Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi kphungng »

十面埋伏 đã viết: 19:03, 18/03/23 Bổ sung thêm 1 ý.
Vạn vật ko tự nhiên sinh ra, cũng ko tự nhiên mất đi. Nó chỉ ( theo 1 cách bí ẩn nào đó) chuyển hóa từ dạng này sang dạng khác.
Định luật cân bằng của vũ trụ phát biểu rằng: Nếu coi may mắn là số dương, xui xẻo là số âm. Thì xích ma tổng may mắn và xui xẻo 1nguowif nhận đc trong cả cuộc đời sẽ là zero, bằng 0.
Ta nên hiểu thế nào?
Nên hiểu rằng. Ngoại trừ những cái ghi sẵn trong số mệnh của bạn. Những cái thuộc về nhân quả kiếp trước ra. Bạn vân có thể có đc những thứ ko thuộc về bạn. Nếu bạn trả giá đủ cao. :-S

Ví dụ: Ca đã từng rất thích 1 ngôi nhà. Đây là điều ko tưởng với 1 thèn sv mới ra trường, lương 400k/ tháng. Bố mẹ thì mới phá sản, ko cho đc đồng nào. Nếu theo lẽ thường, ca liên tục cố gắng và tiết kiệm thì 20 năm mới mua đc căn nhà như vậy. Nên ca đã dùng tâm mình và khắc họa chi tiết căn nhà đó kèm mong muốn lên vũ trụ rằng: Để căn nhà đó đến với ca sớm hơn, ca sẵn sàng trả giá 5 năm xui xẻo trong công việc.
Tin đc ko? 3 năm sau, có người cho vay tiền mua nhà 700tr ( lãi suất 0%).
Và ca mua xong, giật mình vì nó quá giống căn nhà ca tưởng tượng ra hồi xưa :-O

Các gái muốn gì? Tiền, danh vọng, địa vị hay hôn nhân hạnh phúc với anh A, anh B? thì hãy lường trước xem các gái sẵn sàng trả giá điều gì? Mồ hôi, thời gian, sụe cố gắng hay sẽ tự thay đổi cá tính bản thân....? Chứ đòi số phận tặng cho free thì... hơi khó :(
Mỗi lựa chọn đều cần phải đánh đổi đúng hơm ca ;;) VD như chọn người đàn ông của công việc thì nên biết trước người đó sẽ không có nhiều thời gian cho mình, muốn quấn quýt với người iu nhiều thì chấp nhận người đó có khả năng chu cấp tài chính kém hơn, quan trọng là “hiểu” mình hợp với ai. Chứ vừa muốn tài chính tốt vừa đc bên nhau 24/7 thì bây giờ ngta gọi là “tiêu chuẩn kép” á, khó vừa lòng khó sống luôn :D

Chị em mình bản chất hơi thiếu thực tế, khi đưa ra tiêu chuẩn để thu hút thì cũng nên kiềm lại 1 xíu vì với em lý tưởng như cao 1m8, gọn gàng sạch sẽ, nấu ăn ngon, kiếm được 8 9 chữ số, yêu thương vợ con thì không tồn tại. Và khi có tiêu chuẩn rồi thì nên hỏi mình xem mình đã “xứng” với tiêu chuẩn đó chưa, nếu người đó có tồn tại thì có để mắt đến mình ko?

Chúc chị em sẽ tìm được tình iu đích thực của cuộc đời mình, tình iu zui lớm (dĩ nhiên vẫn có lên xuống cho cs thêm phần thú zị), còn nếu ko zui thì đó là nhân danh tình iu nhưng iu sai cách gồi. 8->
Được cảm ơn bởi: LadyR, 十面埋伏, Qúy Dậu, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

LadyR đã viết: 21:44, 18/03/23
十面埋伏 đã viết: 19:03, 18/03/23
Bổ sung thêm 1 ý.
Vạn vật ko tự nhiên sinh ra, cũng ko tự nhiên mất đi. Nó chỉ ( theo 1 cách bí ẩn nào đó) chuyển hóa từ dạng này sang dạng khác.
Định luật cân bằng của vũ trụ phát biểu rằng: Nếu coi may mắn là số dương, xui xẻo là số âm. Thì xích ma tổng may mắn và xui xẻo 1nguowif nhận đc trong cả cuộc đời sẽ là zero, bằng 0.
Ta nên hiểu thế nào?
Nên hiểu rằng. Ngoại trừ những cái ghi sẵn trong số mệnh của bạn. Những cái thuộc về nhân quả kiếp trước ra. Bạn vân có thể có đc những thứ ko thuộc về bạn. Nếu bạn trả giá đủ cao.

