Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tuananh29
Chính thức
Chính thức

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

begauhn đã viết: 20:24, 23/02/23
tuananh29 đã viết: 15:14, 22/02/23 Cháu chào bác Begauh, đầu năm cháu xin chúc bácvà gia đình mọi điều tốt đẹp nhất ạ.
Mong được bác hữu duyên xem giúp cháu về công việc với ạ. Cháu đang học thêm IT, chuẩn bị xin việc trong năm nay, ko biết liệu có thuận lợi ko ạ.
Cháu gửi bác lá số:
Chào tuấn anh !
2022 vừa r nhìn chung là năm bạn phải trả nợ cung , có sự thất bại và đổ vỡ .
2023 này là năm làm ăn , có các cách tài lộc tuy nhiên tưởng ổn mà ko ổn , đc mất đi liền , và rồi xét cho cùng 2023 cũng k phải năm có thành tựu .
Hơi buồn khi phải nói với bạn là 2024 còn tệ hơn như vậy . Dù rằng phát sinh sự thuyên chuyển thật , thay đổi thật , nhưng đó k phải là nước đi tốt , đi liền đó sẽ là vất vả và khó khăn .
Tuy nhiên lực cung khá mạnh , nên bạn có thể đứng lên bước tiếp chứ k vấn đề j .
Bộ trợ lực nợ cung đồng nghĩa quan lộc trắc trở .
Tử tức báo sao nhân quả đồng nghĩa tình duyên ko thuận . Đó là 2 cái khoá trong ls này
Cháu cảm ơn bác Begauh rất nhiều đã dành thời gian ra xem giúp cháu. Cháu rất hay xem các bài viết của bác, bài viết nào cũng giá trị cả, nhiều chia sẻ của bác giúp cháu hiểu ra được nhiều điều ạ.
Bác luận lá số cháu thì ko thể lệch đi đâu được, năm 2022 của cháu đúng là năm ko có gì tốt đẹp về nhiều mặt, công việc ko suôn sẻ, tình duyên cũng đổ bể nốt.
Cuộc sống cháu chưa trải qua sóng gió gì quá lớn, nhưng dù có khó khăn lớn đến mấy cháu nghĩ mình sẽ có đủ mạnh mẽ để vượt qua, đúng như bác nói lực cung cháu khá mạnh ạ.
Cháu còn có chút thắc mắc chỗ này mong được bác giải đáp, bác nói bộ trợ lực nợ cung, có nghĩa là cháu nợ cung nào vậy ạ?
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nhận nghiệm lý vận hạn lá số đầu năm - Xét giàu có qua cung Tài Bạch ? 1 lối mòn sai lầm .

Gửi bài gửi bởi begauhn »

tuananh29 đã viết: 02:43, 24/02/23
begauhn đã viết: 20:24, 23/02/23
tuananh29 đã viết: 15:14, 22/02/23 Cháu chào bác Begauh, đầu năm cháu xin chúc bácvà gia đình mọi điều tốt đẹp nhất ạ.
Mong được bác hữu duyên xem giúp cháu về công việc với ạ. Cháu đang học thêm IT, chuẩn bị xin việc trong năm nay, ko biết liệu có thuận lợi ko ạ.
Cháu gửi bác lá số:
Chào tuấn anh !
2022 vừa r nhìn chung là năm bạn phải trả nợ cung , có sự thất bại và đổ vỡ .
2023 này là năm làm ăn , có các cách tài lộc tuy nhiên tưởng ổn mà ko ổn , đc mất đi liền , và rồi xét cho cùng 2023 cũng k phải năm có thành tựu .
Hơi buồn khi phải nói với bạn là 2024 còn tệ hơn như vậy . Dù rằng phát sinh sự thuyên chuyển thật , thay đổi thật , nhưng đó k phải là nước đi tốt , đi liền đó sẽ là vất vả và khó khăn .
Tuy nhiên lực cung khá mạnh , nên bạn có thể đứng lên bước tiếp chứ k vấn đề j .
Bộ trợ lực nợ cung đồng nghĩa quan lộc trắc trở .
Tử tức báo sao nhân quả đồng nghĩa tình duyên ko thuận . Đó là 2 cái khoá trong ls này
Cháu cảm ơn bác Begauh rất nhiều đã dành thời gian ra xem giúp cháu. Cháu rất hay xem các bài viết của bác, bài viết nào cũng giá trị cả, nhiều chia sẻ của bác giúp cháu hiểu ra được nhiều điều ạ.
Bác luận lá số cháu thì ko thể lệch đi đâu được, năm 2022 của cháu đúng là năm ko có gì tốt đẹp về nhiều mặt, công việc ko suôn sẻ, tình duyên cũng đổ bể nốt.
Cuộc sống cháu chưa trải qua sóng gió gì quá lớn, nhưng dù có khó khăn lớn đến mấy cháu nghĩ mình sẽ có đủ mạnh mẽ để vượt qua, đúng như bác nói lực cung cháu khá mạnh ạ.
Cháu còn có chút thắc mắc chỗ này mong được bác giải đáp, bác nói bộ trợ lực nợ cung, có nghĩa là cháu nợ cung nào vậy ạ?
Chào bạn !
Bộ trợ lực có 2 nhóm .
1 là tư duy , bạn bè người giúp .
2 là bộ hành động , thói quen của chính ta .
2 bộ này là cái gốc để thực hiện bất cứ điều gì !
Được cảm ơn bởi: hoavan004, tuananh29
Đầu trang

hieupb02
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hieupb02 »

