Mong mọi người bớt chút thời gian xem giúp Vợ Chồng cháu ạ . Vợ Chồng em vừa mất con đầu lòng ( do thai lưu ) .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mong mọi người bớt chút thời gian xem giúp Vợ Chồng cháu ạ . Vợ Chồng em vừa mất con đầu lòng ( do thai lưu ) .

Gửi bài gửi bởi chienapple »

CHUONGZKHUE đã viết: 19:53, 31/12/22 Thai lưu là bào thai chết trong bụng mẹ . Mới 1 tháng thì chẳng có linh hồn đâu . Chẳng có liên quan gì đến sức khõe của người mẹ .
Theo tôi thì cứ tự nhiên thôi .
Dạ bào thai của vk ck cháu được 10 tuần ạ . Có gì vk ck cháu chưa và ko hiểu mong vác chỉ giúp vk ck cháu ạ . Cháu thì cũng đơn giản nhưng lại cứ thương vk thig mất con vk cháu cũng buồn nhiều ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mong mọi người bớt chút thời gian xem giúp Vợ Chồng cháu ạ . Vợ Chồng em vừa mất con đầu lòng ( do thai lưu ) .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

CHUONGZKHUE đã viết: 19:53, 31/12/22 Thai lưu là bào thai chết trong bụng mẹ . Mới 1 tháng thì chẳng có linh hồn đâu . Chẳng có liên quan gì đến sức khõe của người mẹ .
Theo tôi thì cứ tự nhiên thôi .
Nhiều người có quan niệm như bạn , ngay cả mẹ mình cũng nói như bạn , nhưng mình ko bao giờ đồng ý với mẹ mình về điều đó .
Ko phải do tư duy cá nhân , mà do mình thấy , mẹ mình cũng nói trc kia thai lưu 1 người trc mình và mẹ mình bỏ , chỉ đc mấy tuần , nhưng do cơ duyên và tu luyện hàng chục năm , mình gặp và nói chuyện với người đó rất nhiều , họ ko là gì sao ? Với mình thì họ là anh trai , có lẽ bản thân mình hiểu , nếu nói ra để người khác hiểu thật là quá sa sỉ , mình ko làm đc , nhưng quan niệm của bạn là ko hoàn toàn đúng , đến 1 lúc nào đó , bạn sẽ hiểu điều mình nói , bạn nghĩ mình mê tín ?
Thực ra ko phải , mình thực tế hơn bạn nghĩ rất nhiều , đến mức mình ko tin vào nhưng cách cục tử vi ghi trong sách , trải qua mình mới tin , những ghì đc ghi chỉ là tham khảo , trong số đó có việc thai lưu , với mình đó là 1 sinh mạng , khi bạn tu đến 1 giai đoạn nhất định , bạn sẽ hiểu đó là 1 sinh mạng thật sự và đang lớn từng ngày dù ko ở cõi này , và thấy đau xót cho cả những người dưng nước lã .
Được cảm ơn bởi: chienapple
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Trong sách Huỳnh Đình Kinh, tồn tại cả nghìn năm đạo giáo có ghi. Khi vừa đậu thai thì đứa trẻ đã có linh hồn, cảm thụ được xung quanh. Đúng 10 tháng sau, trời đất quay cuồng thì đứa trẻ sẽ được sinh ra. Trong khoảng thời gian này, đứa trẻ sẽ hiểu và cảm nhận về tình thương như người này giúp đỡ đối xử tốt với người mẹ thì sau này đứa trẻ sinh ra sẽ tốt với người đó hơn người khác. Đứa trẻ chính là khoảng tâm lý ẩn của người mẹ,khi người mẹ trong thời kỳ mang thai mà ghét ai, sinh đứa trẻ ra, đứa trẻ cũng không ưa người đó.
Đây là kiến thức nghìn năm đạo giáo do Doãn Chí Bình chân nhân viết lại và lưu truyền.
Được cảm ơn bởi: chienapple
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hungnguyen30 đã viết: 23:27, 31/12/22 Trong sách Huỳnh Đình Kinh, tồn tại cả nghìn năm đạo giáo có ghi. Khi vừa đậu thai thì đứa trẻ đã có linh hồn, cảm thụ được xung quanh. Đúng 10 tháng sau, trời đất quay cuồng thì đứa trẻ sẽ được sinh ra. Trong khoảng thời gian này, đứa trẻ sẽ hiểu và cảm nhận về tình thương như người này giúp đỡ đối xử tốt với người mẹ thì sau này đứa trẻ sinh ra sẽ tốt với người đó hơn người khác. Đứa trẻ chính là khoảng tâm lý ẩn của người mẹ,khi người mẹ trong thời kỳ mang thai mà ghét ai, sinh đứa trẻ ra, đứa trẻ cũng không ưa người đó.
Đây là kiến thức nghìn năm đạo giáo do Doãn Chí Bình chân nhân viết lại và lưu truyền.
Vậy vk ck em có bầu cũng mong ngóng lắm , nhưng ko may bé lại bị thai lưu mặc dù vk ck em đã cố giữ bé .
Vì thai lưu nên phải hút vậy vk ck em có mắc tội phá thai ko ạ ?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Sảy thai hoặc thai lưu là việc bất khả kháng và là điều ngoài ý muốn. Hiện tượng sảy thai, thai lưu xảy ra rất cao. Trung bình khoảng 15%. Đấy là con số được nhận biết, trong khi đó có rất nhiều trường hợp không nhận biết là bị sảy, tính chung có thể lên đến 25%. Thế nên, đấy cũng là việc thường xảy ra và gần như trong đời người phụ nữ nào cũng bị.

