Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Vui Tí đã viết: 21:25, 13/05/23 Cảm ơn lời chúc của em. Anh là truyền nhân Hi Di tổ sư nên biết vận mệnh mình không phụ thuộc lời chúc (hoặc nguyền rủa!) :))

Dầu sao cũng có chút duyên hội ngộ trên lyso nên thấy em đang say sưa với topic soulmate thì anh góp chút thôi. Nhân tiện cũng xem luôn tử vi chứ chẳng lẽ nói chuyện bao lâu, xem cho bao người lại không xem chút nào cho em!

Thấy em có vẻ căng thẳng nên anh nghĩ duyên gặp gỡ của chúng ta chắc chỉ đến đây thôi. Em không thích những luận giải kia thì xem như thứ tào lao và cứ quên nó đi!

Chúc em mọi điều tốt lành. Tạm biệt !
Thần tượng của em.
Anh nói gì cũng đúng hết
Ngủ ngon anh :x
Thật sự tứ hoá phái rất đúng được quen biết đàn anh như anh thật sự rất quý :x
Kinh nghiệm sống nữa :D
Học được rất nhiều luôn
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

LadyR đã viết: 21:29, 13/05/23
cv111 đã viết: 18:34, 13/05/23
Si nghĩ linh tinh mợt đầu gái LadyR ạ :v Như anh có tử phủ đồng cung, si nghĩ hay cầu toàn nên hay lỡ dở, anh đặt ra qui tắc 1p vs vde bé, 10p vs tầm trung, lớn thì có thể 1-2h ra quyết định.

vd : Thất bại à? Nghĩ buồn phiền 10p, xong hít sâu thở mạnh 1 cái, rồi ăn chơi quên nó đi :> Buồn hay an ủi bản thân cũng ko làm chiện gì khá hơn cả.

Anh nhớ có cuốn sách gì ở Nhật, cũng thuộc thể loại chicken-soup, tựa đề tiếng việt là : học cách quyết định vấn đề trong 5p, mà thực ra, nó đều là 1 phần của qui tắc 80/20 diễn dịch ra.

---------
Sáng nay xảy ra 1 câu chuyện kì lạ.
Lịch bình thường của anh là 4h dậy, 4h30 đi lễ, 5h30 tập gym. Thường 1 tuần sẽ có 1 ngày rớt, nghĩa là ko dậy sớm đc. Anh hay để báo thức, 1 cái trên fone, 1 cái trên lap, thường khâu tắt đi cũng lỉnh kỉnh vi phải đeo kiếng vào.
Sáng ko bị lỡ giờ dậy, điều kì lạ là mở lap và fone, ko thấy cái báo thức đâu (laptop phải mở 1 tab chrome báo thức online). Thật kì lạ, ko giải thích nổi.
May mà nay là ngày đặc biệt trong đạo, có lễ bù lúc trưa :))

Bác cv111 thì đúng ra đâu có bệnh “lo nghĩ nhìu” nhĩ hihi Em thấy thường các cách cục TPVLT, nhất là SPT thì “con người của hành động”, quyết định mau lẹ lém.. thậm chí có lúc còn hơi có phần “nông nổi”, “bồng bột”.. “thiếu suy nghĩ” nữa ấy chứ nhĩ.............. :>

Bác Mệnh Tử Phủ với 1 đống sát tinh, Thân Tham Lang thì lo gì đắn đo suy tư nhìu :P

Còn cái muh bác gọi là “buồn hay an ủi bản thân” nói theo ngôn ngữ khoa học là “phân tích tâm lý” đó bác ạ hihi Em thấy cũng có cái hay, nhứt là để phá những pattern tư duy hok có lợi cho mình muh mình hay nương vào 1 cách vô thức... Đặc bịt, nếu bác đã đọc Freud hay Jung thì chắc hẳn cũng bít là nhìu hành vi tự phá hoại bản thân là do những tổn thương từ thời thơ ấu... Và nếu được điều trị kịp thời và dùng đúng phương pháp (liệu pháp giải toả tâm lý, thôi miên, v.v...) thì sẽ khắc phục được, thậm chí chữa khỏi... Đôi khi những dư chứng từ hồi bé hok những ảnh hưởng, tác động tiêu cực đến tâm lý hành vi, muh còn cả đến các vấn đề sức khoẻ, yếu kém và suy nhược cơ thể nữa cơ nhé :-S

Eo ui, các bác phải nói là đều như siêu nhân, thần thánh cả.. chứ hok phải người trần mắt thịt nữa hicccc 12h vẫn còn thấy bác loanh quanh trên này, vậy muh nay bác bảo 4h sáng bác dậy!????

