Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

C Lady thấy đúng hok vậy 😥. Đã ế còn bảo thủ liệu có tình yêu trễ hok hay là cứ là chính mình suốt lun đi .
Ở đây e chỉ tin vào ai đã lấy dc ck thành công thôi )). Hay là cứ tin dù sớm dù trễ thì tình yêu lúc nào cũng nguyên vẹn đó cho ta . Hok bik tình yêu tuổi 70 nó đẹp theo kiểu gì nữa ^^
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hoang123@@
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoang123@@ »

hình dáng : Cao ráo, da trắng trẻo ,đẹp zai nhìn bề ngoài hiền lành nhưng khó ở , bàn tay thon đẹp như con gái ( nhìn mặt hơi nữ tính k dc men ạ ). Trên người mặt có nhiều sẹo ạ ( do vết mổ , bỏng ở tay , va quẹt)
-tính cách : khá nhẹ nhàng , nóng tính , thẳng tính , k khéo ăn khéo nói, đôi khi suy nghĩ bị tiêu cực , thích nơi thanh tịnh , thích cây cối phong cảnh thiên nhiên
Thích tìm hiểu về thế giới tâm linh , và tử vi
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Hoang123@@
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoang123@@ »

LadyR đã viết: 10:21, 08/08/22 Xin chào các anh chị em trên diễn đàn Lý số thân thương! Nhân tiện mình đang nghiên cứu mục giải đoán về tướng mạo, hình dáng và thần thái qua các sao (“Trung Châu Tử vi Đẩu số Tam Hợp phái” tập 1), bỗng dưng nổi hứng, muốn nghiệm lý thêm về việc liệu Tử vi có chính xác khi mô tả diện mạo của con người qua các chính tinh và phụ tinh ở Mệnh cung, Thân cung và các cung xung chiếu.

Cũng có ý muốn góp phần cho sinh hoạt trên diễn đàn càng thêm sôi nổi và tạo liên kết, gắn bó giữa các thành viên thường trực trên diễn đàn - đề nghị các bạn, các anh chị em nhiệt tình hưởng ứng và cống hiến hết mình vì mục đích học thuật, lợi ích chung, sự tiến bộ của cộng đồng, vì đại cuộc ạ hihi

Mời cả nhà tự do post lá số, đặc biệt là kèm theo mô tả kỹ lưỡng về ngoại hình, dáng vóc của mình nha! Bonus cho bạn nào tải hình ảnh thật của mình lên cho mọi người cùng nghiệm lý, sẽ được thưởng luận giải chung hoặc giải đáp câu hỏi cụ thể từ các cao nhân trên diễn đàn ;;) (Tha thiết kính mời các cao vị nhân chiếu cố cho những trường hợp đặc biệt tích cực này ạ!)

Bạn nào có thắc mắc giữa 2 lá số thì càng nên post hình để kết hợp xem tướng, phán đoán giờ sinh chuẩn, chọn lá số ứng nha!

