Con trai sanh ở nước ngoài, nhờ các bác xem hộ giờ nào mới in Lá số đúng?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
chaumeg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Con trai sanh ở nước ngoài, nhờ các bác xem hộ giờ nào mới in Lá số đúng?

Gửi bài gửi bởi chaumeg »

Xin chào các thành viên diễn đàn lý số.
Xin cho hỏi là nếu sanh ở Nước ngoài thi nên lấy lá số giờ nào à? Giờ đổi sang giờ VN hay là tìm giờ ở nơi sanh ra? hay là dùng cách khác các bác ạ?

Giờ sanh của con trai như sau:
Nam
Sanh dương lịch: ngày 29 tháng 4 năm 2020
Giờ sanh địa phương - 8h:48' sáng , sanh tại London, sanh thường chứ không mổ. Múi giờ của London là GMT, tuy nhiên vào tháng 10 và tháng 3 họ đổi giờ nên vào tháng 4 thì tính ra là GMT+1.
Nên cách VN là 6 tiếng vào tháng cuối 4. Nếu đổi ra giờ VN thì là 14:48'
Nhưng xem sơ qua theo giờ lá số theo giờ VN thì thấy không đúng, mà xem theo giờ tại địa phương (ở London) thì thấy cũng không biết có đúng không. Nhưng đọc phần giải thì bản thân thấy có hơi đúng hơn so với lá số giờ VN.
nên nhờ diễn đàng tìm giúp xem giờ nào mới chính xác được?

Số cháu có vài điều đặc biệt như sau:
- Số sanh ra thì chỉ có 1 thận thôi. 1 bên thận không phát triển bẩm sinh rồi, thận còn lại hoạt động bình thường. Bác sĩ bảo cũng nhiều người sống đến già chỉ có 1 thận mà không biết nên hiện tại chỉ cẩn thận ăn uống và không chơi mấy trò chơi mạnh bạo thôi.
- 10 người nhìn cháu thì 8 người sẽ nói là đẹp trai ạ (mà bản thân thì thấy cháu đúng là đẹp trai thiệt). :^_^:
- Cháu hơi giống cha nên chắc là không có ốm đâu ạ.
- 90% là chắc chắn không có anh em chi cả.
- Cha là con 1, gia đình tính ra là hơi khá giả
- Cả cha lẫn mẹ đều sống ở khác nước sanh ra.

Xin chân thành cảm ơn.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Con trai sanh ở nước ngoài, nhờ các bác xem hộ giờ nào mới in Lá số đúng?

Gửi bài gửi bởi begauhn »

chaumeg đã viết: 15:45, 04/01/23 Xin chào các thành viên diễn đàn lý số.
Xin cho hỏi là nếu sanh ở Nước ngoài thi nên lấy lá số giờ nào à? Giờ đổi sang giờ VN hay là tìm giờ ở nơi sanh ra? hay là dùng cách khác các bác ạ?

Nam
Giờ sanh địa phương - 8h:48' sáng , sanh tại London, sanh thường chứ không mổ. Múi giờ của London là GMT, tuy nhiên vào tháng 10 và tháng 3 họ đổi giờ nên vào tháng 4 thì tính ra là GMT+1.
Nhưng xem sơ qua theo giờ lá số theo giờ VN thì thấy không đúng, mà xem theo giờ tại địa phương (ở London) thì thấy cũng không biết có đúng không. Nhưng đọc phần giải thì bản thân thấy có hơi đúng hơn so với lá số giờ VN.

Số cháu có vài điều đặc biệt như sau:
- Số sanh ra thì chỉ có 1 thận thôi. 1 bên thận không phát triển bẩm sinh rồi, thận còn lại hoạt động bình thường. Bác sĩ bảo cũng nhiều người sống đến già chỉ có 1 thận mà không biết nên hiện tại chỉ cẩn thận ăn uống và không chơi mấy trò chơi mạnh bạo thôi.
- 10 người nhìn cháu thì 8 người sẽ nói là đẹp trai ạ (mà bản thân thì thấy cháu đúng là đẹp trai thiệt). :^_^:
- Cháu hơi giống cha nên chắc là không có ốm đâu ạ.
- 90% là chắc chắn không có anh em chi cả.
- Cha là con 1, gia đình tính ra là hơi khá giả
- Cả cha lẫn mẹ đều sống ở khác nước sanh ra.

Xin chân thành cảm ơn.
Bạn giữ nguyên giờ và ko quy đồi về giờ Vn .
Bạn lấy giờ lúc sinh , sau này người ta đổi múi giờ ko liên quan tới lá số nữa , ko lẽ sau vài năm họ đổi múi giờ thì cả nước họ phải thay đổi lá sô ?
giờ chính xác của lá số là 8h48 sáng , ngày 29.4.2020 DL
Được cảm ơn bởi: chaumeg
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Ngày thì dùng ngày dương lịch, giờ thì lấy giờ đia phương .
Được cảm ơn bởi: chaumeg, Tudotutronghanhphuc, hysshu
Đầu trang

chaumeg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 20:16, 04/01/23
Bạn lấy giờ lúc sinh , sau này người ta đổi múi giờ ko liên quan tới lá số nữa , ko lẽ sau vài năm họ đổi múi giờ thì cả nước họ phải thay đổi lá sô ?
CHUONGZKHUE đã viết: 20:29, 04/01/23 Ngày thì dùng ngày dương lịch, giờ thì lấy giờ đia phương .
La so gio London.jpg
La so gio London.jpg (183.11 KiB) Đã xem 395 lần
cảm ơn begauhn và chươngzkhue. Nhờ 2 bạn xem giùm lá số này có đúng không nhỉ?
Cung phụ mẫu có Cô Thần, Tang Môn, Liêm trinh nhìn sợ quá.
Chắc nên nhờ ai đó nhận con nuôi có đỡ hơn không nhỉ? :-S
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

