Cháu muốn hỏi về sở trường của mình nhưng chưa xác định được rõ giờ sinh. Kính mong mng xem giúp cháu với ạ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cháu muốn hỏi về sở trường của mình nhưng chưa xác định được rõ giờ sinh. Kính mong mng xem giúp cháu với ạ!

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Hoitomo đã viết: 00:50, 05/02/23
2 ls có một số ý khá tương đồng. em đưa thêm các sự kiện đáng nhớ, vận hạn yêu đương, học hành, tiền bạc... vận hạn bố mẹ... mới có thể xác định được.
Gãy tay mổ thì giờ tuất cao hơn kha khá, giờ này thì em cũng hay dính tai nạn và có năng khiếu ngôn ngữ, xinh gái và giỏi hơn giờ còn lại. lá giờ hợi thì tính tình thất thường và cao hơn giờ tuất. giờ tuất nói nhiều, active hơn giờ hợi. cả 2 lá đều có cái tính thay đổi khá nhanh và nghĩ ko đâu....
Giờ tuất thì gia cảnh bố mẹ ko được khá giả lắm, hay có bệnh về sống lưng tình cảm cũng ko được thuận lắm, cũng có thể là người đến sau nữa. giờ hợi thì nhà có điều kiện.
Được cảm ơn bởi: Hoitomo, LadyR, timhieutuvi04
Đầu trang

Hoitomo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cháu muốn hỏi về sở trường của mình nhưng chưa xác định được rõ giờ sinh. Kính mong mng xem giúp cháu với ạ!

Gửi bài gửi bởi Hoitomo »

lazlo đã viết: 22:45, 05/02/23
2 ls có một số ý khá tương đồng. em đưa thêm các sự kiện đáng nhớ, vận hạn yêu đương, học hành, tiền bạc... vận hạn bố mẹ... mới có thể xác định được.
Gãy tay mổ thì giờ tuất cao hơn kha khá, giờ này thì em cũng hay dính tai nạn và có năng khiếu ngôn ngữ, xinh gái và giỏi hơn giờ còn lại. lá giờ hợi thì tính tình thất thường và cao hơn giờ tuất. giờ tuất nói nhiều, active hơn giờ hợi. cả 2 lá đều có cái tính thay đổi khá nhanh và nghĩ ko đâu....
Giờ tuất thì gia cảnh bố mẹ ko được khá giả lắm, hay có bệnh về sống lưng tình cảm cũng ko được thuận lắm, cũng có thể là người đến sau nữa. giờ hợi thì nhà có điều kiện.
Nếu nói về mấy sk đáng nhớ gần đây thì vừa r tháng 11/2022 e mất bà nội huhu. Khoảng mấy tháng trước đó, e đã làm mất ví và phải xin cấp lại cccd. Tháng 11 e cx nhận được 1 khoản tiền học bổng tầm 7tr. E nhớ từ hè đến tầm tháng 12/2022 e rất hay bị ốm. Sự kiện xa hơn thì là lần thi đại học năm 2021, e đc điểm khá cao*cao hơn mong đợi nhưng sau đó e rất căng thẳng, bây h thì có chút hối hận với lựa chọn của mk ạ TvT
Về gia đình thì bố mẹ e kết hôn và sinh con khá muộn. Gia đình e cơ bản, bố mẹ đều làm công ăn lương, gọi là đủ ăn đủ mặc, e chưa baoh cảm thấy thiếu thốn gì cả. E chỉ có 1 đứa em gái, học giỏi ạ ^^. Mẹ e đã từng xuất ngoại nhưng khi về nước thì hoàn cảnh lúc đó của nhà ngoại e rất tệ. Mẹ e có sinh con trai đầu lòng nhg ko giữ được TT. Bố mẹ e sức khỏe cũng bình thường và đúng là có bệnh về sống lưng.
Hình như là e cx nói nhiều thật nhưng các bạn thì lại bảo sống lowkey vs phần nhiều nội tâm, khó hòa nhập. Yêu đương thì e chưa có nhưng thích đơn phương thì nhiều r ạ ><. Nhưng e ko nôn nóng có ny lắm mà cảm thấy nhiều buồn phiền về quan hệ bạn bè hơn. Nói chung là e luôn thấy mk khá nhạy cảm, ko có ai hiểu mk, khó có bạn tâm giao, tri âm tri kỷ. Mong a tiếp tục luận giải ạ :)
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Sơn Thượng
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Sơn Thượng »

