Cách hóa giải cung Phu Thê xấu - ứng dụng thực tế .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Cách hóa giải cung Phu Thê xấu - ứng dụng thực tế .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Mình thấy rất nhiều bạn lo lắng về cung phu thê của mình khi rơi vào thế xấu , có người muộn lập gia đình , có người cưới chay , có người quan niệm nếu trước khi cưới trắc trở thì sau sẽ tốt . Có người thì xa xứ ..v..v... quan niệm đó có thực sự đúng hay ko ? Nếu đấy là nợ , tại sao ta cứ phải trốn tránh và lo sợ ?

Gặp nhau ở đời giữa hàng tỷ người , là cái duyên , đến đc với nhau là do cái phận , vợ chồng với nhau đều là duyên nợ mà thành , là duyên thì tốt , là nợ thì khổ sở , tất cả tốt xấu đều do những điều gây ra từ tiền kiếp mà có lẽ chúng ta ko biết đc .
Nhưng ko nhất thiết bạn ko tốt với phu thê ở đời trước , thì đời này bạn phải khổ , đúng , bạn gây ra thì phải trả , luật nhân quả ko trả ko đc , nhưng hãy trả theo cách chúng ta muốn . Cụ thể là gì ?

Trải nghiệm thực tế của mình , cũng lâu lắm rồi , ở nhà cũ , gia đình mình có hay qua lại nhà hàng xóm , 2 bác cũng lớn tuổi rồi , cuộc sống của các bác hạnh phúc , con cháu hòa thuận , ai cũng có gia đình và chu cấp cho cha mẹ già , ngày đó mình cũng đc xem lá số của họ , hồi đó cũng mới nghiên cứu tử vi , chủ yếu xem để trải nghiệm lá số có nói đc lên hiện tại hay ko , về nghĩ đi nghĩ lại , có thế chia ly , rồi sứt mẻ đủ cả , cũng có sang hỏi lại giờ sinh 2 bác mấy lần thì ko có sai , bác kể ngày xưa làm bên chi hội phụ nữ , bảo vệ quyền lợi phụ nữ , trẻ em , và hạnh phúc gia đình , bác kể ngày xưa ko phải có chuyện là có 113 gọi như bây giờ , đa số người dân tự quản , lập các hội nhóm , gia đình nào có chuyện thì sang bảo ban , có cả thi đua , động viên các thứ . Ai muốn gia nhập cũng đc ..v..v... bây giờ xã hội cũng có những ban ngành như thế nhưng mọi thứ đầy đủ hơn xưa .

Họ cũng thường xuyên gặp cảnh vợ chồng cãi nhau , giúp nhiều người hàn gắn mối quan hệ , vậy là cái xấu phu thê của 2 bác ứng vào đó ? Vì xem hạn ngày thường xuyên , có thể nhận ra 1 cung ko nhất thiết là của mình , có thể chỉ là hoàn cảnh liên quan tới mình .
Còn xét theo nhân quả , thì nếu đời trước họ làm xấu ở phu thê , họ k tốt , thì rõ ràng việc họ đã làm , đã giúp bảo vệ hạnh phúc bao gia đình , cũng đc xem là lấy công chuộc tội trả nợ nhân quả rồi . Đâu nhất thiết ế hay sinh ly mới là trả .

Rõ ràng cách họ làm là lấy phúc cải số , chứ đâu có trốn tránh , ngày nay nếu có chuyên môn , xin làm bác sỹ tâm lý , làm luật sư bảo vệ quyền lợi phụ nữ và trẻ em , ko thì đủ 18 tuổi đăng ký vào hội phụ nữ , cũng chẳng cần chuyên môn gì nhiều , làm tất cả nhưng gì bảo vệ hạnh phúc gia đình là đc , các ban ngành này cũng đc trợ cấp của nhà nước , nên vừa giải đc cái xấu cũng vừa tạo ra thu nhập , chỉ cần cái phúc bạn tạo ra đủ lớn , thì mọi cái xấu ở phu thê sẽ đc hỏa giải , phật pháp , nhân quả là gốc rễ của người Việt bao đời , tử vi giúp ta xác định trc khó khăn ở đâu mà tìm sẵn cách giải hợp lý ở đó .

