Mệnh VCD như mình sắp vào đại vận 10 năm Tử Vi Thất Sát sẽ là " quyền uy " hay " hoành hành bá đạo " ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Mệnh VCD như mình sắp vào đại vận 10 năm Tử Vi Thất Sát sẽ là " quyền uy " hay " hoành hành bá đạo " ?

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Kính xin các tiền bối và các bạn góp ý về đại vận 10 năm sắp tới ạ ! Đại vận Tử Vi Thất Sát này sẽ ra sao ? Nên làm gì và kị làm gì ?

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: vn007, hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mệnh VCD như mình sắp vào đại vận 10 năm Tử Vi Thất Sát sẽ là " quyền uy " hay " hoành hành bá đạo " ?

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 20:39, 12/01/23 Kính xin các tiền bối và các bạn góp ý về đại vận 10 năm sắp tới ạ ! Đại vận Tử Vi Thất Sát này sẽ ra sao ? Nên làm gì và kị làm gì ?

Hình ảnh
Nhập dc vận long phi phục là nhất rồi , nhưng cần 3 năm để chuyển hóa xong bước thay đổi , tới 2026 là cục diện mới chính thức đc hình thành .
Trc kia âm long trực thêm lộc tồn , vốn là thế thủ cựu chờ thời , sang năm trở đi buến thành Lương Tướng , khoan dung đôn hậu , cứu khổ phò nguy hành hiệp trượng nghĩa , nhập thêm đc thiên cơ xem ra cờ cũng đến tay rồi .

Vận thanh danh thì ko phải lo , nhưng nên nhớ Tuần chủ Tuân theo , bản cung gốc mộc ko sợ hỏa khí , ngược lại nó đốt thành tro sinh ngũ hành mệnh là thổ .
Tuần tuân theo , tuân theo ai , theo tư vi hay theo thất sát , lấy tâm lấy đức làm đầu thì mặc sức mà ăn , trường sinh đảm bảo 1 sự chuyển hóa lâu dài và bền vững .

Tuy nhiên đây là cách cục hoạt động , chứ ko phải tốt kiểu nhàn hạ ngồi chơi xơi nước !
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, vn007
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mệnh VCD như mình sắp vào đại vận 10 năm Tử Vi Thất Sát sẽ là " quyền uy " hay " hoành hành bá đạo " ?

begauhn đã viết: 23:23, 12/01/23
Anh gau ơi có phải đại vận 43 52 là vận đẹp nhất trong đời em không ạ ?
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 19:38, 13/01/23
begauhn đã viết: 23:23, 12/01/23
Anh gau ơi có phải đại vận 43 52 là vận đẹp nhất trong đời em không ạ ?
43 52 là đại vận làm quý nhân cho kẻ khác , bị sinh xuất , tuy nhiên vẫn có niềm vui , vì đó vốn là cái tâm của người tu hành , giúp người lợi ta , họ vui ta vui là vậy . Chính vì phụ thuộc họ , nên trục cung bị giam trong la võng , tuần chủ tuân theo , phục tùng .
Dành khả năng , tài năng mà hành hiệp trượng nghĩa , đó cũng là bản chất thiên tướng .
Theo bạn , điều đó có làm bạn vui ko !?

Vận tới thì có thanh danh và sự ngưỡng mộ , tới 43 52 thì ko màng danh lợi , là lúc 1 nụ cười là đủ , tiền bạc , khen chê ko màng .
Cá nhân đánh giá 33 42 đẹp hơn , có tính chất thụ hưởng và cho thanh danh .
43 52 cũng đẹp , nhưng thiên về tinh thần nhiều hơn danh lợi , tất nhiên với ng tu hành thì điều đó rất ok , nhưng xã hội nhìn nhận thì lại ko nghĩ bạn sướng !
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

begauhn đã viết: 20:15, 13/01/23
43 52 cũng đẹp , nhưng thiên về tinh thần nhiều hơn danh lợi , tất nhiên với ng tu hành thì điều đó rất ok , nhưng xã hội nhìn nhận thì lại ko nghĩ bạn sướng !
Vậy trong giai đoạn 43 52 tình hình tiền bạc của em có tốt không ạ
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 20:20, 13/01/23
begauhn đã viết: 20:15, 13/01/23
Vậy trong giai đoạn 43 52 tình hình tiền bạc của em có tốt không ạ
Tốt , nhưng mình nói tới cảm nhận của bạn đấy , bạn ko có hứng thú với điều đấy , bạn khoái giúp người khác hạnh phúc hơn .
Ví dụ bạn đi đến nơi A để kiếm 10tr , và đi đến nơi B để giúp 1 ai đấy thân quen , bạn sẽ chọn B . Nhưng bạn ko tiếc , dù quay lại A khi xong việc , bạn chỉ kiếm đc 1tr nhưng với bạn , ngày hôm ấy bạn đã làm đúng , và nó khiến bạn hp .
Khả năng thụ hưởng 2 giai đoạn khác nhau , có thể bây giờ tư duy bạn ko bắt kịp những gì mình mô tả , giống như mình đang nói tới 1 Bachvancusi khác . Tuy nhiên trải qua vận sắp tới , tới 4x 5x tuổi , bạn sẽ hình thành thói quen ấy , với bạn lúc đấy , phải như vậy mới hp .
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