Chuyện tâm linh thì không nên đề cập đến khi không được nhắc đến. Đấy cũng là một tín ngưỡng, là niềm tin, ta tin chứ chưa hẳn người khác cũng tin hoặc có cùng mức độ niềm tin và sự quan tâm.

Theo Tử Vi thì cung Tử cũng khá đẹp (Lương Lộc + Nhật Nguyệt tịnh minh), có Hỏa Tinh nếu đi với những sao xấu thì có thể gây bất lợi đến chuyện sinh đẻ như hiếm muộn hoặc sảy thai, v.v... (cung Tử này sáng sủa, nên chỉ là một chút tín hiệu gì đó thôi).

Vũ Khúc miếu địa thủ Mệnh thì rất tốt, chỉ có điều Vũ Khúc có chút tính cô + Quả Kỵ ... thế nên với nữ mệnh có chút bất lợi nào đó về mặt nhân duyên, và ở mặt khác thì có thể khí huyết không được tốt (Mệnh, Tật). Nó có thể gián tiếp ảnh hưởng đến chuyện chồng con (nhẹ thôi).

Cung Tật có Cự Hình Không Kiếp Hà Sát. Đại Vận 16-25 gặp nhiều sao ái tình, tình ái nở phơi phới, dễ có bầu bì (Đào Riêu Hỉ) và cũng dễ bị hỏng (Đào Riêu + Hỏa và hung sát tinh).

Vận 16-25 này dễ có thai. Lúc bầu bì và khi sinh nở nên để ý cẩn thận một chút là ok.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

chienapple đã viết: 01:56, 01/01/23
Hungnguyen30 đã viết: 23:27, 31/12/22 Trong sách Huỳnh Đình Kinh, tồn tại cả nghìn năm đạo giáo có ghi. Khi vừa đậu thai thì đứa trẻ đã có linh hồn, cảm thụ được xung quanh. Đúng 10 tháng sau, trời đất quay cuồng thì đứa trẻ sẽ được sinh ra. Trong khoảng thời gian này, đứa trẻ sẽ hiểu và cảm nhận về tình thương như người này giúp đỡ đối xử tốt với người mẹ thì sau này đứa trẻ sinh ra sẽ tốt với người đó hơn người khác. Đứa trẻ chính là khoảng tâm lý ẩn của người mẹ,khi người mẹ trong thời kỳ mang thai mà ghét ai, sinh đứa trẻ ra, đứa trẻ cũng không ưa người đó.
Vậy vk ck em có bầu cũng mong ngóng lắm , nhưng ko may bé lại bị thai lưu mặc dù vk ck em đã cố giữ bé .
Mình không biết có tội hay không do mình chỉ là một người thường, không phải là thần tiên mà có thể trả lời câu hỏi đó của bạn. Mình làm gì cũng suy nghỉ tận nhân lực mới tri thiên mệnh.
Bạn và vợ đã cố hết sức rồi, chứ đâu phải do bạn làm như vậy mà áy náy, từ lúc bạn đi viết bài đăng hỏi khắp nơi thì là lúc bạn cũng đã muốn gia đình và con mình được bình an. Đó là điều đáng quý, nếu mà bạn đã hết sức mà tự nhiên không được thì hãy chấp nhận xem như là việc không mong muốn.
Cố lên nha bạn.
Được cảm ơn bởi: begauhn, chienapple, LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

