Chia sẻ kinh nghiệm đúc kết khi xem cung hôn nhân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tuananh29
Chính thức
Chính thức

Re: Chia sẻ kinh nghiệm đúc kết khi xem cung hôn nhân

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

hocvienlyso đã viết: 07:36, 04/02/23
tuananh29 đã viết: 00:59, 04/02/23 Kính mong được các bác nghiệm lý giúp em cung Phu Thê ạ.
Cung Thê em có phải là xấu phải ko ạ?
Cung Thê em hội tam hóa tính thay đổi, biến động lớn, cộng với ở đất tuyệt. Rồi cả phục binh, văn xương dễ ngoại tình. Cô thần, thiên không xung chiếu dễ xa cách có phải ko ạ.
Em hiện tại vừa chia tay ny cũ là mối tình đầu sau 5 năm, cô ấy tuy ko đẹp, ko có gì nổi trội nhưng là người chung thủy và tốt tính. Em vẫn đang cố gắng hàn gắn và tin sẽ có 1 ngày 2 đứa có thể quay lại ạ, vì biết cô ấy vẫn còn yêu em rất nhiều. Mong muốn sau này em chỉ cần 1 người vợ như ny cũ, em chả cần gì hơn. :(
ls 2023.jpg
Cậu đặc tả thêm về người cũ học vấn? gia cảnh? hoàn cảnh gặp gỡ? tính cách. Hoặc có lá số cô nữ sở mỗ mới xem được. Nhìn chung cung phối cậu ko đẹp ko xấu. Thân ái!
Cháu xin phép miêu tả qua về ny cũ cháu ạ:
Học vấn: 2 bằng đại học, 1 bằng sư phạm và 1 bằng CNTT giống y hệt cháu ạ.
Gia cảnh: Bố làm thợ hồ, mẹ làm ruộng, bố mẹ cô ấy vừa ly hôn cách đây 2 năm. Gia đình cô ấy khá khó khăn, từ lúc bắt đầu học đại là phải đi làm thêm để tự trang trải cuộc sống rồi ạ.
Hoàn cảnh gặp gỡ: Quen nhau khi học cùng 1 lớp đại học.
Tính cách: Hiền lành, chịu khó, chăm chỉ, có chí cầu tiến.
Hiện tại cô ấy đang đi xklđ nhật.
Vì cô ấy ko biết rõ giờ sinh nên cháu ko dám gửi lá số.
Cháu mong được nghiệm lý từ bác ạ.
Đầu trang

hocvienlyso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hocvienlyso »

tuananh29 đã viết: 19:54, 04/02/23
tuananh29 đã viết: 00:59, 04/02/23 Kính mong được các bác nghiệm lý giúp em cung Phu Thê ạ.
Cung Thê em có phải là xấu phải ko ạ?
Cung Thê em hội tam hóa tính thay đổi, biến động lớn, cộng với ở đất tuyệt. Rồi cả phục binh, văn xương dễ ngoại tình. Cô thần, thiên không xung chiếu dễ xa cách có phải ko ạ.
Em hiện tại vừa chia tay ny cũ là mối tình đầu sau 5 năm, cô ấy tuy ko đẹp, ko có gì nổi trội nhưng là người chung thủy và tốt tính. Em vẫn đang cố gắng hàn gắn và tin sẽ có 1 ngày 2 đứa có thể quay lại ạ, vì biết cô ấy vẫn còn yêu em rất nhiều. Mong muốn sau này em chỉ cần 1 người vợ như ny cũ, em chả cần gì hơn. :(
ls 2023.jpg
Cậu đặc tả thêm về người cũ học vấn? gia cảnh? hoàn cảnh gặp gỡ? tính cách. Hoặc có lá số cô nữ sở mỗ mới xem được. Nhìn chung cung phối cậu ko đẹp ko xấu. Thân ái!
Gia cảnh: Bố làm thợ hồ, mẹ làm ruộng, bố mẹ cô ấy vừa ly hôn cách đây 2 năm. Gia đình cô ấy khá khó khăn, từ lúc bắt đầu học đại là phải đi làm thêm để tự trang trải cuộc sống rồi ạ.
bạn tuananh thân mến nhìn chung cung phối bạn tả rất giống cô bạn nữ của bạn hoá khoa chủ học hành khoa cử, không có tam minh nên nhan sắc ưa nhìn ko quá đẹp nhưng có sự đứng đắn, gặp tuần triệt khả năng tiên trở hậu thành, chúc bạn may mắn
Được cảm ơn bởi: tuananh29
Đầu trang

timhieutuvi04
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi timhieutuvi04 »

begauhn đã viết: 09:28, 03/02/23 Cơ bản xưa nay công thức là như thế .
Tuy nhiên 1 số cách cục muộn hôn nhân tới nay trải nghiệm ko còn chính xác nữa , ngày xưa thời người tạo ra tử vi hướng đến , là việc kết hôn rơi vào khoảng 14-16 tuổi , 18t thực chất đã là muộn . Bao gồm cả muộn thật và muộn ảo . Và phải phối hợp 1 số cách cục khác .

Thứ 2 , vấn đề ngũ hành người xưa cũng ko hề đề cập hoặc do thất lạc , bởi ăn ngũ hành thì ta điều khiển chứ ta ko bị động , ta chủ động muốn xong sự nghiệp mới lấy , người theo xếp hàng dài , tuy nhiên khi xem thì các thầy ai cũng dọa ế , thực tế họ k hề áp lực bởi cung phu thê .

