Em kính nhờ bác Polyrhythm, hungton, whitebear1 cùng các cao nhân xem em là Mệnh thân đồng cung gặp tuần hay mệnh VCD

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Em kính nhờ bác Polyrhythm, hungton, whitebear1 cùng các cao nhân xem em là Mệnh thân đồng cung gặp tuần hay mệnh VC

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Polyrhythm đã viết: 18:43, 08/01/23

Ko nhé, hình xăm bé bé sao có thể đổi giờ thiên định đc.
Tôi nghĩ lá giờ sửu đúng vì ngoại hình, hạn kết hôn và bệnh tật. ( Dù tôi ko biết tại sao bạn nhiều lần suýt chết và khả năng tâm linh bói toán lại là AA, nhưng cái này tôi nghĩ do ko co thời gian thôi. Có thể do vận tôi chưa tra hoặc do bạn mô tả quá lời. Ví dụ có té xuống ao nhưng ao chỉ sâu 1 m, hoặc lúc té ao bố ở ngay bên cạnh, 30s đã đc với lên chẳng hạn )
Và lá giờ sửu đó cung tài bạch tuy đẹp, nhiều tiền lắm đất nhưng nó có dấu hiệu trật khớp bánh răng ( cơ hình) nghĩa là tiền của bạn tuy kiếm đc và đều đều nhưng đôi lúc nó lại ko như kế hoạch ( bốc hơi do những lý do ko thể tránh như chu cấp người nhà hoặc gì đó). Chuyện này, nếu tiếp tục lâu dài sẽ ko tốt, thậm chí có thể dẫn đến quan tụng. Nên tôi xúi bạn nếu ko ngại thì thử xăm mấy cái hình có ý nghĩa may mắn hoặc chứa đựng đè lên vết sẹo cũ xem sao? Tất nhiên, nếu cả 2 vc bạn ko phản cảm với việc này mới đc.
Còn ko nghe tôi cũng ko sao, vì dù sao tác dụng của nó cũng là có hạn
Anh xem em xăm hình nào cho nó ngon thế :3
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Em kính nhờ bác Polyrhythm, hungton, whitebear1 cùng các cao nhân xem em là Mệnh thân đồng cung gặp tuần hay mệnh VC

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

cv111 đã viết: 20:14, 08/01/23

Mày xăm lên con ciu 3 chữ " không lên được" là được.
Được cảm ơn bởi: cv111, coco87
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

quách xảo què đã viết: 20:28, 08/01/23
cv111 đã viết: 20:14, 08/01/23

Mày xăm lên con ciu 3 chữ " không lên được" là được.
Định xăm số "1" ở tay :>
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

ThienThuongHoa1978
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThienThuongHoa1978 »

Đây là quan điểm của tôi : Đừng chỉ nghe những gì đương số nói vì đương số nói có thể nói chưa tường tận hết. Cũng đừng vội vàng vì vội vàng là bạn của sai lầm.
Cậu Quyện có inbox cho tôi về ngành học :
“ Em học qua vài ba ngành do thay đổi và cũng không biết mình muốn theo hướng nào: quản trị kinh doanh, thống kê, hệ thống thông tin (tốt nghiệp cử nhân ngành này. Hiện em đang làm về mảng công nghệ cloud, đây cũng là công việc toàn thời gian chính thức từ trước tới giờ của em ”
Vậy tôi hỏi thêm : cậu Quyện được bố mẹ cho rằng sinh vào lúc mấy giờ mà cậu chỉ đăng hai lá số này lên. Nhờ cậu trình bày rõ thêm chút về thời gian hoàn cảnh sinh nở.
Tôi có bấm thêm lá số giờ Hợi ngày vừa trước và giờ Dần để xem qua. Tôi không rành lắm việc đăng lá số lên lắm do chưa từng đăng chốn này. Cậu làm giúp đăng lên để các thầy rộng đường mà luận đoán.
Còn về cậu Quyện lá số nào tôi chưa nêu quan điểm.
Chỉ có nêu một chút quan điểm
. lá số vô chính diệu cung phối có Quả Tú, cung thân có Cô Thần nên lập gia đình năm Hợi tôi e còn hơi sớm.
. lá số cơ lương có cung mẫu KK lộc Tồn hợp với nghề buôn lậu.
. cách số nghề về công nghệ thông tin IT
. " Tháng 1 dương - sự kiện xấu, thay đổi về học vấn, quan lộ và cả cách em giao tế từ đó trở đi . Hạn 2019 em xin mở bát 90% nhé, drama tháng 1 là em bị trường đạo bắt đình chỉ học do vi phạm nội quy. " đây là hạn của năm Mậu Tuất 2018
. cuối cùng tôi không có nợ gì cậu Quyện nên việc tôi nêu quan điểm lá số nào hay không là tùy thuộc nơi tôi và tôi hơi chậm nên có thể cậu chờ lâu.
Nhờ anh Poly, bác hungton, anh lazlo nhận xét sửa chữa giúp quan điểm của tôi, nếu tôi lầm lẫn xin chỉ dạy giúp tôi.
Được cảm ơn bởi: LadyR, cv111, hungton, 十面埋伏, Quyện điểu quy lâm
Đầu trang

ThienThuongHoa1978
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tôi có ngẫm nghĩ thêm đắn đo nên lấy quẻ, thấy nên rút và xin rút ; không dám ý kiến thêm dù sau như thế nào. Thông cảm tôi chậm và kém, xin rút.
Góp lời cuối là các thầy chú ý thêm là cậu Quyện lúc nhỏ xém chết đuối và năm nay lại xém chết đuối.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cháu Quyện này đang làm cho DĐ VUI CHƠI CÀ KHỊA ,
Cứ vui chơi .
Mến ,
Đầu trang

