Lá số có nên phấn đấu trong sự nghiệp hay chỉ nên làm nhân viên quèn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Lá số có nên phấn đấu trong sự nghiệp hay chỉ nên làm nhân viên quèn

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Perfectman22 đã viết: 12:18, 10/05/23
hysshu đã viết: 11:43, 10/05/23
Perfectman22 đã viết: 22:49, 08/05/23 3131C71E-C7CA-4961-BDC0-9C0A112C75C7.jpeg
Mong được các bác xem giúp ls em ạ. E có nên phấn đấu để có đc vị trí nào đó trong công việc hay chỉ nên làm nhân viên ạ.
1. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông đường học hành thi cử có tốt ko, thành tích học tập có cao ko, có học trường chuyên lớp chọn gì ko? Em học tốt môn gì, khối gì nhất?

2. Từ 25 tuổi tới nay, em thấy có thuận lợi nhiều ko, có tiếng tăm gì ko? thu nhập có lên xuống thất thường gì ko?

LS cũng đc, cung quan khá mạnh.

Cảm ơn anh. Cung quan như thế thì tầm năm nào có tý chức vụ ạ anh? E đang làm nhân viên công ty tài chính. Học hành thi cử e k suôn sẻ lắm nhưng cũng k đến nỗi ạ. Thu nhập năm ngoái cao hơn các năm trước nhưng cảm tưởng mình cố gắng rất nhiều nhưng cơ hội cho mình không thấy đâu ạ. Mong đc a xem thêm ạ!
nên tôn trọng pháp luật thì vận 45 tới 54 và 55 tới 64 đỉnh cao trong đời
Được cảm ơn bởi: Perfectman22
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Cung Quan mừng được Đào Hồng
Thiên Di tối kị Kiếp Không lâm vào
Lá số này có thể làm trái ngành nghề, tuy nhiên khó đạt đỉnh cao.
Cẩn thận sức khỏe
(Tham khảo)
Được cảm ơn bởi: Perfectman22
Đầu trang

Perfectman22
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Perfectman22 »

hoavan004 đã viết: 12:22, 10/05/23
begauhn đã viết: 09:03, 09/05/23
Perfectman22 đã viết: 22:49, 08/05/23 3131C71E-C7CA-4961-BDC0-9C0A112C75C7.jpeg
Mong được các bác xem giúp ls em ạ. E có nên phấn đấu để có đc vị trí nào đó trong công việc hay chỉ nên làm nhân viên ạ.
Số này từ 35 mới khá , thoát cung thì từ 4x .
Giai đoạn trc h nhìn chung nhẫn nhịn thua thiệt ko bằng ai .
Nhưng làm chủ đc ko , thì có , nguyên thần đc thiết kế để gánh vác , nhưng đạt mốc thời gian trên mới dần lộ .
Cuộc đời chủ yếu lo toan công danh sự nghiệp , nhưng đây là lo toan sai , bởi số này nợ cung gia đạo tình ái .
Bố mẹ hơi khắc khẩu nhưng đc cái trục có lực , còn hp bản thân thì ko may mắn như vậy .
Tuy nhiên số này xin đc ế cũng ko đc , kiểu j sớm muộn cũng lập đc gia đình , vì nợ cung nhập cả tử tức , nếu ko có con , làm j có ai mà đòi nợ nhân quả , nên buộc phải có .
Nợ cung nằm phu thê và tử tức .
Quan lộc đơn thuần là gặp vận ko thuận , mà mẫu ng thân cư quan thì hay lo về công danh , nhưng đây k phải mối lo lớn .
Cuộc đời học hành xin viec nhìn chung k thuận , k như ý , cviec có thời phá tài . Hoặc làm những việc cầm tiền nhưng tiền k phải của mình , giống như thu ngân , ngân hàng , liên quan thông tin , kiểm toán con số .
Mối lo lớn nhất của con ng này là hạnh phúc gia đạo vợ con , cứ nhập chu kỳ đi là thấy .
Gấu có những luận đoán hay. Ngày mới vui vẻ :P
Nếu đc mong bạn xem mình cung thê và cung tử với
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Lá số của bạn thì bạn phải nhịn vợ mới có kết quả tốt. Chào bạn.
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, Perfectman22
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Perfectman22 đã viết: 12:22, 10/05/23
chia sẻ với em lá số của thủ tướng TQ Chu Ân Lai mệnh Liêm Tham ở Hợi: lasotuvi/1/D4G237KA.jpg

Hình ảnh

( ( nguồn: tử vi đẩu số cát cách luận cách cục: tử vi cổ học. net))

Chu Ân Lai, sinh ngày 13 tháng 2 năm 1898 Mậu Tuất giờ Thìn. Cung Mệnh tại Hợi có Liêm Trinh, Tham Lang đồng cung, Song Lộc Triều Viên, Lộc Mã Giao Trì, cung Quan Lộc hay Thiên Di có Hỏa Linh là một vĩ nhân thời đại, cách quý không thể tả (Bát tự: Mậu Tuất, Giáp Dần, Đinh Mão, Giáp Thìn, khởi vận năm 1 tuổi).

