Top này là một nơi để sống thật

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vô Thường Vô Thường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Top này là một nơi để sống thật

Gửi bài gửi bởi Vô Thường Vô Thường »

hoavan004 đã viết: 21:21, 13/05/23 Sống là phải đấu tranh chủ top ak, như vậy mới đáng sống.
Vâng ạ! Em cảm ơn! Có một câu là:" Nói trước bước không quá."
Vậy nên, khi mà em có một giấc mơ nào đấy. Thì em nên im lặng, im thin thít không cho ai biết, chỉ có mình biết. Nếu có cho ai biết thì người đó phải là người thân tri kỷ của mình, là người luôn ủng hộ mình hết mình dù cho giấc mơ của mình có điên loạn thế nào đi chăng nữa.
Tại vì không phải ai cũng chân thật với mình. Có những người mình nghĩ là họ rất chân thật, nhưng thật sự họ lại không chân thật. Họ có thể rất tốt với mình trong trường hợp mình đang kém hơn hoặc bằng họ. Có những người sẽ bắt đầu không chân thật, sẽ bị ghen tỵ khi mà em có những cái ước mơ to lớn. Và từ đó người ta có thể ám thị mình thất bại bằng những câu nói như mình không thể làm được để cho mình nhụt chí. Hoặc là họ bàn ra tán vào những chuyện đó mình không làm được...
Và những điều này nó sẽ tạo ra trường năng lượng rất là tiêu cực đối với mình. Và mình sẽ cảm thấy mất năng lượng, mình tự ti luôn.
Em thì có vài người bạn thôi... Nhưng hiện tại em chỉ có thể tin tưởng duy nhất 1 người bạn là người này ạ... Em thấy anh bạn này luôn cổ vũ và ủng hộ em ạ... Tính cách thì không có cái kiểu thảo mai, không chân thật.
Được cảm ơn bởi: hoavan004, tuananh29
Đầu trang

Vô Thường Vô Thường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ChuôngGió đã viết: 00:36, 14/05/23 Người ta nói chọn mặt gửi vàng. Người tốt bụng, nhân hậu trong cuộc đời này quá quý hiếm, nên càng phải giữ gìn cẩn thận. Mình là vàng thì phải chọn người xứng đáng để trao tình cảm, thời gian và năng lượng của mình cho họ. Hi vọng là sự thông minh, tinh ý của bạn trong công việc có thể giúp bạn chọn ra được ai là người xứng đáng để bạn trao đi sự chân thành và nhận lại sự chân thành :)
Vâng ạ! Em cảm ơn ạ!
Nhắc đến công việc thì trước 30 tuổi, em toàn làm những công việc mà em không yêu thích. Em đến chỗ làm chỉ mong thời gian trôi nhanh để hết giờ tan làm, chỉ mong đến chủ nhật để được nghỉ ngơi ở nhà hoặc đi chơi.
Bây giờ đã 30 tuổi, em nghĩ mình nên tìm ra công việc mà mình yêu thích, bởi vì chỉ có yêu công việc mình đang làm thì mình mới làm tốt công việc đó được, và trở nên xuất sắc trong công việc.
Được cảm ơn bởi: ChuôngGió
Đầu trang

Vô Thường Vô Thường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình soi giương và thấy khuôn mặt mình đã có những nếp nhăn. Năm nay, mình 30 tuổi, mình già rồi... Rồi qua thời gian mình sẽ già nua, xấu xí... Nếu cái ngoại hình của mình đã mất đi... Thì từ 30 tuổi trở lên bằng mọi giá mình phải đẹp ở cái bên trong.
Cái bên trong nó là con người mình, tính cách, lối sống...
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Vô Thường Vô Thường đã viết: 19:35, 14/05/23 Mình soi giương và thấy khuôn mặt mình đã có những nếp nhăn. Năm nay, mình 30 tuổi, mình già rồi... Rồi qua thời gian mình sẽ già nua, xấu xí... Nếu cái ngoại hình của mình đã mất đi... Thì từ 30 tuổi trở lên bằng mọi giá mình phải đẹp ở cái bên trong.
30 chưa phải là già , 40 tuổi lẻ vẫn là thanh niên . Bạn ko cần tự ti .
Con trai bị thu hút bằng mắt , nhưng họ sẽ trân trọng và gắn bó với người có cái nội tâm tốt và đoan chính . Tức vẫn đánh giá cao cái tâm hồn .
Vậy mới nói , cả ngày rong chơi với nhiều cô gái , nhưng đêm về chỉ nhớ về người nó yêu .
Nói vậy ko phải con trai ko ham sắc đẹp .
Tới bậc anh hùng vì mỹ nhân mà khuynh quốc huống chi phàm phu hậu thế , nói ko màng sắc đẹp là nói xạo .
Mà phải nói là . Cái ngưỡng cho là đẹp của mỗi đứa con trai là ko giống nhau , với chí phèo thì thị nở là đẹp , cái ngưỡng của 1 đứa con trai đc xét là tốt , là khi nó đủ trưởng thành để hiểu cái gì ko phai tàn theo thời gian , đó là lý do vì sao ta khuyên lập gdinh muộn , bởi khi ấy đứa con trai đã đủ trưởng thành trong nhận thức .
Còn xét về đứa con trai đó là đại gia u50 , cưa siêu mẫu nào cũng đc , thì con gái phải chấp nhận rủi ro , vì người họ theo đuổi đã ở 1 đẳng cấp khác , lập gdinh muộn cỡ nào cũng ko có hiệu quả .
Được cảm ơn bởi: Vô Thường Vô Thường
Đầu trang