Ví dụ: Ca đã từng rất thích 1 ngôi nhà. Đây là điều ko tưởng với 1 thèn sv mới ra trường, lương 400k/ tháng. Bố mẹ thì mới phá sản, ko cho đc đồng nào. Nếu theo lẽ thường, ca liên tục cố gắng và tiết kiệm thì 20 năm mới mua đc căn nhà như vậy. Nên ca đã dùng tâm mình và khắc họa chi tiết căn nhà đó kèm mong muốn lên vũ trụ rằng: Để căn nhà đó đến với ca sớm hơn, ca sẵn sàng trả giá 5 năm xui xẻo trong công việc.
Và ca mua xong, giật mình vì nó quá giống căn nhà ca tưởng tượng ra hồi xưa

Các gái muốn gì? Tiền, danh vọng, địa vị hay hôn nhân hạnh phúc với anh A, anh B? thì hãy lường trước xem các gái sẵn sàng trả giá điều gì? Mồ hôi, thời gian, sụe cố gắng hay sẽ tự thay đổi cá tính bản thân....? Chứ đòi số phận tặng cho free thì... hơi khó

Em thật lòng cảm kích vì bác XXX đã quan tâm chỉ bảo tận tình và sâu sắc cho các chị em đang “chới với”, “tập bơi” trong này... Sự hiện diện của bác lúc nào cũng là nguồn động viên to lớn cho chị em :x Mặc dù em nghe cái vụ “đổi chác” đó nó hơi giống như “Faustian deal”.. kiểu như đánh đổi tâm hồn cho Quỷ dữ vậy :))

Nhưng có lẽ đúng là như vậy.. muốn được nhiều hơn thì chỉ có cách cho đi nhiều hơn nữa... Em nghĩ như vậy là đủ muh nhỉ.. đâu nhất thiết phải tự nhận xui xẻo về mình? ;))

Muh ví dụ của bác là có thật, đã từng xảy đến với bác hay giả tưởng vậy hihi

Những lời của bác làm em động lòng.. bỗng dưng muốn trải lòng tâm sự với bác và các bạn 1 chút... Dù mọi người hiện nay nhận định về em như nào thì con người của em bây giờ và của trước đây rất khác nhau B-) Được lớn lên trong môi trường bao bọc và may mắn hơn nhiều người, chẳng phải chăm lo cho ai bao giờ, em tuy hok tự phụ, tự kiêu nhưng lại rất ích kỷ (một cách đáng yêu và rất vô tư thôi, nhưng thực chất là như vậy!), mọi quyết định đều dựa trên cảm xúc của bản thân và suy nghĩ về mình là chính... Nó như một phản xạ muh em cũng hok nghĩ nhiều đến và cũng hok để tâm...

Vài năm gần đây em mới có chuyển đổi về nhận thức, đặc biệt có chuyển biến rõ ràng từ khi quay trở lại diễn đàn từ đầu năm ngoái... Chắc do tiếp xúc với môi trường của những người giác ngộ cao và giàu lòng trắc ẩn nên em cũng bị ảnh hưởng đôi chút hay seo đó :P

Đôi lúc cũng có suy nghĩ.. phải chăng những điều chưa tốt trong cuộc sống của mình là do mình đang phải “trả giá” cho những hành động trong quá khứ? Cũng dằn vặt, day dứt lắm muh nào biết phải làm sao? Em tự ngẫm cho mình 1 giải pháp, đó là tha thứ cho những lỗi lầm của bản thân, “tâm hướng thiện”, nuôi dưỡng tình yêu thương đối với muôn loài và vạn vật và ban phát cho tất cả những người mình tiếp xúc... Tâm tính của em cũng thay đổi đáng kể thật.. kể cả như hồi trước với các con em khá nghiêm khắc và ghê gớm, quản lý chặt và sát sao thì giờ đây, tụi nhỏ hok làm theo lời mình hoặc hok ngoan thì em chỉ cảm thấy buồn và thất vọng, chỉ nhắc nhở chứ cũng hok còn muốn quát nạt, nặng lời nữa............ :(

Giờ đây “sứ mệnh” của em là phát đi năng lượng tình yêu, truyền cảm hứng và gợi những cảm xúc cao thượng ở người đối diện........... Mantra là “I am LOVE! I inspire love, I manifest love, I give love!!!” (Em tự nghĩ ra nên hơi “lủng củng” hihi)... Như vậy nghe có được hok bác?? So với “sứ mệnh” của bác thì seo huh bác? :>

Qua quá trình giao lưu với các thầy, các bác, các bạn trên này em cũng ngộ ra thêm nhiều điều... Như em đã từng nhắc đến, em bớt ngầm than vãn về số phận “hẩm hiu” của bản thân, thay vào đo tập trung vào những thứ tốt đẹp trong cuộc sống... (Muh thực ra cuộc sống của em tươi đẹp thật! Khách quan muh nói 8-> ) Đặc biệt là qua lần bị bác XXX quở trách vì tội “sao nhãng tu tâm” thì em cũng tự kiểm điểm bản thân và thấy là mình quả thật rất yếu đuối về mặt tinh thần.. dễ bị mất thăng bằng tâm lý và tư tưởng rất hay dao động! Hok bít có phải do em Mệnh VCD hok, nhưng 1 quyết định của em, nếu chưa thực hiện ngay, trong ngày có thể thay đổi đến chục lần, muh lần nào cũng đều có lý do chính đáng và cũng đều có vẻ như đúng đắn và có lý cả.......... :">