begauhn đã viết: 20:26, 13/01/23
Tốt , nhưng mình nói tới cảm nhận của bạn đấy , bạn ko có hứng thú với điều đấy , bạn khoái giúp người khác hạnh phúc hơn .
Ví dụ bạn đi đến nơi A để kiếm 10tr , và đi đến nơi B để giúp 1 ai đấy thân quen , bạn sẽ chọn B . Nhưng bạn ko tiếc , dù quay lại A khi xong việc , bạn chỉ kiếm đc 1tr nhưng với bạn , ngày hôm ấy bạn đã làm đúng , và nó khiến bạn hp .
Khả năng thụ hưởng 2 giai đoạn khác nhau , có thể bây giờ tư duy bạn ko bắt kịp những gì mình mô tả , giống như mình đang nói tới 1 Bachvancusi khác . Tuy nhiên trải qua vận sắp tới , tới 4x 5x tuổi , bạn sẽ hình thành thói quen ấy , với bạn lúc đấy , phải như vậy mới hp .
Tính em bây giờ cũng như vậy rồi ạ ! Giúp người là niềm vui của em .

Em thắc mắc tuy giờ em chưa vào cơ quan nhà nước nào nhưng nhiều người lại đánh giá lá số em sẽ là công chức . Anh thấy lời họ nói có khả năng đúng không ạ ?
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 20:30, 13/01/23
begauhn đã viết: 20:26, 13/01/23
Tính em bây giờ cũng như vậy rồi ạ ! Giúp người là niềm vui của em .

Em thắc mắc tuy giờ em chưa vào cơ quan nhà nước nào nhưng nhiều người lại đánh giá lá số em sẽ là công chức . Anh thấy lời họ nói có khả năng đúng không ạ ?
Vận tới là vận thanh danh , thường thì ở xã hội bây giờ cứ làm nhà nước , làm công chức , hay có từ Bác ở đầu như Bác sỹ , Bác học thì rõ ràng phù hợp với thanh danh còn gì , tuy nhiên thanh danh ko nhất thiết phải từ đó , nó có thể từ nhiều khía cạnh khác của cuộc sống . Bản thân cung quý nhân sinh ngược , làm quý nhân kẻ khác , thì cũng nên suy luận lái theo 1 hướng thanh danh khác .
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

begauhn đã viết: 20:40, 13/01/23 Bản thân cung quý nhân sinh ngược , làm quý nhân kẻ khác , thì cũng nên suy luận lái theo 1 hướng thanh danh khác .
Em chưa hiểu đoạn trên ạ ! Anh giảng giải và cho ví dụ để em dễ hiểu đi ạ .
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Ví dụ sao quý nhân đóng cung Thân thuộc trục Thủy , bản mệnh thổ , nếu có các sao hỏa tinh đóng trục thì sẽ phân rã đốt cháy kim thành thủy , nếu Thân bạn nằm trong trục thân tý thìn luôn , tức cũng trong tam hợp thủy , thì quý nhân sinh cung nhờ các sao hỏa .
Hợp nhất với thổ mệnh và mộc cục , thành thế trăm hoa đua nở , trăm cây tươi tốt , khi ấy mới luận quý nhân sinh cung , từ đó mới xét ta gặp quý nhân , ta đc phò tá cả phần đời còn lại .

Có rất nhiều người thấy bộ tứ vinh ở đâu là tin mình đc phò trợ nâng đỡ ở đó , nhưng ko phải , có những trường hợp ta là quý nhân kẻ khác , có những trường hợp kẻ khác là quý nhân của ta , ko xét kỹ sẽ sinh ra nhầm lẫn .
Bản thân tuy sinh xuất quý nhân , nhưng bạn vẫn ăn dc song hỷ , lại có tuần chủ tuân , Lương đôn hậu , thì đây là thế của kẻ tu hành giúp đời , sinh suất nhưng luôn vui .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”