Với em tưởng đi lễ là chỉ dành cho Chủ Nhật thui chứ nhỉ, seo bác lại phải đi hàng ngày?? Có lẽ là mấy “ông bạn công nghệ” của bác thương bác “lao lực”, có ý khuyên ngầm là cuối tuần thì nên xả hơi, “nuông chìu” bản thân chút xíu ý muh ;;)

Cả ngày hôm nay em tranh thủ đọc sách của bác Đan Trì.. được nửa rùi! Hy vọng xong kịp trước khi bác ý gỡ chế độ free :)) Các bác và các bạn có câu hỏi nào liên quan đến lý luận Tử vi có thể đặt lun trong này, tag bác ý nhá... Có khi lại có may mắn được chính tác giả giải đáp khúc mắc ấy chứ ;))

P.S.: Vừa mới đọc xong bài viết của bác Vui Tí muh diễn đàn hok cho trả lời ngay... Seo bác Vui Tí cứ "nhạy cảm" hok đúng lúc, đúng chỗ vậy nhĩ hiccccc Em có ý gì đâu ngoài ý tốt cho bác cơ chứ :(

P.P.S.: Chủ đề soulmate là em đưa lên cho các bạn trẻ tham khảo và áp dụng, dựa trên 1 quyển sách em đã đọc xong và thấy hay.. có vậy thôi..............
Tại chủ quán là nàng thơ của bác í mà đối xử "nạnh nùng" quá nên bác ấy bỏ đi chăng. Anh Vui ơi, quay về đi vui lâu lâu vào chứ đừng vui tí vậy anh. Em đang buồn thối ruột nên cứ loanh quanh trong quán này giải khuây nè.
Hay anh buồn vì mấy anh giai làng thua bóng đá. HCV cứ để các bà mẹ VN anh hùng lo là được anh ơi.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

LadyR
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LadyR »

Ùa, thanks bạn TLXD nhắc nhở hihi Hum nay chắc con Thiên Hình hoành hành nên có thể hơi “phũ” với các bác thầy chăng :-/ Muh khả năng cao là em người yêu nào ở ngoài “phũ” ấy chớ.. tớ chỉ là cái cớ.. scapegoat muh thui :P
Được cảm ơn bởi: TLXD, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lanhoang2 »

CHOCHIT đã viết: 19:37, 06/05/23 Tâm sự thì cháu không có, thỉnh thoảng cháu vào đọc thấy các bác chém zó rất nà zui. Hiii

Và học được nhiều điều bổ ích lém ạ.

Chậc , bạn này giống mình ghia,vào xem các bác chém gió thật là vui và học được nhiều điều .
Mới ngày nào xách lá số vào hỏi từ tận trang 69 , 70 mà giờ đã cộng thêm 200 trang nữa ròi :>
Mỗi lần vô cháu cứ mong xuất hiện đoạn viết của chú cv111 . Cháu cảm thấy cách chú kể chuyện thật là hay, rất cuốn , vừa khéo léo nhưng lại rất chân thành và tích cực , có sức lan toả với có nhiều kiến thức . Cháu ấn tượng với cách viết của chú từ lúc đọc trong topic hỏi số của chú . Vô diễn đàn cứ mong tới đoạn của chú kể chuyện. Ở chú cháu đã học được nhiều điều lắm ạ , đặc biệt là rất muốn được như chú , đi đâu cũng được mọi người tin tưởng và yêu quý .
Còn bác XXX ( theo cách viết của chị LadyR) , hmm , sao cháu vẫn cứ nghĩ bác là một người quen của cháu ấy nhỉ . Cách bác viết - trích dẫn , giọng điệu , thần thái ( ý sự hiểu hiết và kiến thức ) toát ở trong câu chữ y như một người quen cũ của cháu .
-----
Tiện mọi người và bác XXX , bác Vui Tí cho cháu hỏi , việc một người có khuôn mặt hiền lành và phúc hậu thì có tỷ lệ với tính cách của họ không ạ . Những người có khuôn mặt rất phúc hậu , rất hiền lành nhẹ nhàng nhưng xấu tính thì cách cục lá số của họ ra sao ạ ?
Được cảm ơn bởi: LadyR, Phuong Lê, hoavan004, cv111
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Chắc ko phải người quen đâu. Vì tôi ngoài đời tuy quảng giao nhưng hiếm khi thân thiết với người trẻ tuổi, nhất là gái trẻ tuổi. Tôi ngoài đời cũng là tôi nhưng hơi khác tôi trong này, trong này tôi góc cạnh hơn, thật hơn, nhí nhố hơn, trẻ trung hơn :))

