Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Shiank
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi Shiank »

thưa bác , nhờ bác coi giúp em lá số của em ạ , mong được nghiệm lí sự nghiệp ạ
Cảm ơn bác
Tập tin đính kèm
tvch.PNG (105.47 KiB) Đã xem 528 lần
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

nguyenhuy đã viết: 22:44, 22/01/23 Năm mới Quý Mão Chúc @begauhn dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý. Begauhn xem giùm lá số mình nhé
Hình ảnh
Chào bạn nguyễn huy !
Năm 2022 bạn chính thức bước sang vận mới , ngay từ 2022 chắc bạn đã cảm thấy vận này ko có gì tươi sáng rồi phải ko ???
2023 sẽ đỡ hơn 2022 , nhưng cái xấu nó thuộc về đại vận 10 năm . Nên bạn nên có tâm lý , phương ân trc cho những biến cố sẽ xảy đến .

Thứ 2 , đây cũng thuộc tam hợp trợ lực cấp 1 , mất tam hợp này đồng nghĩa mọi sự bạn làm đều khó thành tựu , cụ thể công ăn việc làm ko đâu ra đâu , người giúp ko ác với mình cũng đã tốt chứ nói gì tới hiệu quả .

Đặc biệt , nếu bạn lập gia đình rồi thì thật chú ý cung con cái , cung phu thê có sự liên kết các mắt xích nhân quả với tử tức .
Trong cung tử tức có tới 2 bộ sao nhân quả và phạm hung sát , đây là phá cách nghiẻm trọng , bởi 1 sao nhân quả cũng đã khiến người ta lao đao rồi .
Gỡ sao nhân quả càng nhanh càng tốt , sẽ giải phóng đc cung tử tức khỏi sự xung phá , và cứu đc tam hợp trợ lực đời sống cấp 1 , đây là điều tối quan trọng để tiến xa và phát triển .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Shiank
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

begauhn đã viết: 18:25, 23/01/23
nguyenhuy đã viết: 22:44, 22/01/23 Năm mới Quý Mão Chúc @begauhn dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý. Begauhn xem giùm lá số mình nhé
Hình ảnh
Chào bạn nguyễn huy !
Năm 2022 bạn chính thức bước sang vận mới , ngay từ 2022 chắc bạn đã cảm thấy vận này ko có gì tươi sáng rồi phải ko ???
2023 sẽ đỡ hơn 2022 , nhưng cái xấu nó thuộc về đại vận 10 năm . Nên bạn nên có tâm lý , phương ân trc cho những biến cố sẽ xảy đến .

Thứ 2 , đây cũng thuộc tam hợp trợ lực cấp 1 , mất tam hợp này đồng nghĩa mọi sự bạn làm đều khó thành tựu , cụ thể công ăn việc làm ko đâu ra đâu , người giúp ko ác với mình cũng đã tốt chứ nói gì tới hiệu quả .

Đặc biệt , nếu bạn lập gia đình rồi thì thật chú ý cung con cái , cung phu thê có sự liên kết các mắt xích nhân quả với tử tức .
Trong cung tử tức có tới 2 bộ sao nhân quả và phạm hung sát , đây là phá cách nghiẻm trọng , bởi 1 sao nhân quả cũng đã khiến người ta lao đao rồi .
Gỡ sao nhân quả càng nhanh càng tốt , sẽ giải phóng đc cung tử tức khỏi sự xung phá , và cứu đc tam hợp trợ lực đời sống cấp 1 , đây là điều tối quan trọng để tiến xa và phát triển .
Cảm ơn bạn. 2022 rồi nói chung là cơ bản ổn định nhưng ko có nhiều đột phá. Đại vận hiện tại mình xin hỏi là cát hung ntn? hung nhiều hơn cát hay bán cát bán hung? Cung tử tức thì thực sự mình trải qua nhiều chuyện rất xấu kể cả cung thê nhưng mọi chuyện diễn ra vào đại vận trước.
Đầu trang

Hoang123@@
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoang123@@ »

begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .
Vậy cách giàu có , có thể hiện qua cung Tài Bạch mà chúng ta hay xem hay ko ?

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xác minh sự giàu có qua đâu ??

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
Đầu năm chúc anh sức khoẻ vạn sự như ý ạ , mong a hữu duyên giúp e đôi lời về lá số này ạ E cám ơn
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

nguyenhuy đã viết: 19:31, 23/01/23
begauhn đã viết: 18:25, 23/01/23
Hình ảnh
Chào bạn nguyễn huy !