Công việc do chúng ta chọn , chúng ta xin , thường là như vậy , nhưng nên xem tử vi để biết mình nợ gì , rồi hẵng xin việc , vẫn là việc , vẫn có thu nhập , nhưng giải đc cái xấu của mình chả phải tốt hơn sao ? Ko tìm ra ? Ngại ? Cha mẹ phản đối ? , so với trắc trở hôn nhân thì chọn cái nào ? Hạnh phúc hay ko , chả phải vẫn do ta nắm giữ hay sao ?
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Vịt Béo, Baober, Quynhbong1001, công chúa mùa thu, HuongNguyen199, Phuong0205, tamchuongtrichcu
Đầu trang

Vịt Béo
Chính thức
Chính thức

Re: Cách hóa giải cung Phu Thê xấu - ứng dụng thực tế .

Gửi bài gửi bởi Vịt Béo »

:x :x cám ơn Bé Gấu
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Free Wind
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Free Wind »

Anh Gấu ơi cho em hỏi nhìn vào đâu trên lá số tử vi để biết mình nợ nghiệp gì để làm cv thích hợp để trả ạ. Em cx không biết em nên làm nghề gì ạ. E cx trăn trở bấy lâu rồi đến khi đọc bài viết của a em thấy như mình được khai sáng🤩
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Free Wind đã viết: 16:47, 23/11/22 Anh Gấu ơi cho em hỏi nhìn vào đâu trên lá số tử vi để biết mình nợ nghiệp gì để làm cv thích hợp để trả ạ. Em cx không biết em nên làm nghề gì ạ. E cx trăn trở bấy lâu rồi đến khi đọc bài viết của a em thấy như mình được khai sáng🤩
Tang hổ , thương sứ , tài thọ bạn nhé . Tử vi chỉ báo cung , nhưng ko ghi đc ẩn hiện , ẩn sao nào , mở sao nào , là do cá nhân mỗi người phấn đấu , tinh ý bản thân sẽ cảm nhận đc mình đã mở đc gì và ẩn đc gì , từ đó 1 lá số thật đc lập trình trong đầu mình , nó hơi khác với lá sô mình lấy trên máy , nó tỉ mỉ , biến hóa và chi tiết hơn nhiều , đặc biệt là hóa kỵ , nếu xem hạn ngày thường xuyên , hàng năm bạn nhập hạn ngày hóa kỵ nhiều lần , mà vẫn chế ngự dc từ bên trong , bên ngoài vẫn là 1 nụ cười , thì hóa kỵ lúc đo bị ẩn di thành năng lực , nghị lực thúc đẩy mọi việc , tiền đề sản sinh ra tứ hóa .
Công việc ai cũng có , nhưng 1 công đôi việc thì lái nó vào cung xấu , sao xấu , để vừa có thu nhập , mà cái xấu cũng qua đi , nếu việc đó lại tích phúc đc như bài viết , thì chính là thượng cách
Được cảm ơn bởi: hoavan004, Free Wind
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Qua lại, mình thấy cũng phải tu tâm,tích thiện. Không có cách nào sửa lá số của mình ngoài việc mình tích thiện. Còn vấn đề làm sao cho có hạnh phúc thì mình đọc sách cổ Trung Quốc có ghi vậy nè.
Chữ An trong tiếng Hán là hình mái nhà ở trên,chữ nữ ở dưới. Muốn nhà vững thì người phụ nữ phải vững vàng. Người phụ nữ cảm thấy bất An do không có một mái nhà.
Chữ Bắt đầu trong tiếng Hán gồm chữ Thuỷ( tượng trưng cho người nữ và cái miệng). Thực tế mọi việc trong nhà đều bắt nguồn từ cái miệng phụ nữ mà ra. Điều này tôi đã nghiệm từ hai người bạn đã lập gia đình. Cả hai đều bị người phụ nữ quay như chong chóng.