Chắc em phải tập trung nỗ lực vào món “tu tâm” này thật hicccc Bác có bí quyết gì hok, mách bảo cho em với............
Để lúc nào ca chụp cái hình ngôi nhà ca tưởng tượng rồi vẽ ra hồi mới ra trường cho xem. Còn căn nhà đó ca bán mất rồi. Tại lãi nhiều quá :))
Đó là 1 căn nhà chung cư 2 phòng ngủ, tầng ko cao vì hồi đó HN chỉ thịnh chung cư 4, 5 tầng. Phòng khách rộng, cửa sổ cao, đường điện nước chìm trong tường và khắp nơi có ổ cắm ( thời đó rất hiếm). Ca liên tục tưởng tượng điều đó trong suốt mấy tháng hay 1 năm gì đó. Xong quên béng.
Sau dfos vài năm, ca mua căn nhà chung cư đầu tiên. Tất nhiên, ở chỗ khác và là căn mới. Mua trên giấy. Còn chưa xây xong. Lúc nhận nhà thì cũng bận túi bụi thủ tục giasy tờ rồi cúng bái, mua bán, lắp đặt nội thất các kiểu nên ko để ý. Cả năm sau, lúc bán nhà chuyển đi, tình cờ lục tập tài liệu cũ mới thấy bức vẽ ngày xưa khi mới ra trường.
Khi ấy mới giật mình vì có quá nhiều trùng lặp với căn nhà đang ở
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, PhươngLe
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

kphungng đã viết: 21:51, 18/03/23
十面埋伏 đã viết: 19:03, 18/03/23 Bổ sung thêm 1 ý.
Ta nên hiểu thế nào?
Nên hiểu rằng. Ngoại trừ những cái ghi sẵn trong số mệnh của bạn. Những cái thuộc về nhân quả kiếp trước ra. Bạn vân có thể có đc những thứ ko thuộc về bạn. Nếu bạn trả giá đủ cao. :-S

Các gái muốn gì? Tiền, danh vọng, địa vị hay hôn nhân hạnh phúc với anh A, anh B? thì hãy lường trước xem các gái sẵn sàng trả giá điều gì? Mồ hôi, thời gian, sụe cố gắng hay sẽ tự thay đổi cá tính bản thân....? Chứ đòi số phận tặng cho free thì... hơi khó :(
Mỗi lựa chọn đều cần phải đánh đổi đúng hơm ca ;;) VD như chọn người đàn ông của công việc thì nên biết trước người đó sẽ không có nhiều thời gian cho mình, muốn quấn quýt với người iu nhiều thì chấp nhận người đó có khả năng chu cấp tài chính kém hơn, quan trọng là “hiểu” mình hợp với ai. Chứ vừa muốn tài chính tốt vừa đc bên nhau 24/7 thì bây giờ ngta gọi là “tiêu chuẩn kép” á, khó vừa lòng khó sống luôn :D

Chị em mình bản chất hơi thiếu thực tế, khi đưa ra tiêu chuẩn để thu hút thì cũng nên kiềm lại 1 xíu vì với em lý tưởng như cao 1m8, gọn gàng sạch sẽ, nấu ăn ngon, kiếm được 8 9 chữ số, yêu thương vợ con thì không tồn tại. Và khi có tiêu chuẩn rồi thì nên hỏi mình xem mình đã “xứng” với tiêu chuẩn đó chưa, nếu người đó có tồn tại thì có để mắt đến mình ko?

Chúc chị em sẽ tìm được tình iu đích thực của cuộc đời mình, tình iu zui lớm (dĩ nhiên vẫn có lên xuống cho cs thêm phần thú zị), còn nếu ko zui thì đó là nhân danh tình iu nhưng iu sai cách gồi. 8->
Chuẩn rồi. Đó là cái lý tính đơn giản nhất. Ví dụ, muốn chồng giỏi thì bạn cũng phải ntn nữa chứ. Tất nhiên, bạn ko cần giỏi về cv hay kiếm tiền như ck bạn. Nhưng bạn phải giỏi cái khác. Bạn phải cùng 1 tầng mây với ck thì mới gặp đc nhau chứ? Phải ko?
Giỏi đối nhân xử thế, giỏi thay dfooir mình cho phù hợp với đối tượng chẳng hạn, giỏi nuôi dạy con cái, giỏi hy sinh vì gd chung chẳng hạn. Đó cũng là sự trả giá. Chứ ko phải chỉ là hợp đồng với ác quỷ như Lady nghĩ đâu.
Những cái thuộc về số phận thì đuổi đi ko đc. Vì nó đến theo nhân quả kiếp trước.
Những cái ko thuộc về số phận, hoặc thuộc về số phận nhưng về già mới đc hưởng nhưng bạn muốn hưởng từ khi còn trẻ thì bạn phải trả giá ( là ca nghĩ thế thôi, từ kinh nghiẹm cá nhân, chứ thực tế luật vũ trụ có phải thế ko thì ca ko đủ tuổi để biết )
Được cảm ơn bởi: kphungng, LadyR, Tudotutronghanhphuc, PhươngLe
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