ChuôngGió
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ChuôngGió »

Vô Thường Vô Thường đã viết: 19:35, 14/05/23 Mình soi giương và thấy khuôn mặt mình đã có những nếp nhăn. Năm nay, mình 30 tuổi, mình già rồi... Rồi qua thời gian mình sẽ già nua, xấu xí... Nếu cái ngoại hình của mình đã mất đi... Thì từ 30 tuổi trở lên bằng mọi giá mình phải đẹp ở cái bên trong.
Thế thì hãy học cách chăm sóc cho bản thân mình từ trong ra ngoài, từ ngoại hình cho đến tính cách. Công nghệ chăm sóc da giờ ngày càng hiện đại. Và nếu bạn tiếp tục lựa chọn sống tử tế thì tự nhiên thần khí của bạn toả ra cũng sáng và đẹp hơn. 40 trông như 20 là chuyện bình thường.
Đầu trang

Vô Thường Vô Thường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

begauhn đã viết: 20:37, 14/05/23
30 chưa phải là già , 40 tuổi lẻ vẫn là thanh niên . Bạn ko cần tự ti .
Con trai bị thu hút bằng mắt , nhưng họ sẽ trân trọng và gắn bó với người có cái nội tâm tốt và đoan chính . Tức vẫn đánh giá cao cái tâm hồn .
Vậy mới nói , cả ngày rong chơi với nhiều cô gái , nhưng đêm về chỉ nhớ về người nó yêu .
Nói vậy ko phải con trai ko ham sắc đẹp .
Tới bậc anh hùng vì mỹ nhân mà khuynh quốc huống chi phàm phu hậu thế , nói ko màng sắc đẹp là nói xạo .
Mà phải nói là . Cái ngưỡng cho là đẹp của mỗi đứa con trai là ko giống nhau , với chí phèo thì thị nở là đẹp , cái ngưỡng của 1 đứa con trai đc xét là tốt , là khi nó đủ trưởng thành để hiểu cái gì ko phai tàn theo thời gian , đó là lý do vì sao ta khuyên lập gdinh muộn , bởi khi ấy đứa con trai đã đủ trưởng thành trong nhận thức .
Còn xét về đứa con trai đó là đại gia u50 , cưa siêu mẫu nào cũng đc , thì con gái phải chấp nhận rủi ro , vì người họ theo đuổi đã ở 1 đẳng cấp khác , lập gdinh muộn cỡ nào cũng ko có hiệu quả .
Vâng ạ! Em cảm ơn ạ!
Cảm ơn vì anh đã chia sẻ!
Em có 2 cô bạn, rồi một ngày nhận ra cả 2 cô bạn ý đều không coi mình là bạn vì họ lợi dụng và sân si với em ý. Em có 2 anh bạn thì em chỉ giữ khoảng cách ở mức độ là bạn bè bình thường thôi, khác giới tính thân thiết nhau quá thì đâu còn là bạn bè được nữa, trừ khi giới tính của một trong hai có vấn đề.
Bố mẹ thì không hợp tính, khắc khẩu với em. Anh chị cũng không hợp tính mình.
Muốn có một người tri kỷ mà khó quá ạ. Em thấy cô đơn ạ, buồn, khó khăn thì lúc nào cũng lủi thủi một mình vượt qua...
Chắc là em phải làm cho em thật bận rộn để hết cô đơn...
Em có xem được 5 phương trình năng lượng. Thì mỗi khi em cô đơn em phải làm tất cả 5 phương trình đó để lấy lại năng lượng mới được:
1/ Năng lượng thích sự hoàn thành
Hãy hoàn thành những công việc mình phải làm. VD như dọn nhà, giặt quần áo, nấu cơm...
2/ Năng lượng thích sự chuyển động
Làm cho cơ thể của mình chuyển động. VD như tập thể dục, tập thiền, yoga...
3/ Năng lượng thích sự hiểu biết
Học để cho mình biết thêm những kiến thức mới. VD học tiếng trung, học từ người thành công, đọc sách....
4/ Năng lượng thích sự tương tác
Tương tác với những người có năng lượng cao. VD như người nổi tiếng mới có chuyện vui nào đó, hay thấy ai đó trên mạng mới mua xe mua nhà... Mình vào đó chúc mừng cho họ.
5/ Năng lượng thích sự yêu thương
Trò chuyện với những người mà mình yêu thương. VD như cún cưng của em ở nhà, baby xinh xắn đáng yêu...
Như vậy thì em không có thời gian rảnh để mà con bé mang tên " Cô Đơn" nó bén mảng đến được nữa...
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