ThienThuongHoa1978
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hungton đã viết: 23:59, 08/01/23 Cháu Quyện này đang làm cho DĐ VUI CHƠI CÀ KHỊA ,
Cứ vui chơi .
Mến ,
Chương trình cháu nêu ý kiến đã hết, người có nghề chắc chắn biết cháu chọn lá số nào trong các lá và giờ là chương trình cháu xin ý kiến. Cháu xin ý kiến bác đầu tiên, sau xin ý kiến của anh Poly, anh lazlo chỉ dạy. Xin nhờ bác đánh giá về các nhận định của cháu. Bác và các anh có gì góp ý chỉ dạy cháu cứ chỉ dạy cháu. Cháu lắng nghe.
Các thầy các cậu khác nữa chỉ dạy giúp tôi tôi lắng nghe.
Được cảm ơn bởi: Quyện điểu quy lâm, LadyR
Đầu trang

Quyện điểu quy lâm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quyện điểu quy lâm »

Polyrhythm đã viết: 18:43, 08/01/23
Quyện điểu quy lâm đã viết: 11:49, 08/01/23
Polyrhythm đã viết: 11:27, 08/01/23 Tôi chốt lá giờ sửu nha :))

Chúc bạn và gd luôn may mắn và vui vẻ :D
Ủa alo bác :)) Hà Nội ko vội đc đâu ;)
Cảm ơn lời kết luận và lời khuyên về hình xăm của bác. Em ko ác cảm xăm nhưng lời khuyên này khiến em hơi bất ngờ và làm em có thêm vài thắc mắc ...
Xăm để vận của em nghiêng vào giờ sửu hơn vì giờ sửu thì tài lộc tốt hơn hả bác?
Cuối năm bác bận thế này nên em cũng chúc bác và gia đình ăn tết vui vẻ.
Qua năm em lại thỉnh bác hỏi tiếp ;;)
Ko nhé, hình xăm bé bé sao có thể đổi giờ thiên định đc.
Tôi nghĩ lá giờ sửu đúng vì ngoại hình, hạn kết hôn và bệnh tật. ( Dù tôi ko biết tại sao bạn nhiều lần suýt chết và khả năng tâm linh bói toán lại là AA, nhưng cái này tôi nghĩ do ko co thời gian thôi. Có thể do vận tôi chưa tra hoặc do bạn mô tả quá lời. Ví dụ có té xuống ao nhưng ao chỉ sâu 1 m, hoặc lúc té ao bố ở ngay bên cạnh, 30s đã đc với lên chẳng hạn )
Và lá giờ sửu đó cung tài bạch tuy đẹp, nhiều tiền lắm đất nhưng nó có dấu hiệu trật khớp bánh răng ( cơ hình) nghĩa là tiền của bạn tuy kiếm đc và đều đều nhưng đôi lúc nó lại ko như kế hoạch ( bốc hơi do những lý do ko thể tránh như chu cấp người nhà hoặc gì đó). Chuyện này, nếu tiếp tục lâu dài sẽ ko tốt, thậm chí có thể dẫn đến quan tụng. Nên tôi xúi bạn nếu ko ngại thì thử xăm mấy cái hình có ý nghĩa may mắn hoặc chứa đựng đè lên vết sẹo cũ xem sao? Tất nhiên, nếu cả 2 vc bạn ko phản cảm với việc này mới đc.
Còn ko nghe tôi cũng ko sao, vì dù sao tác dụng của nó cũng là có hạn
Em nghĩ khi nào bác có thời gian rảnh hơn tí sẽ ngẫm và lôi ra thêm được ít nhiều (nếu bác thấy trường hợp này đáng để bác nghĩ thêm)
Còn những câu hỏi và phản hồi của bác em luôn thấy hay, suy luận có lí và mong chờ được nghe.
Em ko hề có khả năng tâm linh bói toán. Nên AA bác ghi em đọc ra thành Á Á :D
Đúng là phần lớn số tiền em kiếm được từ lúc đi làm chính thức đến giờ đều gửi về cho gia đình. Cũng vì hồi trước ba mẹ chu cấp cho em nhiều nên giờ em coi như trả dần.
Lời khuyên hình xăm khá thú vị đấy bác nên em sẽ ngẫm thêm.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Nghe cái tên “Quyện điểu quy lâm” cứ tưởng là 1 nhân vật kiếm hiệp nào.

Thì ra là con chim trong bài thơ của bác Hồ. =))

Bạn chủ topic cười đẹp. :D
Được cảm ơn bởi: Quyện điểu quy lâm, Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Qúy Dậu
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Qúy Dậu »

coco87 đã viết: 09:23, 09/01/23 Nghe cái tên “Quyện điểu quy lâm” cứ tưởng là 1 nhân vật kiếm hiệp nào.

Thì ra là con chim trong bài thơ của bác Hồ. =))

Bạn chủ topic cười đẹp. :D
Hôm đầu thấy tên chị chủ topic e đã thấy quen quen xong đi search GG hoá ra hồi trước mình học rồi bảo sao quen thế :))

Chú chim mỏi cánh quay về rừng tử vi tìm câu trả lời cho câu hỏi cuộc đời mình :D
Được cảm ơn bởi: Quyện điểu quy lâm, Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”