Chu Ân Lai,càn tạo 1898 Mậu Tuất niên Nhị Nguyệt thập tam nhật Thìn thời sanh,Liêm Trinh Tham Lang tại Hợi cung tọa Mệnh,song lộc triều viên,lộc mã giao trì,quan lộc cung cập thiên di cung hữu hỏa linh,nhất đại vĩ nhân,quý bất khả ngôn. (Mậu Tuất Giáp Dần Đinh Mão Giáp Thìn,nhất tuế khiếm)

. Tham Linh Triều Viên cách (Tham Linh Tương Phùng)

Tham Lang thủ Mệnh, gặp Linh Tinh tại cung Mệnh hoặc cung tam phương tứ chính chiếu về, là thuộc cách cục này. Linh Tinh gặp Tham Lang đồng thủ tại cung Mệnh là tốt nhất, thứ đến là nằm tại cung tam hợp. Nếu sao Tham Lang nằm tại tứ mộ Thìn, Tuất, Sửu, Mùi gặp Lộc Tồn, Khoa, Quyền, Lộc, Tả, Hữu, Khôi, Việt gia hội là cách hoàn mỹ, chủ về đại phú, đại quý. Người có cách cục này theo đi theo võ nghiệp sẽ lập nhiều chiến công, nắm giữ quyền lực quân sự của quốc gia. Kinh doanh sẽ phát tài nhanh chóng, tài vận hanh thông, nhất là khi gặp Hỏa Tinh.

Thơ viết như sau:

Tham Lang đắc địa gặp Linh Tinh

Đóng tại miếu địa phúc vô cùng.

Anh hùng cái thế hay danh tướng,

Cầm quân nhanh chóng lập chiến công.

Sách ghi lại cách này như sau:

" Hỏa Tinh và Tham Lang nằm tại cung Mệnh, hoặc tại cung tam phương tứ chính củng chiếu cung mệnh là thuộc cách cục này, nếu miếu vượng lại gặp cát tinh, tại cung đối và cung tam hợp không gặp hung tinh, chủ về lập chiến công tại biên cương, làm tới đại tướng".

“Cung Mệnh tại Thìn Tuất Sửu Mùi có Linh Tinh Tham Lang đồng thủ hay ở tam hợp chiếu về thì lập chiến công ở biên cương” ,

“Tham Lang Hỏa Linh tại tứ mộ thuộc nhà phú hào” ,

“Tham Lang Hỏa Tinh miếu vượng,tiếng tăm lừng lẫy” ,

“Tham Linh tọa thủ, đại tướng vang danh” .

Như:

Nhạc Phi,anh hùng dân tộc, sinh ngày 15 tháng 2 năm 1103 Quý Mùi giờ Tỵ . Cung Mệnh tại Tuất có Tham Lang, gặp Thiên Hình đồng cung, ở cung Dần có Hỏa Tinh chiếu về, thêm Khoa Quyền giáp Mệnh, Phá Quân, Hóa Lộc, tay nắm vạn quân binh, võ chức quý hiển. Do Hóa Kỵ gặp Thiên Hình đồng thủ, đó là cách xấu, lại thêm Không Kiếp trùng phùng, cho nên bị tiểu nhân Tần Cối mưu hại. (Bát tự: Quý Mùi, Ất Mão ,Giáp Tý, Kỷ Tỵ , khởi vận năm 7 tuổi).

Chu Ân Lai, sinh ngày 13 tháng 2 năm 1898 Mậu Tuất giờ Thìn. Cung Mệnh tại Hợi có Liêm Trinh, Tham Lang đồng cung, Song Lộc Triều Viên, Lộc Mã Giao Trì, cung Quan Lộc hay Thiên Di có Hỏa Linh là một vĩ nhân thời đại, cách quý không thể tả (Bát tự: Mậu Tuất, Giáp Dần, Đinh Mão, Giáp Thìn, khởi vận năm 1 tuổi).

