Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

himself đã viết: 15:40, 03/02/23
himself đã viết: 21:41, 30/01/23
begauhn đã viết: 17:26, 30/01/23

Về vấn đề này , bạn vui lòng xem lại các cung , các sao của cả 2 lá số , xem có sự thay đổi nào ko , nếu khác ngày do trình lập tử vi , mà 2 lá số vẫn như nhau thì ko ảnh hưởng gì .
Xác định bạn lấy đúng lá số mới có thể tiến hành phân tích bạn nhé !
Em nhập lá số theo ngày giờ dương, còn ngày âm là do phần mềm của các trang tự đổi. Em post lại 2 lá từ trang mình và 1 trang khác (cùng nhập ngày dương) thấy khác nhau khá nhiều.
Em không rành về lý số lắm nhưng theo có lẽ em do sinh sát vào giờ đổi ngày âm nên các phần mềm đổi ra ngày âm khác nhau.
Nếu không có cách phân biệt đúng sai thì xin bác luận theo lá số ngày sinh 29/6 âm vì theo em nghĩ phải có lý do nên phần mềm mới đổi sang ngày 29, 1 điểm nữa là em nghĩ mình mệnh vô chính diệu thì đúng hơn. Cám ơn bác nhiều.
begauhn bác xem lại giúp em với ạ, xin bác xem theo lá mệnh VCD.
Chào himself !
Theo như là số vcd , thì bạn là người đa tài , vui vẻ , có tài ăn nói và lập trường riêng , tuy nhiên dễ bị ảnh hưởng bởi thị phi , mà thị phi cũng ko ít , do bản cung ko thực sự mạnh , từ đó sinh ra cô độc , và chịu thua thiệt , nhẫn nhịn với đời .
2023 này có chuyển biến liên quan đến phu thê , và tài chính , 2024 bạn sang đại vân mới , ko vững chắc như xưa mà ưa tính toán thay đổi , ko xấu hoàn toàn nhưng vất vả !
Được cảm ơn bởi: himself
Đầu trang

himself
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi himself »

begauhn đã viết: 16:56, 03/02/23
himself đã viết: 15:40, 03/02/23
himself đã viết: 21:41, 30/01/23

Em nhập lá số theo ngày giờ dương, còn ngày âm là do phần mềm của các trang tự đổi. Em post lại 2 lá từ trang mình và 1 trang khác (cùng nhập ngày dương) thấy khác nhau khá nhiều.
Em không rành về lý số lắm nhưng theo có lẽ em do sinh sát vào giờ đổi ngày âm nên các phần mềm đổi ra ngày âm khác nhau.
Nếu không có cách phân biệt đúng sai thì xin bác luận theo lá số ngày sinh 29/6 âm vì theo em nghĩ phải có lý do nên phần mềm mới đổi sang ngày 29, 1 điểm nữa là em nghĩ mình mệnh vô chính diệu thì đúng hơn. Cám ơn bác nhiều.
begauhn bác xem lại giúp em với ạ, xin bác xem theo lá mệnh VCD.
Chào himself !
Theo như là số vcd , thì bạn là người đa tài , vui vẻ , có tài ăn nói và lập trường riêng , tuy nhiên dễ bị ảnh hưởng bởi thị phi , mà thị phi cũng ko ít , do bản cung ko thực sự mạnh , từ đó sinh ra cô độc , và chịu thua thiệt , nhẫn nhịn với đời .
2023 này có chuyển biến liên quan đến phu thê , và tài chính , 2024 bạn sang đại vân mới , ko vững chắc như xưa mà ưa tính toán thay đổi , ko xấu hoàn toàn nhưng vất vả !
Đa tạ bác nhiều, bác xem giúp em giờ vẫn ế, ba em mất sớm thì có đúng lá số này không ạ.
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

hoavan004 đã viết: 22:45, 31/01/23 Nhờ bác Gấu xem giúp năm nay em có tiền nhiều không ạ :"> Thanks bác.
Sẳn đây em up hình xem giúp có đúng hình tướng hông ạ hihi
Em đang làm lĩnh vực ngân hàng
Bố em làm công an
Mẹ em làm ngân hàng
Thanks anh Gấu iuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
Hình ảnh
Hình ảnh
Tư duy này làm đc ra tiền hoavan nhé , tức là ý tưởng , mọi thứ người nàu tính toán , đều áp dụng mà ra tiền đc , tất nhiên phải cho họ vào môi trường phù hợp , họ mới phát huy dc tố chất ấy , đây là xét trên năng lực , thì rất có tiềm năng . Thuộc mẫu suy nghĩ đi đôi vời hành động , tức có thể áp dụng chứ ko viển vông .
Bản cung tài có thế hoạch phát , tức 1 thời cũng tạo ra đột phá , tuy nhiên giữ dc hay ko , phải có phương án dự phòng từ trc , mọi thứ phát sinh từ tiềm năng , người này làm công ăn lương thì tiềm nằng coi như chỉ làm cảnh , ko phát huy đc , ng này nên tự làm để kích hoạt tiềm năng .
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

