LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: LÁ SỐ SONG LỘC MÀ SAO CHƯA GIÀU?HAY TỬ VI KHÔNG ĐÚNG?

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

coco87 đã viết: 08:46, 20/11/22 Mệnh VCD giàu mới đúng chứ mệnh Tham Lang là nghèo.

Chị có con bạn mệnh VCD tứ linh, bố cục giống lá số anh Dũng, giàu. Giàu nhờ cha mẹ đẻ giàu & lấy chồng giàu.

Mệnh VCD ko thể giàu ở giàu ở đại vận Tử Tức (32-41 tuổi) được vì tam hợp với 1 đống sát ở Nô Bộc. Làm sao giàu nổi ở vận này.
Thì a ý mới khá giả thôi có giàu đâu ạ. A ý bảo may n.hờ cung thân đẹp hay sao đó ạ.
E nhờ cha mẹ mà cũng thuộc dạng khá trong hàng thanh niên. Nhưng cũng ko ngẩng mặt với đời được mấy vì người ta cũng nói khen e sướng nhưng hàm ý gato nhiều lại có phần kích cho mình thể hiện là mình cũng làm ra tiền này nọ. Nhưng e kệ coi như ừ đúng là mình dựa vào bố mẹ thôi. Cũng vui mà thỉnh thoảng cũng hơi buồn( e mà nói toạc ra vợ chồng e cũng kiếm ra thế này thế nọ thì lại bất lợi cho việc làm ăn của vợ chồng e. Người ta lại đồn ầm lên buôn bán lãi lắm rồi gato hayko ủng hộ nữa thì cũng dở)
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

thanhthanh2013 đã viết: 08:58, 20/11/22
coco87 đã viết: 08:46, 20/11/22 Mệnh VCD giàu mới đúng chứ mệnh Tham Lang là nghèo.

Chị có con bạn mệnh VCD tứ linh, bố cục giống lá số anh Dũng, giàu. Giàu nhờ cha mẹ đẻ giàu & lấy chồng giàu.

Mệnh VCD ko thể giàu ở giàu ở đại vận Tử Tức (32-41 tuổi) được vì tam hợp với 1 đống sát ở Nô Bộc. Làm sao giàu nổi ở vận này.
Thì a ý mới khá giả thôi có giàu đâu ạ. A ý bảo may n.hờ cung thân đẹp hay sao đó ạ.
E nhờ cha mẹ mà cũng thuộc dạng khá trong hàng thanh niên. Nhưng cũng ko ngẩng mặt với đời được mấy vì người ta cũng nói khen e sướng nhưng hàm ý gato nhiều lại có phần kích cho mình thể hiện là mình cũng làm ra tiền này nọ. Nhưng e kệ coi như ừ đúng là mình dựa vào bố mẹ thôi. Cũng vui mà thỉnh thoảng cũng hơi buồn
Không có gì là tự nhiên có. Do phước đức của anh tạo ra từ nhiều kiếp, không phải anh cướp được.
Hãy giữ gìn bảo vệ tài sản của anh. Anh xứng đáng có nó.
Chúc mừng anh.
Sư phụ em từng cho em xem số có hết những gì ai làm gì đều được ghi chép lại không có gì anh đang nhận được là tự nhiên có, nhiệm vụ anh là giữ gìn và bảo vệ giúp đỡ ai được thì giúp
Em tội lỗi đầy người chuẩn bị trả nghiệp 😑 đáng sợ thiệt 🙏 anh mà xem quyển sổ ghi chép thiệt hết muốn sống 😞 không dám làm bậy luôn
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Enjoyeveryday đã viết: 09:06, 20/11/22

