Phu thê gặp Lưu Thiên Mã Lưu Tang Môn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
bobharris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Phu thê gặp Lưu Thiên Mã Lưu Tang Môn

Gửi bài gửi bởi bobharris »

Mấy anh chị cho mình hỏi cung phu thê năm nay thấy 2 sao lưu này thì như thế nào ạ. Tình hình có cứu vãn được ko? Mình cảm ơn.
KYPRNDK7.jpg (187.61 KiB) Đã xem 2546 lần
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Phu thê gặp Lưu Thiên Mã Lưu Tang Môn

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Hệ sao lưu niên tác động ngắn hạn , nói lên các biện động trong năm đó bạn nhé .
Còn về cung phu thê ở đây có sự phá cách từ các vị trí khác , chứ ko phải do sao lưu .
Bản chất 1 cung có vấn đề nó giống như cái bẫy , sao lưu sẽ kích hoạt cái bẫy hoạt động ở những năm cố định mà nó nhập vào .
Từ đó xét sao lưu ko phải gốc , mà là các cách cục của bản cung .
Bản cung vì sao trắc trở , vì sao lại hình thành nên những cách cục ko tốt , đó là lúc ta cần nhìn gốc của hệ 6 sao nhân quả !
Nắm đc toàn bộ cục diện , mới có cách ững phó , hoá giải hợp lý , 1 số trường hợp cần thêm lá số cha mẹ , ng thân để xét truyền tinh ...v..v...
Được cảm ơn bởi: bobharris
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
EinEMC2
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi EinEMC2 »

bobharris đã viết: 02:53, 19/03/23 Mấy anh chị cho mình hỏi cung phu thê năm nay thấy 2 sao lưu này thì như thế nào ạ. Tình hình có cứu vãn được ko? Mình cảm ơn.

Cung phu thê Liêm Trinh + Tham Lang + Không Kiếp : Lấy vợ đẹp hoặc vợ làm những ngành nghề thuộc về thiết kế, nghệ thuật.
Đầu trang

bobharris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 10:01, 19/03/23 Hệ sao lưu niên tác động ngắn hạn , nói lên các biện động trong năm đó bạn nhé .
Còn về cung phu thê ở đây có sự phá cách từ các vị trí khác , chứ ko phải do sao lưu .
Bản chất 1 cung có vấn đề nó giống như cái bẫy , sao lưu sẽ kích hoạt cái bẫy hoạt động ở những năm cố định mà nó nhập vào .
Từ đó xét sao lưu ko phải gốc , mà là các cách cục của bản cung .
Bản cung vì sao trắc trở , vì sao lại hình thành nên những cách cục ko tốt , đó là lúc ta cần nhìn gốc của hệ 6 sao nhân quả !
Nắm đc toàn bộ cục diện , mới có cách ững phó , hoá giải hợp lý , 1 số trường hợp cần thêm lá số cha mẹ , ng thân để xét truyền tinh ...v..v...
Cám ơn bạn. Năm nay tình hình vc bi đát quá nên nhìn lại thấy 2 sao lưu nên cũng liên tưởng...
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bobharris đã viết: 02:53, 19/03/23 Mấy anh chị cho mình hỏi cung phu thê năm nay thấy 2 sao lưu này thì như thế nào ạ. Tình hình có cứu vãn được ko? Mình cảm ơn.

Bạn đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao ko? Có học trường chuyên lớp chọn gì ko?

cung Mệnh ko bị Triệt thì tuyệt vời.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, bobharris
Đầu trang

bobharris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 08:29, 31/03/23

Bạn đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt không, thành tích học tập có cao ko? Có học trường chuyên lớp chọn gì ko?

hi bạn, mình làm tài chính, trình độ thì đại học thôi ạ. học hành cũng bình bình vừa đủ dùng. chuyên chọn thì chỉ đến hết cấp 3 thôi. bộ đường học vấn của mình sắp có gì ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bobharris đã viết: 08:39, 31/03/23

hi bạn, mình làm tài chính, trình độ thì đại học thôi ạ. học hành cũng bình bình vừa đủ dùng. chuyên chọn thì chỉ đến hết cấp 3 thôi. bộ đường học vấn của mình sắp có gì ạ?
mệnh ko có triệt thì số tốt hơn, dù triệt hay ko triệt ở Mệnh thì sang vận 43-52 sẽ rất thuận lợi, giầu có hơn so với các vận trước. Thiên tướng ngại Tuần Triệt, tuy vậy bạn ko làm nghành nghề như quân đội, công an, ko phải xông pha nơi tuyến đầu chống tệ nạn tội phạm.... thì tuần triệt cũng ko đáng ngại lắm.
Đầu trang

bobharris
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 08:43, 31/03/23
bobharris đã viết: 08:39, 31/03/23

mệnh ko có triệt thì số tốt hơn, dù triệt hay ko triệt ở Mệnh thì sang vận 43-52 sẽ rất thuận lợi, giầu có hơn so với các vận trước. Thiên tướng ngại Tuần Triệt, tuy vậy bạn ko làm nghành nghề như quân đội, công an, ko phải xông pha nơi tuyến đầu chống tệ nạn tội phạm.... thì tuần triệt cũng ko đáng ngại lắm.
cám ơn bạn ạ. đại vận 43-52 nhờ Thiên Phủ Lộc Tồn hả bạn? mà tình cảnh hôn nhân đang hơi bi đát, nên mình cũng hơi chán nản. chỉ sợ đổ vỡ cũng ảnh hưởng đến quan lộc con cái.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”