Cảm ơn bạn. 2022 rồi nói chung là cơ bản ổn định nhưng ko có nhiều đột phá. Đại vận hiện tại mình xin hỏi là cát hung ntn? hung nhiều hơn cát hay bán cát bán hung? Cung tử tức thì thực sự mình trải qua nhiều chuyện rất xấu kể cả cung thê nhưng mọi chuyện diễn ra vào đại vận trước.
Đại vận hiện tại thuộc tam hợp tư tưởng của bạn , bạn lập kế hoạch cho đến người trợ lực đều cần tam hợp này , tử tức là 1 nhánh trong tam hợp , xét ngắn nó là 10 năm , xét xa nó là tư duy , kế hoạch và trợ lực cả cuộc đời . Nó chính là nguyên thần của bạn . Và rõ ràng nó xấu , cung tử tức biến cố , chính là cái xấu bạn đã cảm nhận trong 1 giai đoạn nhất định .

Mình ví dụ thế này , trên 1 con đường sỏi đá dài thăm thẳm , bạn đi chân trần để lại rất nhiều vết thương , bạn vượt qua đc 1 ngọn núi trắc trở , nhưng phía trc bạn vẫn là cả 1 quãng đường dài ...
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

snow white đã viết: 23:41, 22/01/23
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
Chào bạn !
Mình ko thấy lá số , bạn có thể up lại như mọi người đc ko !
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

HuongNguyen199 đã viết: 23:51, 22/01/23 Hi a Begauhn. Năm mới chúc gia đình anh vui vẻ hòa thuận. Chúc anh có thể giúp đỡ được nhiều người và thực hiện được mong muốn trong lòng.
E lại góp lá số của e lên và tiện cho e hỏi thêm 1 điều là có thể thấy đc người nào có duyên tu tập trên lá số không ạ? Em xin cảm ơn.
Hình ảnh
Chào HươngNguyen199 !
Đại vận 22-31 của em ko phải đại vận tốt , đầu tiên là ngũ hành ko hợp , thứ đến có nợ sao nhân quả . Dù chính tinh đẹp , nhưng đây chưa phải vận em có thể tỏa sáng .
Từ 32 trở đi , mọi thứ mới khá dần lên , tuy nhiên nó thiên về 1 phút huy hoàng hơn là ngàn năm bùng sáng .
Về tu tập , thì trên lá số nhiều người tin nó hiển thị , nhưng anh thì ko tin vào điều đó , ai cũng có thể tu tập , nếu phải có cách hợp trên lá số mới tu đc , thì tại sao chư phật chư bồ tát lại đi răn dạy , phổ độ tất cả chúng sinh , ngài nói , tới con vật cũng có tính phật , thì làm gì có người nào ko thể tu tập ?
Ai cũng có duyên và ai cũng tu đc , 1 số cách cục của thiên ko , khiến ng ta rơi vào bế tắc , từ đó sinh ra suy luận tu hành ko màng thanh sắc đào hồng , quan niệm này tương tự như tài bạch nói sự giàu có , chỉ mang tính phỏng đoán , tu tại tâm , chứ ko tại số !
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, HuongNguyen199, snow white
Đầu trang

Hoang123@@
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoang123@@ »

Tài Bạch

Mong a hữu duyên về lá số này ạ. E chúc a năm mới vui vẻ vạn sự như ý ạ
Đầu trang

Mùa Thay Lá
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Mùa Thay Lá »

begauhn đã viết: 20:41, 22/01/23
Mùa Thay Lá đã viết: 19:24, 22/01/23 Đầu xuân mới, chúc bạn và gia đình luôn dồi dào sức khỏe, vạn sự như ý. Mong hữu duyên bạn xem giúp mình đại vận 32-42 và hạn năm 2023 ạ
Mình cảm ơn ạ.
Chào bạn Mua Thu La Bay !
Vận 32-42 của bạn thuộc Suy trong vòng trường sinh , bản cung thuộc âm long trực , có lộc tồn , là giai đoạn mà mình cần nghỉ ngơi , tĩnh lại mà nhìn nhận toàn chặng đường , mà rút ra kinh nghiệm .
Từ 32-36 , trong 5 năm này , bạn sẽ khó có đc sự đồng thuận , đồng lòng , nhiều điều trái ý sẽ tới với bạn , hãy dùng kinh nghiệm trc kia để vượt qua , đây là lúc biến Phá quân sang thiên lương , chủ mệnh chủ thân quá khác biệt , cần 1 giai đoạn để chuyển hóa , đó chính là giai đoạn 32 42 .
Mình cảm ơn bạn ạ. Bạn có thể xem giúp mình thêm 1 chút về cung điền trạch đuọc ko. Mình đang ko biết tương lai mình có đủ khả năng để mua thêm dc 1 mảnh đất nữa cho bé trai thứ 2. ko ạ
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

ksdes219
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ksdes219 »

Mong hữu duyên anh begauhn xem giúp em công việc năm 2023 được không ạ. Chúc anh năm mới nhiều sức khoẻ và may mắn ạ.
Tập tin đính kèm
9F1BD5EB-6A8F-43C2-BE8B-9A75F0861DBC.jpeg (248.34 KiB) Đã xem 418 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”