Anh trai hơn 30 tuổi vẫn lận đận công danh, tình duyên trắc trở, liệu có phải gia đình đang kỳ vọng quá cao?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Meovang123
Chính thức
Chính thức

Anh trai hơn 30 tuổi vẫn lận đận công danh, tình duyên trắc trở, liệu có phải gia đình đang kỳ vọng quá cao?

Gửi bài gửi bởi Meovang123 »

Anh trai em, học đại học, ra trường chậm mất 3 năm, tổng là 8 năm đại học, bố mẹ vất vả lo toan, rồi định giúp chuyển sang ngành khác cho ổn định, chờ đợi công việc mất thêm vài năm nữa, thành ra công việc chỉ làm tạm bợ, giờ giật mình thấy a đã 30 mà chưa tự làm được gì. Bố mẹ e rất lo lắng, e khuyên để cho các con tự lập nhưng cũng chẳng nghe. Nhìn bố mẹ buồn sầu mà e cũng héo hon.
Mong được các bác luận giải. E đang đề nghị a làm đúng nghề về vật liệu kỹ thuật, không biết lần này có yên ổn không ạ?
Thông tin về anh: cao 170, gầy, trắng, nhìn thư sinh, tính hiền lành ít nói, thỉnh thoảng cục tính không nghe ai,chưa mổ xẻ gì, học hành cũng dạng khá.
Tập tin đính kèm
IMG_20221013_130202.jpg (192.27 KiB) Đã xem 563 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Anh trai hơn 30 tuổi vẫn lận đận công danh, tình duyên trắc trở, liệu có phải gia đình đang kỳ vọng quá cao?

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Lá số này không thích làm công ăn lương, thích làm chủ tự kinh doanh buôn bán theo ý mình.
Người này làm việc không tuân lời cấp trên hoàn toàn mà luôn có ý kiến cá nhân bản thân trong đó. Nên làm công ăn lương thì cũng làm dối nhanh chán.
Được cảm ơn bởi: Meovang123
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Anh trai hơn 30 tuổi vẫn lận đận công danh, tình duyên trắc trở, liệu có phải gia đình đang kỳ vọng quá cao?

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Meovang123 đã viết: 09:16, 15/11/22
Phủ Tướng này không được nhiều trợ tinh nên lực không mạnh. Thêm vào cung Quan có Đà La nên nó tạo ra sự trì trệ, tạo ra sức ì, nó mang tính "lần lữa" - tức dễ phát sinh ra hiện tượng dây dưa, làm cho không khỏi cảm thấy "tha đà tuế nguyệt". Với lại Vận 26-35 cũng không được thuận lợi lắm.

Vận hiện tại không thuận lợi lắm, và Quan VCD có Liêm Tham xung chiếu nên cố gắng và quên mình để gây nên bước đầu cho sự nghiệp. Cung Quan này vừa có tính ì, vừa có tính động, động ở đây là sự không bền bỉ.
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Đúng rồi, kỳ vọng quá cao, tốt nhất nên hi vọng rằng đừng có báo nhà gì em ạ. Số này là số của kẻ ham mê đỏ đen.
Đầu trang

Meovang123
Chính thức
Chính thức

Dạ, cháu cảm ơn mọi người ạ, anh cháu ít nói nên thực sự cũng không biết trong lòng anh nghĩ gì, biểu hiện ra bên ngoài thì vẫn là hiền lành nghe lời bố mẹ, không ham mê cờ bạc, trước có chơi game nhưng giờ cũng bỏ rồi, anh làm việc của mình khá cẩn thận tỉ mỉ khéo lắm ạ, việc gì nhắm làm được 70% mới nhận, chứ 50% cũng sẽ từ chối, cũng hơi tiết kiệm, việc cần chi mới chi, không cần thì thôi, tiền lương ở trong thẻ chẳng hao hụt gì, quần áo đồ dùng em mua thì dùng, không cũng chẳng sao. Mỗi điều là a đi xe cũng không cẩn thận, cảm giác nóng vội, nên cháu nghĩ bản thân anh vẫn có cá tính chưa bộc lộ ra.
Thực ra lỡ dở như vậy cũng là do bố mẹ cháu quá kỳ vọng vào anh nên ép anh phải theo ý, chứ năng lực của anh trai cháu cũng không tệ, tuy ra bách khoa muộn vài năm, nhưng mà có bằng tiếng Anh, tiếng Trung đủ cả.
Nghĩ đi nghĩ lại thì cháu lại bổ sung thêm: cháu nghĩ anh cháu cũng không có chí lớn, nên bị ép buộc cũng chịu theo mấy năm như vậy, anh không tín Phật hay điều gì cả, điều này cháu cũng lo, vì cháu quan niệm rằng nên có một đức tin cho riêng mình, để khi gặp đường cùng cũng không làm ra những điều trái đạo đức pháp luật.
:( Nói ra tự cháu thấy là bản thân cháu cũng tham, cũng áp tiêu chuẩn của mình vào anh. Cháu với bố mẹ chắc cũng là một trở ngại vây hãm anh :)
Sửa lần cuối bởi Meovang123 vào lúc 09:09, 16/11/22 với 3 lần sửa.
Đầu trang