Mình xin chân thành cảm ơn sự đóng góp của các bạn và mong chúng ta bình luận trên tinh thần xây dựng, tích cực và ý nguyện tốt đẹp nhất đối với các thành viên khác :x
Chào tất cả anh chị trong nhóm . Mong ac hữu duyên giúp e tìm giờ sinh ạ. E có một vài thông tin sau ạ :
- hình dáng : Cao ráo, da trắng trẻo , đẹp zai. ( nhìn mặt hơi nữ tính k dc men ạ ). Trên người và mặt có nhiều sẹo ạ ( do vết mổ , bỏng ở tay , va quẹt)
-tính cách : khá nhẹ nhàng , nóng tính , thẳng tính ạ , k khéo ăn khéo nói, đôi khi suy nghĩ bị tiêu cực , thích nơi thanh tịnh , thích cây cối phong cảnh thiên nhiên
Thích tìm hiểu về thế giới tâm linh , và tử vi
-công việc: từng sang Trung Quốc học ngành thương mại, đổi tiền ngoại tệ , giao hàng. Công việc hay vị thay đổi ạ
-bố lái xe và biết bốc thuốc nam , ông nội trước làm hiệu trưởng, bà làm bên thực phẩm. mẹ trước buôn bán hoa quả giờ thì bán thịt gà ạ . Anh zai tự chủ làm bên vận tải, chở vật liệu xây dựng máy xúc ạ .
- e chưa kết hôn . Tình duyên lận đận ạ , cứ rắc rối với nyc , chia tay năm 24 tuổi ạ.
- bệnh:năm 4,5 tuổi thì bị bỏng ở tay ạ . Năm 19 tuổi (2015) bị mổ ruột thừa , năm 26 tuổi (2022) thì cũng bị mổ thoát vị bẹn ạ. Thi thoảng bị đau họng , và bị dị ứng viêm da cơ địa
-Nhà cửa: giữa ngã tư , cho họ thuê nhà , còn nhà nữa thì gần sông đồi ạ.
Tập tin đính kèm
0E4EDE13-6C01-4993-A025-E38C9162E9D7.jpeg (236.07 KiB) Đã xem 514 lần
E1DA1F6E-8614-44D7-9F36-D00AB728928A.png (716.34 KiB) Đã xem 514 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

LLLLLLA đã viết: 20:05, 14/01/23
:)) bác nói cũng đúng quá ạ 😂😂 . Nhưng hình như mn có hiểu lầm chút về em rùi, nghe " người đàn bà thép" quá đi à 😂😂 Em cũng thích lãng mạn dịu dàng lắm à nha, trừ những lúc nghiêm túc thì vẫn trẻ con nè, hay làm nũng nè, ngọt nhạt nè, lại còn dễ xúc động :))

Trong Hệ Từ Thượng Truyện viết như này : " Nhất âm nhất dương chi vị đạo " ( Vạn vật đều có mặt âm và mặt dương ) Như bác nhìn chị R có vẻ lãng mạn dịu dàng nhưng em thấy chị R là bông hồng có gai đó í nha 😂😂 nói lời nào ngọt sắc lời đó, ngẫm sâu là thấy ý vị rùi, ngoài mềm trong cứng lắm í chứ :x . Ngoài đời chắc bả mà đã quyết đố ai đả động được í chứ, như em cứng miệng vậy nhưng người khác ngọt nhạt đả động tình cảm xíu là mềm lòng xèo à.
Lời thì nhu nhưng ý thì cương, sắc sảo lại thông thái, không biết bao giờ em mới được như chị R đây

Càng nói càng thấy bản thể một người phức tạp ghê á, người lý trí đôi khi cũng là người đơn giản, người cầu toàn kỹ lưỡng đôi khi cũng là người xuề xòa phóng khoáng, người khắc nghiệt đôi khi cũng là người ấm áp, nhiều khi chính bản thân mỗi người còn không hiểu được mình muhhh

Muhhh thật ra đọc binh pháp tôn tử hơi đau đầu quá đi mất bác ạ 🥹😂 :-/ , nhưng muhhh đọc cảm giác ý chí chiến đấu x1000 công lực vậy 😂😂😂
-------

Ủa, em LLLLLLA tìm thấy trong chị sự “quyết liệt” ở đâu muh sao bản thân chị hok thấy vậy nè hihi

Trong này đôi lúc chị tỏ vẻ “xù lông”, "gai góc" vậy thui chứ.. ngoài đời đâu có dịp bắt nạt, nạt nộ ai bao giờ đâu hicccc Thỉnh thoảng lắm mới “gào thét”, quát tháo “bọn trẻ con” thui.. muh cũng tại nói nhẹ tụi nó hok chịu nghe... cái lũ “lừa ưa nặng” đó :))

Muh em gái nhận xét đúng lém... Trẻ tuổi muh đã có cái nhìn sâu sắc gớm.. "hậu sinh khả uý" ah nha ;) Con người vốn phức tạp.. tả bằng vài nét sao hết được ý... Hơn nữa.. nếu tự hỏi “Mình là ai?” thì cũng chưa chắc đã có câu trả lời... Nó phụ thuộc vào tâm trạng, suy nghĩ của mình lúc đó.. và cả các tình huống mình gặp phải trong cuộc sống nữa... Ít phải “va chạm” thì con người ta cũng hiền hòa, nhu mỳ hơn...

