lựa chọn của mình.
Thú thực topic ấy dài quá nên chị có vào nhưng ko đọc mọi người viết gì. Nhưng nãy giờ trong lúc mò bài Hà ca đọc, tiện đọc những đoạn chém gió của 2 người thì chị vẫn tin vào lá Liêm Phủ :)) Cách nói chuyện phóng khoáng vui vẻ của em không giống Âm Đà. Trong em lại có nét cương liệt của Liêm Trinh (cách em sẵn sàng thể hiện quan điểm) và nét vững vàng tự trọng của Thiên Phủ (hem cần nhờ anh Hà chỉ thêm cho về chứng khoán). Là cảm nhận cá nhân của chị ^_^ dù, chưa đủ khả năng test hạn sâu sắc :P
Enjoyeveryday đã viết: 15:46, 31/10/22
Chào Bánh kem, chúc bạn luôn khỏe mạnh nhé! >:D<
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, 十面埋伏, Enjoyeveryday
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Ariance đã viết: 16:00, 07/11/22
十面埋伏 đã viết: 07:56, 27/10/22
@: Đừng xuất bản sách trước khi lấy chồng nhé. Viết thì ok nhưng ko xuất bản. Ko có lại giống Ảiance. Kiểm tra 2 hạn quá khứ có khả năng chống lầy thì cả 2 đều là năm bạn ấy xuất bản sách.
Haha, em mừng vì khi đó đã xuất bản sách đó ca. Nếu năm đó em cưới chồng, thì em tin là sẽ đau khổ thôi :)) Vì em còn ấu trĩ lắm và còn cần trưởng thành hơn mới được. Năm nay, em tìm thấy quá nhiều đáp án cho những thắc mắc về cuộc đời mình. Em học được nhiều hơn và cũng khỏe ra nhiều hơn, và đang học cách chữa lành cho bản thân nữa, em cảm thấy yêu đời hơn rất nhiều :">

Lâu không gặp ca, nhớ quá, vào đọc mấy bài triết lý của ca thật thích. Ca vẫn khỏe chứ ạ? 1,8cm có dài thêm tí nào chưa ca B-)

Qúy Dậu đã viết: 21:59, 01/11/22
Thực ra đến một thời điểm e nghĩ, biết được lá số đúng là một sự may mắn, sẽ nhìn rõ được con đường phía trước mà mình đi. Còn nếu không biết thì e sẽ phải dựa vào bản thân nhiều hơn và tự chịu trách nhiệm cho những sự lựa chọn của mình.
Thú thực topic ấy dài quá nên chị có vào nhưng ko đọc mọi người viết gì. Nhưng nãy giờ trong lúc mò bài Hà ca đọc, tiện đọc những đoạn chém gió của 2 người thì chị vẫn tin vào lá Liêm Phủ :)) Cách nói chuyện phóng khoáng vui vẻ của em không giống Âm Đà. Trong em lại có nét cương liệt của Liêm Trinh (cách em sẵn sàng thể hiện quan điểm) và nét vững vàng tự trọng của Thiên Phủ (hem cần nhờ anh Hà chỉ thêm cho về chứng khoán). Là cảm nhận cá nhân của chị ^_^ dù, chưa đủ khả năng test hạn sâu sắc :P
Enjoyeveryday đã viết: 15:46, 31/10/22
Chào Bánh kem, chúc bạn luôn khỏe mạnh nhé! >:D<
Đợi khi nào e lấy chồng sinh con sẽ biết e sinh giờ gì ngay thui :))

Chứ giờ việc tìm lá số đúng đã chạm đến cực điểm của em rồi, mệt mỏi sẽ sinh ra bất cần, thế nào cũng được, thích ra đâu thì ra =))

Còn e sẽ nghe lời Hà ca án binh bất động, giờ quan trọng nhất là việc lấy chồng, mà ko biết việc nhảy việc có ảnh hưởng đến việc chống lầy ko nhỉ? Thôi e sẽ ko làm việc gì lớn lớn nữa đâu :))

Hình như đợt này chị Ariance vẫn chăm chỉ học Tử vi đúng ko ạ? ;;)
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Ariance
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

Qúy Dậu đã viết: 17:38, 07/11/22
Hình như đợt này chị Ariance vẫn chăm chỉ học Tử vi đúng ko ạ? ;;)
Có học chứ em :)) Và còn đọc nhiều, học nhiều thứ khác nữa. Nhìn chung năm nay là 1 năm có rất nhiều thay đổi với chị :x

Uh, chị biết là em cũng không cần phải biết chính xác lá số rồi, chỉ là chị vui miệng thì chị cứ chêm thêm 1 câu thôi. Haha :)) Chúc em sớm kiếm được cậu trai đúng như nguyện ước của em nhé :))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, hoavan004
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”