Con người có thể thoát ra khỏi dự đoán của lá số tử vi không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Ascension231
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Con người có thể thoát ra khỏi dự đoán của lá số tử vi không?

Gửi bài gửi bởi Ascension231 »

Xin chào các anh chị trong Hội,
Đây là bài viết đầu tiên của em trong forum dù em đã follow từ rất lâu. Trước giờ e là người ko baoh muốn public lá số hay những thứ thầm kín bên trong của mình ra nhưng sau một số trải nghiệm cuộc sống, em muốn được học hỏi nhiều hơn. Ngày trước, nghe mọi người nói đâu đó có thầy tử vi ko baoh tiếp những người mệnh không thân kiếp, lúc đó e suy nghĩ rất nhiều, cảm giác như mình là cái j đó xấu xa cùng cực đến mức bị hắt hủi vậy nhưng vài năm sau, có những biến cố xảy ra trong cuộc sống, e thấy giữa lằn ranh giới của ác và xấu, e vẫn lựa chọn ko muốn làm tổn thương nhiều người vậy nên e cũng đã có cái nhìn khác về chính cái mệnh không thân kiếp của em. Nay xin up lá số lên đây và xin anh/chị trong forum cho e được học thêm kiến thức về tử vi thông qua lá số của chính mình ạ.
Cảm ơn anh/chị rất nhiều, chúc anh/chị một tuần mới nhiều hạnh phúc ạ!
LSTV.jpg (132.4 KiB) Đã xem 801 lần
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, Bạch Vân Cư Sĩ, hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Con người có thể thoát ra khỏi dự đoán của lá số tử vi không?

Gửi bài gửi bởi koollee »

Đã định nghĩa là dự đoán thì luôn có sai số. Nguyên lý cơ bản của cuộc sống chính là: chỉ có 1 điều chắc chắn là chẳng có gì là chắc chắn cả.
Lá số là tĩnh nhưng khí của lá số là động. Thoát ra hay không thoát ra là ở nội tại của mỗi người, chấp niệm ràng buộc thì muốn thoát cũng không thoát được, nhưng chỉ cần buông bỏ được chấp niệm thì sẽ không còn cái gọi là thoát hay khốn.
Đấy là mình hay thấy người ta nói thế. Chứ theo mình thì không thoát được là khi gặp người xem đúng, còn thoát được là khi chỉ gặp người xem sai thôi. Như vậy gọi là nhọ hay không nhọ!? Đơn giản vậy thôi :-bd

Chúc bạn sớm cởi bỏ được xiêm y...à nhầm cởi bỏ được chấp niệm không tốt...hoan hỷ...hoan hỷ :D
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR, Bạch Vân Cư Sĩ, Ascension231, Qúy Dậu
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Lúc đầu em cũng suy nghĩ nhiều 🤔
Liệu số phận có thật sự được định trước 😳
Sau một hồi chấp niệm 🙏
Kệ mẹ nó 😌
Việc tao tao làm chuyện gì xảy ra thì phải xảy ra 😉
Sáng vẫn phải chà răng rửa mặt rồi đi làm 😄
Lâu không thấy anh Koollee ngày mới vui vẻ anh 😚
Được cảm ơn bởi: koollee, Bạch Vân Cư Sĩ, Ascension231
Đầu trang

Bạch Vân Cư Sĩ
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Bạch Vân Cư Sĩ »

Em thấy mệnh chị cũng có xấu xa lắm đâu , phải mỗi con địa không thôi mà . Thế giờ chị hãy tâm sự với mọi người trong suy nghĩ của chị đã từng có ý nghĩ xấu gì không ?
Được cảm ơn bởi: Ascension231, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 11:43, 17/04/23 Lúc đầu em cũng suy nghĩ nhiều 🤔
Sau một hồi chấp niệm 🙏
Kệ mẹ nó 😌
Giọng văn này chắc là của Quyên xinh xắn đây mà!
Anh cảm ơn Quyên nhiều. Chúc Quyên luôn tươi vui và trẻ đẹp nhé!
Đôi khi câu khẩu quyết "kemeno" lại là điều khiến ta thấy nhẹ nhõm tức thời nhất. Nhưng câu "Liệu số phận có thật sự được định trước" của Quyên tuy có vẻ giống với chủ thớt, nhưng về nội hàm thì lại khác xa nhau đấy. Lá số và số phận!!! Cái nào bao hàm cái nào? Liệu có thể bao hàm lẫn nhau hay không? Hay lá số chỉ phản ánh được 1 phạm trù nào đó của số phận mà thôi!? Quyên thấy thế nào?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR
Đầu trang

Vui Tí
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Vui Tí »

