Nên chọn cuộc sống lang bạt kỳ hồ hay ổn định ?

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Nên chọn cuộc sống lang bạt kỳ hồ hay ổn định ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Từ ngày em tống cổ được cậu 1992 đi, 94 hạnh phúc khi chia tay và thoát khỏi vòng tay lẫn sự quản lý của cậu 92. :-/ :-/ em ko còn phải ăn những món ăn dở ẹc ko nuốt nổi của cậu 92 nữa, hay nghe cậu lải nhải những điều vô nghĩa nữa. nhìn bề ngoài thì có vẻ cậu 1992 rất hiền lành, tốt tính, mẫu mực, đạo đức, thấu tính đạt lý, hội tụ rất nhiều đặc điểm của 1 người chồng tốt, vô cùng yêu thương chiều chuộng em, nhưng thực tế cậu đang ngấm ngầm quản lý, kiểm soát em. cậu này luôn ngầm uốn nắn, sửa lưng, kiểm soát, gây ảnh hưởng cho 94 tôi đây, cố gắng thay đổi tư duy, suy nghĩ của em. nói chung cậu này sẵn sàng chỉnh em thẳng tay bất cứ lúc nào có thể luôn ạ. Em anti mấy thằng 92 là thế. Nhìn cuộc sống có vẻ tốt đẹp nhưng thực tế đắp chăn mới biết chăn có rệp nhé, khó thở, mệt mỏi, bực bội. Nó rất là tệ luôn đấy ạ

Từ ngày chia tay 92 tôi đc làm những điều như sau:

-Thức đêm tới sáng chơi game, call 24/24 với bạn của em.
-Tha hồ chơi game ko bị ai kiểm soát. chứ ko phải cứ chơi game đc khoảng 15 phút thì tối đó bị cậu 92 ám tới nhà. thế là tối đó tôi phải bỏ game trong nước mắt luôn. chời cái cảm giác đang chơi game sướng thằng 92 lại xuất hiện, làm em bỏ lỡ mất 3 sự kiện quan trọng của game luôn ấy. trong khi em đầu tư chơi con Game này 6 năm rồi. đầu tư 50.60 triệu chơi game rồi. mà sự kiện quan trọng nhất của game, thằng 92 chó chết ám cho 94 phải bỏ luôn con game này
- Tha hồ đi phượt, đi du lịch, đi cafe, đi gặp gỡ trai đẹp khỏi ai quản lý
- Tha hồ off game ko bị thằng nào chửi nữa
- Rảnh tay đi quán bar, quán pub, quẩy nhạc, chill chill

Nói chung: tôi yêu cầu. cậu 92 cút. cậu ko dc quay lại bằng bất cứ giá nào nữa.

