Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
himself
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi himself »

begauhn đã viết: 17:26, 30/01/23
himself đã viết: 14:05, 27/01/23 Chúc bác năm mới nhiều hạnh phúc, mong được hữu duyên xem vận hạn ,nhiều trang lấy lá số đổi em sinh ngày 28 âm, còn trang mình là 29 nên không biết có ảnh hưởng kết quả không nữa :)
Về vấn đề này , bạn vui lòng xem lại các cung , các sao của cả 2 lá số , xem có sự thay đổi nào ko , nếu khác ngày do trình lập tử vi , mà 2 lá số vẫn như nhau thì ko ảnh hưởng gì .
Xác định bạn lấy đúng lá số mới có thể tiến hành phân tích bạn nhé !
Em nhập lá số theo ngày giờ dương, còn ngày âm là do phần mềm của các trang tự đổi. Em post lại 2 lá từ trang mình và 1 trang khác (cùng nhập ngày dương) thấy khác nhau khá nhiều.
Em không rành về lý số lắm nhưng theo có lẽ em do sinh sát vào giờ đổi ngày âm nên các phần mềm đổi ra ngày âm khác nhau.
Nếu không có cách phân biệt đúng sai thì xin bác luận theo lá số ngày sinh 29/6 âm vì theo em nghĩ phải có lý do nên phần mềm mới đổi sang ngày 29, 1 điểm nữa là em nghĩ mình mệnh vô chính diệu thì đúng hơn. Cám ơn bác nhiều.
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Qua nghiệm lý mềnh cũng thấy cung tài không thể xem về giàu nghèo được. Tài cung chỉ chủ về phương thức kiếm tiền thôi.
Giàu nghèo thực sự phải nằm ở Mệnh- Thân - Vận cái mà sách nào cũng nói tới
Mệnh thân có tài tinh thì sớm muộn gì cũng giàu thôi; tài tinh bao gồm, thiên phủ, vũ khúc, Tham Lang, Lộc Tồn, Hoá Lộc. riêng Thái Âm là chủ về đất đai.
Nếu không có tài tinh cư mệnh thân thì sẽ gặp ở đại vận 10 năm, 10 năm không có thì gặp ở tiểu hạn 1 năm.
Dĩ nhiên, đã có tài tinh thì tối kỵ nhất 1 thứ- đó là không vong là Tuần Triệt.
Được cảm ơn bởi: Mintleaf, begauhn
Đầu trang

Heather217
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Heather217 »

begauhn đã viết: 13:33, 30/01/23
Heather217 đã viết: 19:31, 26/01/23 Chào anh, năm mới chúc anh an lành, gặp nhiều may mắn ạ.
Em rất thích đọc các bài của anh, mà mấy nay bận qua giờ mới thấy bài này để nhờ xem ké :P
Mong được anh xem giúp tài lộc và công việc em có phát triển thuận lợi không ạ. Em xin cảm ơn
Em xin phép gửi lá số ạ
Chào heath217 !

Đại vận 15-24 trc kia của bạn ko đến nỗi nào . Khá tiềm năng .
Tuy nhiên giai đoạn 17 tuổi , và 21 tuổi , gặp đôi chút biến cố , (khoảng 2011 -2015) .
Đại vận hiện tại 25-34 thì dở , tinh duyên trở ngại , đi đứng làm ăn ko thuận lợi .
Tư duy khá , nhung hành động nhiều khi mất phương hướng .

Tuy nhiên 2023 khá hơn , ko lo nhé , 2024 mới phức tạp . 2024 dở nhất trong đại vận này .
Số nợ cung hành động và phu thê , 2 vấn đề này là trở ngại lớn
Dạ em chào anh, anh cho em hỏi thêm chút xíu. Em chưa hiểu, không biết nợ cung hành động là thế nào ạ? Về cung phu thê anh có xem cho em trước đây rồi.
Sau năm 2024 thì liệu mọi chuyện có khá hơn không ạ? Em đang có bé, nhờ anh xem giúp xíu bé mẹ con em sắp tới có ổn không ạ.
Em cảm ơn anh nhiều ạ
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Mintleaf đã viết: 21:06, 27/01/23
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23
Chúc Begauhn năm mới an khang, nhiều sức khỏe và may mắn 🌱
Nhờ bạn xem vận hạn năm 2023 giúp mình ạ. Cám ơn bạn rất nhiều ☺️
Chào mintleaf !

