Nhà Toán học giải thưởng Wolf mệnh VCD thọ 105 tuổi ( cha cũng là nhà toán học)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhà Toán học giải thưởng Wolf mệnh VCD thọ 105 tuổi ( cha cũng là nhà toán học)

Gửi bài gửi bởi Tôn Ngộ Không !!! »

thanhthanh2013 đã viết: 12:40, 06/12/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 12:32, 06/12/22
thanhthanh2013 đã viết: 12:21, 06/12/22
Dạo này trào lưu giống Triệu Mặc Ngọc nhiều quá.( suốt ngày chửi người yêu cũ xong yêu thằng mới rồi mấy hôm lại chửi ) mình thỉnh thoảng tham gia khuyên bảo tý cũng bị ăn chửi. To mồm bảo vệ lẽ phải với ko ích kỷ xong đến lúc ng ta hỏi lại kêu tôi ko quan tâm là lành :))
Bạn biết vì sao không quan tâm mặc dù tôi có tham khảo tiểu sử không

Ngta học số 15 năm, trình độ thạc sĩ nước ngoài

Mình là cái gì mà đòi luận, đòi nhận xét người ta

Muốn đấu phải đấu với người cùng hạng cân chứ
Tôi tưởng ông sẽ bênh chị ý chứ hóa ra ông ko định bênh mà là ko muốn nói xấu à?
Là giữ im lặng, coi như mình không biết gì, không tham gia

Muốn đấu với ai phải lựa Hạng cân chứ :D
Đầu trang

thanhthanh2013
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nhà Toán học giải thưởng Wolf mệnh VCD thọ 105 tuổi ( cha cũng là nhà toán học)

Gửi bài gửi bởi thanhthanh2013 »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 12:44, 06/12/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 12:32, 06/12/22

Bạn biết vì sao không quan tâm mặc dù tôi có tham khảo tiểu sử không

Ngta học số 15 năm, trình độ thạc sĩ nước ngoài

Mình là cái gì mà đòi luận, đòi nhận xét người ta

Muốn đấu phải đấu với người cùng hạng cân chứ
Tôi tưởng ông sẽ bênh chị ý chứ hóa ra ông ko định bênh mà là ko muốn nói xấu à?
Là giữ im lặng, coi như mình không biết gì, không tham gia

Muốn đấu với ai phải lựa Hạng cân chứ :D
Ko tham gia đội cổ vũ à? Người ta đấu chứ ông có đấu đâu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 12:08, 06/12/22
hysshu đã viết: 11:50, 06/12/22
Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 18:19, 06/06/22
Tôn Ngộ Không có 2 lá số: LS mệnh Tử Vi cư Ngọ; LS mệnh VCD Nhật Nguyệt tịnh minh. LS VCD tựa tựa LS nhà toán học ( cũng tuổi Giáp); 2 lá số của em thì gặp vận Phá quân và điền trạch Tuần lẫn Triệt đồng cung nên chưa bứt phá được.
Em chỉ có lá giờ ngọ thôi anh

Còn giờ kia được môn phái “khịt khịt” ngửi text cùng vài bạn ngửi ngửi chứ không luận số

Dùng mũi thay cho đầu óc
LS em giờ Ngọ mệnh Tử Vi theo tứ trụ thì ko có quan tinh. Nhà toán học mệnh VCD 105 tuổi nhìn theo bát tự cũng ko có quan tinh. Quan tinh tàng ẩn trong chi năm. LS: lasotutru/1/BYM74197.jpg
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

hysshu đã viết: 13:33, 06/12/22

Tôn Ngộ Không có 2 lá số: LS mệnh Tử Vi cư Ngọ; LS mệnh VCD Nhật Nguyệt tịnh minh. LS VCD tựa tựa LS nhà toán học ( cũng tuổi Giáp); 2 lá số của em thì gặp vận Phá quân và điền trạch Tuần lẫn Triệt đồng cung nên chưa bứt phá được.

Còn giờ kia được môn phái “khịt khịt” ngửi text cùng vài bạn ngửi ngửi chứ không luận số

Dùng mũi thay cho đầu óc
LS em giờ Ngọ mệnh Tử Vi theo tứ trụ thì ko có quan tinh. Nhà toán học mệnh VCD 105 tuổi nhìn theo bát tự cũng ko có quan tinh. Quan tinh tàng ẩn trong chi năm. LS: lasotutru/1/BYM74197.jpg
Ông này dụng quan tinh

Lá em ấn quá vượng, không dụng được thực thương mà cũng không có quan tinh

Mệnh em nếu xét theo đường công danh quan chức thì rất xấu

Dụng tài nên chỉ hợp kinh thương thôi >:D<
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 13:44, 06/12/22