Nhờ mọi người xem giúp em xem sinh giờ Tuất có đúng không ạ. E người gầy, năm 2022, tháng 10 âm bị co giật do hạ kali, natri vào Bạch Mai 1 tuần; t11 âm e làm về affiliate có chút Lộc ạ.
Em cám ơn!
Tập tin đính kèm
Sơn Thượng Đích Thiện.png
Sơn Thượng Đích Thiện.png (749.08 KiB) Đã xem 309 lần
Đầu trang

timhieutuvi04
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi timhieutuvi04 »

Đúng là lá giờ Tuất có phần cao hơn việc tai nạn nhưng lá Hợi cũng có khả năng vậy phải không anh? Do bản chất các hạn ở năm có tính chất khá giống nhau. Lá Tuất là cách SPT mà gặp Triệt coi như các năm có Triệt không còn cách SPT nữa mà là Phá hãm, đào hoa gặp Triệt nên cũng tốt còn ở lá Hợi cách SPT đó em thấy cũng không hẵn là đắc nhưng khá ổn. Tính tình thất thường thì theo em nghĩ thời đại này cũng không biết sao nhưng vẫn thấy nếu là giờ Hợi thì có vẻ tốt hơn phải không ạ (cs có phần thuận lợi hơn)? Em cũng đang tìm hiểu về tử vi luận giải nên chủ yếu muốn check thử. Anh cho vài lời để em tham khảo, học hỏi thêm kiến thức lấy kinh nghiệm ạ. Cảm ơn anh nhiều nha. Hehe nhờ anh nói vậy em cảm thấy có vẻ mình luận cũng đúng phần lá số này có nét giống giờ Tuất. :-bd
Được cảm ơn bởi: Hoitomo
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Hoitomo đã viết: 23:34, 05/02/23
Hoitomo đã viết: 00:50, 05/02/23 Nếu nói về mấy sk đáng nhớ gần đây thì vừa r tháng 11/2022 e mất bà nội huhu. Khoảng mấy tháng trước đó, e đã làm mất ví và phải xin cấp lại cccd. Tháng 11 e cx nhận được 1 khoản tiền học bổng tầm 7tr. E nhớ từ hè đến tầm tháng 12/2022 e rất hay bị ốm. Sự kiện xa hơn thì là lần thi đại học năm 2021, e đc điểm khá cao*cao hơn mong đợi nhưng sau đó e rất căng thẳng, bây h thì có chút hối hận với lựa chọn của mk ạ TvT
Về gia đình thì bố mẹ e kết hôn và sinh con khá muộn. Gia đình e cơ bản, bố mẹ đều làm công ăn lương, gọi là đủ ăn đủ mặc, e chưa baoh cảm thấy thiếu thốn gì cả. E chỉ có 1 đứa em gái, học giỏi ạ ^^. Mẹ e đã từng xuất ngoại nhưng khi về nước thì hoàn cảnh lúc đó của nhà ngoại e rất tệ. Mẹ e có sinh con trai đầu lòng nhg ko giữ được TT. Bố mẹ e sức khỏe cũng bình thường và đúng là có bệnh về sống lưng.
Hình như là e cx nói nhiều thật nhưng các bạn thì lại bảo sống lowkey vs phần nhiều nội tâm, khó hòa nhập. Yêu đương thì e chưa có nhưng thích đơn phương thì nhiều r ạ ><. Nhưng e ko nôn nóng có ny lắm mà cảm thấy nhiều buồn phiền về quan hệ bạn bè hơn. Nói chung là e luôn thấy mk khá nhạy cảm, ko có ai hiểu mk, khó có bạn tâm giao, tri âm tri kỷ. Mong a tiếp tục luận giải ạ :)
hơi ít sự kiện nhưng ứng hết giờ tuất đó. bố mẹ là công chức nghèo thôi. giờ kia thì thường bố mẹ là dân kinh doanh, khá giả.
Nói chung là e luôn thấy mk khá nhạy cảm, ko có ai hiểu mk, khó có bạn tâm giao, tri âm tri kỷ
cái này thì cứ ra ngoài xã hội va chạm là có tâm giao vs tri kỷ. chứ suốt ngày nghe nhạc xem phim vs đọc truyện thì chỉ có cái màn hình máy tính nó hiểu thôi.
Được cảm ơn bởi: Hoitomo
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