Lục Vinh Đình, sinh ngày 13 tháng 8 năm 1858 Mậu Ngọ giờ Tuất. Cung Mệnh tại Hợi có Liêm Trinh, Tham Lang đồng cung, Song Lộc Triều Viên, thâm Phụ Bật, Hỏa Tinh tại Mệnh, anh hùng thời loạn (Bát tự: Mậu Ngọ, Tân Dậu, Ất Mão, Bính Tuất, khởi vận năm 6 tuổi).

( nguồn: tử vi đẩu số cát cách luận cách cục: tủ vi cổ học. net)
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Xét lá số nhà chính trị Chu Ân Lai ( nguồn tử vi đẩu số cát cách- luận cách cục: tử vi cổ học. net) thì mệnh Liêm Tham hãm địa nhưng có song Lộc Hỏa linh nên được cát hóa rất nhiều. Tham Lang rất ưa linh tinh, hỏa tinh, lại có Hóa Lộc đồng cung càng đẹp.
Đầu trang

Perfectman22
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hoavan004 đã viết: 12:39, 10/05/23 Lá số của bạn thì bạn phải nhịn vợ mới có kết quả tốt. Chào bạn.
Có khi nào v nên nhịn e k bác :D
Đầu trang

Perfectman22
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 13:16, 10/05/23 Xét lá số nhà chính trị Chu Ân Lai ( nguồn tử vi đẩu số cát cách- luận cách cục: tử vi cổ học. net) thì mệnh Liêm Tham hãm địa nhưng có song Lộc Hỏa linh nên được cát hóa rất nhiều. Tham Lang rất ưa linh tinh, hỏa tinh, lại có Hóa Lộc đồng cung càng đẹp.
Ls của e làm gì có hoá lộc đồng cung đâu ạ. E đọc trên mạng Thất Sát(h) hội linh tinh là k tốt k biết có phải k ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Perfectman22 đã viết: 13:32, 10/05/23
hysshu đã viết: 13:16, 10/05/23 Xét lá số nhà chính trị Chu Ân Lai ( nguồn tử vi đẩu số cát cách- luận cách cục: tử vi cổ học. net) thì mệnh Liêm Tham hãm địa nhưng có song Lộc Hỏa linh nên được cát hóa rất nhiều. Tham Lang rất ưa linh tinh, hỏa tinh, lại có Hóa Lộc đồng cung càng đẹp.
Ls của e làm gì có hoá lộc đồng cung đâu ạ. E đọc trên mạng Thất Sát(h) hội linh tinh là k tốt k biết có phải k ạ?
mệnh của em Liêm Tham hãm gặp Tuần thì bớt hãm, bớt xấu đi, lại có Hỏa tinh tam hợp chiếu. Mệnh tài quan lại có tả hữu. Cung quan Vũ Sát tuy hãm ( Thất Sát hãm, Vũ Đắc ) nhưng có tả hữu và Hóa Quyền ( quan trọng nhất có Hóa Quyền đồng cung) nên đc cát hóa. Vũ Sát Hóa Quyền khống chế đc Hỏa tinh, Hỏa tinh ở Mão lại đắc địa. Đà Thiên không bị Triệt nên cũng giảm uy lực của Đà Thiên không. Mệnh tới vận Vũ Sát thì ngon: có tả hữu và Tham gặp Hỏa tinh , lại Hóa Quyền thì càng bốc cháy mạnh, có tiếng tăm. Tuy vậy vẫn nên tôn trọng Pháp Luật.
Được cảm ơn bởi: Phuong Lê, Perfectman22
Đầu trang

Perfectman22
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 13:39, 10/05/23
Perfectman22 đã viết: 13:32, 10/05/23
mệnh của em Liêm Tham hãm gặp Tuần thì bớt hãm, bớt xấu đi, lại có Hỏa tinh tam hợp chiếu. Mệnh tài quan lại có tả hữu. Cung quan Vũ Sát tuy hãm ( Thất Sát hãm, Vũ Đắc ) nhưng có tả hữu và Hóa Quyền ( quan trọng nhất có Hóa Quyền đồng cung) nên đc cát hóa. Vũ Sát Hóa Quyền khống chế đc Hỏa tinh, Hỏa tinh ở Mão lại đắc địa. Đà Thiên không bị Triệt nên cũng giảm uy lực của Đà Thiên không. Mệnh tới vận Vũ Sát thì ngon: có tả hữu và Tham gặp Hỏa tinh , lại Hóa Quyền thì càng bốc cháy mạnh, có tiếng tăm. Tuy vậy vẫn nên tôn trọng Pháp Luật.
Nhờ a xem giúp e cung thê và tử tức với ạ. Có bác nói e nên nhịn v mới tốt đúng k ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”