Như chị hiện nay thì “ẩm ương” chắc đạt mức độ “vượt mọi giới hạn” rùi hay seo ý em ah... Người ta xúc động, rơi lệ khi xem 1 bộ phim buồn, đọc 1 câu chuyện buồn hay đọc tin tức buồn trên mạng đã đành (nhất là mấy tin liên quan đến trẻ em bị bạo hành, cơ nhỡ, bỏ rơi v.v.).. nhưng để nghe bản nhạc buồn cũng khóc nức nở được thì em bít thế nào rùi đấy :> Thui thì đành đổ cho “bão hóc-môn” với “rối loạn nội tiết tố”........... :P

Muh nhìn chung thì chị em nên ý thức được mình đang “thể hiện” bản thể nào trước mặt “the chosen one”.. nhỡ đâu họ “yếu bóng vía” thì cũng hok nỡ “bỏ của chạy lấy người” sau 1 buổi hẹn hò......... ;))

P.S.: Còn cái "tật" hay thích mộng mơ, lãng mạn muh thầy 369 "nhìn thấu" em thì chắc đến chết hok chừa mất hicccc Bao lần nghe bài "Nothing's Gonna Change My Love For You" (bản gốc của George Benson vẫn là hay nhất!) rùi muh lần nào nghe phải tim cũng đập lạc đi 1 nhịp......... :">
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 19:17, 17/01/23 với 3 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: LLLLLLA, minhquang369, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

PhươngLe đã viết: 19:35, 15/01/23 C Lady thấy đúng hok vậy 😥. Đã ế còn bảo thủ liệu có tình yêu trễ hok hay là cứ là chính mình suốt lun đi .
Ở đây e chỉ tin vào ai đã lấy dc ck thành công thôi )). Hay là cứ tin dù sớm dù trễ thì tình yêu lúc nào cũng nguyên vẹn đó cho ta . Hok bik tình yêu tuổi 70 nó đẹp theo kiểu gì nữa ^^

Thì bizo` chỉ còn bít “tin mù quáng” thui chứ lèm seo huh em... “Tình già” nó có cái đẹp của nó em ah.. “Chúng ta nguyện “vịn” vào nhau đi đến cuối cuộc đời” :)) Lúc đó cũng chẳng đi đâu được.. cứ ngồi đó ngắm nhau, trò chuyện bên nhau.. cũng chẳng còn sức muh cãi vã mấy chuyện hok đâu nữa... tình cũng đẹp và đằm thắm lém đó chứ :P
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Như đã thông báo lúc trước, ra Tết mình mới lại vùi đầu vào Tử vi nhá hihi

Lâu lâu rùi tìm được mấy bài viết cũ ở diễn đàn liên quan đến các cách cục sắc đẹp (đưa ra làm tiêu chí đánh giá các miss đi thi Miss Lý số), mình định sẽ post lại để các chị em thử "so đo" xem thực hư như nào nhé B-)

P.S.: Các bạn mới vào có muốn chia sẻ triết lý sống, quan điểm về tình yêu, hôn nhân, v.v. thì cứ tự nhiên nhé >:D< Trong này hok phân biệt "người trong/người ngoài", "ma cũ/ma mới" đâu :>
Sửa lần cuối bởi LadyR vào lúc 19:40, 17/01/23 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LLLLLLA
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi LLLLLLA »

LadyR đã viết: 18:24, 17/01/23
LLLLLLA đã viết: 20:05, 14/01/23
:)) bác nói cũng đúng quá ạ 😂😂 . Nhưng hình như mn có hiểu lầm chút về em rùi, nghe " người đàn bà thép" quá đi à 😂😂 Em cũng thích lãng mạn dịu dàng lắm à nha, trừ những lúc nghiêm túc thì vẫn trẻ con nè, hay làm nũng nè, ngọt nhạt nè, lại còn dễ xúc động :))