Ascension231 đã viết: 10:04, 17/04/23 Xin chào các anh chị trong Hội,
Đây là bài viết đầu tiên của em trong forum dù em đã follow từ rất lâu. Trước giờ e là người ko baoh muốn public lá số hay những thứ thầm kín bên trong của mình ra nhưng sau một số trải nghiệm cuộc sống, em muốn được học hỏi nhiều hơn. Ngày trước, nghe mọi người nói đâu đó có thầy tử vi ko baoh tiếp những người mệnh không thân kiếp, lúc đó e suy nghĩ rất nhiều, cảm giác như mình là cái j đó xấu xa cùng cực đến mức bị hắt hủi vậy nhưng vài năm sau, có những biến cố xảy ra trong cuộc sống, e thấy giữa lằn ranh giới của ác và xấu, e vẫn lựa chọn ko muốn làm tổn thương nhiều người vậy nên e cũng đã có cái nhìn khác về chính cái mệnh không thân kiếp của em. Nay xin up lá số lên đây và xin anh/chị trong forum cho e được học thêm kiến thức về tử vi thông qua lá số của chính mình ạ.
Các thầy sợ mệnh Không thân Kiếp không dám luận thì cứ hỏi thầy…anh Tí đây! :))

Anh Tí đây khoái luận mấy lá số đặc biệt mà nếu ở ngoài phải tốn rất nhiều tiền mới có được luận đoán tương tự. Lá số em đúng là đặc biệt, nhưng không hoàn toàn do cách mệnh Không thân Kiếp. Vấn đề liệu có hữu duyên để xem hay không thôi. Em muốn hỏi gì thì nói sơ lược về bản thân rồi kể về trải nghiệm cs lớn nhất của em nhé!
Được cảm ơn bởi: Ascension231, Tudotutronghanhphuc, LadyR, Qúy Dậu
Đầu trang

Ascension231
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 11:53, 17/04/23 Em thấy mệnh chị cũng có xấu xa lắm đâu , phải mỗi con địa không thôi mà . Thế giờ chị hãy tâm sự với mọi người trong suy nghĩ của chị đã từng có ý nghĩ xấu gì không ?
Trước mình hay bị kiểu lúc nào trong thân cũng như có 2 người ấy bạn, k biết có ai bị như mình ko :))
Nghe kiểu hơi buồn cười nhưng ví dụ có người hại mình, tức rồi chửi bới 1 hồi, cũng nghĩ làm việc này viêc kia trả thủ cho hả giận nhưng khi cơ hội đến thì lại như có người nhắc nhở không được làm việc hại người khác :)) Cứ bị vậy, nên nhiều lúc mọi người hay bảo nhìn thì ghê mà tính hèn hahaaaa. Đó là ngày trước thôi, giờ bị sao cũng cười, kệ vì mình đặt sự quan tâm của mình ở nhiều thứ khác, coi cuộc sống như là trải nghiệm. Thật ra, điều mình mong muốn là đến hạn thiên không có thể đi tu hoặc về ở ẩn nơi nào đó để được sống riêng mình với đời sống tâm linh, giờ thì còn nhiều trách nhiệm với gia đình và những người xung quanh, mình chưa làm được. Mà có người xem lá số của mình nói mình không đi tu nổi vì đào hoa quá nhưng đến giờ cũng độc thân 3 năm nay rồi, không còn cảm thấy hứng thú với tình cảm nam nữ nữa và cũng cảm thấy những thứ đó ko hợp với mình nên chủ động tránh nó đi. Bởi vậy mới muốn được nghe ý kiến của các anh/chị về lá số của mình.
Được cảm ơn bởi: Bạch Vân Cư Sĩ, LadyR
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

koollee đã viết: 11:56, 17/04/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 11:43, 17/04/23 Lúc đầu em cũng suy nghĩ nhiều 🤔
Sau một hồi chấp niệm 🙏
Kệ mẹ nó 😌
Giọng văn này chắc là của Quyên xinh xắn đây mà!
Anh cảm ơn Quyên nhiều. Chúc Quyên luôn tươi vui và trẻ đẹp nhé!
Đôi khi câu khẩu quyết "kemeno" lại là điều khiến ta thấy nhẹ nhõm tức thời nhất. Nhưng câu "Liệu số phận có thật sự được định trước" của Quyên tuy có vẻ giống với chủ thớt, nhưng về nội hàm thì lại khác xa nhau đấy. Lá số và số phận!!! Cái nào bao hàm cái nào? Liệu có thể bao hàm lẫn nhau hay không? Hay lá số chỉ phản ánh được 1 phạm trù nào đó của số phận mà thôi!? Quyên thấy thế nào?
Trước mắt em thấy không nên mượn tiền ai 😒
Anh chỉ nói chuyện với em một vài lần lâu lâu mới vào nhận cái ra em 🫣
Những gì xảy ra đều đúng với hiện tại, lá số khá đúng.
Lá số phản ánh những gì xảy ra với ta hiện giờ.
Số phận do ta tự quyết định nên làm gì với việc đang xảy ra.
Sướng khổ do tâm.
Như có cây kem ngon, em thấy ngon em sẽ học công thức biến chỗ đó thành tiệm kem nhỏ.
Có người chỉ thấy kem ăn xong là xong.
Mỗi người sẽ có cách giải quyết khác nhau. Số phận sẽ khác nhau.
Em chưa chúc anh năm mới vui vẻ, giờ cho em chúc nha 😚
Năm mới vui vẻ anh 😍
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Ascension231
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vui Tí đã viết: 12:00, 17/04/23
Ascension231 đã viết: 10:04, 17/04/23 Xin chào các anh chị trong Hội,
Các thầy sợ mệnh Không thân Kiếp không dám luận thì cứ hỏi thầy…anh Tí đây! :))

