Chia sẻ kinh nghiệm đúc kết khi xem cung hôn nhân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Chia sẻ kinh nghiệm đúc kết khi xem cung hôn nhân

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

anhan282 đã viết: 08:53, 03/02/23 Mong đc các bác nghiệm lý cung phu thê ạ, nhiều ng kêu không cẩn thận 2 lần đò làm con lo quá, hết muốn lấy chồng luôn
Em này giỏi có chức có quyền nhưng đường tình duyên có vấn đề rất nhiều
Chúc em may mắn từ từ trải nghiệm
Được cảm ơn bởi: anhan282
Đầu trang

anhan282
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhan282 »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 09:21, 03/02/23
anhan282 đã viết: 08:53, 03/02/23 Mong đc các bác nghiệm lý cung phu thê ạ, nhiều ng kêu không cẩn thận 2 lần đò làm con lo quá, hết muốn lấy chồng luôn
Em này giỏi có chức có quyền nhưng đường tình duyên có vấn đề rất nhiều
Chúc em may mắn từ từ trải nghiệm
Dạ e cảm ơn vì đã được nghiệm lý ạ, Chắc vấn đề ở phía e nhiều hơn. Thôi thì e cố gắng cải thiện bản thân, tới đâu hay tới đó ạ 😁
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Cơ bản xưa nay công thức là như thế .
Tuy nhiên 1 số cách cục muộn hôn nhân tới nay trải nghiệm ko còn chính xác nữa , ngày xưa thời người tạo ra tử vi hướng đến , là việc kết hôn rơi vào khoảng 14-16 tuổi , 18t thực chất đã là muộn . Bao gồm cả muộn thật và muộn ảo . Và phải phối hợp 1 số cách cục khác .

Thứ 2 , vấn đề ngũ hành người xưa cũng ko hề đề cập hoặc do thất lạc , bởi ăn ngũ hành thì ta điều khiển chứ ta ko bị động , ta chủ động muốn xong sự nghiệp mới lấy , người theo xếp hàng dài , tuy nhiên khi xem thì các thầy ai cũng dọa ế , thực tế họ k hề áp lực bởi cung phu thê .

Cuối cùng , phu thê chắc ai cũng hiểu là duyên trời định , gặp 1 ngày là duyên , đi cả đời hẳn phải là phận , nhưng đa số sách vở ko đề cập tới sao nhân quả , đây là thiếu sót thứ 3 khi nhân quả là cái gốc rất lớn của phu thê .

Con trai con gái bây giờ ai chẳng thích cái đẹp , nếu xét 2 từ ngoại tình thì hầu như 90% là có , nhưng ko phận thì họ chỉ vui đùa chứ k đến với nhau , công thức tử vi ko xét các cách cục vui đùa ấy , bởi thời xưa 5 thê 7 thiếp là chuyện thường , nên 1 số cách đã bị lược bỏ , thực tế thời nay cung phu thê ko có cách ngoại tình , vẫn là người ong bướm .
Đó là khi xét đến cung tư duy ..v..v....
Được cảm ơn bởi: Mi la, PhươngLe, LadyR, Tudotutronghanhphuc, Free Wind, ngoclong1501, timhieutuvi04, Mintleaf
Đầu trang

Nguyenkute9x
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Nguyenkute9x »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 09:17, 03/02/23
Nguyenkute9x đã viết: 08:57, 03/02/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 08:47, 03/02/23

Thê dính đẩu quân khó tính lắm nhé anh
Em đẩu quân cung mệnh đây đặt ly nước phải đúng từng cm em chỉ không em rủa. Ai cũng nói em khùng 🤭
Cực kì khó tính nhưng đàng hoàng không tham 😚
Cảm ơn bạn, mình quen bạn gái nào cũng có Thiên hình ở mệnh hết à 😂
Anh đang đại vận phát đó sẽ được hưởng nhà đất tranh thủ kiếm tiền trong đại vận này đi
Đại vận nhiều tiền nhất
Nhớ mua đậu nhà đất
Cảm ơn bạn đã cho mình thêm niềm tin động lực, hiện mình đang trông chờ chính vào số tiền mình đầu tư trước đó quay về ... dẫu biết ĐV này ổn hơn nhưng hiện tại đang nợ nần do ĐV trước vẫn chưa hết, nếu không có đòn bẩy thì đi làm công ăn lương mãi cũng không khá lên được! 🥰
Đầu trang