hoavan004 đã viết: 07:58, 12/05/23 Trời ơi sao một post dài lê thê vầy mà không ai vào bình luận vậy???
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tình hình là sau mấy chuyến du lịch nữa tầm cuối năm 2023 em ra riêng. để đi cày cuốc kiếm tiền khoảng 2-3 năm nữa đầu tư lại, hay kiếm tiền mở cái shop bán đồ (nếu đi làm tích cóp vs ko bao trai, tiêu hoang phung phí như những năm vừa qua, em mua được). Tính rủ bé 2k2 hoặc 2k3 qua ở chung. 2k4 ko hợp tính tiễn nó roài. Bé nào cũng được, miễn là một trong hai bé trai xinh đẹp đó chịu là được. em sẽ rủ 1 lúc 2 bé luôn. bé nào chịu em đưa qua. :-" Ông 92 chịu đi theo em trên mọi mặt trận. Khỏi rủ thằng mặt dày đó cũng tự vác mặt xách balo theo thoai. Mà thằng 92 phiền lắm nên em khoá mõm rồi. bây giờ em quen 1 lúc 5.6 bé. mà thằng đàn bà tiểu nhân chuyên gia quấy rối làm phiền đó. cứ nhắn tin cho mấy tiểu tình nhân này xong gửi ảnh r nhảm lung tung. kệ mẹ người ta đi thằng bất lực bất hạnh gì kia ơi.
sao em khinh bỉ ghét bỏ cậu 92 quá nhỉ. đời em. em dị ứng nhất thằng 92 đó. nó chết bà nó đi. đi đâu thì đi. đừng bám theo em. ngu dốt, thiển cận, ấu trĩ.
Tập tin đính kèm
0AD88B0F-AE1A-4B79-8373-22B26F18A9F8.jpeg (409.48 KiB) Đã xem 666 lần
6DD7F1AA-1C6D-44DB-9B10-F3363392FEF7.jpeg (329.68 KiB) Đã xem 666 lần
9CED6584-A826-41F5-9626-A37E8F613CC6.jpeg (435.66 KiB) Đã xem 666 lần
C251324F-8403-48D8-A4DD-5044C705EB69.jpeg (99.6 KiB) Đã xem 666 lần
Được cảm ơn bởi: hoavan004, coco87
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đến tầm tuổi này, khi trải qua nhiều chuyện. Tôi đặt ra nhiều tiêu chuẩn cho bạn đời hơn thời trẻ.
Nếu ko dc những tiêu chuẩn như yêu cầu, tôi sống một mình thoải mái. Mỗi ngày hưởng thụ ở nhà hàng 5 sao, các spa. gội đầu dưỡng sinh. cứ 2,3 tháng đi du lịch 1 lần, du lịch ở ngoài đó hẳn 2,3 tuần. cuộc sống thong thả vô ưu chứ ko phải đi 2,3 ngày để vắt chân lên cổ để chạy. Tôi ko có khái niệm sống ảo và sống giả khi qua tuổi 30. mà cuộc sống là sự "thư thái về tinh thần, hưởng thụ thực sự"
Ông 92 ko xấu, chỉ đơn giản là : Anh ko đạt được tiêu chuẩn đưa ra, ở dưới mức trung bình, còn muốn thì anh phải tự cải thiện bản thân rất nhiều đó. vì cơ bản anh ko đạt dc rất nhiều mục yêu cầu đưa ra.
1/Thông minh, sâu sắc, điềm tĩnh, hiểu chuyện
2/ Không có vụ làm dâu, mẹ chồng nàng dâu. Tốt nhất lấy anh nào cha mẹ chết. Còn ko thì mẹ ko nhiều chuyện can thiệp vào đời sống của con trai
3/ Làm việc luôn nghĩ tới lợi ích người khác, đặt lợi ích vợ cao hơn lợi ích mình.
4/ Tôi ko biết làm việc nhà. Việc đi chợ nấu cơm giặt giũ. Khỏi làm. Miễn bàn
5/ Để vợ sống tự do, ko áp lực sinh con
Chồng nghèo ko có nhà cửa, ko có đất, ở dưới gầm cầu cũng dc. Nhưng phải thực hiện dc 6 yêu cầu đó. Thời trẻ là tìm hiểu để biết. Còn già rồi, kinh nghiệm đầy mình thì "nghe qua là biết. ko cần tìm hiểu".

Khoảng tầm hơn 10 năm nữa, mà tôi già rồi cần người hầu, thì cậu 92 có một vé dc làm người hầu đấy. Còn trẻ thì ko.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bắt đầu từ năm 2015 đến nay, tất cả các người tình của em đều có đặc điểm chung là đều là người Hà Nội.
Năm 2021 nhờ người tình cũ khuyên và giúp đỡ trong kinh doanh mà người nhà em mua dc 1 ô tô 2 tỷ, 1 đất nền quận 7 và 1 căn nhà dưới tỉnh. Em ko điên đi cưới đồ thấp hèn như cậu 1992 về làm chồng, nhưng cho dù em ngầm khinh thường, ghét bỏ mẹ của cậu 1992 đến đâu. Đó cũng là một đề nghị có lợi cho em về sau. Nhưng cho dù cưới hay ko, trên mặt giấy tờ, cậu ko thể có dính dấp gì với em trên mặt pháp lý được. Việc chạm vào cậu 92 hay thằng 2004 giống như chạm vào một con cóc ghẻ dơ bẩn. em ko làm được chuyện đó. Em cố tỏ ra lịch sự ngoài mặt, chỉ trên lý số, em mới thể hiện sự khinh bỉ và coi thường, sự lạnh nhạt em dành cho cậu 92 thôi. Bình thường, em cau mày trợn mắt lên một cái là 92 ko dám nói năng hó hé gì nữa. Cậu 92 em cũng như con chuột gặp con mèo vậy. Vô cùng khiếp sợ. Thằng 2k4 và người nhà của nó cũng rén em ghê lắm. Em tự hỏi mình đã nói gì để mấy thằng này sợ hãi dữ vậy.

Cậu 95 này em mới quen. Người mới của em là dân gốc Hà Nội. Cậu này rất cao to đẹp trai. giọng nói trầm.
Nhưng em cũng nhắc nhở cho cậu nhớ: Bản tính tò mò, thích đi tọc mạch, soi mới đời tư, chuyện quá khứ của người khác ko phải là bản tính tốt. Người ta sống rất kín đáo, ko thích phơi bày những góc khuất cuộc đời. hãy cẩn ngôn và hãy cẩn thận miệng mồm của mình. Nhưng nói chung loại người tình nhiều chuyện như cậu 95 hay cậu em 2k4 em ko thích, em ko thích bị đem đi rêu rao đàm tiếu lung tung. em ghét những thằng đàn ông mang bản chất nhiều chuyện. đó là chuyện riêng của em, cuộc sống của em

