Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Người Hoa ở các nước Đông Nam Á đã dẫn dắt các quốc gia như thế nào!

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Ca đã nói là năm nay của Ariance rất đẹp mà. Ko những mọi sự thuận lợi mà người cũng xinh hơn. Đúng ko?
Chắc đúng rồi, text vui vẻ thế cơ mà. Chứ năm ngoái lúc xem bói thì y như tự kỷ ấy, bị khoản nợ tí xíu nó đè ép mọi tư duy. :))

Mã của ca nói hôm nọ thì hôm nay đang bị shortshell + sóng callmagin đè xuống sàn rồi nè :))
Lỗ xíu rồi
Đang tiếc hùi hụi vì mua sớm mấy ngày. Nhẽ ra bằng ấy tiền thêm đc 15% cổ phiếu nữa ko?

Cơ mà đích đến thì ko thay đổi. Ck rất đơn giản, chỉ là cuộc chơi tâm lý thôi mà.
Giờ là lúc mn sợ hãi thì mình tham lam :))
Ariance thích nghe ca xúi dại ko? Lỗ thì ca bù tiền cho :))

Tất nhiên, đầu tư lớn, sau này mà lỗ vài tỷ thì đừng nói nha, ca bùng là cái chắc =))
Được cảm ơn bởi: Qúy Dậu, hoavan004
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

Ariance đã viết: 18:40, 07/11/22
Qúy Dậu đã viết: 17:38, 07/11/22
Hình như đợt này chị Ariance vẫn chăm chỉ học Tử vi đúng ko ạ? ;;)
Có học chứ em :)) Và còn đọc nhiều, học nhiều thứ khác nữa. Nhìn chung năm nay là 1 năm có rất nhiều thay đổi với chị :x

Uh, chị biết là em cũng không cần phải biết chính xác lá số rồi, chỉ là chị vui miệng thì chị cứ chêm thêm 1 câu thôi. Haha :)) Chúc em sớm kiếm được cậu trai đúng như nguyện ước của em nhé :))
Em cảm ơn chị nhiều ạ. Chúc chị luôn được sống theo cách chị muốn và sớm đạt được ý nguyện nhé ạ :D
Được cảm ơn bởi: Ariance, hoavan004
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Ariance »

Hà Túc Đạo đã viết: 09:38, 21/01/22 Nói chung, 2022 của Ariance đẹp. Hạn cưới là tốt nhất. Nếu ko sẽ đẹp về cái khác, ví dụ công danh hay tiền bạc. Nếu cách đây 4 năm thì ko nói. Nhưng giờ 2022 thì tôi hy vọng là bạn sẽ bị lừa tình. Tốt nhất là bị lừa cả đời ko thức tỉnh
十面埋伏 đã viết: 18:57, 07/11/22 Ca đã nói là năm nay của Ariance rất đẹp mà. Ko những mọi sự thuận lợi mà người cũng xinh hơn. Đúng ko?
Chắc đúng rồi, text vui vẻ thế cơ mà. Chứ năm ngoái lúc xem bói thì y như tự kỷ ấy, bị khoản nợ tí xíu nó đè ép mọi tư duy. :))

...
Ariance thích nghe ca xúi dại ko? Lỗ thì ca bù tiền cho :))
Vâng ca nói rất chuẩn ạ, năm nay em có nhiều mối quen biết mới, cơ hội mới... (nhưng vẫn nghèo ca ạ =))) Chắc vì những cái khác đẹp rồi nên cái vế "hạn cưới" và "bị lừa tình" em mỏi mắt trông vẫn chưa thấy đâu ca ơi. Hay em phải xách váy đi lừa trai hả ca :))

Mà em đoán hem nhầm ca là Vũ Tham có Xương Khúc. Hehe ;;)

Chứng khoán thì em hem biết gì đâu, đầu em mơ mộng viết lách thì giỏi chứ tính toán kinh tế thì kém lắm. Tuy ca bảo cung Điền của em hem có m2 đất nào nhưng em vẫn thấy cung ấy đẹp, và từ bé đến giờ em gặp may mắn về chuyện nhà ở thật, nhà hiện tại cũng tự cơ hội đẩy đến tay, em ko cần tìm luôn :)) Nên em xin ca kinh nghiệm đầu tư BDS dc hem? Đại vận sau em định kiếm dc tiền, có cơ hội thì đầu tư một ít ;;)