chaumeg đã viết: 20:38, 04/01/23
begauhn đã viết: 20:16, 04/01/23
CHUONGZKHUE đã viết: 20:29, 04/01/23 Ngày thì dùng ngày dương lịch, giờ thì lấy giờ đia phương .
La so gio London.jpg

cảm ơn begauhn và chươngzkhue. Nhờ 2 bạn xem giùm lá số này có đúng không nhỉ?
Cung phụ mẫu có Cô Thần, Tang Môn, Liêm trinh nhìn sợ quá.
Chắc nên nhờ ai đó nhận con nuôi có đỡ hơn không nhỉ? :-S
Theo mình thì trc mắt xác định giờ sinh thôi là đc rồi , ko nên xem số cho bạn nhỏ quá sớm , cứ để bạn ý phát triển bình thường đi bạn !
Đầu trang

chaumeg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 21:15, 04/01/23
Theo mình thì trc mắt xác định giờ sinh thôi là đc rồi , ko nên xem số cho bạn nhỏ quá sớm , cứ để bạn ý phát triển bình thường đi bạn !
xin cho hỏi là không biết ls theo giờ địa phương trong cung tật ách có nhìn ra được là người sanh ra có 1 thận không ạ?
muốn biết xem là có đúng lá số không thôi ạ? xin cảm ơn.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

chaumeg đã viết: 22:43, 04/01/23
begauhn đã viết: 21:15, 04/01/23
xin cho hỏi là không biết ls theo giờ địa phương trong cung tật ách có nhìn ra được là người sanh ra có 1 thận không ạ?
muốn biết xem là có đúng lá số không thôi ạ? xin cảm ơn.
:)) :)) :)) Không nhìn ra đâu. Chỉ bác sĩ nghi ngờ thì sẽ chuẩn đoán bằng hình ảnh là siêu âm ổ bụng.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

chaumeg đã viết: 15:45, 04/01/23 Xin cho hỏi là nếu sanh ở Nước ngoài thi nên lấy lá số giờ nào à? Giờ đổi sang giờ VN hay là tìm giờ ở nơi sanh ra? hay là dùng cách khác các bác ạ?

Nam
Về Giờ thì hầu như người ta cho rằng sinh ở đâu lấy theo giờ ở đấy, nhưng là giờ địa phương tức là giờ thiên văn (giờ theo bóng mặt trời) chứ không phải giờ theo đồng hồ. Thế nên người ta dùng Sun Transit (Chính Ngọ) để điều chỉnh cho chính xác. Sinh lúc dùng Daylight Saving Time thì càng phải điều chỉnh lại.

Chính Ngọ theo DST tại London vào ngày 29/4/20 là 12:57, thế nên 8:48 thì khoảng giữa giờ Thìn (theo giờ mặc định thì giờ Thìn khoảng từ 7:00-9:00 và mặc định chính Ngọ là 12:00 trưa).

Còn về Ngày Âm Lịch thì không có sự lệch Ngày của Lịch địa phương so với giữa Lịch Việt/Trung vs Anh.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

chaumeg
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 19:27, 05/01/23
chaumeg đã viết: 15:45, 04/01/23 Xin cho hỏi là nếu sanh ở Nước ngoài thi nên lấy lá số giờ nào à? Giờ đổi sang giờ VN hay là tìm giờ ở nơi sanh ra? hay là dùng cách khác các bác ạ?

Nam
Về Giờ thì hầu như người ta cho rằng sinh ở đâu lấy theo giờ ở đấy, nhưng là giờ địa phương tức là giờ thiên văn (giờ theo bóng mặt trời) chứ không phải giờ theo đồng hồ. Thế nên người ta dùng Sun Transit (Chính Ngọ) để điều chỉnh cho chính xác. Sinh lúc dùng Daylight Saving Time thì càng phải điều chỉnh lại.

Chính Ngọ theo DST tại London vào ngày 29/4/20 là 12:57, thế nên 8:48 thì khoảng giữa giờ Thìn (theo giờ mặc định thì giờ Thìn khoảng từ 7:00-9:00 và mặc định chính Ngọ là 12:00 trưa).

Còn về Ngày Âm Lịch thì không có sự lệch Ngày của Lịch địa phương so với giữa Lịch Việt/Trung vs Anh.
dạ cảm ơn ạ.

Xin cảm ơn và xin cho hỏi thêm cho Cháu gái sanh ngày 8, tháng 8 năm 2020 (DL) giờ 8:20' , sanh thường sáng tại Nice France. Theo giờ chính Ngọ hôm đó ở là 13:36' (trong trang timeanddate). Cho nên 8:20' sáng phải xem là giờ Mão đúng không ạ? Thay vì giờ Thìn ạ.
Screenshot 2023-01-05 185837.png
Screenshot 2023-01-05 185837.png (220.1 KiB) Đã xem 275 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

chaumeg đã viết: 02:00, 06/01/23 Xin cảm ơn và xin cho hỏi thêm cho Cháu gái sanh ngày 8, tháng 8 năm 2020 (DL) giờ 8:20' , sanh thường sáng tại Nice France. Theo giờ chính Ngọ hôm đó ở là 13:36' (trong trang timeanddate). Cho nên 8:20' sáng phải xem là giờ Mão đúng không ạ? Thay vì giờ Thìn ạ.
Screenshot 2023-01-05 185837.png
Phải! Trường hợp như vậy thì trước tiên phải lấy theo giờ Mão. Khi nào lá số giờ Mão không thấy đúng thì dòm qua lá số giờ Thìn.
Được cảm ơn bởi: chaumeg
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”