Chữ Hợp trong hoà hợp gồm hình cây lúa và phía sau là cái miệng. Vợ chồng muốn gắn bó trăm năm thì trước tiên phải đủ ăn,lời nói phải có chừng mực.
Tu thiện hay làm việc thiện trong tiếng Hán bao gồm chữ Dương nghĩa là điềm lành,phía sau là chữ ngôn,chữ ngôn trên là mái nhà,dưới là chữ nhất và sau cùng là cái miệng.
Nên sau này,mình hỏi thăm hai người bạn đều nói. Việc gì cũng do hai người phụ nữ,tạo ra áp lực với họ. Vậy có nên ngầm hiểu cách hoá giải phu thê xấu nên bắt đầu từ việc sửa lại cách nói chuyện hay không?
Được cảm ơn bởi: begauhn, Free Wind, Qinghe28, Quynhbong1001, Phuong0205, tamchuongtrichcu
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Hungnguyen30 đã viết: 12:11, 24/11/22 Qua lại, mình thấy cũng phải tu tâm,tích thiện. Không có cách nào sửa lá số của mình ngoài việc mình tích thiện. Còn vấn đề làm sao cho có hạnh phúc thì mình đọc sách cổ Trung Quốc có ghi vậy nè.
Chữ An trong tiếng Hán là hình mái nhà ở trên,chữ nữ ở dưới. Muốn nhà vững thì người phụ nữ phải vững vàng. Người phụ nữ cảm thấy bất An do không có một mái nhà.
Chữ Bắt đầu trong tiếng Hán gồm chữ Thuỷ( tượng trưng cho người nữ và cái miệng). Thực tế mọi việc trong nhà đều bắt nguồn từ cái miệng phụ nữ mà ra. Điều này tôi đã nghiệm từ hai người bạn đã lập gia đình. Cả hai đều bị người phụ nữ quay như chong chóng.
Chữ Hợp trong hoà hợp gồm hình cây lúa và phía sau là cái miệng. Vợ chồng muốn gắn bó trăm năm thì trước tiên phải đủ ăn,lời nói phải có chừng mực.
Tu thiện hay làm việc thiện trong tiếng Hán bao gồm chữ Dương nghĩa là điềm lành,phía sau là chữ ngôn,chữ ngôn trên là mái nhà,dưới là chữ nhất và sau cùng là cái miệng.
Nên sau này,mình hỏi thăm hai người bạn đều nói. Việc gì cũng do hai người phụ nữ,tạo ra áp lực với họ. Vậy có nên ngầm hiểu cách hoá giải phu thê xấu nên bắt đầu từ việc sửa lại cách nói chuyện hay không?
Quy luật nhân quả vốn là vậy , trăm sông đổ về 1 biển , dù phật giáo hay tử vi cũng đều cho chung 1 cách giải quyết đó là tu tâm hướng thiện . Con người vốn có đủ khả năng biến xấu thành tốt , tất cả ở nhận thức và hành động của mỗi người , ko có số phận hay hoàn cảnh nào cả , số phận hay hoàn cảnh sinh ra cũng đều từ báo ứng tiền kiếp của chính ta , chứ nó ko tự nhiên sinh ra , vì nó sinh từ ta , nên chỉ có ta mới hóa giải đc nó , cân nhắc việc làm ngay từ hôm nay , sẽ quyết định tương lai thế nào .
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Cảm ơn bạn begauhn vì bài viết . Mình có cung phu thê vô chính diệu , lại dính đào hoa hóa kỵ . Xin bạn cho mình vài lời khuyên để cải số !

Lá số của mình :
Hình ảnh
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 16:05, 24/11/22 Cảm ơn bạn begauhn vì bài viết . Mình có cung phu thê vô chính diệu , lại dính đào hoa hóa kỵ . Xin bạn cho mình vài lời khuyên để cải số !