Trong Hệ Từ Thượng Truyện viết như này : " Nhất âm nhất dương chi vị đạo " ( Vạn vật đều có mặt âm và mặt dương ) Như bác nhìn chị R có vẻ lãng mạn dịu dàng nhưng em thấy chị R là bông hồng có gai đó í nha 😂😂 nói lời nào ngọt sắc lời đó, ngẫm sâu là thấy ý vị rùi, ngoài mềm trong cứng lắm í chứ :x . Ngoài đời chắc bả mà đã quyết đố ai đả động được í chứ, như em cứng miệng vậy nhưng người khác ngọt nhạt đả động tình cảm xíu là mềm lòng xèo à.
Lời thì nhu nhưng ý thì cương, sắc sảo lại thông thái, không biết bao giờ em mới được như chị R đây 😂😂

Càng nói càng thấy bản thể một người phức tạp ghê á, người lý trí đôi khi cũng là người đơn giản, người cầu toàn kỹ lưỡng đôi khi cũng là người xuề xòa phóng khoáng, người khắc nghiệt đôi khi cũng là người ấm áp, nhiều khi chính bản thân mỗi người còn không hiểu được mình muhhh ;;)

Muhhh thật ra đọc binh pháp tôn tử hơi đau đầu quá đi mất bác ạ 🥹😂 :-/ , nhưng muhhh đọc cảm giác ý chí chiến đấu x1000 công lực vậy 😂😂😂
-------

Ủa, em LLLLLLA tìm thấy trong chị sự “quyết liệt” ở đâu muh sao bản thân chị hok thấy vậy nè hihi

Trong này đôi lúc chị tỏ vẻ “xù lông”, "gai góc" vậy thui chứ.. ngoài đời đâu có dịp bắt nạt, nạt nộ ai bao giờ đâu hicccc Thỉnh thoảng lắm mới “gào thét”, quát tháo “bọn trẻ con” thui.. muh cũng tại nói nhẹ tụi nó hok chịu nghe... cái lũ “lừa ưa nặng” đó :))

Muh em gái nhận xét đúng lém... Trẻ tuổi muh đã có cái nhìn sâu sắc gớm.. "hậu sinh khả uý" ah nha ;) Con người vốn phức tạp.. tả bằng vài nét sao hết được ý... Hơn nữa.. nếu tự hỏi “Mình là ai?” thì cũng chưa chắc đã có câu trả lời... Nó phụ thuộc vào tâm trạng, suy nghĩ của mình lúc đó.. và cả các tình huống mình gặp phải trong cuộc sống nữa... Ít phải “va chạm” thì con người ta cũng hiền hòa, nhu mỳ hơn...

Như chị hiện nay thì “ẩm ương” chắc đạt mức độ “vượt mọi giới hạn” rùi hay seo ý em ah... Người ta xúc động, rơi lệ khi xem 1 bộ phim buồn, đọc 1 câu chuyện buồn hay đọc tin tức buồn trên mạng đã đành (nhất là mấy tin liên quan đến trẻ em bị bạo hành, cơ nhỡ, v.v.).. nhưng để nghe bản nhạc buồn cũng khóc nức nở được thì em bít thế nào rùi đấy :> Thui thì đành đổ cho “bão hóc-môn” với “rối loạn nội tiết tố”........... :P

Muh nhìn chung thì chị em nên ý thức được mình đang “thể hiện” bản thể nào trước mặt “the chosen one”.. nhỡ đâu họ “yếu bóng vía” thì cũng hok nỡ “bỏ của chạy lấy người” sau 1 buổi hẹn hò......... ;))
Ahhhh em cảm nhận thoii ạ, 1 phần cũng do từ góc nhìn của em quan sát mọi người xung quanh thì, càng cứng càng dễ gãy, ngược lại những người dịu dàng mềm dẻo lại có sự kiên cường riêng ( đương nhiên đi kèm là kiến thức, dịu dàng lại khác với nhu nhược ).