begauhn đã viết: 10:49, 04/02/23
hoavan004 đã viết: 22:45, 31/01/23 Nhờ bác Gấu xem giúp năm nay em có tiền nhiều không ạ :"> Thanks bác.
Sẳn đây em up hình xem giúp có đúng hình tướng hông ạ hihi
Em đang làm lĩnh vực ngân hàng
Bố em làm công an
Mẹ em làm ngân hàng
Thanks anh Gấu iuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
Hình ảnh
Hình ảnh
Tư duy này làm đc ra tiền hoavan nhé , tức là ý tưởng , mọi thứ người nàu tính toán , đều áp dụng mà ra tiền đc , tất nhiên phải cho họ vào môi trường phù hợp , họ mới phát huy dc tố chất ấy , đây là xét trên năng lực , thì rất có tiềm năng . Thuộc mẫu suy nghĩ đi đôi vời hành động , tức có thể áp dụng chứ ko viển vông .
Bản cung tài có thế hoạch phát , tức 1 thời cũng tạo ra đột phá , tuy nhiên giữ dc hay ko , phải có phương án dự phòng từ trc , mọi thứ phát sinh từ tiềm năng , người này làm công ăn lương thì tiềm nằng coi như chỉ làm cảnh , ko phát huy đc , ng này nên tự làm để kích hoạt tiềm năng .
Thanks Gấu nha :x :x :x :x :x
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

khunglongpr
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khunglongpr »

Hình ảnh

Mã lệnh: Chọn tất cả

[code][code]
[/code][/code]
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .
Vậy cách giàu có , có thể hiện qua cung Tài Bạch mà chúng ta hay xem hay ko ?

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xác minh sự giàu có qua đâu ??

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
Chào bạn, chúc bạn năm mới bình an, hạnh phúc.
Mình nhờ bạn xem hộ mình năm 2023 này, có gì cần phải chú ý không?
Trân trọng cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

Hoa An
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hoa An »

Bác xem giúp em hạn năm 2023 với ạ.
Chúc bác năm mới nhiều sức khỏe và vạn sự như ý.

Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

ngoclinhnham đã viết: 07:35, 01/02/23
begauhn đã viết: 18:25, 22/01/23 Đầu xuân năm mới , kính chúc đại gia đình lý số an khang thịnh vượng , tài lộc đầy nhà !

Bạn bè gần xa , ai còn đang băn khoăn về vận hạn trong năm mới , vui lòng để lại lá số , mình sẽ luận giải trong khả năng !

Tài Bạch
Là cung mà ai cũng đặc biệt chú ý trong dịp đầu xuân , năm nay công ăn việc làm ra sao , thu nhập thế nào , bao h cuộc sống khá lên , là câu hỏi của đại đa số chúng ta .

Câu trả lời là KHÔNG . Cung tài bạch ko nói lên sự giàu có , nó chỉ nói lên cảm nhận , cảm giác , khả năng thụ hưởng tài lộc của đương số mà thôi .
Nói dễ hiểu , thì bạn để 1 chiếc xe đạp , hay 2 triệu trước mặt , người cung tài đẹp , sẽ cảm nhận bấy nhiêu thật là vui , thật là đầy đủ và mãn nguyện , hp ko gì bằng .
Còn người cung tài xấu hơn , sẽ coi đó là 1 mớ rẻ tiền , giờ này ai đi xe đạp , 2 triệu ko mở nổi 1 quán trà đá , họ ko vui , ko hài lòng . Thì cung tài họ chắc chắn ko đẹp bằng người kia , dù thu nhập họ 10.20tr 1 tháng !

Người cha hôm nay làm đc 100k , ăn cơm hộp 20k , mua bánh cho con 30k , dư 50k để dành , với họ , họ thật vui và đầy đủ , Tài bạch đẹp ư , chính là nó đấy , sự mãn nguyện trong thụ hưởng tài chính , chính là cung Tài Bạch .

Một số trường hợp luận chính xác đc người giàu qua cung Tài bạch , bởi thường thì đa số chỉ mãn nguyện khi nhiều tiền , mà mãn nguyện thì Tài sáng , nhưng cách luận này sẽ sớm phát sinh ra sai số , vì đầy người vẫn thoải mái với thu nhập họ có dù ko nhiều , k hề giàu . Luận theo cách này ko ít người cung tài đẹp , thầy phán giàu mà chờ mãi ko thấy giàu .

Xét từ gốc , phải xét tại cung tư duy , và cung hành động , chúng ta làm gì muốn thành công , đều phải qua tính toán và hăng say làm việc , 2 cung này cần tứ linh , tứ hóa , và Lộc , riêng hành động đặc biệt cần bộ ấn .
Định hướng tốt , hành động chớp thời cơ , mới là tiền đề của sự giàu có . Và thành công . Tư duy báo sự hanh thông , kế hoạch hoàn hảo , đó chính là khởi nguồn của tài lộc . Giàu nghèo , nằm trong tay chính chúng ta .
Cảm ơn bác.

