Vị trí tốt nhất của tinh diệu tại các cung (P1) - Cung Tuổi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kim Thiên Thanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Vị trí tốt nhất của tinh diệu tại các cung (P1) - Cung Tuổi

Gửi bài gửi bởi Kim Thiên Thanh »

begauhn đã viết: 09:14, 17/01/23
Kim Thiên Thanh đã viết: 00:01, 17/01/23 98683419-CA5E-4A59-AC76-EC3314AFCD8D.jpeg

Anh begau đánh giá lá số này thế nào ạ? Cung Tuổi ở Tam hợp, Đế Vượng, có Khoa Quyền Lộc
Lực cung tuy mạnh , nhưng đây thuộc gam hợp hành động bạn nhé , tất cả các sao trong tam hợp phải chia ra cả tư duy và hành động nên thứ nhất sẽ gây ra thiếu sao , thứ 2 xa các mối quan hệ trợ lực nô phụ tử , nên mọi sự giúp đỡ chỉ ở mức xã giao , tình nghĩa .
Thường thì sẽ như vậy , ăn đc trợ lực cấp 1 thì mât sinh vượng mộ , đc sinh vượng mộ thì mất vòng trợ lực , may mắn lắm đc cả vòng trợ lực , đc cả sinh vượng mộ , thì mất vị trí đế vượng hoặc ghép ko đủ sao . Tuy nhiên trường hợp cuối cùng vừa liệt kê cũng xếp hàng thượng cách .1 thời xã hội , chính phủ lưu tên .
Vâng vậy anh đánh giá tư duy và hành động của lá số này thế nào ạ? Bao giờ mới bớt khổ?
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Lúc mình kể mọi người đều bất ngờ thứ mình ăn.
Chén vi cá hiện bán trong nhà hàng vài cọng còn đếm được nữa, mình hồi nhỏ ăn muỗng nào muỗng nấy bự bự miếng vi cá rất to.
Nhưng giết cá mập thì không tốt chút nào do thiếu hiểu biết nên mình đã ăn.
Chén yến bà mình cho mình rất to, muỗng nào muỗng nấy, cọng yến thật sự rất ngon, to, ăn rất khác so với bây giờ sựt sựt chất lượng cọng yến rất tốt không bở như bây giờ, giờ toàn là nuôi không, rất ít tự nhiên.
Món cả đời mình thích nhất là món yến của bà.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Kim Thiên Thanh đã viết: 20:15, 17/01/23
begauhn đã viết: 09:14, 17/01/23
Kim Thiên Thanh đã viết: 00:01, 17/01/23 98683419-CA5E-4A59-AC76-EC3314AFCD8D.jpeg

Anh begau đánh giá lá số này thế nào ạ? Cung Tuổi ở Tam hợp, Đế Vượng, có Khoa Quyền Lộc
Lực cung tuy mạnh , nhưng đây thuộc gam hợp hành động bạn nhé , tất cả các sao trong tam hợp phải chia ra cả tư duy và hành động nên thứ nhất sẽ gây ra thiếu sao , thứ 2 xa các mối quan hệ trợ lực nô phụ tử , nên mọi sự giúp đỡ chỉ ở mức xã giao , tình nghĩa .
Thường thì sẽ như vậy , ăn đc trợ lực cấp 1 thì mât sinh vượng mộ , đc sinh vượng mộ thì mất vòng trợ lực , may mắn lắm đc cả vòng trợ lực , đc cả sinh vượng mộ , thì mất vị trí đế vượng hoặc ghép ko đủ sao . Tuy nhiên trường hợp cuối cùng vừa liệt kê cũng xếp hàng thượng cách .1 thời xã hội , chính phủ lưu tên .
Vâng vậy anh đánh giá tư duy và hành động của lá số này thế nào ạ? Bao giờ mới bớt khổ?
Cái mình luận chính là tam hợp tư tưởng rồi đấy bạn . Nó sai vị trí nên hơi vất vả . Nhiều cái dự tính ko thành . Vi phạm vi topic nên mình chỉ xét cung đó !
Đầu trang

halam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi halam »

begauhn đã viết: 10:52, 16/01/23 Bạn nợ cung tài bạch và tật ách , nên việc khó khăn hiện tại của bạn ko có gì ngạc nhiên .
Dạ vâng e cảm ơn a. Chúc a và gia đình năm mới bình an và may mắn ạ
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 20:30, 17/01/23 Lúc mình kể mọi người đều bất ngờ thứ mình ăn.
Chén vi cá hiện bán trong nhà hàng vài cọng còn đếm được nữa, mình hồi nhỏ ăn muỗng nào muỗng nấy bự bự miếng vi cá rất to.
Nhưng giết cá mập thì không tốt chút nào do thiếu hiểu biết nên mình đã ăn.
Chén yến bà mình cho mình rất to, muỗng nào muỗng nấy, cọng yến thật sự rất ngon, to, ăn rất khác so với bây giờ sựt sựt chất lượng cọng yến rất tốt không bở như bây giờ, giờ toàn là nuôi không, rất ít tự nhiên.
Món cả đời mình thích nhất là món yến của bà.
Vận 12-21 bạn nắm ân quang , nên hút đc thiên trù và phong cáo , có ơn ắt có quà , xem ra lộc ăn đời trc của bạn để lại khá tốt , cũng ổn đó chứ .
Nhiều người đâu biết mấy món đó là món gì đâu .
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

halam đã viết: 21:08, 17/01/23
begauhn đã viết: 10:52, 16/01/23 Bạn nợ cung tài bạch và tật ách , nên việc khó khăn hiện tại của bạn ko có gì ngạc nhiên .
Dạ vâng e cảm ơn a. Chúc a và gia đình năm mới bình an và may mắn ạ
Cảm ơn bạn , chúc bạn và gia đình năm mới sức khỏe !
Đầu trang