Xem tướng là việc cực khó. Nó đòi hỏi kiến thức tổng thể. Tướng bất độc luận. Bắt đầu từ 1990, rất nhiều thầy tướng đập bàn đốt sách, toàn thầy cực giỏi, chân tài thực học ko đó. Bạn ông tôi cũng bỏ cả cụm, 3 hay 4 ông gì đó. :))

Nguyên nhân, ông tôi đoán, là do thế giới chuyển vận sang hạ nguyên từ 1984, âm dương loạn tượng, giá trị đảo điên, những cái thật, cái tử tế thì bị coi thường, người tốt thì bị lợi dụng, hàng giả, hàng fake, dạng lừa đảo môi mép thì lên ngôi. Thể hiện ra thế giới thực là các trào lưu trái thiên đạo, trái đạo lý thì đc cổ súy tung hô, những giá trị truyền thống bị chà đạp.
Cả tướng pháp cũng thế, ngày xưa, mặt chữ điền là 1 tướng đẹp, giờ chị em thi nhau đi gọt cằm, nâng mũi, độn mông, pttm :))
Tốn cả đống tiền để mua 1 cái hậu vận thảm bại ( theo tướng số)

Vận hạ nguyển ( tam nguyên cửu vận) này bắt đầu từ 1984 và kết thúc ở 2044. Ở vận này, cái gì cũng làm giả đc, kể cả tướng hiền lành phúc hậu :))
Ko có cái vẻ ngoài hiền lành phúc hậu thì sao lừa đc người khác :))
Cứ nhìn bọn đa cấp, bọn nó vẻ ngoài rất đẹp, nói hay, toàn nói đạo đức to tát. Nhưng tất cả chỉ là giả, nhằm mục đích lừa tiền, lừa tình, lừa lòng tin của nạn nhân thôi.
Nhưng hàng fake dù sao cũng ko phải hàng thật, kiểu gì chúng cũng có sơ sở. Gọi là phá tướng, có thể là tướng thanh ( giọng nói) tướng ăn, tướng đi, tướng nằm... chịu khó quan sát thì vẫn có thể phân biệt đc

Nói thật, bản thân tôi cũng chỉ phân biệt đc những kẻ giả nhân giả nghĩa ở mức độ lính lác cấp thấp thôi. Những kẻ giả mạo đẳng cấp cao cũng ko đủ trình độ để phân biệt đc đâu. Họa hổ họa bì nan hổ cốt/ tri nhân tri diện bất tri tâm.
Được cảm ơn bởi: LadyR, Lanhoang2, Tudotutronghanhphuc, Phuong Lê, hoavan004, TLXD, kphungng
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Em có một ông chú giàu cực. Ông ấy rất dễ thương luôn lâu lâu mới thấy ổng , ổng bận nhiều việc lắm.
Lúc thấy em ổng hay nói “ú oà”, “ khỏe không con?”
Cái hơi ông ấy tỏa ra rất dễ chịu, không phải tại nước hoa nha.
Ông ăn chay, tụng kinh, siêng tập thể dục, giúp mọi người, tính ông dễ dãi lắm.
Em làm bể ly, cô em chửi một trận rồi.
Ông ấy không có đâu, ông ấy cùng em dọn dẹp, nhỏ nhẹ hỏi em có sao không, ông ấy chỉ em cách cầm ly, còn dẫn em đi mua ly mới😚
Tính ông không truy sét nên ông rất nhiều bạn.
Em thấy cái hơi tỏa ra sẽ biết được người đó tốt xấu nữa
Được cảm ơn bởi: LadyR, TLXD
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

十面埋伏 đã viết: 09:12, 14/05/23 Chắc ko phải người quen đâu. Vì tôi ngoài đời tuy quảng giao nhưng hiếm khi thân thiết với người trẻ tuổi, nhất là gái trẻ tuổi. Tôi ngoài đời cũng là tôi nhưng hơi khác tôi trong này, trong này tôi góc cạnh hơn, thật hơn, nhí nhố hơn, trẻ trung hơn :))

Xem tướng là việc cực khó. Nó đòi hỏi kiến thức tổng thể. Tướng bất độc luận. Bắt đầu từ 1990, rất nhiều thầy tướng đập bàn đốt sách, toàn thầy cực giỏi, chân tài thực học ko đó. Bạn ông tôi cũng bỏ cả cụm, 3 hay 4 ông gì đó. :))