E nhờ cha mẹ mà cũng thuộc dạng khá trong hàng thanh niên. Nhưng cũng ko ngẩng mặt với đời được mấy vì người ta cũng nói khen e sướng nhưng hàm ý gato nhiều lại có phần kích cho mình thể hiện là mình cũng làm ra tiền này nọ. Nhưng e kệ coi như ừ đúng là mình dựa vào bố mẹ thôi. Cũng vui mà thỉnh thoảng cũng hơi buồn
Không có gì là tự nhiên có. Do phước đức của anh tạo ra từ nhiều kiếp, không phải anh cướp được.
Chúc mừng anh.
Sư phụ em từng cho em xem số có hết những gì ai làm gì đều được ghi chép lại không có gì anh đang nhận được là tự nhiên có, nhiệm vụ anh là giữ gìn và giúp đỡ gia đình người thân anh trước sau đó nếu có thể giúp đỡ mọi người.
Em tội lỗi đầy người chuẩn bị trả nghiệp 😑 đáng sợ thiệt 🙏 anh mà xem quyển sổ ghi chép thiệt hết muốn sống 😞 không dám làm bậy luôn
A cũng đang hưởng lợi từ việc như câu nói thánh nhân đãi kẻ khù khờ và a cũng hiểu có những mặt khác của nó. Vùng nhà a nó ko lớn lắm và ko phải kiểu nhà nào biết nhà đó. Đó là vấn đề khác nữa a cũng đang phải suy ngẫm và cẩn thận giữ gìn
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

thanhthanh2013 đã viết: 09:14, 20/11/22
Chúc mừng anh.
Sư phụ em từng cho em xem số có hết những gì ai làm gì đều được ghi chép lại không có gì anh đang nhận được là tự nhiên có, nhiệm vụ anh là giữ gìn và giúp đỡ gia đình người thân anh trước sau đó nếu có thể giúp đỡ mọi người.
A cũng đang hưởng lợi từ việc như câu nói thánh nhân đãi kẻ khù khờ và a cũng hiểu có những mặt khác của nó. Vùng nhà a nó ko lớn lắm và ko phải kiểu nhà nào biết nhà đó. Đó là vấn đề khác nữa a cũng đang phải suy ngẫm và cẩn thận giữ gìn
Em không biết nữa, em đang tu( chưa cạo đầu, tại em còn phải nuôi cha mẹ, nếu nuôi xong cha mẹ không chồng con em sẽ cạo đầu chính thức tu hành)
Em được sư phụ dẫn đi chơi nhiều cõi lắm, anh tin không tin cũng không phải chuyện của em.
Đời vô thường, đừng suy nghĩ nhiều. Cái mình đang có nếu không phải từ cướp bóc hay lừa gạt thì của mình.
Họ cha mẹ anh trả ơn cho anh đó gọi là quả báo tốt ( anh nhận mặc kệ miệng đời) cố gắng giữ gìn phát triển, nuôi dạy con và bảo vệ gia đình mình thật tốt là nhân quả tốt đủ đầy rồi.
Còn sau này có thêm gì cứ cố gắng làm trời không phụ lòng người đừng suy nghĩ nhiều quá.
Em chúc anh ngày mới vui vẻ ạ
Được cảm ơn bởi: Vịt Béo
Đầu trang

tthung282
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tthung282 »

Em mới đọc một loạt hơn 100 pic thấy rất hay ạ :D. Cảm ơn anh dung1 nhiều. Hiện em đang tìm hiểu về cách luận đường hướng sự nghiệp. Theo em hiểu thì là Âm Dương, TPVT mà đi với nhiều sát tinh thì hợp chính trị, lãnh đạo. Đi với bộ cách như lộc mã giao trì hay Vũ Khúc + thông minh, có lộc thì kinh doanh buôn bán. Thiên cơ thiên đồng mà nhiều văn tinh thì đi làm chuyên môn... cơ mà để luận sâu trong một lá số không lý tưởng thì em k làm được.