十面埋伏 đã viết: 19:03, 18/03/23
LadyR đã viết: 18:52, 17/03/23 Bước 2: Gửi đi thông điệp kết nối với soulmate (soul call)

Điều quan trọng trong bước này là các suy nghĩ và hành động của bạn phải nhất quán để thể hiện bạn đã sẵn sàng để gặp “người ấy” và đón nhận chân ái.

- Thể hiện quyết tâm của mình bằng cách viết ra rồi đọc to và rõ! Việc này nên được thực hiện đều đặn. Trong sách họ khuyên bạn nên duy trì viết “Nhật ký hành trình tìm soulmate”, sau này đọc lại sẽ thấy rất ý nghĩa. Hiệu quả hơn nữa nếu bạn đọc “lời tuyên thệ” của bạn cho một nhóm bạn hoặc những người cùng chí hướng. Chỉ với những cử chỉ đơn giản như vậy cũng sẽ kích hoạt một chuỗi những sự kiện muh bạn hok ngờ tới, giúp đưa “nửa kia” của bạn đến gần bạn hơn :x

- Mở rộng tấm lòng để đón nhận những cảm xúc mới và những mối quan hệ mới.

- Thầm gửi “lời mời” đến soulmate của bạn, thiết tha kêu gọi chàng đừng chậm trễ! Hãy cảm nhận sự hiện diện của người đó mặc dù ở xa, thường xuyên kết nối và gửi thông điệp như họ đang bên cạnh mình.

- Hãy tưởng tượng trong tâm trí về người đó. Để làm được điều này bạn nên tự thực hiện 1 cuộc khảo sát về các mối quan hệ cũ:

+ Điều gì thu hút bạn ở những người yêu cũ? (ngoại hình? tính cách?)
+ Vì sao quan hệ kết thúc?
+ Điều gì làm bạn hok hài lòng ở mối quan hệ trước đây?
+ Bạn đóng góp những gì cho mối quan hệ với người yêu cũ? Họ thích bạn ở những điểm gì?
+ Mối quan hệ tình cảm lý tưởng nhất của bạn từ trước đến nay là gì? Bạn ưng nhất ở điểm gì? (hok phải để bạn bám víu vào nó, muh hãy nghĩ là bạn sẽ có tình yêu còn đẹp hơn thế!)

Dựa vào những “manh mối” đó, bạn sẽ có khái niệm về những đặc tính bạn mong muốn ở soulmate của mình, những điểm muh người ấy sẽ thích và trân trọng ở bạn, cũng như tính chất mối quan hệ của 2 người. Hãy ghi chép lại cẩn thận.

- Hãy tự chuẩn bị về mặt tâm lý cho sự xuất hiện của “người trong mộng”. Nếu công việc bạn đang quá bận, hãy tìm cách giảm bớt cường độ. Có thể điều chỉnh lại một số thứ trong phòng ngủ của bạn sao cho hợp với phong thuỷ, như đổi hướng giường ngủ, bỏ gương ra khỏi phòng ngủ, v.v... Thậm chí có một số người còn đổi sang giường đôi mới, dành sẵn một ngăn tủ, mua 1 bathroom robe để chuẩn bị welcome “nửa kia” của mình :))

Từ giờ trở đi, bạn phải chú ý đến tâm thức của mình. Nếu thấy có những biểu hiện của sự mất niềm tin, buồn chán, suy nghĩ tiêu cực, hãy mở “Nhật ký soulmate” và đọc lại, nhắc lại những “dòng tuyên thệ” của mình. Luôn giữ tâm lý trong trạng thái “mở” và tích cực, và hãy tin là soul call của bạn đã được gửi vào Vũ trụ!
Bổ sung thêm 1 ý.
Ta nên hiểu thế nào?

