Lá số có nên phấn đấu trong sự nghiệp hay chỉ nên làm nhân viên quèn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá số có nên phấn đấu trong sự nghiệp hay chỉ nên làm nhân viên quèn

Gửi bài gửi bởi KENT »

Em cũng thân cư quan, đúng là mẫu người trong đầu chỉ có công việc, nhiều lúc ở chổ làm nhiều hơn ở nhà. cũng phải nịnh bà vợ thất sát mới yên ổn.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

IMG]lasotuvi/1/J80D5AZ0.jpg[/IMG]
em gửi lá số mình lên, cũng đang cố gắng từng ngày , nhưng không dám nói một lời, chỉ dám hỏi đương số muốn ngồi G63 hay rong chơi với chiếc tay ga, trả lời được là không cần phải hỏi nhiều
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Gửi đương số, đàn ông có thể mất hết tất cả, thậm chí là mất mạng,nhưng không được mất ý chí.sướng không khoe, khổ không than, khó khăn không nản. gặp có gì đó khó, trắc trở hay suy nghĩ, đó chỉ là tạm thời, ngày mai sẽ tốt hơn nếu ta cố gắng, cho dù không thành công cũng được không sao ta đã cố hết sức rồi, làm di, vấp ngã tự đứng dậy, học từ cái ngã đó, đôi lúc ta cố gắng không phải vì chính bản thân mình nữa mà ta còn cả một trách nhiệm với gia đình
Được cảm ơn bởi: Perfectman22
Đầu trang

Perfectman22
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Perfectman22 »

hoavan004 đã viết: 12:29, 10/05/23 Cung Quan mừng được Đào Hồng
Thiên Di tối kị Kiếp Không lâm vào
Lá số này có thể làm trái ngành nghề, tuy nhiên khó đạt đỉnh cao.
Cẩn thận sức khỏe
(Tham khảo)
Dạ e k cần đỉnh cao đâu ạ, gọi là có tý chức vụ là đc ạ. Bác xem hộ e tương lai có đc k ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Perfectman22 đã viết: 17:12, 10/05/23
hysshu đã viết: 13:39, 10/05/23
Perfectman22 đã viết: 13:32, 10/05/23
Ls của e làm gì có hoá lộc đồng cung đâu ạ. E đọc trên mạng Thất Sát(h) hội linh tinh là k tốt k biết có phải k ạ?
mệnh của em Liêm Tham hãm gặp Tuần thì bớt hãm, bớt xấu đi, lại có Hỏa tinh tam hợp chiếu. Mệnh tài quan lại có tả hữu. Cung quan Vũ Sát tuy hãm ( Thất Sát hãm, Vũ Đắc ) nhưng có tả hữu và Hóa Quyền ( quan trọng nhất có Hóa Quyền đồng cung) nên đc cát hóa. Vũ Sát Hóa Quyền khống chế đc Hỏa tinh, Hỏa tinh ở Mão lại đắc địa. Đà Thiên không bị Triệt nên cũng giảm uy lực của Đà Thiên không. Mệnh tới vận Vũ Sát thì ngon: có tả hữu và Tham gặp Hỏa tinh , lại Hóa Quyền thì càng bốc cháy mạnh, có tiếng tăm. Tuy vậy vẫn nên tôn trọng Pháp Luật.
Nhờ a xem giúp e cung thê và tử tức với ạ. Có bác nói e nên nhịn v mới tốt đúng k ạ?
đúng. Cả 2 vợ chồng đều nên nhường nhịn nhau thì gia đình hòa khí vui vẻ hơn, ko ai nhường nhịn thì dễ xung đột mâu thuẫn.
Đầu trang