Dù sao thì em cũng muốn uốn cái tính của em lắm đó, hồi trước em khá thích câu nói của Bruce lee ( bắt nguồn từ Lão Tử ) " Hãy biến đổi, như nước. Khi cậu đổ nước vào một cái cốc, nó sẽ có hình cái cốc. Khi cậu đổ nước vào một cái chai, nó sẽ có hình cái chai. Khi cậu rót nước vào ấm trà, nó sẽ có hình ấm trà. Nước có thể nhẹ nhàng, nhưng cũng có thể mạnh mẽ. Hãy như 1 dòng nước "

Khổ nỗi dù biết vậy nhưng hiện tại e còn bướng lắm, còn non choẹt, sau này đời dạy nhiều chắc sẽ mềm đi 😂

Thật ra thì e nghĩ sau khi đạt đến trạng thái " cực mưu mô" hay "cực toan tính " thì sẽ đến được trạng thái tĩnh như dòng nước kia. " Thông minh" nhưng lại giả " ngây thơ" thì vẫn còn nhiều mưu nhiều kế quá. Qua đỉnh của thông minh là tĩnh lặng nhìn đời trôi thôi, vì sân hận của đời cũng nhìn thấu rồi, mà điều này ở đời chắc chỉ có bậc thánh nhân chứ người thường mấy ai chạm tới. 😂

Còn cảm xúc thì ôi chao chị giống em quá đi mất, hở tí là gớt nước mắt 😂 một bộ phim, một bài hát, một vài câu thơ, những câu chuyện bình dị nhỏ nhỏ vv

Nhắc đến thơ, nhân tiện e muốn share bài thơ này quá, đọc bao nhiêu lần cảm xúc vẫn như lần đầu, hay như này xứng đáng được nhìu nhìu người biết ~~

----------

Rồi tôi sẽ lại ôm em trên cánh đồng

Giữa hương cỏ mới còn nồng nàn quanh quất

Chúng mình sẽ thành cặp bù nhìn ngơ ngác nhất

Giữa chiều mùa tao tác chim di.

[... ]

Em chẳng ở đâu trong thế giới trong mơ

Tôi xây mãi từ tuổi mình vụng dại

Con sẻ nhỏ đậu nhìn tôi ái ngại

Giấc mơ này quá rộng với mình tôi

Rồi tôi sẽ vẫn mang em theo tôi

Đi đến những miền mơ

Tôi sẽ nắm tay em và bảo em đừng sợ..

[... ]

Em ạ, bây giờ là mùa hạ

Chúng ta đang sống những phút giây không thể quay về.

Tôi không biết ngày mai là mây đen hay một ngày nắng mật

Chỉ biết yêu em lúc này

Thời hồng hoang, người ta đã từng sống trong địa đàng hạ giới

Nhưng chao ôi, họ có biết được đâu?

Hãy ôm tôi đi và nhấm nháp vị ngọt của bắt đầu

Dẫu biết có ngày chúng mình sẽ không đi đến cuối

Nhưng bây giờ em đây trong vòng tay, mắt nhìn tôi vời vợi.

Tôi tiếc gì mai sau?

Mình Phải Sống Như Mùa Hè Năm Ấy
Nguyễn Thiên Ngân

‐------------------
Được cảm ơn bởi: LadyR, minhquang369, 十面埋伏, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Nếu nói về quan điểm hôn nhân/tình duyên, mình thấy giờ hay nhất chỉ là hai bên gặp nhau thấy hợp chút là cưới luôn (tất nhiên phải có một chút kinh nghiệm nhất định để nhìn nhận), bỏ qua giai đoạn yêu đương, đề cao cái hợp về lý hơn là về tình, tình vừa thôi, nếu được hôn nhân theo sắp đặt thì càng hay, mà hay nhất là xem 2 bát tự hợp nhau rồi cưới luôn là đỉnh cao :)) vì bát tự nó hợp nhau thì cảm ứng mạnh lắm, không gì lay chuyển được, nó vượt trên logic hay cảm tính thông thường. ban đầu thì bỡ ngỡ rồi dần dần ở với nhau tình cảm nó đi lên dần theo năm tháng mới hay. chứ ngày nay toàn làm ngược, yêu đương thì rõ thề non hẹn biển, cưới thì rõ to mà về sau tình cảm càng lụi đi. như kiểu ban đầu nhen nhóm ngọn lửa nhỏ rồi từ từ cháy lớn hơn, thì tốt hơn là lúc đầu cháy phừng phừng như ngọn đuốc nhưng chóng tàn. đấy cũng là lý lớn của Dịch, cái gì đang đi lên và dần đi lên thì chuộng hơn là đang ở đỉnh nhưng sẽ xuống dốc.
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, LadyR, LLLLLLA, Tudotutronghanhphuc, kphungng
Đầu trang