Em đồng ý với Anh. Cái nào cũng phải có sự đánh đổi. Muốn ăn ngon mặc đẹp thì phải lao động cật lực, không chịu thì làm thiếp chịu nhiều điều tiếng. Trong sướng có khổ, trong khổ có sướng. Hình ảnh thái cực trong Đạo giáo, chấp nhận mặt tốt phải chấp nhận mặt xấu.
Nước trong thì không có cá,lời dạy trăm năm không sai chút nào.
Được cảm ơn bởi: 十面埋伏, LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Em không vẽ ra được hình mẫu lí tưởng về gia đình hạnh phúc a X ơi :-S

Chắc là e tập trung vào sự nghiệp trước , đi đông lạnh trứng chờ giàu lên rùi kiếm chồng . =))

Chả hiểu sao đầu óc ko tưởng tượng ra chồng mình như nào , mình muốn gì . Chả phải vì e sống 1 mình , cần có người đàn ông bên cạnh để bớt cô đơn , tủi thân những lúc tối lửa tắt đèn gì đó . Mấy hôm trước họ hàng giới thiệu cho 1 anh , cũng như e mong ước. Vậy mà e ko chịu chấp nhận đi đến hôn nhân đi cho xong . Đi chơi vài hôm cũng vui vẻ mà tính cách e đúng là khốn nạn ko chịu thích ngta cho xong đi , còn lựa qua kén lại X( .

Òa con người e đúng là dở hơi biết bơi mà , thích có cảm xúc đồng cảm , đồng điệu gì đó . Đúng là cuộc đời này , còn một người nào đó chờ mình . Tình yêu thực sự là ảo giác chăng ? . Tự dưng giờ hết nguyện ước lấy chồng roy . Hay tại e khôn quá nhỉ 👺
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, 十面埋伏
Đầu trang

Jmine080800
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Jmine080800 »

LadyR đã viết: 18:26, 18/03/23
Jmine080800 đã viết: 19:27, 17/03/23
Dạ em cảm ơn chị nhiều lắm ạ. Đến tận hôm nay em mới đọc thấy. Em là type người trước kia khá khó kết bạn và hoài nghi mọi thứ. Nhưng hiện tại em tiếp xúc với mn cởi mở hợ chắc do thời gian vừa rồi em dành thời gian để thấu hiểu bản thân và chấp nhận những gì đã xảy ra trước đó với mình. Mặc dù vậy, em vẫn khá chọn lọc người chia sẻ ạ, với tính nết em cũng khá bộc trực, có sao nói vậy nên đôi lúc SỰ THẬT làm nhiều bạn sẽ không thích tiếp cận em kekee. Cũng bị người ta đàm tiếu, nói đủ kiểu nhưng em cứ kệ, vì em sống cho mình mặc kệ ng khác nói ko đúng về mình.

Về sự nghiệp thì em kinh doanh online tự do. Trong thời gian đó em tự tìm học nhiều cái khác nhau và có hoạt động tình nguyện thì dần mới nhận ra là bản thân có thể dùng kiến thức và lời nói của mình thuyết phục cũng như xoa dịu người khác , nhiều khi người ta nói chuyện với em xong tự nhiên họ lại trở nên tích cực hơn, vui vẻ hơn. Em cũng không hiểu😆. Và trong kinh doanh hay giao tiếp thì em luôn đặt cái tâm vào và chia sẻ những gì mình biết cho người khác nên có thể em được mn quý điều đấy em cũng thấy vui.

Gần 1 năm trở lại khi bản thân em dần chăm chút cho mình hơn, trò chuyện vs chính mình, làm những gỉ mình chưa từng làm, kết nối vs mọi người hơn thì em cảm thấy việc em giao tiếp, chia sẻ và giúp đỡ người khác mà chỉ cần ngta trở nên tốt hơn một chút thì em cũng cảm thấy hạnh phúc í. Kiểu nó khó diễn tả lắm ạ.

Còn về thân hình thì em hiện tại cân đối, tầm 1m6-1m65 ạ, da em hơi ngăm chắc ở nhà nhiều thời gian này nên trắng ra xíu. Còn về chuyện tình cảm thì bản thân em khá khó mở lòng, gần đây thì mới mở lòng thôi ạ, chứ trước đó thì ko, vì bản thân em yêu thì em sợ mình luỵ mất 🤣.

Em cũng muốn hỏi chút về cung phu thê và cung di ạ. Nhiều người bảo em lấy chồng xa và em cũng tò mò bạn đó là người như thế nào ấy ạ. Vì thật ra em chưa có mối tình vắt vai hahaa

Rất mong nhận được phải hồi của chị ạ. Em cảm ơn chị nhiều lắm❤️

Lâu lắm mới lại được tiếp chuyện em Jmine080800 hehe Lặn 1 hơi kỹ ghê đó nha

Bố cục tinh đẩu lá số em hơi giống bạn Phụng trên này, duy có đảo chiều một chút hihi Có lẽ cũng sẽ có những điểm tương đồng chăng?