Dùng mũi thay cho đầu óc
Ông này dụng quan tinh

Lá em ấn quá vượng, không dụng được thực thương mà cũng không có quan tinh

Mệnh em nếu xét theo đường công danh quan chức thì rất xấu

Dụng tài nên chỉ hợp kinh thương thôi >:D<
Em nhầm, lá ông toán học dụng thần là thổ, quan tinh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoavan004 đã viết: 20:47, 27/04/19
Theo nguồn tuvicohoc.org: Ý Nghĩa Thái Tuế Ở Cung Nô Bộc

Ra ngoài có nhiều tham vọng, ưa thích chơi với người có chức cao quyền rộng, hay kén chọn bạn bè. Người làm nghề nhà giáo có cách này, nếu có nhiều sao tốt, thì học trò của mình sau này công danh rực rỡ, làm nổi tiếng cho thầy.

Nhà toán học 105 tuổi này : lasotuvi/2008/SCRYFOTN.jpg cung Nô cũng thuộc tam hợp thái tuế. Ông này có nhiều học trò , nghiên cứu sinh xuất sắc, nổi tiếng, có vài học trò của ông này được giải Fields:

Ông có nhiều học trò là những nhà toán học nổi tiếng như các giáo sư JP.Serre (huy chương Fields 1954 và giải Abel 2003), René Thom (huy chương Fields 1958), vv. và “xêmina Cartan” (khoảng từ 1948 đến 1964) ở Ecole normale supérieure được coi là một đóng góp rất quan trọng cho nền toán học. Đã có nhiều nhà toán học nói và viết về những công trình của ông. Tôi không thuộc ngành chuyên môn của ông, nên không thể “múa rìu qua mắt thợ”.

( nguồn: http://vietsciences.free.fr)

Em có ý kiến gì về lá số này ( ông này có nhiều giải thưởng : giải Wolf toán học 1980,,,,)

Bổ sung:

Giải thưởng Wolf là một giải thưởng quốc tế được trao trong phần lớn trong các năm từ 1978 dành cho các nhà khoa học và nghệ sĩ còn sống vì "những thành tựu trong sự quan tâm của nhân loại và mối quan hệ thân mật của con người... không kể quốc tịch, chủng tộc, màu da, tôn giáo, giới tính hay quan điểm chính trị."

Uy tín

Giải Wolf trong Vật lý và Hóa học được cho là các giải thưởng có uy tín nhất trong các lĩnh vực đó chỉ sau Giải Nobel.[1][2][3] Trên thực tế, Giải thưởng trong lĩnh vực Vật lý gần như được coi là dấu hiệu để xác định chủ nhân tương lai của Giải Nobel: trong 26 người được trao giải từ 1978 đến 2010, có đến 14 người tiếp tục được trao giải Nobel, 5 người trong số đó được trao vào năm tiếp theo.[2]

Trong lĩnh vực Y học, giải thưởng Wolf được cho là có uy tín thứ ba, sau Giải Nobel và Giải Lasker. Cho đến khi Giải Abel được thiết lập, Giải Wolf được cho là gần như tương đương với "Giải Nobel trong Toán học", từ khi mà Huy chương Fields danh giá chỉ được trao bốn năm một lần cho các nhà toán học dưới 40 tuổi. Giải Wolf trong Nông nghiệp được cho là tương đương với "Giải Nobel trong Nông nghiệp".[4]
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Tôn Ngộ Không !!!
Lục đẳng
Lục đẳng

Dùng mũi thay cho đầu óc
Anh Hyshu xem năm nay em có phải mổ không

Mai đi khám bác sĩ, nghi phải mổ thật
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

hysshu đã viết: 13:52, 06/12/22
Lá số chuẩn đó anh Hysshu, có phải anh học chuyên Toán và có người nào ăn hiếp anh ^^
Cứ nói với em, em sẽ cuốn bay bọn chúng luôn ^^
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Tôn Ngộ Không !!! đã viết: 14:13, 06/12/22

Dùng mũi thay cho đầu óc
Anh Hyshu xem năm nay em có phải mổ không

Mai đi khám bác sĩ, nghi phải mổ thật
Nói chung cứ theo lời bác sỹ giỏi.

LS nhà toán học có thể cô khắc, hình kỵ, cái đó cũng ưu điểm nếu chuyên tâm vào nghiên cứu. Dù sao lá số nhà toán học cũng đẹp nhưng rất rực rỡ thì ko phải, có thể bát tự rất đẹp.
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 21:25, 06/12/22 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Đêm nay Bồ- Thụy Sĩ lúc 2h, trận này cũng hay.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”