ThichNgheNhac789
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThichNgheNhac789 »

minhquang369 đã viết: 23:01, 17/01/23 Nếu nói về quan điểm hôn nhân/tình duyên, mình thấy giờ hay nhất chỉ là hai bên gặp nhau thấy hợp chút là cưới luôn (tất nhiên phải có một chút kinh nghiệm nhất định để nhìn nhận), bỏ qua giai đoạn yêu đương, đề cao cái hợp về lý hơn là về tình, tình vừa thôi, nếu được hôn nhân theo sắp đặt thì càng hay, mà hay nhất là xem 2 bát tự hợp nhau rồi cưới luôn là đỉnh cao :)) vì bát tự nó hợp nhau thì cảm ứng mạnh lắm, không gì lay chuyển được, nó vượt trên logic hay cảm tính thông thường. ban đầu thì bỡ ngỡ rồi dần dần ở với nhau tình cảm nó đi lên dần theo năm tháng mới hay. chứ ngày nay toàn làm ngược, yêu đương thì rõ thề non hẹn biển, cưới thì rõ to mà về sau tình cảm càng lụi đi. như kiểu ban đầu nhen nhóm ngọn lửa nhỏ rồi từ từ cháy lớn hơn, thì tốt hơn là lúc đầu cháy phừng phừng như ngọn đuốc nhưng chóng tàn. đấy cũng là lý lớn của Dịch, cái gì đang đi lên và dần đi lên thì chuộng hơn là đang ở đỉnh nhưng sẽ xuống dốc.
giờ tinder toàn khoe nhà xe xịn hoặc mặt body hot , match nhau ầm ầm , trap phốt tá lả
đâu ai so lá số bát tự , tử vi đâu anh :)) :))
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, LadyR, minhquang369, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

LLLLLLA đã viết: 19:15, 17/01/23
Ahhhh em cảm nhận thoii ạ, 1 phần cũng do từ góc nhìn của em quan sát mọi người xung quanh thì, càng cứng càng dễ gãy, ngược lại những người dịu dàng mềm dẻo lại có sự kiên cường riêng ( đương nhiên đi kèm là kiến thức, dịu dàng lại khác với nhu nhược ).

Dù sao thì em cũng muốn uốn cái tính của em lắm đó, hồi trước em khá thích câu nói của Bruce lee ( bắt nguồn từ Lão Tử ) " Hãy biến đổi, như nước. Khi cậu đổ nước vào một cái cốc, nó sẽ có hình cái cốc. Khi cậu đổ nước vào một cái chai, nó sẽ có hình cái chai. Khi cậu rót nước vào ấm trà, nó sẽ có hình ấm trà. Nước có thể nhẹ nhàng, nhưng cũng có thể mạnh mẽ. Hãy như 1 dòng nước "

Khổ nỗi dù biết vậy nhưng hiện tại e còn bướng lắm, còn non choẹt, sau này đời dạy nhiều chắc sẽ mềm đi 😂

Thật ra thì e nghĩ sau khi đạt đến trạng thái " cực mưu mô" hay "cực toan tính " thì sẽ đến được trạng thái tĩnh như dòng nước kia. " Thông minh" nhưng lại giả " ngây thơ" thì vẫn còn nhiều mưu nhiều kế quá. Qua đỉnh của thông minh là tĩnh lặng nhìn đời trôi thôi, vì sân hận của đời cũng nhìn thấu rồi, mà điều này ở đời chắc chỉ có bậc thánh nhân chứ người thường mấy ai chạm tới. 😂