Mệnh Thân em gom đủ Tứ Đức nên chung quy là người phúc thiện, lại Thân cư Phúc Đức thì như chị nghiệm thấy dễ đạt “giác ngộ” B-) Theo chị thấy thì em đang đi đúng hướng rùi đó.. hiểu hơn về bản thân và các nhược điểm của mình, tìm cách tháo gỡ, khắc phục chúng như em đang làm thì sẽ “cải mệnh” được phần nào đó... Vì như chị cũng đã nhận xét lúc trước, nhìn vào cung Di của em có thể thấy ngay sự bất lợi và “ám khí” ngay tại đó rùi :-S

Tìm cách cải thiện được mảng giao tiếp ngoài xã hội ở cung Di thì cung Phu cũng sẽ theo đó muh tốt lên... Cung Phu của em Thiên Cơ ở thế hãm, đi kèm Xương Khúc, Hồng Loan, Song Hao, Thiên Không chiếu từ Quan, thêm một loạt hung sát tinh Linh Hoả Đà Kị thì nhìn chung cũng hok mấy khả quan hiccccc Thôi thì em chịu khó hoàn thiện bản thân và các mối quan hệ xã hội, chờ ngoài 30 kết hôn cũng chưa muộn :P

Nếu hiểu cung Phu như ước muốn về đối tượng mình lấy làm chồng thì có lẽ em sẽ thích người đàn ông nhẹ nhàng, tình cảm, lãng mạn, ngoại hình phải đẹp, cuốn hút, tán hay 8-> Phải vậy hok em? Gặp ở nơi xa thì chị hok chắc lắm đâu.. nhưng thời buổi này cũng có thể hiểu là gặp trên mạng ảo đấy! Cho nên em cứ phục trên này.. biết đâu đấy.............

Nếu em hok ngại thì có thể gửi lên tấm hình để nghiệm lý thêm :x Em cao 1m60 - 1m65 thì hẳn là dáng đẹp rùi, được Đào Hồng Hỉ, Xương Khúc, Khoa Lộc chiếu.. lại thêm tí Diêu, tí Kị, tí Đà nữa........... chị đoán cũng quyến rũ, hút hồn lém ấy chứ nhĩ........... ;;)
Dạ em cảm ơn chị ạ. Em gửi c hình ạ.
Dạ nếu giác ngộ thì em nghĩ là em vừa mới cảm nhận được nó gần đây. Kiểu em nhìn mọi thứ nó như đang là, không còn kịch tích và cứng nhắc như trước nữa. Chắc do em thật sự hiểu được gỗ rễ và chắp nhận quá khứ của mình và đi tiếp tương lai thôi.
Bạn bè chung quy em lại thấy mình khá may mắn vì gặp được những người tốt và tử tế với mình. Em có khá nhiều bạn bè ở mọi nơi vì em làm online í. Với lại trên các nền tảng mạng XH khác thì em cũng được nhiều bạn quý vì mấy bạn nói thích sự nhiệt tình, vui vẻ và giọng cười của em :))) dù nó hô hố :)).
Em có để ý, em có vẻ thu hút khá nhiều bạn 1 là du học sinh nước ngoài, 2 là ng việt ở nước ngoài, 3 là gia đình định cư ở nước ngoài nhiều ấy ạ, nhất là Mỹ.
Hiện thì em có kết nối vs 1 anh mà tán em gần cả năm em mới nói chuyện nhiều xíu thôi ạ, vì thấy khá kiên nhẫn nên mở lòng vậy. Mà ảnh thì tính cách ôn hoà, nhẹ nhàng và tình cảm thật :))) như c miêu tả trên í. Kiểu em sống khá lạc quan nên em không ngại show khuyết điểm vì em có thể biến nó thành ưu điểm của mình khi em muốn, và cái xấu tính nhất của em là nóng tính mà anh đó vẫn rất nhường nhịn dù có hơi lệch múi giờ nhưng ngày nào cũng duy trì tiếp chuyện vs nhau suốt hơn 3 tháng qua rồi ạ. Em cũng không biết là mối quan hệ này ntn nữa 😆.
Dù ntn thì em vẫn luôn không ngừng nâng cấp bản thân mỗi ngày cũng như chia sẻ những cái hay motivate mn xung quanh hihi.

Em rất mong được chị nghiệm lí thêm ạ. Cung phu ntn c cứ nói nha, em không ngại tiếp nhận đâu ạ, em sẽ chọn lọc nên c yên tâm nhó.
Em cảm ơn chị nhiều ạ. Rất mong nhận được sự phản hồi của chị❤️.
IMG_0250.jpg (351.64 KiB) Đã xem 469 lần
Được cảm ơn bởi: kphungng, PhươngLe, Tudotutronghanhphuc, LadyR, Jmine080800, coco87, Qúy Dậu
Đầu trang

PhươngLe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi PhươngLe »

Bạn này xinh nè :"> . Chắc vì hợp gu của e , thích bánh bèo zi á >:D< . Xin vía con Hỉ Thần của bạn ý .
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR, Jmine080800
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

