Vị trí tốt nhất của tinh diệu tại các cung (P1) - Cung Tuổi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Vị trí tốt nhất của tinh diệu tại các cung (P1) - Cung Tuổi

Gửi bài gửi bởi begauhn »

HuongNguyen199 đã viết: 12:45, 16/01/23
begauhn đã viết: 10:47, 16/01/23
HuongNguyen199 đã viết: 23:33, 15/01/23 Chưa có duyên được anh Begauhn xem cho. Mong được nghe kiến giải của anh về lá số của e ạ. Anh cho e hỏi điểm đặc biệt và điều cần chú ý của lso này ạ?
Giai đoạn hiện tại ko có gì đáng lưu ý , 32 trở đi có nhiều biến động , biết thế nào là lên cao , nhưng cũng trải nghiêm thế nào là ngã đau . Giai đoạn đó biết nói nhiều hơn , biết cãi cũng nhiều hơn , đc đồng ý và từ chối cũng nhiều . Cũng hăng say cố gắng , nhưng gọi là bền lâu thì ko thể có .
Xét tư tưởng cũng ko tệ , lực cung khá mạnh , tuy nhiên đóng sai trợ lực , nên đa phần là đơn thương độc mã , ít khi tìm đc sự thấu hiểu , mọi thứ chỉ ở mức xã giao , gọi là tìm đc bạn bè chí cốt , vào sinh ra tử , thì ko có .
Vâng a. E cũng đã nhận ra kiếp sống này chắc k tìm đc bạn tâm giao đồng hành rồi ạ. Nhiều lần dù gặp được người chơi cùng nói chuyện cũng khá vui vẻ hợp ý nhưng cứ 1 tgi là e lại cảm thấy nhiều thứ bất đồng quan điểm, khác nhau về tư tưởng sống cả những điều e học được và tin tưởng, cảm thấy k ai hiểu mình, nên trở thành khó chia sẻ và ít nói.
Cảm ơn anh nhiều ạ. :-bd
Chuyện gì rồi cũng qua thôi , chúc bạn bình an !
Được cảm ơn bởi: HuongNguyen199
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Mình cũng chưa được Begauhn hữu duyên. Mong lần này sẽ được bạn cho vài lời về lá số mình. Cung tinh thần trùng cung hành động
Mình cảm thấy mình chưa làm được nhiều như những gì mình nên làm. Nhìn vào đây bạn có thể cho mình lời khuyên kg ạ?
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

TLXD đã viết: 13:34, 16/01/23 Mình cũng chưa được Begauhn hữu duyên. Mong lần này sẽ được bạn cho vài lời về lá số mình. Cung tinh thần trùng cung hành động
Mình cảm thấy mình chưa làm được nhiều như những gì mình nên làm. Nhìn vào đây bạn có thể cho mình lời khuyên kg ạ?
Cung tinh thần và hành động đồng cung sẽ gây thiếu sao , chính vì lực ko đủ nên quyền tinh hóa sao ảo , cung đóng thế vua ngồi trong phủ nhưng lực thì ko có , thành ra mọi thứ ko đâu vào đâu .
Giai đoạn vòng trường sinh là giai đoạn cuối của chu kỳ , ko phải vị trí mạnh để kéo lại .

Lá số này phức tạp nhất cung phu thê , hoặc các mối quan hệ trên mức tình bạn , nguyên nhân là gì ?
Chính là tử tức ( con cái ) báo nợ cung , chính vì nợ , sẽ phát sinh ra ràng buộc phu thê , bởi 2 cung này gắn kết chặt chẽ với nhau dù ko xung chiếu , 1 cung là nguyên nhân , 1 cung là kết quả .
Ngoài ra mệnh báo nợ cung , số này chắc chắn trả sót , vì cung thân ko đến nỗi nào , mặt trời có lặn cũng ko quá đáng sợ với nữ , thực tế ở tuổi này , bạn ko phải mệt mỏi nhiều .
Tất cả xấu dồn vào phu thê , thực tế là gỡ đc , cách cục này ko khó , nhưng mình đang hoài nghi cung hành động và tư tưởng của bạn phần nhiều sẽ ko làm đc , số này trả nợ cung sớm đi thì về hậu khá .
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

begauhn đã viết: 17:59, 16/01/23
TLXD đã viết: 13:34, 16/01/23 Mình cũng chưa được Begauhn hữu duyên. Mong lần này sẽ được bạn cho vài lời về lá số mình. Cung tinh thần trùng cung hành động
Cung tinh thần và hành động đồng cung sẽ gây thiếu sao , chính vì lực ko đủ nên quyền tinh hóa sao ảo , cung đóng thế vua ngồi trong phủ nhưng lực thì ko có , thành ra mọi thứ ko đâu vào đâu .
Giai đoạn vòng trường sinh là giai đoạn cuối của chu kỳ , ko phải vị trí mạnh để kéo lại .