Biết người là khôn ngoan
Biết mình là sáng suốt
Ai rồi cũng chết
Phải tự mình thắp đuốc lên mà đi
Thiên Không phải tu Tứ Đức
Thứ hai vui vẻ
Thanh Long trở về
https://youtu.be/w2cEVsySsNI
Đầu trang

Vô Thường Vô Thường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

ChuôngGió đã viết: 23:59, 14/05/23
Thế thì hãy học cách chăm sóc cho bản thân mình từ trong ra ngoài, từ ngoại hình cho đến tính cách. Công nghệ chăm sóc da giờ ngày càng hiện đại. Và nếu bạn tiếp tục lựa chọn sống tử tế thì tự nhiên thần khí của bạn toả ra cũng sáng và đẹp hơn. 40 trông như 20 là chuyện bình thường.
Vâng ạ! Em cảm ơn!
Để đẹp là cần phải có tiền ạ.
Tiền thì có hạn. Mà sở thích thì có thừa. Nhìn cái gì cũng muốn mua. Nhưng mà lại không có tiền. Thế mới mệt chứ lại. :D :D :D công nghệ chăm sóc da hiện đại đúng là hiệu quả ạ... Nhưng đắt lắm nha ạ. ;;) ;;) ;;)
Sau bao nhiêu chuyện sảy ra, khi gặp thất bại trong cuộc sống, thì may mắn là em vẫn còn một cô bạn mệnh Tử Sát ở bên cạnh cổ vũ tinh thần em, động viên em cố gắng. Cô bạn này cũng không có gì sân si với em cả. Vì xét về mọi thứ như ngoại hình thì bạn em trẻ hơn em, xinh hơn em, dáng cũng đẹp hơn. Em thì không có ghen tỵ và đố kỵ với bạn mình. Hai đứa đều số khổ, lận đận công việc và tình duyên như nhau, tính cũng giống giống nhau.
Mà cô bạn này thì sống tiết kiệm. Hay rủ em cùng tiết kiệm với cô bạn đó. Đó là một điểm tốt để mình học ở bạn mình.
Nghĩ lại chắc em phải thay đổi lại thói quen chi tiêu. Khi bị stress thì không bao giờ em được đi mua sắm ạ.
Em mà đi mua sắm chắc người bán hàng ưng em lắm nha, nhất là khi bị stress, cứ mời em gì là em sẽ mua trong khả năng của túi tiền, mà không kì kèo giá cả gì nhiều, chẳng khó tính với người bán hàng. Nhiều khi đi mua sắm chẳng cần nhìn giá, ăn uống cũng vậy....
Stress thì ở nhà xem Youtube, thiền, đọc sách ạ ... Ra ngoài tốn kém lắm ạ...
Mà ở nhà khi stress cũng hạn chế vào mạng mấy nơi bán hàng. Em có 2 tài khoản nhận thành viên VÀNG trên Shopee rồi ạ ...
Đầu trang

Vô Thường Vô Thường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hoavan004 đã viết: 07:35, 15/05/23 Biết người là khôn ngoan
Biết mình là sáng suốt
Ai rồi cũng chết
Phải tự mình thắp đuốc lên mà đi
Thiên Không phải tu Tứ Đức
Thứ hai vui vẻ
Thanh Long trở về
Vâng ạ! Em cảm ơn!
Em Mệnh Thiên Không, em muốn giác ngộ ạ.
Em thấy cuộc đời này vô thường và hư ảo quá.
Em thích tâm linh, Phật giáo, tôn giáo và tu tập....
Mệnh có Thiên Không tình duyên lận đận quá anh ạ. Mỗi lần vấp ngã trong chuyện tình cảm là em lại tìm đến việc tu tập và tìm hiểu nguyên nhân là tại vì sao tình duyên của em lại lận đến như vậy.
Mệnh thiên không, em thấy cuộc đời em chỉ là thứ hư ảo... Lúc có thì có đủ thứ từ tình yêu, tình bạn đến công việc, tiền bạc... Lúc mất thì mất sạch sành sanh luôn...
Chắc trong mọi vấn đề trong cuộc sống thì em phải cố gắng hết sức thì mới có được mọi điều. Cảm giác như là mình chỉ cần không có gắng lắm và không nắm bắt cơ hội là mọi thứ lại mất đi tan tành thành mây khói.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Vô Thường Vô Thường
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dạo này mình cứ bị giật mình rồi tỉnh dậy vào lúc 3h thôi ạ. Và 3h đến 4h sáng không thể ngủ được nữa.
Giật mình tỉnh dậy vào khung giờ này giúp mình giải đáp những thắc mắc mà mình đang gặp phải.
Giúp mình trả lời được những vấn đề nan giản mà mình đang gặp trong cuộc sống.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”