Dương Lương Điền Trạch tại Dậu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vanminh04
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dương Lương Điền Trạch tại Dậu

Gửi bài gửi bởi vanminh04 »

Các bác cho em hỏi cung Điền trạch có Thái Dương, Thiên Lương hãm tại Dậu này thì nhà đất và tài sản thế nào ạ? Lá số có đến 9 chính tinh hãm thế này thì có gì tốt đẹp không ạ? Em xin cảm ơn
Tập tin đính kèm
1FA44595-DF97-4619-80B6-4050E7B527CD.jpeg (299.12 KiB) Đã xem 483 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Dương Lương Điền Trạch tại Dậu

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Năm nay đã 35 tuổi rồi thì cuộc sống nhận thấy thế nào?
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

không thêm thông tin gì ngoài lá số hả? xem lá số hay xem chủ lá số đây>?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

vanminh04
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Superlang đã viết: 17:00, 15/03/23 Năm nay đã 35 tuổi rồi thì cuộc sống nhận thấy thế nào?
Cuộc sống chắc chắn đối với ai cũng luôn cảm thấy áp lực và khó khăn ở một hoàn cảnh và giai đoạn bác ạ. Đối với em cũng vậy, đến tuổi này vẫn cảm thấy chênh vênh, về công việc sự nghiệp, nó chưa ổn định nên luôn cảm thấy chán nản
Đầu trang

vanminh04
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hungternopil đã viết: 18:23, 17/03/23 không thêm thông tin gì ngoài lá số hả? xem lá số hay xem chủ lá số đây>?
Được anh Hungternopil quan tâm đến ls hay quá.
Em tính dụt dè, ít giao tiếp bạn bè, sau từ 30 thì có giao thiệp bạn bè nhiều hơn nhưng chỉ xã giao và ko có bạn thân, ko có tri kỉ.
Dáng người thấp, mặt dài, trán cao.
Rất yêu thích lĩnh vực nghệ thuật về cái đẹp nhưng lại ko có cơ hội học và theo về lĩnh vực này
Công danh sự nghiệp chưa có thành tựu gì vì công việc còn chưa ổn định và em đang có hướng chuyển đổi mà còn chênh vênh, ko biết công danh có lên ko?
Gia đình vợ con có đầy đủ và thuận hoà
Anh xem giúp em có điểm gì sáng, tối trong ls với, hậu vận ra sao? Điền sản, tiền tài thế nào? Xin cảm ơn
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

vanminh04 đã viết: 09:58, 18/03/23
Hungternopil đã viết: 18:23, 17/03/23 không thêm thông tin gì ngoài lá số hả? xem lá số hay xem chủ lá số đây>?
Em tính dụt dè, ít giao tiếp bạn bè, sau từ 30 thì có giao thiệp bạn bè nhiều hơn nhưng chỉ xã giao và ko có bạn thân, ko có tri kỉ.
Rất yêu thích lĩnh vực nghệ thuật về cái đẹp nhưng lại ko có cơ hội học và theo về lĩnh vực này
Công danh sự nghiệp chưa có thành tựu gì vì công việc còn chưa ổn định và em đang có hướng chuyển đổi mà còn chênh vênh, ko biết công danh có lên ko?
Anh xem giúp em có điểm gì sáng, tối trong ls với, hậu vận ra sao? Điền sản, tiền tài thế nào? Xin cảm ơn
ngoài 42 ra thì khá, đc 20 năm. chứ giờ thì còn chưa có gì để nói đâu. giờ 10 năm nay làm gì cũng do may hơn khôn, chả khuyên đc gì. tốt nhất là im lặng mà làm, khó tí ráng chiu, cứ mở mồm là ăn vả thôi. còn lá số này thì ko nghèo được.
vận này xấu thì hạn chế khoản vay mượn. công ty hay nơi mình làm thì có người làm thủ lĩnh quyết phút mốt thì chịu khó nghe lời.
Đầu trang