Nguyên nhân, ông tôi đoán, là do thế giới chuyển vận sang hạ nguyên từ 1984, âm dương loạn tượng, giá trị đảo điên, những cái thật, cái tử tế thì bị coi thường, người tốt thì bị lợi dụng, hàng giả, hàng fake, dạng lừa đảo môi mép thì lên ngôi. Thể hiện ra thế giới thực là các trào lưu trái thiên đạo, trái đạo lý thì đc cổ súy tung hô, những giá trị truyền thống bị chà đạp.
Cả tướng pháp cũng thế, ngày xưa, mặt chữ điền là 1 tướng đẹp, giờ chị em thi nhau đi gọt cằm, nâng mũi, độn mông, pttm :))
Tốn cả đống tiền để mua 1 cái hậu vận thảm bại ( theo tướng số)

Vận hạ nguyển ( tam nguyên cửu vận) này bắt đầu từ 1984 và kết thúc ở 2044. Ở vận này, cái gì cũng làm giả đc, kể cả tướng hiền lành phúc hậu :))
Ko có cái vẻ ngoài hiền lành phúc hậu thì sao lừa đc người khác :))
Cứ nhìn bọn đa cấp, bọn nó vẻ ngoài rất đẹp, nói hay, toàn nói đạo đức to tát. Nhưng tất cả chỉ là giả, nhằm mục đích lừa tiền, lừa tình, lừa lòng tin của nạn nhân thôi.
Nhưng hàng fake dù sao cũng ko phải hàng thật, kiểu gì chúng cũng có sơ sở. Gọi là phá tướng, có thể là tướng thanh ( giọng nói) tướng ăn, tướng đi, tướng nằm... chịu khó quan sát thì vẫn có thể phân biệt đc

Nói thật, bản thân tôi cũng chỉ phân biệt đc những kẻ giả nhân giả nghĩa ở mức độ lính lác cấp thấp thôi. Những kẻ giả mạo đẳng cấp cao cũng ko đủ trình độ để phân biệt đc đâu. Họa hổ họa bì nan hổ cốt/ tri nhân tri diện bất tri tâm.
Dạ cháu cũng biết cháu không quen bác , nhưng đọc mấy đoạn viết của bác cứ làm cháu thấy rất quen , rất giống :v. Chính cái thần trong cách viết của bác ấy ạ , đưa cho cháu cảm nhận ấy .
Tại họ làm cháu nhớ hơi lâu , do bực hơi lâu , kiểu chắc không do họ , mà do cháu tin rằng cháu đã nghĩ họ là một người tốt nhưng có vài biểu hiện của họ làm phá vỡ tranh cháu vẽ , mà cháu lại không tin cháu nhìn sai:'((
Còn tướng mà cháu bảo ấy , ý là hỏi cho chính cháu ấy ạ .
Cháu thấy mặt cháu cũng có chút hiền :v , nhưng mọi người bảo rất hiền và nhìn phúc hậu .
Cháu thấy cháu cũng có chút xấu tính , kiểu như bộc trực , mạnh mẽ , thẳng tính , nóng tính , dám nói , dám làm , lâu lâu vẫn có một chút ích kỷ, hay đòi dấu bằng trong mọi việc , luôn đưa đúng sai về thế rạch ròi , nhưng có vẻ mọi người bảo cháu rất xấu tính .( Nhưng cháu không phải kiểu đòi lên lợi ích cho mình hơn người khác hay làm hại ,hạ thấp người khác, hoặc làm quá sự việc đâu ạ :'(( ). cháu vẫn tự thấy bản thân bản chất vẫn là một người tốt ạ .
À , mà đợt rồi bác bảo cháu hút trai ấy :v . Để cháu xem như thế nào , chứ giờ cháu còn không/ rất ít tiếp xúc với trai luôn ạ . Giờ mà cháu đùa cháu có bồ , cũng không ai thèm tin:v :v , chắc tại họ nhìn nết lạ của cháu :'((
Có phải vì lá số cháu hội tụ đủ sát tinh nên tính cháu mới vầy không ạ ?
Tới đây cháu có thêm một thắc mắc nữa , là việc mà xem được lá số , thì đương số có thể làm được gì và thay đổi được gì ? Giá trị tối cao việc được xem số đúng mà đương số có thể tạo ra là gì ạ ?
Được cảm ơn bởi: LadyR, 十面埋伏, hoavan004
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
十面埋伏
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 十面埋伏 »

Giá trị tối cao của việc học luật, biết luật là để ... lách luật :))

Giá trị tối cao của việc biết mệnh là cải mệnh.

Nó thể hiện ở lời khuyên đúng đắn.

