Điền trạch VCD => Ở thuê suốt đời ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngocxxu
Chính thức
Chính thức

Điền trạch VCD => Ở thuê suốt đời ?

Gửi bài gửi bởi ngocxxu »

Em xin chào cả nhà.
Tình cờ em thấy cung Điền rất xấu.
Có phải sau này em không thể tích góp mua được BDS phải không ạ. Vì không dính vô tranh chấp thì cũng dính quy hoạch,…và nhiều vấn đề khác khiến cả đời em không sở hữu được ạ… :(

Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Điền trạch VCD => Ở thuê suốt đời ?

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

ngocxxu đã viết: 10:06, 19/11/22 Em xin chào cả nhà.
Có phải sau này em không thể tích góp mua được BDS phải không ạ. Vì không dính vô tranh chấp thì cũng dính quy hoạch,…và nhiều vấn đề khác khiến cả đời em không sở hữu được ạ… :(

Hình ảnh

Bạn ngocxxu thân .
Cung điền của bạn đâu có xấu như bạn nghĩ , cung điền của bạn VCD thì thường không được thừa hưởng tổ nghiệp , phải tự tay gây dựng .
Điền VCD có Nhật , Nguyệt đồng cung ở Mùi xung chiếu thì cũng tốt , tuy không bằng Nhật , Nguyệt cùng sáng sủa xung hợp chiếu .
Có nhà cửa sang đẹp nhờ mả phát ( Mộ + Long Phượng ) , nên chú ý đến ngôi mộ tổ 5 đời ( theo phù hộ cho mình ) đất thường khô nóng , có sắc đỏ và có hình như thân cây dài nằm ngang và có dòng nước nhỏ chảy quanh mộ .
Chúc bạn may mắn và cuối tuần vui vẻ .
Được cảm ơn bởi: ngocxxu
Đầu trang

ngocxxu
Chính thức
Chính thức

Chân thành cảm ơn bác dunglanchin nhiều lắm ạ.
Kính chúc bác cuối tuần vui vẻ ạ.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

ngocxxu đã viết: 11:46, 19/11/22 Chân thành cảm ơn bác dunglanchin nhiều lắm ạ.
Kính chúc bác cuối tuần vui vẻ ạ.

Ngocjxxu thân , ok bạn .
Đầu trang

caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

Mình cũng Điền VCD cũng có vài sao như bạn. Có thể chia sẻ với bạn chút ít:
Điền VCD thì có nhà cửa đẹp muộn, khoảng ngoài 34 trở đi. Hay thay đổi nhà cửa, ở trọ (mình ở trọ khoảng 10 năm thời học đại học, cao học, đi làm), ở khách sạn (khoảng 8 năm)
Có các sao:
1. Âm Dương chiếu: Nhà cao cửa rộng, ở nơi cao hơn chút
2. Kinh Đà, Địa không: Trước nhà có bãi rác, hôi thối, dễ có người chết oan khốc gần nhà, đất cũng không được yên ổn long mạch
3. Thiên Đồng, Cơ cự: Gần đó là cái chợ hoặc hàng xóm xung quanh ồn ào, kinh doanh
4. Thiên Diêu: Nhà có mùi, dễ bị nứt, bị nước vào, treo tranh ảnh thiết bị khiêu dâm
5. Thái Tuế, hoa cái, Phá toái: nhà Đẹp, cao sang, hay tranh luận cãi cọ
6. Hình kỵ: hay tranh chấp
7. Khoa lộc quyền thì xung quanh nhà đều là cơ quan công quyền, buôn bán
Đầu trang

