Thiên Đồng - Cự Môn và góc nhìn Đắc Hãm

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ngango.muoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thiên Đồng - Cự Môn và góc nhìn Đắc Hãm

Gửi bài gửi bởi ngango.muoi »

begauhn đã viết: 08:10, 07/11/22 Cung mệnh chỉ là trải nghiệm luc còn trẻ , tốt hay xấu ko quan trọng , mình ko sa ngã là đc , trải qua nhiều cái khó mới trưởng thành . Tuổi trẻ thời gian sửa chữa , rèn luyện còn dài
Cung thân là trải nghiệm khi trưởng thành , mọi việc đúng sai bản thân đều phải trả giá chứ ko bé nhỏ gì nữa , giống luật pháp đủ tuổi để xử vậy , và nó bao gồm cả sức khỏe thể chất

Tính cách từ 2 cung Mệnh Thân là tính cách ảo , kể cả vinh hoa phú quý hay nghèo khổ bất hạnh ở đây , tất cả chỉ là hoàn cảnh , hoàn cảnh vốn ko quyết định việc ta là ai , định hướng ở cung Tuổi , mới là yếu tố then chốt .
Thân tốt , giàu có , ta định hướng bán rau , thì ta là chủ hàng rau ở quê . Nhưng cung Tuổi sẽ vẽ lên hoài bão , chiến lược của riêng mình , ta ko muốn bán rau , ta muốn mở nhà hàng , và nó sẽ ứng là chủ nhà hàng . Đó là sự khác biệt rất lớn .
Thân nghèo khổ , mất tiền , thua lỗ , ta chăn lợn thua lỗ cả bầy , hay chủ 1 chuỗi nhà hàng và phát triển chậm 1 vài chi nhanh , tất cả là do cung tuổi , hoàn cảnh mệnh thân vẫn vậy , nhưng kết quả thì hoàn toán khác ,

Cuốn theo Mệnh Thân quá nhiều , là cái sai rất lớn khi luận đoán tử vi .
mấy người xem lá số mình phán là k bỏ ck được đâu, có 2 con. trong khi ý muốn của mình là k muốn sinh con, muốn sống bình thường để học hỏi trải nghiệm đến khi chết thôi. bạn nói cung tuổi. mình ngó thấy cung tuổi mùi của mình có hoa cái, đọc Hoa cái thấy tu dưỡng gì ấy ạ. đúng là nói hoài bão luôn ấy ạ
Đầu trang

HVK
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HVK »

Mình có Cự Môn tại mệnh, không rõ có đắc hãm không.
Nhờ các mọi người xem và cho một vài luận giải. Cám ơn rất nhiều.
Tập tin đính kèm
7399879F-3EB9-4203-ACE0-1CC77850DA8A.jpeg (297.52 KiB) Đã xem 457 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

HVK đã viết: 08:40, 26/11/22 Mình có Cự Môn tại mệnh, không rõ có đắc hãm không.
Hiện tại bạn dùng cung Thìn , Dậu , Tị bạn nhé .
Cung Thìn hoàn cảnh sống và bản thân vật lý .
Cung Dậu tư duy , cân nhắc , suy nghĩ , hoài bão , tư tưởng tinh thần .
Cunh Tị áp dụng , thực hành cái nghĩ ra hành động , lặp đi lặp lại thành thói quen .
Mình đánh giá rất cao người cung Tật có Ấn , về khía cạnh hành động có tính toán chứ ko bị động nằm im buông xuôi . Bộ lý thuyết và thực hành khá đẹp , tuy nhiên con Hổ ở đó phải xét bạn đã tu đắc con Hổ chưa , nếu chưa thì sẽ có 1 số ảnh hưởng cản trở trong tính toán và hành động do Tang môn tác họa .
Cự môn ở mệnh giờ chỉ nhập hạn mới dùng đến , ảnh hưởng chiếu chỉ có tác dụng khi bạn chưa đưa nó về quá khứ trước 30+ . Nếu trc 30+ cung tinh thần của bạn đưa nó về thế sao ẩn , thì hiện tại nó là quá khứ của bạn , dù nhập hạn cũng phải ngoan ngoãn mà nghe theo bạn chứ khó mà tác họa đc .
Đầu trang

HVK
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HVK »

Cám ơn bác @Begauhn. Bác nói thêm một chút về con Hổ được ko ạ, mình ko được rõ ý, sao để phân biệt được đắc hay chưa. Có một vấn đề nữa cũng muốn bạn luận giải về tình cảm, hiện gia đình bên bờ vực ly hôn, cảm thấy ko thể cứu vãn!
Được cảm ơn bởi: ngango.muoi
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

