Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Vui Tí đã viết: 07:58, 08/05/23
Thế giới của người trưởng thành mà nói tri kỷ là một điều xa xỉ!

Càng trưởng thành con người càng cảm thấy cô độc, nhưng sự cô độc mới giúp con người ta trở nên mạnh mẽ.

Con người khi trưởng thành thường có những day dứt, tủi hờn về quá khứ; kỷ niệm vui thì ít mà nhớ kỉ niệm buồn thì nhiều.

Ngọc Hà em lúc nhỏ sống sung sướng; khi trưởng thành đối diện nhiều khó khăn về lục thân, rồi các mối quan hệ đổ vỡ. Bỗng thấy tâm hồn trống trãi, mất niềm tin vào chung quanh, và rồi tìm nơi ký thác tinh thần vào tâm linh, tôn giáo cùng các môn Huyền học.

Hy vọng Ngọc Hà em sẽ trở thành nhân vật lớn trong lĩnh vực Huyền học! :))
Cảm ơn lời chúc rất chi là "chân thành" của bác Vui Tí hihi

Bác nói thì cũng khá đúng với ý em.. trừ điểm "sự cô độc mới giúp con người ta trở nên mạnh mẽ"... Theo em, thực tế là ngược lại mới đúng :>

Với nếu cái giá của "thành nhân vật lớn trong lĩnh vực Huyền học" là "tâm hồn trống trãi, mất niềm tin vào chung quanh" thì em xin khước từ cái danh hiệu này ạ.. nhường nó cho người xứng đáng hơn :))

Em cũng xin có lời chúc "chân thành" gửi đến bác... Chúc bác luôn có sự cảm nhận sâu sắc về nội tâm của người khác, đặc biệt là người khác phái, và như vậy.. nhìn qua được bức màn vẻ ngoài của người ta muh có được lối đi đúng đắn và sáng suốt............. ;)
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Phuong Lê, Vui Tí
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

LadyR đã viết: 18:03, 13/05/23 Điều chỉnh hành vi của bản thân theo hướng tích cực

Mỗi chúng ta sinh ra đã là hoàn hảo. Tuy nhiên, trên đường đời, có những lúc có người mắng mỏ, nói xấu ta, chửi bới và hạ nhục... Lời nói có uy lực như 1 vũ khí âm thầm, gây tổn thương vô hình mà có thể nhiều năm sau không chịu lành. Do đó, ta tiếp tục những “giai thoại” đó trong đầu, tự trách mắng mình mỗi khi phạm sai lầm.. đôi lúc còn để điều đó “phủ đầu” làm cho bản thân không ngóc nổi lên và vững tin đi tiếp được nữa...

Nếu bạn thường xuyên chê trách bản thân, tự chửi mình “ngu ngốc” mỗi khi làm điều gì đó mà bạn cho là không chu toàn thì đã đến lúc phải thay đổi cách bạn nhìn nhận về bản thân.

Hãy bắt đầu bằng cách để ý và quan sát mỗi khi bạn định trách móc mình điểm gì đó, hãy dừng ý nghĩ đó ngay lại. Nếu không làm ngay, bạn sẽ bị lôi cuốn vào cái gọi là “hố tiêu cực”.. sa lầy vào hết ý niệm này đến ký ức khác về sự “yếu kém” của mình... Đến lúc bạn ngẩng mặt lên sẽ nhận thấy là bạn đã tự “tra tấn” bản thân suốt nửa giờ đồng hồ qua mà không hề hay biết... Càng tập thói quen này, bạn sẽ càng nhanh chóng nhận diện và chấm dứt luồng suy nghĩ tiêu cực về bản thân trước khi nó trở thành 1 cơn bão.. gây tan hoang, tàn phá trong tâm hồn bạn............

Sau khi đã thành công trong việc dừng cuộc tự thoại “chán ghét” bản thân của mình, hãy tự khẳng định với bản thân 1 số điều sau đây:

- Mình đã cố gắng làm tốt nhất có thể.
- Ai cũng có lúc mắc lỗi.
- Chỉ vì đôi lúc mình làm sai, không có nghĩa mình vô dụng.
- Mình sẽ rút kinh nghiệm cho lần sau.
- Vấn đề không phải ở mình. Mình vẫn hoàn hảo và trọn vẹn.
- Mình là người có giá trị và rất đáng yêu!