Còn cảm xúc thì ôi chao chị giống em quá đi mất, hở tí là gớt nước mắt 😂 một bộ phim, một bài hát, một vài câu thơ, những câu chuyện bình dị nhỏ nhỏ vv

Nhắc đến thơ, nhân tiện e muốn share bài thơ này quá, đọc bao nhiêu lần cảm xúc vẫn như lần đầu, hay như này xứng đáng được nhìu nhìu người biết ~~

----------

Rồi tôi sẽ lại ôm em trên cánh đồng

Giữa hương cỏ mới còn nồng nàn quanh quất

Chúng mình sẽ thành cặp bù nhìn ngơ ngác nhất

Giữa chiều mùa tao tác chim di.

[... ]

Em chẳng ở đâu trong thế giới trong mơ

Tôi xây mãi từ tuổi mình vụng dại

Con sẻ nhỏ đậu nhìn tôi ái ngại

Giấc mơ này quá rộng với mình tôi

Rồi tôi sẽ vẫn mang em theo tôi

Đi đến những miền mơ

Tôi sẽ nắm tay em và bảo em đừng sợ..

[... ]

Em ạ, bây giờ là mùa hạ

Chúng ta đang sống những phút giây không thể quay về.

Tôi không biết ngày mai là mây đen hay một ngày nắng mật

Chỉ biết yêu em lúc này

Thời hồng hoang, người ta đã từng sống trong địa đàng hạ giới

Nhưng chao ôi, họ có biết được đâu?

Hãy ôm tôi đi và nhấm nháp vị ngọt của bắt đầu

Dẫu biết có ngày chúng mình sẽ không đi đến cuối

Nhưng bây giờ em đây trong vòng tay, mắt nhìn tôi vời vợi.

Tôi tiếc gì mai sau?

Mình Phải Sống Như Mùa Hè Năm Ấy
Nguyễn Thiên Ngân

‐------------------

Mệnh Vũ Phá muh có Xương Khúc, Hoá Khoa vào cũng khác nhỉ hihi Nếu em có chút thiên hướng về nghệ thuật thì làm ngành gì liên quan đến thiết kế cũng hay lắm đó.. mặc dù cung Quan của em Tử Tham thì chắc vẫn thích nghề gì “ra tiền”.. hoặc kinh doanh tự do hơn nhỉ ;)

Thể hiện bằng ngôn ngữ thơ ca là đủ để xác nhận “tâm hồn cao thượng” rùi đấy :> Chị vốn ít đọc thơ.. tuy nhiên có vài bài thực sự làm “rung động con tim”.. trong đó có bài thơ của Pushkin...

“Tôi yêu em đến nay chừng có thể,
Ngọn lửa tình chưa hẳn đã tàn phai,
Nhưng không để em bận lòng thêm nữa,
Hay hồn em phải gợn bóng u hoài.
Tôi yêu em âm thầm, không hy vọng,
Lúc rụt rè, khi hậm hực lòng ghen,
Tôi yêu em, yêu chân thành, đằm thắm,
Cầu cho em được người tình như tôi đã yêu em!”

Rất đơn giản, ngắn gọn nhưng đầy nồng nàn và tuyệt vọng.. tác động mãnh liệt :x

Còn tiếng Anh thì có mấy dòng đầu của bài thơ “Auguries of Innocence” by William Blake...

“To see a World in a Grain of Sand
And a Heaven in a Wild Flower
Hold Infinity in the Palm of Your Hand
And Eternity in an Hour”

Rất nổi tiếng, và cũng rất xứng đáng :x Người ta có thể hiểu mấy dòng này theo nhiều nghĩa khác nhau, nhưng xét đến tựa đề của bài thơ thì chị hiểu là tác giả đang nói đến cách nhìn đời của cặp mắt trẻ thơ.. và đồng thời cũng dạy cho ta cách sống trọn vẹn và tận hưởng nhất... 8->
Được cảm ơn bởi: PhươngLe, minhquang369, LLLLLLA, 十面埋伏, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”