Lá số của mình :
Hình ảnh
Bạn có định hướng nhưng khi hành động thường ko đc như mình mong muốn , ko phải do ko có tài năng mà do nhiều yếu tố khác , phu thê vốn là duyên trời định , mình ko thể thay đổi bắt họ phải tốt lên hay ép họ phải xấu đi đc , tốt là do duyên , ko tốt là do nợ , tuy nhiên Điền , Mẫu báo nợ , 2 vấn đề này hướng đến cố tật , hành động của bạn , bạn thử suy nghĩ xem nói về đất đai , chỗ ở , xung quanh nơi bạn sống , môi trường , hàng xóm , và cha mẹ , hoặc những người hơn tuổi bạn , có vấn đề gì cần lưu ý hay ko , nêu có thì bạn đoán xem bạn nên làm gì và giải thế nào ? .
Số phận là vậy , có khi giải quyết 1 vấn đề chả liên quan gì , nhưng lại giúp cứu đc những vấn đê đang quan tâm , có 1 cậu bé chơi ném hạt ở bãi đất từ nhỏ , vậy mà sau này nơi đó cây cối mọc lên tốt tươi , thành nơi cư ngụ bao loài , đi đâu cũng có người giúp .
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

begauhn đã viết: 16:36, 24/11/22
Cảm ơn bạn ! Về môi trường thì trước đây có một đạo sĩ khuyên mình nên đi xa tránh mảnh đất này ra vì gần nghĩa trang nên rất nặng âm khí . Một lần mẹ mình đi nhờ thầy sư đến cúng để hóa giải đất xấu nhưng thầy nói thầy cũng biết khu đất này và thầy không dám đến . Dù vậy nhưng xóm mình ở nhìn qua rất hữu tình . Có một con sông và gần một con đường lớn , cây cối tươi tốt ra hoa rất đẹp mắt .

Còn về phần bố mẹ mình . Họ đều đã rất lớn tuổi , bố mình 76t Mậu Tý , mẹ 73t Canh Dần . Mẹ mình là vợ hai và chỉ sinh được một mình mình vào năm bà 41t . Trên mình có 2 chị , 2 anh con của bà cả .

Mẹ mình chiều mình lắm , mình muốn mua thứ gì nếu trong khả năng thì bà mua cho ngay . Có lần mình ốm nên bà đi mua cho mình món bánh mình thích ăn mà bà không may bị tai nạn giao thông . May mà nhẹ nhàng không nguy hiểm đến tính mạng . Mình là con út nên ở nhà với bố mẹ , các anh chị đã ở riêng hết . Mình được bố mẹ chiều chuộng nhất nhà nên cũng muốn gần 2 cụ để đỡ đần khi đau ốm .
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 17:10, 24/11/22
begauhn đã viết: 16:36, 24/11/22
Cảm ơn bạn ! Về môi trường thì trước đây có một đạo sĩ khuyên mình nên đi xa tránh mảnh đất này ra vì gần nghĩa trang nên rất nặng âm khí . Một lần mẹ mình đi nhờ thầy sư đến cúng để hóa giải đất xấu nhưng thầy nói thầy cũng biết khu đất này và thầy không dám đến . Dù vậy nhưng xóm mình ở nhìn qua rất hữu tình . Có một con sông và gần một con đường lớn , cây cối tươi tốt ra hoa rất đẹp mắt .

Còn về phần bố mẹ mình . Họ đều đã rất lớn tuổi , bố mình 76t Mậu Tý , mẹ 73t Canh Dần . Mẹ mình là vợ hai và chỉ sinh được một mình mình vào năm bà 41t . Trên mình có 2 chị , 2 anh con của bà cả .

Mẹ mình chiều mình lắm , mình muốn mua thứ gì nếu trong khả năng thì bà mua cho ngay . Có lần mình ốm nên bà đi mua cho mình món bánh mình thích ăn mà bà không may bị tai nạn giao thông . May mà nhẹ nhàng không nguy hiểm đến tính mạng . Mình là con út nên ở nhà với bố mẹ , các anh chị đã ở riêng hết . Mình được bố mẹ chiều chuộng nhất nhà nên cũng muốn gần 2 cụ để đỡ đần khi đau ốm .
Vậy nên đi xa như lời đạo sĩ kia nói xem sao , tránh cái xấu ở điền cũng tốt , 2 bác có khi lại khỏe ra , vì điền và phụ mẫu mình thấy báo có chút vấn đề đấy , có thể 2 vấn đề này có sự liên quan , bất hòa cũng là vấn đề , ốm đau cũng là vấn đề , âm khí hay tâm linh phong thủy ảnh hưởng sức khỏe cũng là vấn đề , cụ thể là vấn đề gì ở điền và mẫu thì bạn cân nhắc nhé !
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”