Cuối cùng , phu thê chắc ai cũng hiểu là duyên trời định , gặp 1 ngày là duyên , đi cả đời hẳn phải là phận , nhưng đa số sách vở ko đề cập tới sao nhân quả , đây là thiếu sót thứ 3 khi nhân quả là cái gốc rất lớn của phu thê .

Con trai con gái bây giờ ai chẳng thích cái đẹp , nếu xét 2 từ ngoại tình thì hầu như 90% là có , nhưng ko phận thì họ chỉ vui đùa chứ k đến với nhau , công thức tử vi ko xét các cách cục vui đùa ấy , bởi thời xưa 5 thê 7 thiếp là chuyện thường , nên 1 số cách đã bị lược bỏ , thực tế thời nay cung phu thê ko có cách ngoại tình , vẫn là người ong bướm .
Đó là khi xét đến cung tư duy ..v..v....
Anh có thể dành vài phút xem hộ em với sẵn cho em xin ít kiến thức về cung nhị hợp khắc xuất khắc nhập được không ạ? Do em đọc thấy người ta nói xét cả cung nhị hợp. Nếu vậy thì lá em có Thê cư Dần mà Hợi có Riêu Y Phục Binh. Thê hội Đào, Hồng, Thiên Không, Hỷ thần, Cô Thần, có cả Lộc Quyền Xương hãm + Hóa kị (duyên nghiệp). Nhưng sau khi xét hết tổng thể bộ sao thì em thấy có phải chỉ cần bản thân không ngoại tình thì vợ cũng vậy, hay nếu tự nhiên vợ ngoại tình thì mình cũng sẽ muốn ngoại tình luôn phải không ạ? Hay em nên lấy vợ trong ngành y ạ? Mong anh chỉ giáo. Thông cảm giúp em nha tại em thấy anh có vẻ biết nhiều cái em cần quá nên em hỏi hơi nhiều. Nếu anh rảnh thì có thể trả lời giúp em không thì thôi cũng không sao ạ. Em cảm ơn nhiều.
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

hocvienlyso đã viết: 20:17, 04/02/23
tuananh29 đã viết: 19:54, 04/02/23
bạn tuananh thân mến nhìn chung cung phối bạn tả rất giống cô bạn nữ của bạn hoá khoa chủ học hành khoa cử, không có tam minh nên nhan sắc ưa nhìn ko quá đẹp nhưng có sự đứng đắn, gặp tuần triệt khả năng tiên trở hậu thành, chúc bạn may mắn
Cháu cảm ơn bác hocvienlyso nhiều, cháu chúc bác nhiều sức khỏe ạ
Đầu trang

ThuThuy365
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ThuThuy365 »

Kính nhờ bác cho xem cho cháu cung phu thê này của cháu liệu có khó lấy chồng ko ạ. Hiện tại tình duyên cháu khó khăn quá
Tập tin đính kèm
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2022_f96fd2e5.jpg
https___tuvivietnam.vn_wp-content_themes_smart-mag_lasotuvi_temp_Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2022_f96fd2e5.jpg (148.2 KiB) Đã xem 418 lần
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Có cách cục nào chồng là thầy tử vi ko nhờ ? .
Dạo này phát hiện ra ai xem tử vi cũng có trái tim thênh thang , và cái đầu sâu thăm thẳm 😊.
Được cảm ơn bởi: hanhbap245, LadyR, demily92
Đầu trang

F77
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi F77 »

Nhờ các Bác xem giúp cung Thê của cháu có xấu lắm không ạ. khi nào đến tuổi kết hôn ? cháu từng có vài ba mối tìm nhưng chia tay sau 1 thời gian ngắn do đi học hoặc đi làm xa rồi xa mặt cách lòng.
Tập tin đính kèm
lasotuvi.jpg (182.08 KiB) Đã xem 366 lần
Đầu trang

demily92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi demily92 »

:D xin mn cho em xin ké 1 slot xem khi nào qua vận hạn tình duyên đen đủi này ạ!
Số em là bắt đầu từ đại vận 23-32 , vừa vô vận này 1 phát quật banh bét. Em từ nhỏ sống như công chúa, đùng 1 phát cha mẹ li hôn - bạo lực gia đình. Tốt nghiệp đại học xong bôn ba đủ kiểu, cố gắng không ngừng nghỉ cũng không phất được. Quen anh nào anh đó cắm sừng. Nếu tính tới thời điểm hiện tại thì k dưới 5 lần bị cắm sừng.
Hiện tại, 2 năm gần đây công việc em phất nhanh như diều gặp gió và được thăng chức 2 lần trong năm ngoái. Giờ việc ổn hơn nhiều nhưng em không còn niềm tin gì mấy nữa. Chỉ là không biết khi nào mới gặp được người mình trao gửi niềm tin :D dù hiện tại e có ngưỡng mộ thầm 1 n nhưng cũng k dám hó hé hay nói gì, xong cũng tự dìm tình cảm xuống luôn
Tập tin đính kèm
340FF54D-0BBD-4DA2-85D1-C34A3C25D213.jpeg (299.39 KiB) Đã xem 268 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”