vanminh04
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hungternopil đã viết: 13:04, 18/03/23
ngoài 42 ra thì khá, đc 20 năm. chứ giờ thì còn chưa có gì để nói đâu. giờ 10 năm nay làm gì cũng do may hơn khôn, chả khuyên đc gì. tốt nhất là im lặng mà làm, khó tí ráng chiu, cứ mở mồm là ăn vả thôi. còn lá số này thì ko nghèo được.
vận này xấu thì hạn chế khoản vay mượn. công ty hay nơi mình làm thì có người làm thủ lĩnh quyết phút mốt thì chịu khó nghe lời.
"Im lặng mà làm, cứ mở mồm ra là ăn vả thôi" có phải là có kế hoạch gì cứ im lặng mình làm, mà cứ nói ra cho người khác thì y như răng kế hoạch k thực hiện được hoặc hỏng kế hoạch k thế bác? Nếu ý bác như vậy thì chuẩn này bác, nhiều lần làm gì mà chia sẻ với ai thì k ra hệ thống cống rãnh gì cả hoặc là k thực hiện được. Nên e dần rút kinh nghiệm. Hay là ý bác khác là khó khăn mà kêu ca xích mích thì gây ra tranh cãi xung đột vậy?
Ls em có cách cục thăng tiến cao trong cv k bác?
Từ 42 đến 62 thì khá xong lại bị khó khăn đấy hả bác?
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Về cung Điền Trạch Dương Lương Hãm địa tại Dậu.
Cung Điền trạch là cung chủ về nhà cửa được thừa kế, nhà cửa lúc nhỏ của mình, dương lương cư điền thường là nhà chung, giống như nhà chung cư, hoặc ở khoảnh đất mà có nhiều người cùng đứng tên, nói chung là bố mẹ để lại gia sản không có nhiều, hồi nhỏ sinh trưởng trong gia đình không được khá giả.
Tổng quan lá số này, hoả mệnh thì hợp cách Tham Lang, nhưng Tham Lang này không có định hướng, mặc dù ngộ Hoả Tinh.
Sách xưa ghi Tham Lang hoả tinh muốn phát tài phải có Vũ Khúc chủ tài, mệnh Tham Hoả thì đã bớt cái tính Mơ mộng mà trở thành người thực tế, có thêm lộc tồn thì theo công chức nhà nước là hợp. Không kiếp đánh phá phúc tài thế này không hợp kinh doanh, nhất là tham lang Lộc Tồn thì không có máu liều.
Được cảm ơn bởi: LadyR, vanminh04
Đầu trang

Sở Khanh
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Sở Khanh »

vanminh04 đã viết: 15:02, 15/03/23 Các bác cho em hỏi cung Điền trạch có Thái Dương, Thiên Lương hãm tại Dậu này thì nhà đất và tài sản thế nào ạ? Lá số có đến 9 chính tinh hãm thế này thì có gì tốt đẹp không ạ? Em xin cảm ơn
mệnh tham hỏa + lộc tồn, tiền cái hậu mã ,giáp khoa quyền . nếu đúng số xuất thân trong gia đình trâm anh thế phiệt .

còn tệ thì cũng có cái xe hơi đi , giống cách tiền cái hậu mã :-?

ông bà gì có nhà đất, về moi đi bác :))

37 tuổi rồi :-?

đại hạn từ 32-42 ko có tiền đâu , mệnh lộc tồn vào hạn song hao , tiền bạc hay bị thất thoát

từ 42-52 có tham hòa lộc tồn + thai tọa, phát về nhà đất , chắc được thừa kế ,phát tài nhưng coi chừng bị chúng lừa sạch túi ko kiếp phục binh là bị lừa hơi to :)) :))

tỷ lệ sai số cao :))
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

vanminh04 đã viết: 13:30, 18/03/23
Hungternopil đã viết: 13:04, 18/03/23
"Im lặng mà làm, cứ mở mồm ra là ăn vả thôi" có phải là có kế hoạch gì cứ im lặng mình làm, mà cứ nói ra cho người khác thì y như răng kế hoạch k thực hiện được hoặc hỏng kế hoạch k thế bác? Nếu ý bác như vậy thì chuẩn này bác, nhiều lần làm gì mà chia sẻ với ai thì k ra hệ thống cống rãnh gì cả hoặc là k thực hiện được. Nên e dần rút kinh nghiệm. Hay là ý bác khác là khó khăn mà kêu ca xích mích thì gây ra tranh cãi xung đột vậy?
Ls em có cách cục thăng tiến cao trong cv k bác?
Từ 42 đến 62 thì khá xong lại bị khó khăn đấy hả bác?
Cứ tới lúc đó là hiểu. Giải thích làm gì
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”