Cháu chào bác begauhn, chúc bác năm mới an khang thịnh vượng
Hữu duyên bác xem giúp cháu về sự nghiệp và con đường xuất ngoại của cháu đc k ạ ( cháu đang học IT và cháu tính học lên thạc sĩ bên úc hoặc sing ạ ). cháu cảm ơn bác nhiều ạ!
Tập tin đính kèm
MjAwMnwxfDIwfDB8MXxQSEFNIEJBIEhJRVV8MXw1fDIwMjN8MXwxfDB8MHwxNnwzMHwxfDd8Mg.jpg
MjAwMnwxfDIwfDB8MXxQSEFNIEJBIEhJRVV8MXw1fDIwMjN8MXwxfDB8MHwxNnwzMHwxfDd8Mg.jpg (176.39 KiB) Đã xem 567 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, begauhn
Đầu trang

tuananh29
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi tuananh29 »

begauhn đã viết: 09:23, 24/02/23 Chào bạn !
Bộ trợ lực có 2 nhóm .
1 là tư duy , bạn bè người giúp .
2 là bộ hành động , thói quen của chính ta .
2 bộ này là cái gốc để thực hiện bất cứ điều gì !
Cháu hiểu rồi ạ, cháu cảm ơn bác Begauhn nhiều.
Đầu trang

Nguyen Minh Thuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyen Minh Thuy »

Chào bác begauhn, em rất hứng thú khi đọc các bài luận của bác, nay mạn phép hỏi bác về vận hạn trong năm nay. Em đang quen bạn trai nhỏ hơn 2 tuổi nhưng thầy u không ủng hộ. Em cũng từng đi xem số, thầy nói cung Phu xấu. Bạn trai và em có kế hoạch kết hôn cuối năm nay, liệu có thuận lợi không bác? Em xin cảm ơn 8->
Tập tin đính kèm
Thuy 2023.jpg
Thuy 2023.jpg (188.61 KiB) Đã xem 517 lần
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Cung tài bạch có thể không phải là cung duy nhất để xem giàu có, nhưng một cung Tài tốt cũng là một dấu hiệu cơ bản và thường hay có ở những người giàu có.
Cung Tài chỉ gì? Là chỉ Tình Trạng Tài Chính.
Khi nói về tình trạng, thì người giàu cũng có kẻ hay hao tiền, người nghèo cũng hay mất tiền. Hoặc cũng có kẻ giàu ăn cân sắt nhả ra cân đinh, cũng có kẻ nghèo chi tiêu phóng khoáng thay vì tiết kiệm, đấy đều là tình trạng tài chính của họ.
Tôi lấy ví dụ tài phúc có song hao, nó biểu thị người đó hay bị hao tiền, mất tiền. Mặc dù nó không chủ về người đó giàu có hay nghèo khó, nhưng dĩ nhiên đối với một sự giàu có bền vững thì song hao là xấu, kể cả anh có lắm tiền nhiều của nhưng anh luôn hao mất tiền thì đâu có vui vẻ gì? Nhất là song hao lại gặp các sát bại tinh khác.
Xem giàu có hay nghèo khó, sách xưa đã nói rõ.
Mệnh- Thân và Vận
Mệnh- Thân không có cách giàu có
Thì nhìn ở vận, đại vận có thì phát 10 năm, tiểu vận có thì phát một năm. Nếu hoàn toàn không có thì chịu nghèo khó vậy thôi. Nhưng ngay cả vậy, nếu có một cung tài tốt, thì nghèo mấy thì nghèo cũng không thể bị đi đến bức đường cùng được, chứ đã nghèo rồi mà tài cung toàn song hao hoả linh điếu khách thì thôi rồi, tối ngày đam mê cờ bạc đỏ đen thì thành cầu đang chờ các vị.
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight, Nguyenkute9x
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Nguyen Minh Thuy đã viết: 11:09, 27/02/23 Chào bác begauhn, em rất hứng thú khi đọc các bài luận của bác, nay mạn phép hỏi bác về vận hạn trong năm nay. Em đang quen bạn trai nhỏ hơn 2 tuổi nhưng thầy u không ủng hộ. Em cũng từng đi xem số, thầy nói cung Phu xấu. Bạn trai và em có kế hoạch kết hôn cuối năm nay, liệu có thuận lợi không bác? Em xin cảm ơn 8->
Chào Minh Thuy !
Từ đầu năm đến nay bạn vẫn ổn chứ ?
Năm nay bạn trả nợ cung , sẽ phát sinh 1 số bước ngoặt ko mong muốn , nên thận trọng , từ tốn , suy tính , nhịn đi 1 tý để có đc bình an .
Gần đây thì 2019 . Xa nữa thì 2008 , 2010 , 2014 là những năm có nhiều điều để nhớ .
Sự nghiệp của bạn bấp bênh , k thực sự ổn , dù năng lực cùa bạn k đến nỗi nào .
Bộ hành động nợ nhân quả , nguồn của Phu thê cũng nợ nhân quả .
Từ đó xét cung phu ko xấu bền vững , mà cái xấu này là có thể loại bỏ và vẫn sinh ra thuận lợi đc .
Bôh hành động nắm trục đế , thoát ra đc thì cũng tạo ra chỗ đứng nhất định .
Bộ phu thê hoá giải ổn nợ cung , thì vẫn cùng nhau tao nên cơ đồ
Được cảm ơn bởi: Nguyen Minh Thuy
Đầu trang