Vận hiện tại của bạn tại phu , 26-35t , giai đoạn này k đến nỗi xấu , tuy nhiên hay nhẫn nhịn và chịu thua thiệt , 2022 vừa qua có trở ngại 1 chút .
2023 này khá hơn , nhìn chung năm nay phát triển thêm kế hoạch cũng đc , có lộc , nhìn chung 2023 ổn .
2024 và 2026 là 2 năm xấu cuối của đại vận 26-35 , bạn cố gắng vượt qua !
Tử tức nợ cung , mệnh nợ cung , sau 36 tuổi nhân quả đòi nợ .
Được cảm ơn bởi: Mintleaf
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Han2022 đã viết: 19:19, 28/01/23 Dạ em xin chúc mừng năm mới anh bé Gấu.
Mong anh hữu duyên xem giúp cung tài bạch của em.
Em mới ly hôn và đang nuôi con ạ.
Chào Han !

2021 có vẻ bạn có biến động trong công việc , làm ăn hoặc học hành .
2023 này k phải năm thuận lợi cho bạn , khi thành bại đi đôi với nhau , nay có thể tốt có thể đc , nhưng mai có thể đã mất rồi .
2024 khá hơn , 2025 thì có lộc , nhưng xài cũng nhanh như khi nó đến .
Từ 33 trở ra bạn mới thiết lập đc sự ổn định , giai đoạn 33 bạn sẽ nói ít và biết tính toán nhiều thứ , sẵn sàng lùi 1 bước để tiến 10 bước , ko vội vàng , đây có lẽ là điều bạn đúc kết sau thất bại từ ngày trc , nhìn chung là tốt .

Đường phu thê , và làm ăn chắc trở , do dính sao nhân quả . 2 vấn đề này có thời bạn sẽ mệt mỏi vì nó .
Về già hưởng thanh nhàn , tuy nhiên khắc khẩu nhiều người nên đôi chút có sự cô đơn , tuy nhiên ko phải hạng nghèo khổ !
Được cảm ơn bởi: Han2022
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

Chúc mừng năm mới bạn Begauhn.
Cảm ơn bạn đã giúp mình xem và bình giải cung tư tưởng và hành động trong năm cũ.
Mong bạn cho mình đôi lời vè cung tài bạch của mình ạ
Cảm ơn bạn và chúc bạn thật nhiều bình an, may mắn trong năm con Mèo.
Đầu trang

kdxk39
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kdxk39 »

Chào bạn,

Chúc mừng năm mới.
Bạn dành chút thời gian giúp mình luận giải lá số nhé.
kdxk.jpg (183.27 KiB) Đã xem 417 lần
Đầu trang

Mintleaf
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mintleaf »

begauhn đã viết: 10:06, 31/01/23
Mintleaf đã viết: 21:06, 27/01/23
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23
Chào mintleaf !

Vận hiện tại của bạn tại phu , 26-35t , giai đoạn này k đến nỗi xấu , tuy nhiên hay nhẫn nhịn và chịu thua thiệt , 2022 vừa qua có trở ngại 1 chút .
2023 này khá hơn , nhìn chung năm nay phát triển thêm kế hoạch cũng đc , có lộc , nhìn chung 2023 ổn .
2024 và 2026 là 2 năm xấu cuối của đại vận 26-35 , bạn cố gắng vượt qua !
Tử tức nợ cung , mệnh nợ cung , sau 36 tuổi nhân quả đòi nợ .
Begauhn cho mình hỏi là 2024 và 2026 mình xấu về việc gì bạn ơi, ví như về sức khỏe, tiền bạc mất mát hay sự nghiệp khó khăn chẳng hạn, bạn nhìn giúp mình với ạ!

Và Tử nợ cung, Mệnh nợ cung bạn có thể nói thêm cho mình được không ạ? Mình nên làm gì để trả 2 món nợ này 🥺🥺
Cám ơn bạn Begauhn rất nhiều!
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Gấu này đắt khách zi ta 👼
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, hoavan004, begauhn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”