Meovang123
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 20:42, 15/11/22
Meovang123 đã viết: 09:16, 15/11/22
Phủ Tướng này không được nhiều trợ tinh nên lực không mạnh. Thêm vào cung Quan có Đà La nên nó tạo ra sự trì trệ, tạo ra sức ì, nó mang tính "lần lữa" - tức dễ phát sinh ra hiện tượng dây dưa, làm cho không khỏi cảm thấy "tha đà tuế nguyệt". Với lại Vận 26-35 cũng không được thuận lợi lắm.

Vận hiện tại không thuận lợi lắm, và Quan VCD có Liêm Tham xung chiếu nên cố gắng và quên mình để gây nên bước đầu cho sự nghiệp. Cung Quan này vừa có tính ì, vừa có tính động, động ở đây là sự không bền bỉ.
Dạ, cháu cảm ơn bác Long Đức đã ghé ạ. Sau khi cháu vận động thì anh đã tìm được một cv, không phải nhà nước nhưng mà đúng chuyên ngành của anh, deal lương tầm hơn 20tr về lĩnh vực vật liệu nhôm. Cháu mừng lắm ạ. Nhưng mà cháu vẫn cổ vũ anh học bổ sung thêm tiếng Trung lúc rảnh, để phòng vạn nhất. Bác có nghĩ là cháu cũng đang ép buộc anh mình không ạ?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Meovang123 đã viết: 08:17, 16/11/22 Dạ, cháu cảm ơn bác Long Đức đã ghé ạ. Sau khi cháu vận động thì anh đã tìm được một cv, không phải nhà nước nhưng mà đúng chuyên ngành của anh, deal lương tầm hơn 20tr về lĩnh vực vật liệu nhôm. Cháu mừng lắm ạ. Nhưng mà cháu vẫn cổ vũ anh học bổ sung thêm tiếng Trung lúc rảnh, để phòng vạn nhất. Bác có nghĩ là cháu cũng đang ép buộc anh mình không ạ?
Như thế thì tốt rồi! Cung Quan có chút ì và Vận gặp chút không thuận, cố gắng giai đoạn đầu và vận hiện tại, khoảng sau 35 thuận lợi hanh thông.

Bạn đề nghị làm về kỹ thuật cũng hợp. Quan VCD có Liêm Tham xung và sát tinh, Vận cũng Liêm Tham và đang trong hoàn cảnh không thuận thì đề nghị đấy không tồi, không những giải quyết được tình cảnh mà còn hợp lý nữa.

Có những người cần có người đốc thúc, cho áp lực thì mới được. Hiện trạng cung Quan lá số anh của bạn kiểu như thế.

Lá số anh của bạn cũng không tồi - cũng có nét (có cách cục), có tài khí, khi đắc vận thì cũng khá đấy.

Về việc cổ vũ trao dồi thêm tiếng Trung lúc rảnh rỗi thì mình không nghĩ là ép buộc. Đấy là sự góp ý, sự cầu tiến, với lại anh của bạn có vẻ cũng có khiếu ngoại ngữ và đã học tiếng Trung thì đấy cũng không phải là vấn đề khó khăn gì, còn nếu anh của bạn không thích không muốn thì chắc cũng không thể ép được.
Được cảm ơn bởi: Meovang123, LadyR
Đầu trang

Meovang123
Chính thức
Chính thức

Dạ, cháu cảm ơn bác, cháu sợ mình lại giống bố mẹ, ép anh khiến anh trở ngại lỡ dở, nên mới lo đúng,lo sai như vậy. Dù sao thì tốt xấu là anh cháu hưởng, cháu muốn anh tự có suy nghĩ, chính kiến riêng, để sau này có thể là chỗ dựa chỗ gia đình nhỏ của anh. Nhân vô thập toàn. Thôi thì được tới đâu mừng tới đó. Chúc bác sức khỏe ạ.
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Meovang123
Chính thức
Chính thức

Cho cháu tham thêm một tí ạ. Các bác/ac cho cháu hỏi là tình duyên hôn nhân của anh cháu như nào ạ? Bố mẹ cháu hối thúc anh cháu quá trời, mai mối khắp nơi, mà anh cháu cứ nhạt nhẽo hời hợt, cháu không đồng tình lắm mà cũng không phản đối. 😅
Đầu trang

Meovang123
Chính thức
Chính thức

Mong được các bác ac luận thêm cung thê ạ🤭🤭🤭
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”