Nếu bạn luôn thấy mình “thiếu sót” ở điểm nào đó, hãy xác định và viết ra, ghi nhớ và luôn tự khẳng định lại những điều “cải chính” về mình. Một số ví dụ như sau:

Bạn nghĩ: Mình thật xấu xí.
Tự khẳng định: Mình thật xinh đẹp và hoàn hảo trong con mắt của Đấng tạo hoá!

Bạn nghĩ: Mình thật ngu ngốc. Sao mình thường xuyên không hiểu mọi người nói gì?
Tự khẳng định: Mình thông minh và thông thái. Không phải chỉ mình mình không hiểu người khác nói gì.

Bạn nghĩ: Mình tư duy chậm, thường xuyên không nghĩ ra được điều gì hay ho để trả lời.
Tự khẳng định: Mình là một người biết cách lắng nghe người khác.

Bạn nghĩ: Tại sao người mình thích chẳng bao giờ để ý đến mình?
Tự khẳng định: Mình sẽ gặp đúng soulmate của mình, và người đó sẽ không thể không để ý mình.

Dịch và tổng hợp

P.S.: Tác giả không đề cập đến ý này, tuy nhiên, theo mình thì ta vẫn nên song song hoàn thiện bản thân mỗi ngày để cho những điều ta tự khẳng định với bản thân có ý nghĩa “thực chất” hơn :>
Si nghĩ linh tinh mợt đầu gái LadyR ạ :v Như anh có tử phủ đồng cung, si nghĩ hay cầu toàn nên hay lỡ dở, anh đặt ra qui tắc 1p vs vde bé, 10p vs tầm trung, lớn thì có thể 1-2h ra quyết định.

vd : Thất bại à? Nghĩ buồn phiền 10p, xong hít sâu thở mạnh 1 cái, rồi ăn chơi quên nó đi :> Buồn hay an ủi bản thân cũng ko làm chiện gì khá hơn cả.

Anh nhớ có cuốn sách gì ở Nhật, cũng thuộc thể loại chicken-soup, tựa đề tiếng việt là : học cách quyết định vấn đề trong 5p, mà thực ra, nó đều là 1 phần của qui tắc 80/20 diễn dịch ra.

---------
Sáng nay xảy ra 1 câu chuyện kì lạ.
Lịch bình thường của anh là 4h dậy, 4h30 đi lễ, 5h30 tập gym. Thường 1 tuần sẽ có 1 ngày rớt, nghĩa là ko dậy sớm đc. Anh hay để báo thức, 1 cái trên fone, 1 cái trên lap, thường khâu tắt đi cũng lỉnh kỉnh vi phải đeo kiếng vào.
Sáng ko bị lỡ giờ dậy, điều kì lạ là mở lap và fone, ko thấy cái báo thức đâu (laptop phải mở 1 tab chrome báo thức online). Thật kì lạ, ko giải thích nổi.
May mà nay là ngày đặc biệt trong đạo, có lễ bù lúc trưa :))
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc, Phuong Lê
Đầu trang

Vui Tí
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Vui Tí »

LadyR đã viết: 18:30, 13/05/23
Vui Tí đã viết: 07:58, 08/05/23
Thế giới của người trưởng thành mà nói tri kỷ là một điều xa xỉ!

Càng trưởng thành con người càng cảm thấy cô độc, nhưng sự cô độc mới giúp con người ta trở nên mạnh mẽ.

Con người khi trưởng thành thường có những day dứt, tủi hờn về quá khứ; kỷ niệm vui thì ít mà nhớ kỉ niệm buồn thì nhiều.

Ngọc Hà em lúc nhỏ sống sung sướng; khi trưởng thành đối diện nhiều khó khăn về lục thân, rồi các mối quan hệ đổ vỡ. Bỗng thấy tâm hồn trống trãi, mất niềm tin vào chung quanh, và rồi tìm nơi ký thác tinh thần vào tâm linh, tôn giáo cùng các môn Huyền học.