Lá số này phức tạp nhất cung phu thê , hoặc các mối quan hệ trên mức tình bạn , nguyên nhân là gì ?
Chính là tử tức ( con cái ) báo nợ cung , chính vì nợ , sẽ phát sinh ra ràng buộc phu thê , bởi 2 cung này gắn kết chặt chẽ với nhau dù ko xung chiếu , 1 cung là nguyên nhân , 1 cung là kết quả .
Ngoài ra mệnh báo nợ cung , số này chắc chắn trả sót , vì cung thân ko đến nỗi nào , mặt trời có lặn cũng ko quá đáng sợ với nữ , thực tế ở tuổi này , bạn ko phải mệt mỏi nhiều .
Tất cả xấu dồn vào phu thê , thực tế là gỡ đc , cách cục này ko khó , nhưng mình đang hoài nghi cung hành động và tư tưởng của bạn phần nhiều sẽ ko làm đc , số này trả nợ cung sớm đi thì về hậu khá .
Mình trả sót sao cung mệnh là sao hả bạn. Mình biết mình có sao Thiên Thọ tại mệnh nên cần tích đức. Mình cũng khá chịu khó tích đức vì bản chất của mình là hướng thiện. Mình thường xuyên hiến máu hay làm từ thiện nhỏ nhỏ, sắp tới cũng muốn dạy học để làm việc gì đó tích phúc.
Nhưng cung Phúc mình yếu, mình dễ bị bốc đồng làm những chuyện ngóc ngếch, nói những câu tuyệt tình dù kg nghĩ vây nên mình nghĩ nghiệp từ đó mà ra.
Cung tử thì mình nghĩ mình có nghiệp thật. Mình sinh ba con trai và đã từng bỏ 1 con thứ 2 (do sinh mổ kg đẻ liền được nhưng cũng do lúc đó mình không có quyết tâm sinh). Hai con trai của mình là do biện pháp tránh thai thất bại mà thành. Nhưng mình biết đó là số phận, đó là duyên nợ trong kiếp này của mình nên mình cứ từ từ nuôi lớn.
Cung phu thì chắc bạn nói đúng, ít ra ở thời điểm này. Tính người chồng cũ thì mình không hề yêu và phải chấp nhận cuộc sống hôn nhân nhạt nhẽo đó. Sau khi ly hôn mình dính vào một câu chuyện tình khá phức tạp rắc rối nên nói mình nợ cung này chắc là rất đúng.
Cung tinh thần và cung hành động của mình thì nếu nói theo cách của bạn cũng dễ hiểu và dễ chấp nhận. Trước đó mình tự luận là hai chính tinh đó cao quý, các sao phụ cũng được có lộc có bác sĩ thì lẽ ra phải ổn chứ. Nhưng cũng đúng cung hành động mà thiếu sao thực hiện toàn sao chỉ đạo nó khó. Kg hiểu nếu mình mang cung phụ mẫu với nhiều sao động, sáng sủa nhanh nhẹn có phối hợp giúp đc cho cung Tật của mình không hay chỉ đc tính tam họp thôi.
Bạn có thể mách nước cho mình cách hoá giải và nói rõ hơn tai sao bạn không tin cung Tật của mình không thực hiện được không ạ?
Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