Badbloodceci
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Badbloodceci »

Kính mong hữu duyên được nhận lời nhận xét của bác về cung tuổi này
Hình ảnh
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Badbloodceci đã viết: 21:22, 17/01/23 Kính mong hữu duyên được nhận lời nhận xét của bác về cung tuổi này
Hình ảnh
Ăn đc sinh vượng mộ tuy nhiên mất bộ trợ lực .
Cự môn hay tạo ra những thị phi ko đáng có , có tài ăn nói , tuy nhiên hỏa khí tạo nên những sự nóng vội , từ đó sinh ra lỡ lời , nói chưa suy nghĩ , quyết đoán mọi thứ hấp tấp , đó cũng là cái gốc hình thành ra cự môn .
Từ 32 trở đi bắt đầu biết kiểu cách và tạo ra danh lợi , bản cung là 1 cái kho tiềm năng lớn , tuy nhiên mất trợ lực thì ko thể tiến xa , tránh việc cần sự giúp đỡ bởi bản cung sinh ra hơi khó có tương trợ .
Được cảm ơn bởi: Badbloodceci
Đầu trang

Badbloodceci
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Badbloodceci »

begauhn đã viết: 21:33, 17/01/23
Badbloodceci đã viết: 21:22, 17/01/23 Kính mong hữu duyên được nhận lời nhận xét của bác về cung tuổi này
Hình ảnh
Ăn đc sinh vượng mộ tuy nhiên mất bộ trợ lực .
Cự môn hay tạo ra những thị phi ko đáng có , có tài ăn nói , tuy nhiên hỏa khí tạo nên những sự nóng vội , từ đó sinh ra lỡ lời , nói chưa suy nghĩ , quyết đoán mọi thứ hấp tấp , đó cũng là cái gốc hình thành ra cự môn .
Từ 32 trở đi bắt đầu biết kiểu cách và tạo ra danh lợi , bản cung là 1 cái kho tiềm năng lớn , tuy nhiên mất trợ lực thì ko thể tiến xa , tránh việc cần sự giúp đỡ bởi bản cung sinh ra hơi khó có tương trợ .
Dạ thưa bác, kính mong được bác nói rõ hơn về đoạn "...bắt đầu biết kiểu cách và tạo ra danh lợi..." được không ạ? Theo t hiểu thì người này bị ảnh hưởng bởi cự môn dẫn tới hấp tấp, vậy có phải cũng chính từ cự môn mà người này tạo ra danh lợi hay không ạ?
Đầu trang

Laniely
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Laniely »

begauhn đã viết: 17:06, 15/01/23
Laniely đã viết: 11:10, 15/01/23 Cảm ơn bác Begauhn đã chia sẻ em bài này. Em có cung tư tưởng cách cục sát phá tham, cung hành động là tử phủ vũ tướng liêm. Bình thường hay tìm hiểu mệnh tài quan và cung thân chứ em cũng chưa xem 2 cung kia bao giờ. Bác xem giúp em được không ạ. Em xin cảm ơn.

Hình ảnh
Nhìn chung vận từ 24 trở đi của bạn khá hơn xưa .
Xét về tư duy , bạn ăn đc 1 số sao hành kim , có quan phúc , có tư tưởng đột phá , muốn nghiên cứu tìm hiểu những cái mới của Phá quân , muốn tìm học 1 sự đột phá , 1 cái gì đấy sâu xa , chứ ko thích theo lối mòn cũ .
Tuy nhiên bản cung mất vòng trường sinh , nên nghĩ là 1 chuyện , cũng có quý nhân , nhưng thành hay ko lại là chuyện khác .
Có suy nghĩ đến thanh danh và trưng diện của đài các tinh , nhưng thiếu bộ sao ngưỡng mộ , nhất là tý thuộc cung đêm , thanh kiếm có sáng cỡ mấy , có xông pha đột phâ cỡ mấy , cũng khó mà đc nhiều người biết đến .
34 trở đi khâ , tuy nhiên muốn phát huy đc cung lập thân , phải trả nợ tang môn và thiên thọ mới chiếm đc các tinh diệu đó , ko thì chỉ là sao ảo , đó là sức mạnh của các bộ sao nhân quả , quả ngọt ngay đó , nhưng hái đc hay ko , lại là chuyện khác .
Người ta thấy nhà a có cái cây nhiều quả tươi ngon , nhưng anh có hái để ăn đc hay ko !??
Vâng. Em thấy cung thân của em nằm giữa 2 cung tư tưởng và hành động lại có tả hữu và thai tọa hội vào từ 2 cung bên cạnh, nên chắc phải tận dụng tốt cả tư tưởng và hành động thì mới phát huy được bộ sao quyền tinh của Thân phải ko ạ.

Thiên thọ thì em hiểu là phải tích đức. Trả nợ tang môn ở cung hành động thì phải làm gì bác nhỉ? Bác nói rõ hơn cho em chỗ này được ko?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”