Hy vọng Ngọc Hà em sẽ trở thành nhân vật lớn trong lĩnh vực Huyền học! :))
Cảm ơn lời chúc rất chi là "chân thành" của bác Vui Tí hihi

Bác nói thì cũng khá đúng với ý em.. trừ điểm "sự cô độc mới giúp con người ta trở nên mạnh mẽ"... Theo em, thực tế là ngược lại mới đúng :>

Với nếu cái giá của "thành nhân vật lớn trong lĩnh vực Huyền học" là "tâm hồn trống trãi, mất niềm tin vào chung quanh" thì em xin khước từ cái danh hiệu này ạ.. nhường nó cho người xứng đáng hơn :))

Em cũng xin có lời chúc "chân thành" gửi đến bác... Chúc bác luôn có sự cảm nhận sâu sắc về nội tâm của người khác, đặc biệt là người khác phái, và như vậy.. nhìn qua được bức màn vẻ ngoài của người ta muh có được lối đi đúng đắn và sáng suốt............. ;)
Đó là anh xem tử vi cho em, chứ anh có phải soulmate của em đâu mà hiểu nội tâm của em! :))

Đó là luận giải cách cục cuộc đời của em, thì có những điều đã và đang xảy ra, có những điều chưa xảy ra và sẽ xảy ra trong tương lai.

Riêng về phần đầu luận bàn về sự cô độc, thì thường ngoài 45 mới bắt đầu cảm nhận được. Ngọc Hà em vẫn đang quá trẻ! Hơn nữa, “tiêu diêu tự tại” chính là một dạng cô độc, nên nó chẳng phải điều gì khủng khiếp và khác với cô đơn!

Lỗ Tấn nói, hùm đi một mình, dê cừu mới theo đàn! Hùm mạnh hay dê cừu mạnh nhỉ? :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, LadyR, ChuôngGió
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ô hay! Em chúc bác Vui Tí chung chung vậy chứ có nhắc đến trường hợp cụ thể nào đâu nhỉ :> Là vì em chưa có cơ duyên được xem lá số bác.. nhưng qua tiếp xúc với con người bác qua mạng ảo muh mạo muội đưa ra lời chúc em chắc chắn sẽ đem lại cho bác may mắn trong tương lai đó thui ;;)

Thì ra là bác luận giải lá số em một cách quá ư là “bí hiểm” và khó hiểu như vậy :-S Dù gì thì em cũng cảm ơn bác đã có lòng ngó qua hihi Nếu đúng như bác nói thì em hok thấy có tia hy vọng.. ánh sáng cuối đường hầm nào hết đó................ :(

Em xin phép được làm con cừu non trong đàn cừu, vui hơn ạ :((
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Vui Tí
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Vui Tí »

Cảm ơn lời chúc của em. Anh là truyền nhân Hi Di tổ sư nên biết vận mệnh mình không phụ thuộc lời chúc (hoặc nguyền rủa!) :))

Dầu sao cũng có chút duyên hội ngộ trên lyso nên thấy em đang say sưa với topic soulmate thì anh góp chút thôi. Nhân tiện cũng xem luôn tử vi chứ chẳng lẽ nói chuyện bao lâu, xem cho bao người lại không xem chút nào cho em!

Thấy em có vẻ căng thẳng nên anh nghĩ duyên gặp gỡ của chúng ta chắc chỉ đến đây thôi. Em không thích những luận giải kia thì xem như thứ tào lao và cứ quên nó đi!

Chúc em mọi điều tốt lành. Tạm biệt !
Được cảm ơn bởi: LadyR, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

cv111 đã viết: 18:34, 13/05/23
Si nghĩ linh tinh mợt đầu gái LadyR ạ :v Như anh có tử phủ đồng cung, si nghĩ hay cầu toàn nên hay lỡ dở, anh đặt ra qui tắc 1p vs vde bé, 10p vs tầm trung, lớn thì có thể 1-2h ra quyết định.

vd : Thất bại à? Nghĩ buồn phiền 10p, xong hít sâu thở mạnh 1 cái, rồi ăn chơi quên nó đi :> Buồn hay an ủi bản thân cũng ko làm chiện gì khá hơn cả.

Anh nhớ có cuốn sách gì ở Nhật, cũng thuộc thể loại chicken-soup, tựa đề tiếng việt là : học cách quyết định vấn đề trong 5p, mà thực ra, nó đều là 1 phần của qui tắc 80/20 diễn dịch ra.