十面埋伏 đã viết: 22:01, 18/03/23
Để lúc nào ca chụp cái hình ngôi nhà ca tưởng tượng rồi vẽ ra hồi mới ra trường cho xem. Còn căn nhà đó ca bán mất rồi. Tại lãi nhiều quá :))
Đó là 1 căn nhà chung cư 2 phòng ngủ, tầng ko cao vì hồi đó HN chỉ thịnh chung cư 4, 5 tầng. Phòng khách rộng, cửa sổ cao, đường điện nước chìm trong tường và khắp nơi có ổ cắm ( thời đó rất hiếm). Ca liên tục tưởng tượng điều đó trong suốt mấy tháng hay 1 năm gì đó. Xong quên béng.
Sau dfos vài năm, ca mua căn nhà chung cư đầu tiên. Tất nhiên, ở chỗ khác và là căn mới. Mua trên giấy. Còn chưa xây xong. Lúc nhận nhà thì cũng bận túi bụi thủ tục giasy tờ rồi cúng bái, mua bán, lắp đặt nội thất các kiểu nên ko để ý. Cả năm sau, lúc bán nhà chuyển đi, tình cờ lục tập tài liệu cũ mới thấy bức vẽ ngày xưa khi mới ra trường.
Khi ấy mới giật mình vì có quá nhiều trùng lặp với căn nhà đang ở

Bác hứa rùi đó nhé :> Muh bác vẽ nhà giỏi như vậy thì chắc là học ngành kiến trúc hay xây dựng gì đó chăng?? :)

Giờ đây chắc có lẽ bác đã chuyển sang mơ tưởng biệt thự khuôn viên rộng với condo mặt biển :))

Em cũng nghĩ mình đã từng có trải nghiệm tương tự như của bác.. nhưng thời đó là để đối phó với stress trong công việc... Giờ em thấy là 1 số chi tiết hok còn phù hợp nữa nên chắc cũng sẽ phải điều chỉnh cấp tốc.. kẻo “hàng cập bến” hok đúng ý thì mệt lém............ :-S
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

PhươngLe đã viết: 22:29, 18/03/23 Em không vẽ ra được hình mẫu lí tưởng về gia đình hạnh phúc a X ơi :-S

Chắc là e tập trung vào sự nghiệp trước , đi đông lạnh trứng chờ giàu lên rùi kiếm chồng . =))

Chả hiểu sao đầu óc ko tưởng tượng ra chồng mình như nào , mình muốn gì . Chả phải vì e sống 1 mình , cần có người đàn ông bên cạnh để bớt cô đơn , tủi thân những lúc tối lửa tắt đèn gì đó . Mấy hôm trước họ hàng giới thiệu cho 1 anh , cũng như e mong ước. Vậy mà e ko chịu chấp nhận đi đến hôn nhân đi cho xong . Đi chơi vài hôm cũng vui vẻ mà tính cách e đúng là khốn nạn ko chịu thích ngta cho xong đi , còn lựa qua kén lại X( .

Òa con người e đúng là dở hơi biết bơi mà , thích có cảm xúc đồng cảm , đồng điệu gì đó . Đúng là cuộc đời này , còn một người nào đó chờ mình . Tình yêu thực sự là ảo giác chăng ? . Tự dưng giờ hết nguyện ước lấy chồng roy . Hay tại e khôn quá nhỉ 👺

Nếu em gặp khó khăn trong việc tưởng tượng thì bước đầu có thể viết mô tả những đặc điểm của gia đình hạnh phúc theo quan niệm của em, khi đọc lại thì tự nhiên nó sẽ hiện lên trong đầu. Ví dụ như hàng tối luôn có bữa ăn gia đình tràn ngập tiếng cười, chẳng hạn, hay những cuộc đi chơi chung ngày cuối tuần, vợ chồng hẹn hò lãng mạn những ngày lễ, dịp kỷ niệm, v.v... Giống như viết tiểu thuyết, ngôn tình vậy đó.. có thể coi là tự sáng tác kịch bản cuộc đời mình vậy :x

Còn em chưa hiểu mình muốn gì ở người chồng chị vẫn lại nghi là do ít suy nghĩ về điều đó :> Hoặc hok thì em năng dating ở ngoài đời đi.. qua quá trình “loại trừ” thì sẽ “nặn” được ra hình tượng “người đàn ông lý tưởng” B-) Muh em phải cho người ta cơ hội thể hiện, chưa xác định được có thích người ta hok thì cứ tiếp tục hẹn hò tìm hiểu đi... Tình cảm cũng phải có thời gian mới nảy nở được chứ!