timhieutuvi04 đã viết: 10:17, 06/02/23 Đúng là lá giờ Tuất có phần cao hơn việc tai nạn nhưng lá Hợi cũng có khả năng vậy phải không anh? Do bản chất các hạn ở năm có tính chất khá giống nhau. Lá Tuất là cách SPT mà gặp Triệt coi như các năm có Triệt không còn cách SPT nữa mà là Phá hãm, đào hoa gặp Triệt nên cũng tốt còn ở lá Hợi cách SPT đó em thấy cũng không hẵn là đắc nhưng khá ổn. Tính tình thất thường thì theo em nghĩ thời đại này cũng không biết sao nhưng vẫn thấy nếu là giờ Hợi thì có vẻ tốt hơn phải không ạ (cs có phần thuận lợi hơn)? Em cũng đang tìm hiểu về tử vi luận giải nên chủ yếu muốn check thử. Anh cho vài lời để em tham khảo, học hỏi thêm kiến thức lấy kinh nghiệm ạ. Cảm ơn anh nhiều nha. Hehe nhờ anh nói vậy em cảm thấy có vẻ mình luận cũng đúng phần lá số này có nét giống giờ Tuất. :-bd
mỗi người có một cách xem khác nhau. một số cái không thể share được. nhưng về câu hỏi của bạn thì trả lời như sau nhé:
- tuần triệt có tính chất không nên sao bị tuần triệt nó bị phong tỏa, đến khi thái tuế xung hoặc trực thì các tính chất tốt xấu nó mới thể hiện ra.
- về nội lực lá giờ hợi kém hơn, nhưng thời giờ thì gđ có điều kiện nhiều khi tốt hơn, nên tùy từng khía cạnh nhìn nhận mà định mức hơn thua.
- có thể học một số kiến thức của tử vi bửu đình mà áp dụng vào. ko phải đơn giản chỉ là ghép chữ mà họ cũng đã kết hợp nguyên lý ngũ hành ở trong đó.
Được cảm ơn bởi: timhieutuvi04
Đầu trang

timhieutuvi04
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi timhieutuvi04 »

lazlo đã viết: 13:17, 06/02/23
timhieutuvi04 đã viết: 10:17, 06/02/23 Đúng là lá giờ Tuất có phần cao hơn việc tai nạn nhưng lá Hợi cũng có khả năng vậy phải không anh? Do bản chất các hạn ở năm có tính chất khá giống nhau. Lá Tuất là cách SPT mà gặp Triệt coi như các năm có Triệt không còn cách SPT nữa mà là Phá hãm, đào hoa gặp Triệt nên cũng tốt còn ở lá Hợi cách SPT đó em thấy cũng không hẵn là đắc nhưng khá ổn. Tính tình thất thường thì theo em nghĩ thời đại này cũng không biết sao nhưng vẫn thấy nếu là giờ Hợi thì có vẻ tốt hơn phải không ạ (cs có phần thuận lợi hơn)? Em cũng đang tìm hiểu về tử vi luận giải nên chủ yếu muốn check thử. Anh cho vài lời để em tham khảo, học hỏi thêm kiến thức lấy kinh nghiệm ạ. Cảm ơn anh nhiều nha. Hehe nhờ anh nói vậy em cảm thấy có vẻ mình luận cũng đúng phần lá số này có nét giống giờ Tuất. :-bd
mỗi người có một cách xem khác nhau. một số cái không thể share được. nhưng về câu hỏi của bạn thì trả lời như sau nhé:
- tuần triệt có tính chất không nên sao bị tuần triệt nó bị phong tỏa, đến khi thái tuế xung hoặc trực thì các tính chất tốt xấu nó mới thể hiện ra.
- về nội lực lá giờ hợi kém hơn, nhưng thời giờ thì gđ có điều kiện nhiều khi tốt hơn, nên tùy từng khía cạnh nhìn nhận mà định mức hơn thua.
- có thể học một số kiến thức của tử vi bửu đình mà áp dụng vào. ko phải đơn giản chỉ là ghép chữ mà họ cũng đã kết hợp nguyên lý ngũ hành ở trong đó.
Về Tuần, Triệt thì em cũng có một số kiến thức cơ bản về tính chất và ảnh hưởng cũng như khi nhập hạn rồi. Cảm ơn anh về cuốn Tử vi Bửu Đình nhiều ạ ^:)^ Lại thêm 1 chân kinh nữa để học. Bữa giờ em cũng xin xỏ được vài cái tên sách trên forum này rồi. Mọi người ở đây rất là tuyệt vời :-bd
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hoitomo
Đầu trang