Anh Tí đây khoái luận mấy lá số đặc biệt mà nếu ở ngoài phải tốn rất nhiều tiền mới có được luận đoán tương tự. Lá số em đúng là đặc biệt, nhưng không hoàn toàn do cách mệnh Không thân Kiếp. Vấn đề liệu có hữu duyên để xem hay không thôi. Em muốn hỏi gì thì nói sơ lược về bản thân rồi kể về trải nghiệm cs lớn nhất của em nhé!
Dạ anh nói đúng, em đi xem thì thầy cũng nói qua loa lắm ạ, có rất nhiều cái em muốn hỏi nhưng thầy cũng ko muốn đề cập đến nhiều và chỉ nói là cái đó ko đáng phải chú ý. Cuộc sống của em từ nhỏ đến năm 21 tuổi thuộc vào dạng khá sung sướng ạ, gia đình k phải quá giàu nhưng được gia đình yêu chiều ạ. Tới năm 23 tuổi có chồng có con thì bắt đầu thấy mọi thứ kinh khủng, e đã bị trầm cảm 1 thgian dài và cũng rất khó khăn mới có thể vượt qua, e nghĩ 10 năm đó như quãng thời gian để em học đạo vậy ạ. Cuộc sống của em cứ liên tục là những bài học, những chuyện giống nhau lặp đi lặp lại cho đến khi e tìm đc lời giải, cậu chuyện đó mới hoàn toàn chấm dứt, về mqh bạn bè cũng vậy, cách sử dụng tiền cũng vậy .. còn câu chuyện về tình cảm nam nữ, e sợ đến ngày nó quay lại như vậy đó ạ, vì đã qua sóng gió nhưng là em trốn tránh nó thì đúng hơn. Công việc của em hiện giờ liên quan nhiều đến truyền thông và đây cũng là công việc lâu nhất từ trước đến nay em làm. Những công việc trước cứ làm được đúng 3 năm là bỏ vì bị qrtd nơi công sở, mà tính e thì không thỏa hiệp được những việc như vậy, nên e lựa chọn nghỉ việc. Công việc hiện tại thì không gặp vấn đề qrtd như vậy nữa nhưng cũng stress ko kém ạ vì ngành em đang làm mang tính đặc thù rất lớn. Em có suy nghĩ muốn dừng công việc hiện tại ở cty để ra làm tự do ở ngoài thì có nên không ạ? Xin được bác chỉ giáo ạ. Em cảm ơn rất nhiều!
Được cảm ơn bởi: LadyR, koollee, Vui Tí
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Tudotutronghanhphuc đã viết: 12:09, 17/04/23 Trước mắt em thấy không nên mượn tiền ai 😒
Anh chỉ nói chuyện với em một vài lần lâu lâu mới vào nhận cái ra em 🫣
Những gì xảy ra đều đúng với hiện tại, lá số khá đúng.
Lá số phản ánh những gì xảy ra với ta hiện giờ.
Số phận do ta tự quyết định nên làm gì với việc đang xảy ra.
Sướng khổ do tâm.
Như có cây kem ngon, em thấy ngon em sẽ học công thức biến chỗ đó thành tiệm kem nhỏ.
Có người chỉ thấy kem ăn xong là xong.
Mỗi người sẽ có cách giải quyết khác nhau. Số phận sẽ khác nhau.
Em chưa chúc anh năm mới vui vẻ, giờ cho em chúc nha 😚
Năm mới vui vẻ anh 😍
Cảm ơn Quyên nhiều nhé! Chúc Q và gia đình vạn sự an lành!
Thấy Quyên nói vậy anh cũng mừng cho Quyên, đơn giản hóa mọi vấn đề sẽ làm tâm ta thanh nhàn hơn.
Cách viết, cách thể hiện cảm xúc và ý nghĩ của Quyên khá đặc thù nên anh dễ nhận ra thôi mà.
Thực ra thì cái tâm niệm nó có ảnh hưởng đến khí của lá số. Bằng cách này hoặc cách khác, hễ cứ có tâm niệm đủ sâu thì sẽ có tác động. Tác động trực tiếp và tác động gián tiếp đến cái gọi là sự sắp đặt của số phận.

Chủ thớt khá xinh đấy Quyên. Trông có vẻ đẹp lạnh lùng hơn em :-bd
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”