Điền trạch VCD => Ở thuê suốt đời ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Meomeo68
Chính thức
Chính thức

Re: Điền trạch VCD => Ở thuê suốt đời ?

Gửi bài gửi bởi Meomeo68 »

dunglanchin đã viết: 16:01, 23/11/22
Meomeo68 đã viết: 08:48, 23/11/22
dunglanchin đã viết: 11:18, 19/11/22

Bạn ngocxxu thân .
Cung điền của bạn đâu có xấu như bạn nghĩ , cung điền của bạn VCD thì thường không được thừa hưởng tổ nghiệp , phải tự tay gây dựng .
Điền VCD có Nhật , Nguyệt đồng cung ở Mùi xung chiếu thì cũng tốt , tuy không bằng Nhật , Nguyệt cùng sáng sủa xung hợp chiếu .
Có nhà cửa sang đẹp nhờ mả phát ( Mộ + Long Phượng ) , nên chú ý đến ngôi mộ tổ 5 đời ( theo phù hộ cho mình ) đất thường khô nóng , có sắc đỏ và có hình như thân cây dài nằm ngang và có dòng nước nhỏ chảy quanh mộ .
Chúc bạn may mắn và cuối tuần vui vẻ .
Thân chào bạn chủ top, cho mình hỏi ké chút nhé,
Thân chào bác Dunglanchin,
Kính nhờ bác xem hộ em cung Điền của em thế này thì e có thể tự mua nhà được ko ạ, hiện tại em vẫn đang ở chung nhà của bố mẹ em ạ, cảm ơn bác nhiều

Bạn meomeo68 thân .
Cung điền của bạn có : Thái âm (M) thủ cung điền thì thường có lợi về điền trạch , lại có tam hóa thì càng thuận .
Tổ nghiệp để lại ít , phải tự tay gây dựng thì mới tốt và trở nên khá giả , về sau mua tậu được nhiều nhà đất .
Em cảm ơn bác nhiều,
Em có chút băn khoăn là cung Điền của e có Tuần thì Thái âm bị tối lại như vậy thì ko còn thuận lợi nữa, kb có đúng ko ạ? Mong bác giải đáp.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Meomeo68 đã viết: 19:21, 23/11/22
dunglanchin đã viết: 16:01, 23/11/22
Meomeo68 đã viết: 08:48, 23/11/22

Thân chào bạn chủ top, cho mình hỏi ké chút nhé,
Thân chào bác Dunglanchin,
Kính nhờ bác xem hộ em cung Điền của em thế này thì e có thể tự mua nhà được ko ạ, hiện tại em vẫn đang ở chung nhà của bố mẹ em ạ, cảm ơn bác nhiều

Bạn meomeo68 thân .
Cung điền của bạn có : Thái âm (M) thủ cung điền thì thường có lợi về điền trạch , lại có tam hóa thì càng thuận .
Tổ nghiệp để lại ít , phải tự tay gây dựng thì mới tốt và trở nên khá giả , về sau mua tậu được nhiều nhà đất .
Em cảm ơn bác nhiều,
Em có chút băn khoăn là cung Điền của e có Tuần thì Thái âm bị tối lại như vậy thì ko còn thuận lợi nữa, kb có đúng ko ạ? Mong bác giải đáp.

Bạn meomeo68 thân .
Bạn tuổi âm nữ thì Tuần không ảnh hưởng nhiều đến cung Điền trạch , cung Quan thì ảnh hưởng nhiều thì lại tốt cho quan lộc ( phản vi kỳ cách ) .
Được cảm ơn bởi: Meomeo68
Đầu trang

Meomeo68
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Meomeo68 »

Bạn meomeo68 thân .
Bạn tuổi âm nữ thì Tuần không ảnh hưởng nhiều đến cung Điền trạch , cung Quan thì ảnh hưởng nhiều thì lại tốt cho quan lộc ( phản vi kỳ cách ) .
[/quote]

Vâng, cảm ơn bác nhiều,
Chúc bác đầu tháng nhiều niềm vui và may mắn!
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Meomeo68 đã viết: 08:42, 24/11/22 Bạn meomeo68 thân .
Vâng, cảm ơn bác nhiều,
Chúc bác đầu tháng nhiều niềm vui và may mắn!
[/quote]

ok bạn .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”