HVK đã viết: 20:47, 28/11/22 Cám ơn bác @Begauhn. Bác nói thêm một chút về con Hổ được ko ạ, mình ko được rõ ý, sao để phân biệt được đắc hay chưa. Có một vấn đề nữa cũng muốn bạn luận giải về tình cảm, hiện gia đình bên bờ vực ly hôn, cảm thấy ko thể cứu vãn!
Khi nào bạn check hạn ngày , hạn tháng , năm , vào cung có Tang môn , mà thấy nó vô lực , hoặc quyền kiểm soát vấn đề nằm ở mình , chứ ko bị ép buộc , tai nạn , hay ngoại cảnh chi phối , ấy là lúc Tang môn bị diệt , hay nói cách khác là bạch hổ đã đc thuần và đang kích hoạt linh lực tứ linh .
Vấn đề của bạn có vẻ căng thẳng quá thì ib cho mình để dành thời gian nghiên cứu và luận giải chuyên sâu , hy vọng tìm ra cách giải quyết , nếu vấn đề nhẹ nhàng trong tầm kiểm soát thì thôi !
Được cảm ơn bởi: hoavan004, ngango.muoi
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

HVK đã viết: 08:40, 26/11/22 Mình có Cự Môn tại mệnh, không rõ có đắc hãm không.
1. Bạn đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao không, có học trường chuyên lớp chọn gì ko?

2. Bạn tầm tuổi này chắc có vợ và 2 con rồi?

3. Giai đoạn 23 tuổi tới 32 tuổi chắc là bạn gặp nhiều khó khăn, trắc trở, thị phi, trì trệ, thăng trầm? Từ 33 tuổi tới giờ cũng ko thuận lợi lắm , tuy có quý nhân hỗ trợ nhưng vợ chồng giai đoạn 33-42 tuổi cũng hay mâu thuẫn?
Được cảm ơn bởi: HVK
Đầu trang

HVK
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HVK »

Thanks hysshu, thông tin của mình như sau:
1. Mình làm nghề kiến trúc. Trình độ đại học, quá trình học tập h nhìn lại cũng khá nhàn. Hồi bé cũng đi thi thố này nọ nhưng ko được giải gì.
2. Mình 1 vợ (1982) và 2 bé gái (2010 và 2014)
3. Thăng trầm thì mình nhiều, nhưng cũng vui vẻ không quá lấy làm ức chế. Từ 2017 đến h mình khá ổn định. Chuyện vợ chồng thì đến h cũng xác định là ko hàn gắn dc.
Có gì bạn cho thêm nhận xét.
Cám ơn nhiều!
Đầu trang

ngango.muoi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ngango.muoi »

HVK đã viết: 12:51, 29/11/22 Thanks hysshu, thông tin của mình như sau:
1. Mình làm nghề kiến trúc. Trình độ đại học, quá trình học tập h nhìn lại cũng khá nhàn. Hồi bé cũng đi thi thố này nọ nhưng ko được giải gì.
2. Mình 1 vợ (1982) và 2 bé gái (2010 và 2014)
3. Thăng trầm thì mình nhiều, nhưng cũng vui vẻ không quá lấy làm ức chế. Từ 2017 đến h mình khá ổn định. Chuyện vợ chồng thì đến h cũng xác định là ko hàn gắn dc.
Có gì bạn cho thêm nhận xét.
Cám ơn nhiều!
sao anh nghe tả e cũng tưởng tả e, chỉ mỗi đoạn e chưa có con thôi ạ
Được cảm ơn bởi: HVK
Đầu trang

einein
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi einein »

Xin chào mọi người trong group và chủ topic
Lá số con có cả Cự Đồng đều hãm, con thì hồi đi học hay bị các bạn xa lánh và nói xấu vì không nữ tính và hơi "dị", con vẫn có bạn thân nhưng ít, dù con là người giao tiếp được nhưng lại ngại giao tiếp vô cùng. Bản thân con cũng khá tự ti, bạn bè nghĩ tính con đơn giản hay làm trò cười nhưng thực ra con khá nhạy cảm và nghĩ nhiều. Con không phải là người học tử vi, chỉ biết chun chút qua bài đọc nhưng đây là những gì con rút ra từ bản thân đối chiếu với lá số.
Không biết các thầy còn thấy gì nữa trong lá số của con không ạ ?

Hình ảnh
Đầu trang

Csy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Csy »

Mình có thiên đồng và cự môn hãm luôn.
Nghe đâu cự môn hãm cung điền là phá sản đất đai, mình đang bước vào thời kỳ đầu của đại vận thiên đồng hãm nữa, mình lo quá.
Mong cao nhân chỉ giáo
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”