đây là lá số của e. Mong bác luận giải giúp e cung tài bạch, phu thứ và công việc trong năm 2023 có cần lưu ý gì kg ạ? Cảm ơn bác rất nhiều
Chào bạn Ngoclinhnham !

2023 tiểu vận của bạn vào trạng thái khai phá , đột phá , xông pha thay đổi , xét tới phi tinh thì đó là thay đổi công việc . Xét tới tính chất phi tinh , thì lâu dài có sinh ra lộc .
Biến chuyển này ban đầu chắc trở 1 tý nhưng sau rồi khá , 2023 ngoài dấu hiệu thay đổi công việc ra thì cũng ko còn gì đáng quan tâm . Tuy nhiên bạn ko bao h cảm thấy mình ổn trong tài chính , đc mất song hành .

Đấy là 2023 , lá số này còn chút quan ngại hiện lên là bản cung Phu thê tuy ko xấu , nhưng non nớt , khi tử tức gặp tù tinh , nó sẽ áp ngược lại Phu thê , bởi 2 cung này có liên kết . Tạm coi Phu thê bị khóa 1 lớp .
Thứ đến huynh đệ nợ cung , phát sinh cái khóa nhân quả thứ 2 , áp ngược lên trên , là 2 lớp khóa , đây là cách phu thê bị phá cách ảo .
Gỡ sao nhân quả 2 cung tiếp giáp , chấn lại long mạch phu , cũng là chấn nguyên thần của chính mình , thì vạn sự bế tắc coi như dc giải quyết !
Được cảm ơn bởi: ngoclinhnham
Đầu trang

timhieutuvi04
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi timhieutuvi04 »

Chào anh, lại là em đây. Em cũng có luận thử vận hạn trong năm nay của em. Lần này phiền anh cho em xin vài lời với ạ. Mặc dù thật tâm em rất muốn hỏi năm nay em thi có đạt không nhưng mà thôi anh đừng có luận vấn đề đó giùm em ạ em cảm thấy mình không nên biết thì sẽ tốt hơn (với em cũng luận được mé mé rồi) :)) Anh có thể cho em biết năm nay em có con không ạ? Em đang lo nhưng cũng nghĩ là không có con. Ngoài ra mong anh giúp em luận hơi kĩ hạn tháng 3 âm lịch với ạ. Năm nay thì em thấy em nên đề phòng kiện tụng, thị phi, tình cảm thì cũng hơi rắc rối không biết còn điều gì đáng ngại không anh ha. Rất cảm ơn anh lần nữa. Thật sự không ngờ anh luận giúp nhiều người quá. Rất cảm phục anh luôn ^:)^ Em cũng có tìm cách giải hạn rồi ạ mà không biết có xin gđ thành công không đây. Em tính đi mổ cận anh ạ :-?
Tập tin đính kèm
phuc (1).jpg
phuc (1).jpg (182.11 KiB) Đã xem 328 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Leducmanh21041997 đã viết: 08:17, 01/02/23

Tài Bạch

Anh ơi hoan hỉ đầu năm với e đang thất nghiệp, k có tiền làm đám cưới, nợ đòi hằng ngày cứu em với a xem hộ e bao giờ có việc làm ổn định với là công việc là gì với em cảm ơn anh
Chào leducmanh97

Đầu tiên mệnh nợ cung , bạn cần trả trc 34 , sau 34 sẽ gia hạn nợ nhân quả , với độ khắc nghiệt gia tăng ( nợ cung ) .
Thứ đến điền nợ cung nhân quả , phạm phương vị long mạch , cái nợ của điền là ko thời hạn , trừ khi đc hóa giải .
Tư duy của bạn khá , làm ra tiền , ý nói năng lực trí tuệ , còn khi mệnh điền nợ cung thì rõ ràng ko có đất dụng võ .

Mở khóa điền , giải dc tử tức gia đạo an .
Trả nợ nhân quả mệnh , thuận đc công danh làm ăn .
Từ trợ lực đến nơi ở đều bị khóa , lá số này ko có gì ngoài 2 chữ nhân quả .
Đầu trang

NNguyen11
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi NNguyen11 »

begauhn đã viết: 18:34, 02/02/23
NNguyen11 đã viết: 18:09, 02/02/23 Em đi coi tử vi thì thầy phán là em không giàu nhưng số sướng an nhàn tự tại. Mà bây giờ thì thấy không giàu mà sao sướng được ta 🥹. Hỏi thầy thì thầy kêu số này người ta làm ra 10 mình chỉ làm được 6-7 thôi. Cơ mà bây giờ đang ở đại vận quá vất vả ko thấy tiền cũng ko thấy sướng 🥹
Bạn up hẳn lá số lên giúp mình để tiện theo dõi nhé !!
:x đây nhé ạ. Nếu bạn rảnh có thể cho mình vài lời nhé ❤️
Tập tin đính kèm
(473.98 KiB) Chưa tải về lần nào.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”