@Quý Dậu: Cảm ơn em nha :">
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Qúy Dậu
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Điêu, ca là truyền thuyết rồi, sai sao đc.
Cãi thầy à bé :-w

Thế thanh niên hoavan004 có cung thê giống em cứ lẽo đẽo đứng sau bấm thanks mà ko nói gì là có gì đồ gì?
Lừa tình, lừa tiền hay định làm gì em? Nói ca nghe coi, ca gọi bảo an đến mời đi uống trà nha. :-w

Đùa thôi, tâm em ko để ở chuyện lấy chồng đó thì sao thấy duyên đc. Là ca hy vọng thế thôi, hy vọng duyên năm nay nó đủ to để làm chảy nước mắt chứ nếu nó bé quá hoặc chỉ là duyên quan lộc và tiền bạc thì cũng đành chịu chứ sao. Ai bảo viết lách lắm vào :(
Lá em ko buôn bds đc đâu. Cung điền đó đẹp là đẹp kiểu, em mua nhà, ở 1 thời gian, chất lượng đi xuống nhưng bán thì lại có lời thôi. Chứ buôn bds cần nhanh, cần sát tinh kia... chứ em 1 mảnh mua chôn vốn 5, 10 năm mới bán đc thì loeif lãi tính gì.
Nếu em thích thì đi kiểu ngách đi, kiểu như mua 1 căn chung cư cũ mà to rồi sửa chữa hoặc chia nhỏ ra, trabg trí lên form rồi bán thì ok.

Nhưng ít thì 3 năm, nhiều thì 7 năm nữa tốt nhất là quên chuyện buôn bán bds đi
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Ariance
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Em bị bệnh chỉ đủ sức bấm like chứ không có ý đồ huhu
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, Ariance
Đầu trang

十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Mà khai ra coi, chiều cao, cân nặng, số đo 3 vòng năm nay so với 1 năm trước thay đổi ntn?
Chỉ số liệu mới đáng tin cậy
Chứ mấy câu linh tinh kiểu

ca nói rất chuẩn ạ, năm nay em có nhiều mối quen biết mới, cơ hội mới... (nhưng vẫn nghèo ca ạ =))) Chắc vì những cái khác đẹp rồi nên cái vế "hạn cưới" và "bị lừa tình

Thì xác định đúng/ sai làm sao đc?
Năm nào chẳng có mối quen biết mới, cơ hội mới... còn nghèo thì có ngàn tỷ như anh Vượng cũng vẫn nghèo vì còn nợ vài ngàn tỷ cơ mà
Khai số đo 3 vòng ra để nghiệm lý điiiii :(
Được cảm ơn bởi: Ariance
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

十面埋伏 đã viết: 20:57, 07/11/22
Nếu em thích thì đi kiểu ngách đi, kiểu như mua 1 căn chung cư cũ mà to rồi sửa chữa hoặc chia nhỏ ra, trabg trí lên form rồi bán thì ok.

Nhưng nghèo lắm rồi ca :)) Em cũng hem thể hít khí giời ngồi viết văn được. Cung Tài và Quan của em yếu quá, còn mỗi cung Điền để dụng thôi, nên dù thế nào em vẫn phải thử :)) Trước em định mua đất tỉnh cho rẻ vì đất HN đắt quá không mua nổi. Anw cảm ơn lời khuyên của ca nha, em sẽ tìm hiểu thêm ạ :">

Hoavan thanks tất cả mọi người quen nha ca, bài của Quý Dậu cũng thanks, mà bài của ca cũng thanks kìa =)) Năm nay của em có Thiên Việt nên gặp rất nhiều anh và cũng có em trai, được các anh quý mến giúp đỡ, nhưng ông nào cũng có gia đình hoặc người yêu rồi ca à =)) Với quả thực em cũng ko có ý định yêu đương thật, khi mà sự nghiệp và cuộc sống của em còn chưa có gì trong tay. Em phải thoát nghèo và tìm được hướng đi vững chắc cho tương lai đã :-bd

Số đo 3 vòng của em là ẩn số nha ca. Tự em biết em xinh là dc B-)
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, hoavan004
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Giờ mới nhậu xong :))

Năm nay, ( tính cho đến giờ) có tiêu gì 1 khoản cho cung phúc đức ở gốc đại hạn ko? Hoặc mất cắp 1 cái gì đó khá giá trị
Có gặp 1 anh nào đó, chẳng biết tả thế nào, ko già, ko trẻ, mặt hơi gầy gầy nhưng lại có vẻ hậu đậu hay vụng về gì đó khá buồn cười ko?