TLXD đã viết: 21:01, 16/01/23
begauhn đã viết: 17:59, 16/01/23

Mình trả sót sao cung mệnh là sao hả bạn. Mình biết mình có sao Thiên Thọ tại mệnh nên cần tích đức. Mình cũng khá chịu khó tích đức vì bản chất của mình là hướng thiện. Mình thường xuyên hiến máu hay làm từ thiện nhỏ nhỏ, sắp tới cũng muốn dạy học để làm việc gì đó tích phúc.
Nhưng cung Phúc mình yếu, mình dễ bị bốc đồng làm những chuyện ngóc ngếch, nói những câu tuyệt tình dù kg nghĩ vây nên mình nghĩ nghiệp từ đó mà ra.
Cung tử thì mình nghĩ mình có nghiệp thật. Mình sinh ba con trai và đã từng bỏ 1 con thứ 2 (do sinh mổ kg đẻ liền được nhưng cũng do lúc đó mình không có quyết tâm sinh). Hai con trai của mình là do biện pháp tránh thai thất bại mà thành. Nhưng mình biết đó là số phận, đó là duyên nợ trong kiếp này của mình nên mình cứ từ từ nuôi lớn.
Cung phu thì chắc bạn nói đúng, ít ra ở thời điểm này. Tính người chồng cũ thì mình không hề yêu và phải chấp nhận cuộc sống hôn nhân nhạt nhẽo đó. Sau khi ly hôn mình dính vào một câu chuyện tình khá phức tạp rắc rối nên nói mình nợ cung này chắc là rất đúng.
Cung tinh thần và cung hành động của mình thì nếu nói theo cách của bạn cũng dễ hiểu và dễ chấp nhận. Trước đó mình tự luận là hai chính tinh đó cao quý, các sao phụ cũng được có lộc có bác sĩ thì lẽ ra phải ổn chứ. Nhưng cũng đúng cung hành động mà thiếu sao thực hiện toàn sao chỉ đạo nó khó. Kg hiểu nếu mình mang cung phụ mẫu với nhiều sao động, sáng sủa nhanh nhẹn có phối hợp giúp đc cho cung Tật của mình không hay chỉ đc tính tam họp thôi.
Bạn có thể mách nước cho mình cách hoá giải và nói rõ hơn tai sao bạn không tin cung Tật của mình không thực hiện được không ạ?
Mình cảm ơn bạn rất nhiều.
Đầu tiên bạn cần biết , tam hợp trợ lực cấp 1 bạn ko dùng đc , cho dù có sao gì đi nữa , nó ko phản ánh bạn nhận đc gì , mà nó nói lên những người bạn biết .
Mình ví dụ thế này , 1 người làm bảo vệ khách sạn , họ giữ xe cho nhiều thư ký của tổng giám đốc , với anh bảo vệ này , thì những thư ký đó tuy phục vụ kẻ khác , nhưng họ vẫn trên anh ta 1 bậc . Nó sẽ ứng với cung mẫu của anh ta . Cái trợ lực ở đây ko trợ lực anh ta , mà trợ lực cho kẻ khác , thực tế ko phải sao nào trên lá số ta cũng dùng đc , mình gọi đó là sao ảo .
đó là lý do bài viết đề cập , tuổi phải đóng trong vòng trợ lực , và bắt buộc phải ăn dc đế vượng nếu muốn tiến xa .
Đầu trang

Kim Thiên Thanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kim Thiên Thanh »

98683419-CA5E-4A59-AC76-EC3314AFCD8D.jpeg (297.41 KiB) Đã xem 264 lần
Anh begau đánh giá lá số này thế nào ạ? Cung Tuổi ở Tam hợp, Đế Vượng, có Khoa Quyền Lộc
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Free Wind
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Free Wind »

Chứm hóng chủ đề hay ạ
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Kim Thiên Thanh đã viết: 00:01, 17/01/23 98683419-CA5E-4A59-AC76-EC3314AFCD8D.jpeg

Anh begau đánh giá lá số này thế nào ạ? Cung Tuổi ở Tam hợp, Đế Vượng, có Khoa Quyền Lộc
Lực cung tuy mạnh , nhưng đây thuộc gam hợp hành động bạn nhé , tất cả các sao trong tam hợp phải chia ra cả tư duy và hành động nên thứ nhất sẽ gây ra thiếu sao , thứ 2 xa các mối quan hệ trợ lực nô phụ tử , nên mọi sự giúp đỡ chỉ ở mức xã giao , tình nghĩa .
Thường thì sẽ như vậy , ăn đc trợ lực cấp 1 thì mât sinh vượng mộ , đc sinh vượng mộ thì mất vòng trợ lực , may mắn lắm đc cả vòng trợ lực , đc cả sinh vượng mộ , thì mất vị trí đế vượng hoặc ghép ko đủ sao . Tuy nhiên trường hợp cuối cùng vừa liệt kê cũng xếp hàng thượng cách .1 thời xã hội , chính phủ lưu tên .
Được cảm ơn bởi: Kim Thiên Thanh
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Free Wind đã viết: 00:30, 17/01/23 Chứm hóng chủ đề hay ạ
Chào bạn , chủ đề này của mình gồm 3 phần , hy vọng hữu ích cho bạn !

topic123898.html tam hợp hành động

topic123902.html mệnh tài quan
Được cảm ơn bởi: Free Wind
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Bé gấu bạn chưa nói lá số của mình khi nào có thời gian bạn nói lá số của mình nhé
Cảm ơn bạn nhiều ☺️
lasotuvi.php?lid=LT3IQLTX
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”