Congaconga
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Congaconga »

hết chuyện để đăng hở bác :)) đi đăng lá số thằng chạn vương đi ăn vụng bị vợ đá =))
Đầu trang

baby_bird
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi baby_bird »

Kính nhờ bác xem hộ cung phu thê em ạ, hiện tại thì em vẫn độc thân trước đây thì có vài mối tình nhưng cũng ko đi tiếp được nữa
Hình ảnh
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Cũng the này sao bác, từ hồi lấy cô này là cuộc sống tốt hơn nhiều
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Có một số tổ hợp ở đây phù hợp với cung thiên di hơn là cung phu thê.
Thiên di, môi trường gieo duyên, tức gặp phối ngẫu ở cái môi trường nào đó.
Ví dụ diêu y cung thiên di dễ lấy người làm ngành y.
Cung Di mà xấu quá hoặc có nhiều sao cô quả thì khó lập gia đình.
Thiên hình cư phu thê không phải là lấy người làm trong ngành hành pháp sẽ tốt, mà nó chủ về tình cảm gia đình có sự cứng nhắc khuôn khổ, thiên hình cư di mới dễ lấy người làm trong ngành hành pháp.
Hoặc Lộc Tồn cư Di dễ lấy vợ có của lắm nhé, gieo duyên ở môi trường có "lưu trữ lộc" :))) hay nói cách khác là người phối ngẫu này làm ra tiền tốt.
Được cảm ơn bởi: begauhn, Nguyen Dan Phuong, Tudotutronghanhphuc, LadyR, PhươngLe, Mintleaf
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

Kính mong được các bác nghiệm lý giúp em cung Phu Thê ạ.
Cung Thê em có phải là xấu phải ko ạ?
Cung Thê em hội tam hóa tính thay đổi, biến động lớn, cộng với ở đất tuyệt. Rồi cả phục binh, văn xương dễ ngoại tình. Cô thần, thiên không xung chiếu dễ xa cách có phải ko ạ.
Em hiện tại vừa chia tay ny cũ là mối tình đầu sau 5 năm, cô ấy tuy ko đẹp, ko có gì nổi trội nhưng là người chung thủy và tốt tính. Em vẫn đang cố gắng hàn gắn và tin sẽ có 1 ngày 2 đứa có thể quay lại ạ, vì biết cô ấy vẫn còn yêu em rất nhiều. Mong muốn sau này em chỉ cần 1 người vợ như ny cũ, em chả cần gì hơn. :(
ls 2023.jpg
ls 2023.jpg (183.87 KiB) Đã xem 577 lần
Đầu trang

hocvienlyso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hocvienlyso »

tuananh29 đã viết: 00:59, 04/02/23 Kính mong được các bác nghiệm lý giúp em cung Phu Thê ạ.
Cung Thê em có phải là xấu phải ko ạ?
Cung Thê em hội tam hóa tính thay đổi, biến động lớn, cộng với ở đất tuyệt. Rồi cả phục binh, văn xương dễ ngoại tình. Cô thần, thiên không xung chiếu dễ xa cách có phải ko ạ.
Em hiện tại vừa chia tay ny cũ là mối tình đầu sau 5 năm, cô ấy tuy ko đẹp, ko có gì nổi trội nhưng là người chung thủy và tốt tính. Em vẫn đang cố gắng hàn gắn và tin sẽ có 1 ngày 2 đứa có thể quay lại ạ, vì biết cô ấy vẫn còn yêu em rất nhiều. Mong muốn sau này em chỉ cần 1 người vợ như ny cũ, em chả cần gì hơn. :(
ls 2023.jpg
Cậu đặc tả thêm về người cũ học vấn? gia cảnh? hoàn cảnh gặp gỡ? tính cách. Hoặc có lá số cô nữ sở mỗ mới xem được. Nhìn chung cung phối cậu ko đẹp ko xấu. Thân ái!
Được cảm ơn bởi: tuananh29
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”