chienapple đã viết: 01:56, 01/01/23
Mình ko hiểu mấy từ ngữ chuyên môn của y tế , thai lưu là gì cũng ko nắm rõ , tuy nhiên , nếu đc chẩn đoán cái thai vẫn sống , thì bất cứ lý do gì can thiệp như nạo hút , cắt đứt sự sống đang tồn tại ngay thời điểm đó , đều là cái tội , dù lý do là gì .

Nhưng nếu bác sỹ chẫn đoán cái thai đã mất từ trước , ko còn sự sống , thì tác động hút ra sẽ không mang tội , tuy nhiên ko phải tự nhiên sinh ra biến cố , dù việc hút ở trường hợp này là ngoài ý muốn và ko mang tội , nhưng chắc chắn nợ cung , và cần tìm ra cung và giải quyết tận gốc của cái nợ đó , để sau này sinh đẻ thuận lợi , tránh trường hợp bị oán sau này .
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Long Đức đã viết: 06:20, 01/01/23 Sảy thai hoặc thai lưu là việc bất khả kháng và là điều ngoài ý muốn. Hiện tượng sảy thai, thai lưu xảy ra rất cao. Trung bình khoảng 15%. Đấy là con số được nhận biết, trong khi đó có rất nhiều trường hợp không nhận biết là bị sảy, tính chung có thể lên đến 25%. Thế nên, đấy cũng là việc thường xảy ra và gần như trong đời người phụ nữ nào cũng bị.

Chuyện tâm linh thì không nên đề cập đến khi không được nhắc đến. Đấy cũng là một tín ngưỡng, là niềm tin, ta tin chứ chưa hẳn người khác cũng tin hoặc có cùng mức độ niềm tin và sự quan tâm.

Theo Tử Vi thì cung Tử cũng khá đẹp (Lương Lộc + Nhật Nguyệt tịnh minh), có Hỏa Tinh nếu đi với những sao xấu thì có thể gây bất lợi đến chuyện sinh đẻ như hiếm muộn hoặc sảy thai, v.v... (cung Tử này sáng sủa, nên chỉ là một chút tín hiệu gì đó thôi).

Vũ Khúc miếu địa thủ Mệnh thì rất tốt, chỉ có điều Vũ Khúc có chút tính cô + Quả Kỵ ... thế nên với nữ mệnh có chút bất lợi nào đó về mặt nhân duyên, và ở mặt khác thì có thể khí huyết không được tốt (Mệnh, Tật). Nó có thể gián tiếp ảnh hưởng đến chuyện chồng con (nhẹ thôi).

Cung Tật có Cự Hình Không Kiếp Hà Sát. Đại Vận 16-25 gặp nhiều sao ái tình, tình ái nở phơi phới, dễ có bầu bì (Đào Riêu Hỉ) và cũng dễ bị hỏng (Đào Riêu + Hỏa và hung sát tinh).

Vận 16-25 này dễ có thai. Lúc bầu bì và khi sinh nở nên để ý cẩn thận một chút là ok.
Dạ vâng ạ , vk em đúng là kinh nguyệt ko đều , trứng cũng nhỏ . Nên từ lúc cưới đến khi có bầu cũng gần 1 năm . Nhưng ko may nên bị vậy cũng buồn . E cũng an ủi động viên vk nhiều ạ . Hi vọng năm 2023 2024 ok ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”