---------
Sáng nay xảy ra 1 câu chuyện kì lạ.
Lịch bình thường của anh là 4h dậy, 4h30 đi lễ, 5h30 tập gym. Thường 1 tuần sẽ có 1 ngày rớt, nghĩa là ko dậy sớm đc. Anh hay để báo thức, 1 cái trên fone, 1 cái trên lap, thường khâu tắt đi cũng lỉnh kỉnh vi phải đeo kiếng vào.
Sáng ko bị lỡ giờ dậy, điều kì lạ là mở lap và fone, ko thấy cái báo thức đâu (laptop phải mở 1 tab chrome báo thức online). Thật kì lạ, ko giải thích nổi.
May mà nay là ngày đặc biệt trong đạo, có lễ bù lúc trưa :))

Bác cv111 thì đúng ra đâu có bệnh “lo nghĩ nhìu” nhĩ hihi Em thấy thường các cách cục TPVLT, nhất là SPT thì “con người của hành động”, quyết định mau lẹ lém.. thậm chí có lúc còn hơi có phần “nông nổi”, “bồng bột”.. “thiếu suy nghĩ” nữa ấy chứ nhĩ.............. :>

Bác Mệnh Tử Phủ với 1 đống sát tinh, Thân Tham Lang thì lo gì đắn đo suy tư nhìu :P

Còn cái muh bác gọi là “buồn hay an ủi bản thân” nói theo ngôn ngữ khoa học là “phân tích tâm lý” đó bác ạ hihi Em thấy cũng có cái hay, nhứt là để phá những pattern tư duy hok có lợi cho mình muh mình hay nương vào 1 cách vô thức... Đặc bịt, nếu bác đã đọc Freud hay Jung thì chắc hẳn cũng bít là nhìu hành vi tự phá hoại bản thân là do những tổn thương từ thời thơ ấu... Và nếu được điều trị kịp thời và dùng đúng phương pháp (liệu pháp giải toả tâm lý, thôi miên, v.v...) thì sẽ khắc phục được, thậm chí chữa khỏi... Đôi khi những dư chứng từ hồi bé hok những ảnh hưởng, tác động tiêu cực đến tâm lý hành vi, muh còn cả đến các vấn đề sức khoẻ, yếu kém và suy nhược cơ thể nữa cơ nhé :-S

Eo ui, các bác phải nói là đều như siêu nhân, thần thánh cả.. chứ hok phải người trần mắt thịt nữa hicccc 12h vẫn còn thấy bác loanh quanh trên này, vậy muh nay bác bảo 4h sáng bác dậy!????

Với em tưởng đi lễ là chỉ dành cho Chủ Nhật thui chứ nhỉ, seo bác lại phải đi hàng ngày?? Có lẽ là mấy “ông bạn công nghệ” của bác thương bác “lao lực”, có ý khuyên ngầm là cuối tuần thì nên xả hơi, “nuông chìu” bản thân chút xíu ý muh ;;)

Cả ngày hôm nay em tranh thủ đọc sách của bác Đan Trì.. được nửa rùi! Hy vọng xong kịp trước khi bác ý gỡ chế độ free :)) Các bác và các bạn có câu hỏi nào liên quan đến lý luận Tử vi có thể đặt lun trong này, tag bác ý nhá... Có khi lại có may mắn được chính tác giả giải đáp khúc mắc ấy chứ ;))

P.S.: Vừa mới đọc xong bài viết của bác Vui Tí muh diễn đàn hok cho trả lời ngay... Seo bác Vui Tí cứ "nhạy cảm" hok đúng lúc, đúng chỗ vậy nhĩ hiccccc Em có ý gì đâu ngoài ý tốt cho bác cơ chứ :(

P.P.S.: Chủ đề soulmate là em đưa lên cho các bạn trẻ tham khảo và áp dụng, dựa trên 1 quyển sách em đã đọc xong và thấy hay.. có vậy thôi..............
Được cảm ơn bởi: cv111, Phuong Lê, Tudotutronghanhphuc, TLXD
Đầu trang

Phuong Lê
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuong Lê »

Thứ 7 ảnh mới bị người yêu giận đó chị LadyR ơi =))

E bảo rùi , ra công viên chạy lòng vòng hok chịu , tuổi này cứ ôm lấy cái giường là nhạy cảm lắm cơ :P
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ùa.. em nói vậy chị cũng đỡ áy náy… Chỉ lo lèm bác Vui Tí ôm gối khóc rưng rức thì chị cũng đến mất ngủ đêm nay hihi