Hoitomo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lazlo đã viết: 13:07, 06/02/23
hơi ít sự kiện nhưng ứng hết giờ tuất đó. bố mẹ là công chức nghèo thôi. giờ kia thì thường bố mẹ là dân kinh doanh, khá giả.
cái này thì cứ ra ngoài xã hội va chạm là có tâm giao vs tri kỷ. chứ suốt ngày nghe nhạc xem phim vs đọc truyện thì chỉ có cái màn hình máy tính nó hiểu thôi.
E xin ghi nhận lời chỉ bảo này ạ. Nếu đúng vào giờ Tuất thì cho e hỏi thêm về đường hướng công việc, sự nghiệp của e sau này đc ko a? Mong đc nghe a cho lời khuyên về vấn đề xuất ngoại nữa ạ, vì e đang nhận đc nhiều gợi ý theo đuổi ngành nghệ thuật và ra nc ngoài du học. :-/
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

E xin ghi nhận lời chỉ bảo này ạ. Nếu đúng vào giờ Tuất thì cho e hỏi thêm về đường hướng công việc, sự nghiệp của e sau này đc ko a? Mong đc nghe a cho lời khuyên về vấn đề xuất ngoại nữa ạ, vì e đang nhận đc nhiều gợi ý theo đuổi ngành nghệ thuật và ra nc ngoài du học. :-/
nói chung là cuộc đời mình nên tự đưa ra quyết định và lựa chọn. có cơ hội thì cứ đi nước ngoài thôi, số này có tính dịch mã cao nên kiểu gì cũng đi nước ngoài , nhưng sẽ về. em thì hợp vs nghệ thuật, hát hay và vang, múa cũng được (nhưng mà ko nên múa vì rất hay dính vấn đề về chấn thương cơ thể) , lại có tính sáng tạo và nhiều chiêu trò nữa, nhưng thành công hay ko thì chưa chắc nhé. làm gì cũng vậy phải tìm hiểu trước khi đưa ra quyết định. và quyết định rồi thì chịu trách nhiệm, ko đổ lỗi.
Được cảm ơn bởi: Hoitomo, LadyR
Đầu trang

Hoitomo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

lazlo đã viết: 21:08, 06/02/23
Hoitomo đã viết: 23:34, 05/02/23 nói chung là cuộc đời mình nên tự đưa ra quyết định và lựa chọn. có cơ hội thì cứ đi nước ngoài thôi, số này có tính dịch mã cao nên kiểu gì cũng đi nước ngoài , nhưng sẽ về. em thì hợp vs nghệ thuật, hát hay và vang, múa cũng được (nhưng mà ko nên múa vì rất hay dính vấn đề về chấn thương cơ thể) , lại có tính sáng tạo và nhiều chiêu trò nữa, nhưng thành công hay ko thì chưa chắc nhé. làm gì cũng vậy phải tìm hiểu trước khi đưa ra quyết định. và quyết định rồi thì chịu trách nhiệm, ko đổ lỗi.
dạ vâng, e cảm ơn a nhiều nhé ạ :-bd
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”