@: Cái nhận định hồi xưa của ca về em 1 năm đẹp cho quan lộc tiền bạc vẫn có giá trị nha, và có thể có cả tình duyên .... nhưng là từ tháng 10 này trở đi.
Tháng 10 sa n g năm tổng kết đi
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Ariance đã viết: 22:03, 07/11/22
十面埋伏 đã viết: 20:57, 07/11/22

Nhưng nghèo lắm rồi ca :)) Em cũng hem thể hít khí giời ngồi viết văn được. Cung Tài và Quan của em yếu quá, còn mỗi cung Điền để dụng thôi, nên dù thế nào em vẫn phải thử :)) Trước em định mua đất tỉnh cho rẻ vì đất HN đắt quá không mua nổi. Anw cảm ơn lời khuyên của ca nha, em sẽ tìm hiểu thêm ạ :">

Hoavan thanks tất cả mọi người quen nha ca, bài của Quý Dậu cũng thanks, mà bài của ca cũng thanks kìa =)) Năm nay của em có Thiên Việt nên gặp rất nhiều anh và cũng có em trai, được các anh quý mến giúp đỡ, nhưng ông nào cũng có gia đình hoặc người yêu rồi ca à =)) Với quả thực em cũng ko có ý định yêu đương thật, khi mà sự nghiệp và cuộc sống của em còn chưa có gì trong tay. Em phải thoát nghèo và tìm được hướng đi vững chắc cho tương lai đã :-bd

Số đo 3 vòng của em là ẩn số nha ca. Tự em biết em xinh là dc B-)
Đêm đã về mà Quý Dậu lặn mất rồi :))
Đầu trang

Ariance
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Polyrhythm đã viết: 22:05, 07/11/22 Giờ mới nhậu xong :))

Năm nay, ( tính cho đến giờ) có tiêu gì 1 khoản cho cung phúc đức ở gốc đại hạn ko? Hoặc mất cắp 1 cái gì đó khá giá trị
Có gặp 1 anh nào đó, chẳng biết tả thế nào, ko già, ko trẻ, mặt hơi gầy gầy nhưng lại có vẻ hậu đậu hay vụng về gì đó khá buồn cười ko?

@: Cái nhận định hồi xưa của ca về em 1 năm đẹp cho quan lộc tiền bạc vẫn có giá trị nha, và có thể có cả tình duyên .... nhưng là từ tháng 10 này trở đi.
Tháng 10 sa n g năm tổng kết đi
Về tiền bạc thì năm nay em và mẹ dành tiền trả nợ mua nhà và mua sắm một ít cho nhà mới ca à. Cung Phúc thì chắc đầu năm cậu em mất nên cũng phải chi ít tiền lo cho cậu, ko nhiều. Còn mất thì em chưa mất cái gì có giá trị hết :D

Anh hậu đậu mặt gầy thì ko có, chỉ có 1 cậu em khá giống như anh kể thôi ạ, mặt cũng gầy, dáng đi cũng có nét hơi vụng. Cậu em này kém em tới 7 tuổi nhưng được cái tính cách khá chín chắn, chững chạc, cũng giúp em mấy lần, rất nhiệt tình tốt bụng. Nhưng cậu ấy có bạn gái rồi anh :)) Em quý cậu ấy như em trai :))

Em tự nhìn lá số thì thấy nếu năm nay em có tình duyên, có lẽ vào tháng 11 âm đi :-? Tháng 12 tốt và năm sau của em, em thấy cũng tốt. Có lẽ năm sau em có cơ hội chuyển việc và đang chờ thời, ca thấy sao ;;)
Sửa lần cuối bởi Ariance vào lúc 22:26, 07/11/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, hoavan004
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”