"Thứ 7 máu chảy về tim" muh nhĩ... ;;) Bị người yêu đá.. nhầm, giận! đúng hum nay thì quả là đau xót cho bác :))
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, Phuong Lê
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

十面埋伏 đã viết: 09:29, 13/05/23
Hungnguyen30 đã viết: 21:26, 12/05/23
十面埋伏 đã viết: 08:54, 12/05/23 Làm gì có sách tử vi chính thống nào nói kình dương là sao nhục dục ham muốn ở nam hay lomg trì là sao phụ nữ đâu.
Giang hồ suy diễn từ việc kình dương ở thìn tuất có thể phá thế la võng. Giống chuyện phá trinh phụ nữ nên mới gán cho kình dương cái ý nghĩa đó.
Sách cổ đều nói: kình là 1 trong lục sát tinh, tượng là thanh kiếm, cây kéo, hay cái rìu của bàn cổ.
Ko có tượng là lão nhị.

Trước đây cũng có nhiều thầy trong này dùng kình dương để xem chuyện đó và có méo ai đúng đâu
Vì Em tới 18cm. Đọc sách nói chỉ hạ bộ nhưng mà đó giờ Em đâu đụng tới gái,chắc do có tuần giữ chặt.
:))
Tiếp xúc với 1 ls lạ. Đầu tiên nên tự hỏi xem ls có chuẩn ko? Ls quen đã từng check thì có thể bỏ qua bước này. Nhìn mẹt họ, thătng vào mắt để biết họ thành thực ko? hỏi họ mấy câu, dùng tâm mình kết nối với tâm họ, chưa cần quan tâm đúng sai vội, lắng nghe cách họ trả lời. Ví dụ: câu trả lời của bạn ntn cho thấy bạn đang muốn thử xem có qua mặt đc tôi ko? Tôi có biết bạn dài bao nhiu ko? Có tin bạn 18cm thật ko ? :))
Thứ 2: Nhìn vị trí tử vi đóng đâu, hoặc nhìn xem cung ngọ là cung gì, chính tinh gì để xác định môi trường, hoán cảnh sống của đs, lộ trình đời họ.
Thứ 3: check thử vài hạn quá khứ đã qua xem năng lượng các cách cục mạnh hay yếu. Cùng 1 ls nhưng mạnh thì làm vua, yếu thì nuôi 9 tổ ong là vì vậy
Thứ 4: lúc này mới nhìn mệnh thân, vị trí 6 sát tinh, tìm cách cục mạnh nhất, đáng tin nhất để check.
Thứ 5: lúc này mới xem câu hỏi của họ là gì? Ví dụ bạn muốn tôi xem chiều dài của bạn thì tìm các sao nhục dục, tình dục, vòng trường sinh.... bla bla ( tỉnh lược 3000 chữ =)) )

Lá này dài từ 11,8 đến 12 cm, nhưng sinh lý thất thường, trẻ thì khỏe hơn bình thường nhưng vè già dễ rối loạn dương cương =))

Hình ảnh
Em 18 thật đó Anh, thằng nhỏ muốn dài hay ngắn ngắn phụ thuộc vào gân và cơ. Kinh mạch thông suốt thì máu dẫn vào nhanh hơn. Anh để ý kỹ ống nước nó to thì dẫn đến việc nước chảy chậm hơn so với ống nhanh. Một người tập thể hình thì gân và cơ sẽ rút lại nội tiết tố sẽ thay đổi không ngừng. Một người gân ngắn 1 thốn tuổi thọ sẽ mất đi 10 năm. Đây là bên y học cổ truyền đã chứng minh. Em không tập thể hình, Em chỉ tập khí công cho gân cơ giãn ra thôi.
Tại sao đàn ông họ càng lớn tuổi sinh lý giảm. Do có bao nhiêu tinh hoa chảy ra hết rồi. Bị rút mòn dần. Em năm nay 33t nhưng chưa đụng vào gái. Em thấy ai bước lên 30t sức khỏe đều xuống chỉ có Em là sức ngày 1 lên do Em không gái gú. Không thì chắc cũng yếu dần rồi Anh.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

cv111
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi cv111 »