Nguyen Minh Thuy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Nguyen Minh Thuy »

begauhn đã viết: 15:41, 27/02/23
Nguyen Minh Thuy đã viết: 11:09, 27/02/23 Chào bác begauhn, em rất hứng thú khi đọc các bài luận của bác, nay mạn phép hỏi bác về vận hạn trong năm nay. Em đang quen bạn trai nhỏ hơn 2 tuổi nhưng thầy u không ủng hộ. Em cũng từng đi xem số, thầy nói cung Phu xấu. Bạn trai và em có kế hoạch kết hôn cuối năm nay, liệu có thuận lợi không bác? Em xin cảm ơn 8->
Chào Minh Thuy !
Từ đầu năm đến nay bạn vẫn ổn chứ ?
Năm nay bạn trả nợ cung , sẽ phát sinh 1 số bước ngoặt ko mong muốn , nên thận trọng , từ tốn , suy tính , nhịn đi 1 tý để có đc bình an .
Gần đây thì 2019 . Xa nữa thì 2008 , 2010 , 2014 là những năm có nhiều điều để nhớ .
Sự nghiệp của bạn bấp bênh , k thực sự ổn , dù năng lực cùa bạn k đến nỗi nào .
Bộ hành động nợ nhân quả , nguồn của Phu thê cũng nợ nhân quả .
Từ đó xét cung phu ko xấu bền vững , mà cái xấu này là có thể loại bỏ và vẫn sinh ra thuận lợi đc .
Bôh hành động nắm trục đế , thoát ra đc thì cũng tạo ra chỗ đứng nhất định .
Bộ phu thê hoá giải ổn nợ cung , thì vẫn cùng nhau tao nên cơ đồ
Rất cảm ơn bác begauhn đã hỏi thăm 8-> , từ đầu năm đến giờ nhìn chung em vẫn ổn ạ. Về công việc vẫn tạm ổn, tài bạch đôi lúc cảm thấy hơi túng. Còn sức khỏe thì đầu năm cảm thấy hơi chóang váng (chắc do ăn uống không hợp lý, thiếu dinh dưỡng), cuối tháng 1 vừa rồi bị bụi ghim vào mắt phải, phải đi khám bác sĩ 2 lần, lần 2 bác sĩ dùng kim chọc nhẹ vào mắt mới khỏi :(
Đúng là năm 2019 công việc trải qua gian nan, thử thách. Các hạn 2010 ông Ngoại mất, 2014 được học bổng, sức khỏe kém. Năm nay em thấy có nhiều sao lưu bay vào các cung có sao cố định nên cũng rất quan tâm, đặc biệt là chuyện hôn nhơn. Theo bác thì năm nào em mới có hạn dễ kết hôn ạ. Bác có thể cho em vài lời giúp hóa giải những vấn đề trên không ạ. Chúc bác buổi tối an lành ;;)
Sửa lần cuối bởi Nguyen Minh Thuy vào lúc 21:21, 27/02/23 với 1 lần sửa.
Đầu trang

dmtnctnnc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi dmtnctnnc »

Cung tài của em có triệt thì tiền tài thế nào ạ. Hiện tại em đang rối rắm lắm ạ
Tập tin đính kèm
69A24937-461E-4A89-828B-F51FA4F12611.jpeg (240.42 KiB) Đã xem 467 lần
Đầu trang

begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

dmtnctnnc đã viết: 21:12, 27/02/23 Cung tài của em có triệt thì tiền tài thế nào ạ. Hiện tại em đang rối rắm lắm ạ
Thân chào đmtnc !
Đường gia đạo vợ con bạn vướng nợ sao nhân quả đâ thế hệ , đây là điều cần lưu ý .
Việc bạn áp lực tài bạch là do ảnh hưởng nợ cung phá lộc , mở dc cái khoá này thì ko vấn đề gì nữa nhé .
Gốc nợ phu thê phát sinh từ cái nguồn sâu hơn nữa .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”