Ví dụ thèn cv111, nếu nó ko bị đi tù, thì giờ nó đã ở đẳng cấp khác, rất khác... đi học cách dạy con nít, làm bố tốt chứ ko đi học tứ trụ như giờ :))

Ví dụ: Có 1 người số bị giết chết trẻ. Thầy bói khuyên mẹ anh ta cho anh ta học võ từ nhỏ. Năm 25 tuổi anh ta bị cướp chặn đường trong hẻm vắng. Anh ta ko chết mà cướp bị chết. Về sau, anh ta có con nối dõi, dòng họ ko tuyệt tự.

Vấn đề là, cái gì cũng có 2 mặt của 1 đồng xu. Lời khuyên đúng đắn giá trị vô giá. Nhưng lời khuyên sai, lời khuyên đểu thì cũng hậu hoạn ko lường. Ví dụ nghiệp làm thầy bói phải 5 đời mới trả hết :(
Được cảm ơn bởi: LadyR, Lanhoang2, Free Wind, TLXD
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Câu hỏi của bạn Lanhoang2 hay và mang tính thực tiễn. Để trả lời câu hỏi này tôi đề nghị những huyền thoại lyso phát biểu ý kiến.
Riêng bản thân tôi thì không dám trả lời.
Thân ái!
Được cảm ơn bởi: LadyR, Lanhoang2
Đầu trang

Lanhoang2
Nhất đẳng
Nhất đẳng

十面埋伏 đã viết: 10:30, 14/05/23 Giá trị tối cao của việc học luật, biết luật là để ... lách luật :))

Giá trị tối cao của việc biết mệnh là cải mệnh.

Nó thể hiện ở lời khuyên đúng đắn.

Ví dụ thèn cv111, nếu nó ko bị đi tù, thì giờ nó đã ở đẳng cấp khác, rất khác... đi học cách dạy con nít, làm bố tốt chứ ko đi học tứ trụ như giờ :))

Ví dụ: Có 1 người số bị giết chết trẻ. Thầy bói khuyên mẹ anh ta cho anh ta học võ từ nhỏ. Năm 25 tuổi anh ta bị cướp chặn đường trong hẻm vắng. Anh ta ko chết mà cướp bị chết. Về sau, anh ta có con nối dõi, dòng họ ko tuyệt tự.

Vấn đề là, cái gì cũng có 2 mặt của 1 đồng xu. Lời khuyên đúng đắn giá trị vô giá. Nhưng lời khuyên sai, lời khuyên đểu thì cũng hậu hoạn ko lường. Ví dụ nghiệp làm thầy bói phải 5 đời mới trả hết :(
Bác chưa trả lời câu hỏi vì lá số của cháu nhiều sát tinh là nguyên nhân ạ ?
Hehe , vậy bác ơi , bác có thể xem giúp cháu độ từ năm 2024/2025-2028/2029 gì đấy , trong trường hợp lá số cháu cung cấp là đúng . Thì cháu có nên kinh doanh/ khởi nghiệp gì không ạ :v , cháu có thể tạo ra dòng tiền nào không ạ ? Nếu cháu kinh doanh hay buôn bán thì có khả năng thành công không ạ ? ( Thực ra cháu không cần thành công , mà cháu muốn thu nhập tầm 10-15 tr/ tháng gì đó từ nghề tay trái ( thời điểm từ 2026) để phục vụ cho việc học lấy CCHN và học nâng cao tay nghề sau lúc ra trường , hoặc mơ mộng sâu là học bsnt ạ =)) )
À , cháu hỏi vầy vì tâm thế hỏi số của cháu khác rồi ạ . Xưa cháu hỏi cháu có nên tiếp tục học ngành đó không , nhưng giờ cháu nhận thấy cháu cần tìm cách để làm tốt và tạo được thương hiệu trong ngành đó .
Cháu hỏi vì cháu cũng có sợ thất bại trong giai đoạn đầu mới ra trường , nếu không đúng vận , mất cả chì lẫn chài thì đời cháu hơi đen . Tại cháu hơi nghèo , bố mẹ cũng nghèo , không có thế, mà em thì đông :v . Ví dụ mà vụ khởi nghiệp không khả thi thì cháu sẽ đi theo cách bình thường ,an toàn , lâu hơn . Còn nếu đúng vận mà cháu áp dụng được thì tuyệt vời bác nhì .
Bác cứ cho cháu xin lời khuyên từ lá số ạ , bác yên tâm , nếu đó là viễn cảnh xán lạn trong giai đoạn đó thì cháu cũng sẽ nghiên cứu và chuẩn bị kỹ trước khi bắt đầu . Cháu không bắt đền bác đâu ạ :)
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”