Perfectman22
Nhất đẳng
Nhất đẳng

begauhn đã viết: 09:03, 09/05/23
Perfectman22 đã viết: 22:49, 08/05/23 3131C71E-C7CA-4961-BDC0-9C0A112C75C7.jpeg
Mong được các bác xem giúp ls em ạ. E có nên phấn đấu để có đc vị trí nào đó trong công việc hay chỉ nên làm nhân viên ạ.
Số này từ 35 mới khá , thoát cung thì từ 4x .
Giai đoạn trc h nhìn chung nhẫn nhịn thua thiệt ko bằng ai .
Nhưng làm chủ đc ko , thì có , nguyên thần đc thiết kế để gánh vác , nhưng đạt mốc thời gian trên mới dần lộ .
Cuộc đời chủ yếu lo toan công danh sự nghiệp , nhưng đây là lo toan sai , bởi số này nợ cung gia đạo tình ái .
Bố mẹ hơi khắc khẩu nhưng đc cái trục có lực , còn hp bản thân thì ko may mắn như vậy .
Tuy nhiên số này xin đc ế cũng ko đc , kiểu j sớm muộn cũng lập đc gia đình , vì nợ cung nhập cả tử tức , nếu ko có con , làm j có ai mà đòi nợ nhân quả , nên buộc phải có .
Nợ cung nằm phu thê và tử tức .
Quan lộc đơn thuần là gặp vận ko thuận , mà mẫu ng thân cư quan thì hay lo về công danh , nhưng đây k phải mối lo lớn .
Cuộc đời học hành xin viec nhìn chung k thuận , k như ý , cviec có thời phá tài . Hoặc làm những việc cầm tiền nhưng tiền k phải của mình , giống như thu ngân , ngân hàng , liên quan thông tin , kiểm toán con số .
Mối lo lớn nhất của con ng này là hạnh phúc gia đạo vợ con , cứ nhập chu kỳ đi là thấy .
Bác ơi, cho e hỏi bác nói cứ nhập chu kỳ là thấy là từ giai đoạn nào vậy ạ? Nhờ bác xem thêm giúp e phần này được k ạ, e nên nhịn vợ quan tâm con hơn phải k bác?
Đầu trang

Perfectman22
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 22:44, 11/05/23
hysshu đã viết: 13:39, 10/05/23

mệnh của em Liêm Tham hãm gặp Tuần thì bớt hãm, bớt xấu đi, lại có Hỏa tinh tam hợp chiếu. Mệnh tài quan lại có tả hữu. Cung quan Vũ Sát tuy hãm ( Thất Sát hãm, Vũ Đắc ) nhưng có tả hữu và Hóa Quyền ( quan trọng nhất có Hóa Quyền đồng cung) nên đc cát hóa. Vũ Sát Hóa Quyền khống chế đc Hỏa tinh, Hỏa tinh ở Mão lại đắc địa. Đà Thiên không bị Triệt nên cũng giảm uy lực của Đà Thiên không. Mệnh tới vận Vũ Sát thì ngon: có tả hữu và Tham gặp Hỏa tinh , lại Hóa Quyền thì càng bốc cháy mạnh, có tiếng tăm. Tuy vậy vẫn nên tôn trọng Pháp Luật.
Nhờ a xem giúp e cung thê và tử tức với ạ. Có bác nói e nên nhịn v mới tốt đúng k ạ?
đúng. Cả 2 vợ chồng đều nên nhường nhịn nhau thì gia đình hòa khí vui vẻ hơn, ko ai nhường nhịn thì dễ xung đột mâu thuẫn.
Cung thê e thể hiện xung đột dữ lắm ạ bác? Hiện tại thì e thấy cũng k có gì cả ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Perfectman22 đã viết: 22:07, 14/05/23
Cung thê e thể hiện xung đột dữ lắm ạ bác? Hiện tại thì e thấy cũng k có gì cả ạ.
Giờ sinh của em có chính xác 100% ko? Em lấy vợ được mấy năm rồi ?
Đầu trang

Perfectman22
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 12:08, 16/05/23

Giờ sinh chĩnh xác ạ. E lấy năm 2016, cuộc sống có lúc này lúc kia nhưng cũng k hẳn xung đột ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Perfectman22 đã viết: 15:01, 16/05/23
hysshu đã viết: 12:08, 16/05/23

Giờ sinh chĩnh xác ạ. E lấy năm 2016, cuộc sống có lúc này lúc kia nhưng cũng k hẳn xung đột ạ.
Trong gia đình: em và vợ thì ai thu nhập cao hơn?. Nếu em cao hơn thì vợ sẽ hiền hòa, nhu thuận hơn hơn là cái chắc. Còn nếu vợ thu nhập ko kém thì khi gặp những vấn đề phức tạp, lúc cãi nhau thì lắm chuyện lôi thôi. Vợ em sinh năm nào, làm nghề gì? trình độ?

Cung quan của em tuyệt vời đó. Thân lại đóng ở quan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”