Tình yêu “sét đánh” hay từ cái nhìn đầu tiên chị thấy chắc chỉ có trong sách vở thui, hình như chị cũng chưa gặp bao giờ thì phải.. trừ năm 14 tuổi “chạm mắt” 1 bạn 12 tuổi muh đúng là có cảm giác đặc bịt thân quen ấm áp... Cũng “dan díu” với người này qua năm tháng, nhưng hok đi đến cái kết có hậu... Mặc dù chị vẫn hok loại trừ người đó chính là soulmate 8->

Em nên nhớ là thực sự quyết định thực hiện gì phải tập trung nha... Chứ giờ em bảo em lo sự nghiệp trước thì bẵng đi 1 thời gian lại thấy “tình yêu tình báo” vẫn “giậm chân tại chỗ” thì lúc ấy bít trách ai? Ít ra trong tâm trí em vẫn phải dành thời gian cho nó mới ra được trái ngọt muh hái chứ... ;))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, PhươngLe, Qúy Dậu
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Jmine080800 đã viết: 05:33, 19/03/23
Dạ em cảm ơn chị ạ. Em gửi c hình ạ.
Dạ nếu giác ngộ thì em nghĩ là em vừa mới cảm nhận được nó gần đây. Kiểu em nhìn mọi thứ nó như đang là, không còn kịch tích và cứng nhắc như trước nữa. Chắc do em thật sự hiểu được gỗ rễ và chắp nhận quá khứ của mình và đi tiếp tương lai thôi.
Bạn bè chung quy em lại thấy mình khá may mắn vì gặp được những người tốt và tử tế với mình. Em có khá nhiều bạn bè ở mọi nơi vì em làm online í. Với lại trên các nền tảng mạng XH khác thì em cũng được nhiều bạn quý vì mấy bạn nói thích sự nhiệt tình, vui vẻ và giọng cười của em :))) dù nó hô hố :)).
Em có để ý, em có vẻ thu hút khá nhiều bạn 1 là du học sinh nước ngoài, 2 là ng việt ở nước ngoài, 3 là gia đình định cư ở nước ngoài nhiều ấy ạ, nhất là Mỹ.
Hiện thì em có kết nối vs 1 anh mà tán em gần cả năm em mới nói chuyện nhiều xíu thôi ạ, vì thấy khá kiên nhẫn nên mở lòng vậy. Mà ảnh thì tính cách ôn hoà, nhẹ nhàng và tình cảm thật :))) như c miêu tả trên í. Kiểu em sống khá lạc quan nên em không ngại show khuyết điểm vì em có thể biến nó thành ưu điểm của mình khi em muốn, và cái xấu tính nhất của em là nóng tính mà anh đó vẫn rất nhường nhịn dù có hơi lệch múi giờ nhưng ngày nào cũng duy trì tiếp chuyện vs nhau suốt hơn 3 tháng qua rồi ạ. Em cũng không biết là mối quan hệ này ntn nữa 😆.
Dù ntn thì em vẫn luôn không ngừng nâng cấp bản thân mỗi ngày cũng như chia sẻ những cái hay motivate mn xung quanh hihi.

Em rất mong được chị nghiệm lí thêm ạ. Cung phu ntn c cứ nói nha, em không ngại tiếp nhận đâu ạ, em sẽ chọn lọc nên c yên tâm nhó.
Em cảm ơn chị nhiều ạ. Rất mong nhận được sự phản hồi của chị❤️

Cảm ơn em Jmine080800 đã nhiệt tình hưởng ứng lời đề nghị của chị nha hihi Hok uổng công mong ngóng của các anh chị em trên này ha, hình em gửi xinh như người mẫu tạp chí tuổi teen vậy :x

Em làm online chắc cũng có liên quan đến thời trang hay sản phẩm làm đẹp?

Thường thì trong thâm tâm mình mong ước điều gì thì vô thức tìm kiếm (hoặc thu hút) điều đó.. và nó cũng sẽ dẫn đến sự “ngẫu nhiên” muh em có nhận xét đó :> Phải chăng em cũng từng hình dung trong đầu đến việc định cư nước ngoài.. cụ thể là Mỹ?

Cũng hok cần phải xác định ngay mối quan hệ đó là thế nào.. cứ go with the flow thui em hihi Giai đoạn tìm hiểu nhau là quan trọng muh, hok cần phải nóng vội và đẩy nhanh nó làm gì cả!

Nếu chỉ xét về khía cạnh Tử vi muh nói, cung Phu có em có dấu hiệu nghi kị, hok tin tưởng.. có thể 1 trong 2 người thay lòng đổi dạ vì khá vượng về tình cảm... Cung Tử Tức của em thì có tín hiệu con 2 dòng (Tả Hữu, Thai Phục Vượng Tướng)... :-S

Nhận thấy em cũng có suy nghĩ chín chắn về hôn nhân gia đình và nghiêm túc về đối tượng chọn làm chồng nên chị nhắn nhủ trước như vậy cho em bít đường muh tránh “ổ gà ổ voi”... Khả năng cao là em sẽ kết hôn trong ĐV cung Phu sắp tới 26-35. Về các cách để “cái số” liên quan đến chuyện tình cảm thì chắc em cũng đã rõ phần nào nhỉ? :)
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”