ngocxxu
Chính thức
Chính thức

caothanghp86 đã viết: 15:56, 22/11/22 Mình cũng Điền VCD cũng có vài sao như bạn. Có thể chia sẻ với bạn chút ít:
Điền VCD thì có nhà cửa đẹp muộn, khoảng ngoài 34 trở đi. Hay thay đổi nhà cửa, ở trọ (mình ở trọ khoảng 10 năm thời học đại học, cao học, đi làm), ở khách sạn (khoảng 8 năm)
Có các sao:
1. Âm Dương chiếu: Nhà cao cửa rộng, ở nơi cao hơn chút
2. Kinh Đà, Địa không: Trước nhà có bãi rác, hôi thối, dễ có người chết oan khốc gần nhà, đất cũng không được yên ổn long mạch
3. Thiên Đồng, Cơ cự: Gần đó là cái chợ hoặc hàng xóm xung quanh ồn ào, kinh doanh
4. Thiên Diêu: Nhà có mùi, dễ bị nứt, bị nước vào, treo tranh ảnh thiết bị khiêu dâm
5. Thái Tuế, hoa cái, Phá toái: nhà Đẹp, cao sang, hay tranh luận cãi cọ
6. Hình kỵ: hay tranh chấp
7. Khoa lộc quyền thì xung quanh nhà đều là cơ quan công quyền, buôn bán
Vâng cảm ơn thông tin của anh ạ.
Mạng phép cho em làm phiền anh xíu, không biết hiện tại anh đã sở hữu riêng cho mình 1 BDS riêng chưa ạ. Theo em được biết thì VCD hay bị trục trặt về giấy tờ đất đai lắm. :-S
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

Hình ảnh
số giàu nhé, còn nhà cửa thì về sau, hậu vận mới tốt, lớn, to đẹp.

còn lúc trẻ thì chuyện nhà cửa thì hơi ối dồi ơi :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
supachai749
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi supachai749 »

Tham gia khóa học bds đi bạn, cung điền mình thấy cũng được, hoa cái ô sin tôi tớ giúp việc, hãm mạnh tại cung nô bộc, toàn lường gạt.
Được cảm ơn bởi: Vịt Béo
Đầu trang

Meomeo68
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Meomeo68 »

dunglanchin đã viết: 11:18, 19/11/22

Bạn ngocxxu thân .
Cung điền của bạn đâu có xấu như bạn nghĩ , cung điền của bạn VCD thì thường không được thừa hưởng tổ nghiệp , phải tự tay gây dựng .
Điền VCD có Nhật , Nguyệt đồng cung ở Mùi xung chiếu thì cũng tốt , tuy không bằng Nhật , Nguyệt cùng sáng sủa xung hợp chiếu .
Có nhà cửa sang đẹp nhờ mả phát ( Mộ + Long Phượng ) , nên chú ý đến ngôi mộ tổ 5 đời ( theo phù hộ cho mình ) đất thường khô nóng , có sắc đỏ và có hình như thân cây dài nằm ngang và có dòng nước nhỏ chảy quanh mộ .
Chúc bạn may mắn và cuối tuần vui vẻ .
Thân chào bạn chủ top, cho mình hỏi ké chút nhé,
Thân chào bác Dunglanchin,
Kính nhờ bác xem hộ em cung Điền của em thế này thì e có thể tự mua nhà được ko ạ, hiện tại em vẫn đang ở chung nhà của bố mẹ em ạ, cảm ơn bác nhiều
Tập tin đính kèm
z3757017435520_f5d55846b3d0704c6039626412be5b42.jpg (85.91 KiB) Đã xem 527 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Cung điền này ko xấu .
Nhưng mà điền ko có nghĩa là nhà của mình , nó có phạm vi rộng hơn , là xung quanh nơi bạn ở , k nói lên 1 căn nhà , có khi nói lên tổng thể các căn nhà bạn đã ở trong đó co cả căn thuê , có cả căn bạn mua , hoặc dc cho , tính cách chủ nhà nơi bạn thuê , giá cả , hàng xóm , nơi thuê giải tỏa , hoặc ở ghép , trả góp . Thậm trí cả tâm linh nơi đất bạn sống ..v..v.. tất cả pha trộn vào với nhau , tạo thành cung điền trên lá số bạn nhìn thấy .
Nên nếu nói nhìn cung điền , mà suy ngay đc ra nhà bạn ở , thì hơi vội .
Khi chủ động xem hạn ngày kéo dài , bạn sẽ nhận ra nhập hạn điền trạch , có khi là nhà hàng xóm có người mới lên chơi , hoặc chuyển tới , 1 quán nước ven 1 khu đô thị , bà chủ quán nước có 1 cung điền rất đẹp ...v...v....
1 điều nữa , doanh nhân , diễn viên , ca sỹ , hay đi thuê nhà chạy show , tiền ko hề thiếu , xã hội giờ linh hoạt lắm bạn , họ cứ mua đi bán lại cho nhanh giàu , tạo su nghiệp , đứng tuổi nghỉ hưu , bắt đầu mua nhà nghỉ ngơi .
Sửa lần cuối bởi begauhn vào lúc 12:07, 23/11/22 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Vịt Béo, ngocxxu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”