Sao mình cứ cảm giác các anh thầy mong manh dễ vỡ thế nào ấy nhờ :>
LadyR đã viết: 21:29, 13/05/23
Bác cv111 thì đúng ra đâu có bệnh “lo nghĩ nhìu” nhĩ hihi Em thấy thường các cách cục TPVLT, nhất là SPT thì “con người của hành động”, quyết định mau lẹ lém.. thậm chí có lúc còn hơi có phần “nông nổi”, “bồng bột”.. “thiếu suy nghĩ” nữa ấy chứ nhĩ.............. :>

Bác Mệnh Tử Phủ với 1 đống sát tinh, Thân Tham Lang thì lo gì đắn đo suy tư nhìu :P

Còn cái muh bác gọi là “buồn hay an ủi bản thân” nói theo ngôn ngữ khoa học là “phân tích tâm lý” đó bác ạ hihi Em thấy cũng có cái hay, nhứt là để phá những pattern tư duy hok có lợi cho mình muh mình hay nương vào 1 cách vô thức... Đặc bịt, nếu bác đã đọc Freud hay Jung thì chắc hẳn cũng bít là nhìu hành vi tự phá hoại bản thân là do những tổn thương từ thời thơ ấu... Và nếu được điều trị kịp thời và dùng đúng phương pháp (liệu pháp giải toả tâm lý, thôi miên, v.v...) thì sẽ khắc phục được, thậm chí chữa khỏi... Đôi khi những dư chứng từ hồi bé hok những ảnh hưởng, tác động tiêu cực đến tâm lý hành vi, muh còn cả đến các vấn đề sức khoẻ, yếu kém và suy nhược cơ thể nữa cơ nhé :-S

Eo ui, các bác phải nói là đều như siêu nhân, thần thánh cả.. chứ hok phải người trần mắt thịt nữa hicccc 12h vẫn còn thấy bác loanh quanh trên này, vậy muh nay bác bảo 4h sáng bác dậy!????

Với em tưởng đi lễ là chỉ dành cho Chủ Nhật thui chứ nhỉ, seo bác lại phải đi hàng ngày?? Có lẽ là mấy “ông bạn công nghệ” của bác thương bác “lao lực”, có ý khuyên ngầm là cuối tuần thì nên xả hơi, “nuông chìu” bản thân chút xíu ý muh

Cả ngày hôm nay em tranh thủ đọc sách của bác Đan Trì.. được nửa rùi! Hy vọng xong kịp trước khi bác ý gỡ chế độ free Các bác và các bạn có câu hỏi nào liên quan đến lý luận Tử vi có thể đặt lun trong này, tag bác ý nhá... Có khi lại có may mắn được chính tác giả giải đáp khúc mắc ấy chứ ;))

P.S.: Vừa mới đọc xong bài viết của bác Vui Tí muh diễn đàn hok cho trả lời ngay... Seo bác Vui Tí cứ "nhạy cảm" hok đúng lúc, đúng chỗ vậy nhĩ hiccccc Em có ý gì đâu ngoài ý tốt cho bác cơ chứ :(
Anh đang coi bóng (ngoại hạng anh í :v), vừa coi vừa chat vừa đọc linh tinh :>
Thường độ 12h30 ms ngủ, ngày kiếm góc nào đánh thêm 1 giấc 2 tiếng nữa =P~ (để cơ thể hồi phục sau tập). Vậy là quá tuyệt vời rồi :3

Lễ thì ngày nào cũng có mà, ngày thường thì lễ độ hơn nửa tiếng 1 tẹo, dù sao ko đi lễ cũng phải đọc kinh, cũng độ 15p rồi :v Họ đạo đi lễ sáng đông đấy, anh đếm cũng khoảng 300-400ng.

Sách ko đọc đc thì tải về để đọc, ko cài app đc thì đơn giản nhất là chụp màn hình, độ 50-60 cái click chuột là ok mà (Xin lỗi bạn Đan :v)

Còn pp tư duy thì đông tây có chia đường lối, tùy vào hoàn cảnh và mục đích mà triết đông hay tây hợp lý hơn :v Trong case này anh áp dụng triết phương đông đc trích dẫn trong thiền học =P~ (nghe oách phết nhờ).

chúc gái LadyR và các bạn ngủ ngon :3
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”