Lá số của em là 1 kiểu như vậy. Rất mong dịp cuối năm được anh dung1 và mọi người hữu duyên chỉ bảo và xem cho đường sự nghiệp và sức bật của lá số ạ. Em cũng máu làm giàu nhưng hiện mông lung quá.
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (9).jpg
Group FB Tử Vi Việt Nam.png (9).jpg (132.53 KiB) Đã xem 355 lần

Chúc mừng anh.
Sư phụ em từng cho em xem số có hết những gì ai làm gì đều được ghi chép lại không có gì anh đang nhận được là tự nhiên có, nhiệm vụ anh là giữ gìn và bảo vệ giúp đỡ ai được thì giúp
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

tthung282 đã viết: 21:32, 20/01/23 Em mới đọc một loạt hơn 100 pic thấy rất hay ạ :D. Cảm ơn anh dung1 nhiều. Hiện em đang tìm hiểu về cách luận đường hướng sự nghiệp. Theo em hiểu thì là Âm Dương, TPVT mà đi với nhiều sát tinh thì hợp chính trị, lãnh đạo. Đi với bộ cách như lộc mã giao trì hay Vũ Khúc + thông minh, có lộc thì kinh doanh buôn bán. Thiên cơ thiên đồng mà nhiều văn tinh thì đi làm chuyên môn... cơ mà để luận sâu trong một lá số không lý tưởng thì em k làm được.

Lá số của em là 1 kiểu như vậy. Rất mong dịp cuối năm được anh dung1 và mọi người hữu duyên chỉ bảo và xem cho đường sự nghiệp và sức bật của lá số ạ. Em cũng máu làm giàu nhưng hiện mông lung quá.Group FB Tử Vi Việt Nam.png (1).jpg
Chúc mừng anh.
Em có thể đầu tư cung quan lộc được vì tử phá hội hình quyền. Về tài lộc thì cung tài không khả quan lắm nhưng mệnh giáp song lộc. Một lá số tốt cơ bản là đa cát tinh điểm sát tinh. Đại vận 32 - 41 em sẽ khá lên. 42 -51 tốt. 52- 61 vận mã khốc khách.Cơ bản A thấy mệnh em gắn liền với hóa kị, thân lại có đà la thì thâm trầm rễ làm chính trị. Đừng tham tài lộc quá vì cung tài thiên không kiếp sát. Tham thì kiếp sát nó phá mình ngay.
Được cảm ơn bởi: tthung282, balukem
Đầu trang

tthung282
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tthung282 »

Em nhớ từng đọc bảo xương khúc hội mệnh thì mơ mộng (thiếu thực tế) không hợp làm chính trị, phải hội nhiều sát tinh. Em thì cũng mơ mộng thật + thêm tử phá k có tả hữu, tướng quân, thiên phủ phụ trợ gì cả => vua thiếu bề tôi k nên cơm cháo gì :( Thành ra em mới phân vân.

Tuy nhiên em có một ý nghĩ khác là:
- Xét tử vi là vua => có thể là 1 lãnh đạo/quản lý gì đó (do không có đủ bộ cách nên có thể là ở mức nhỏ).
- Xét phá quân theo hướng chủ về phá bỏ xây mới (một số nguồn hiểu là sáng tạo) => lĩnh vực sáng tạo, thiết kế ...

Thì là phù hợp với một ngành nghề ở cấp quản lý hoặc tự quản 1 đội nhóm nhỏ về sáng tạo, thiết kế

Điều này em chưa đủ khả năng để tự kiểm chứng cách suy luận. Anh thấy sao ạ?

Cơ mà anh cho em hỏi là Hóa kỵ ở cung giáp mà tác động mạnh tới mệnh thế ạ?
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Mệnh vũ quyền đến đại vận tử vi tự sẽ gặp. Tuần liên cung nên lộc kị đưa xuống mệnh. Minh quyền ám khoa. Cung ách âm kiếp cho thấy em là người âm trầm có thủ đoạn nên hợp chính trị. Với 2 vânh 32 - 51 có triệt xung lưu mệnh nên phá tuần bớt làm mệnh mạnh hơn.
Đầu trang

thejackichan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thejackichan »

Topic thú vị ghê ạ, cho em xin thả ké lá số, không muốn giàu, nhưng mà chắc cũng cần tí tiền để theo đuổi đam mê, không biết có được vài tỏi để an tâm nghiên cứu không hay tu tiên không 😳😶‍🌫️🙏

Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”