Càng lớn càng cô độc. em ko quá hứng thú với những cuộc gặp mặt. càng lớn càng cô độc, càng sắc sảo và càng lánh đời. em cũng ko có nhu cầu gặp gỡ đàn ông luôn dù em luôn nhận dc rất nhiều lời mời hấp dẫn từ nhiều nam giới, mà nam giới đẹp. Những thứ em tìm kiếm trong cuộc sống này, có lẽ có cầu cũng ko thể có được. cũng chẳng sao. lớn tuổi rồi điềm nhiên mà sống, ko tranh với đời.
Hình ảnh
Đầu trang

hoavan004
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi hoavan004 »

em nói rằng muốn có tình yêu đậm sâu
mà em thay bồ như thay áo vậy Ngọc ơi
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hoavan004 đã viết: 20:18, 19/05/23 em nói rằng muốn có tình yêu đậm sâu
mà em thay bồ như thay áo vậy Ngọc ơi
Em dạo này đang chán quá. Tiền thì thừa, xài ko hết nhưng mà dịch bùng rồi nguy hiểm ghê, 1 ngày hơn 2000 ca rồi ko đi du lịch như 5 tháng qua dc nữa nên chán.
Đang tính nộp đơn đi làm lại. Vào quậy công ty, quậy sếp, quậy đồng nghiệp chơi. :"> :">
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tính ra đời em sống rất có chủ kiến luôn. Với loại người nào mình cũng chơi được hết nha. Nhưng giờ già rồi hạn chế tiếp xúc càng ít càng tốt. Em nói thật với các bác luôn. Ngoài đời rất nhiều người xếp hàng muốn chơi với em nhưng mà em là ko thích giao du luôn. Em ko thích á. Đơn thân độc mã tốt hơn. Em giờ đang đứng sau hỗ trợ mẹ em mua được căn nhà thứ 4. mẹ em mua dc 3 căn nhà rồi. em đứng sau hỗ trợ gom tiền cho mẹ rồi hùn vốn làm ăn. 30 tuổi đầu chuẩn bị vác xác đi học Ngoại ngữ và Mỹ Thuật lại. em ko thích làm ăn kinh doanh nó ko hợp với con người em. con người mơ mộng thoát tục sao hợp dc với những công việc tính toán kia dc. chứ em ko khôn lanh, nên em ko tranh với đời làm gì cho mệt. Mẹ em làm ăn dc thì em hết sức đứng phía sau hỗ trợ thôi. Mẹ làm ăn dc thì cho cậu và cháu tiền. Cũng được.

Lòng người hiểm ác. Em ko tin vào bói toán. ko tin vào số mệnh an bài hay duyên phận. Em chỉ tin vào người trước mắt mình thôi. Nói chung có nhiều thị phi. Nhưng em quan hệ tình dục khá muộn, 25 tuổi. và chỉ có 2 người. còn yêu đương cặp kè vớ vẩn nhiều lắm, nói một cách hơi tục tĩu dơ bẩn kiểu như mấy con lesbian với nhau á chứ em cho 2 người thôi. quen thằng 89 1 năm vs thằng làm quán bar em cứ tưởng mình đang chơi 2 con đồng tính nữ Lesbian nào đó. bên ngoài thôi kiểu như có mà như Ko có luôn á. chứ ko có vụ quan hệ tình dục sớm và nhiều luôn :)) Hồi xưa năm 2013 có 1 kỉ niệm mắc cười. Có 1 thằng già kia tên Nguyễn Ngọc Phú mà ở ngoài Hà Nội, nó mở cty du lịch giàu lắm sinh năm Giáp Dần 1974, đợt đó nó chở em đi xe lexus mời em ăn nhà hàng 5 sao á. gạ em nếu em quen nó thì cho em xe 50 triệu. mà lúc đó em nhớ mình chửi thẳng vào mặt nó luôn á. Còn gọi cho thằng bạn em tính lên đập vào mặt thằng già đó. Đúng như em dự đoán, nó cay em lắm cắn em ngay lập tức luôn, nó sủa bậy với chửi em tùm lum. ăn nhà hàng 5 sao 6 triệu đáng gì với nó đâu ?. Lúc đó em mới 19 tuổi, mà em gặp nó em biết nó là loại gì luôn á, loại này ko giúp gì cho mình được đâu. Ko có vụ em cho nó gạ 1 đêm nha. Loại như thằng già này nhìn có vẻ galant nhưng em biết chắc nó galant với mỗi vợ nó. còn gái nó thí cho ba đồng bạc cắc. loại này em ko cần đâu đó ạ :))

Có 1 kỷ niệm vui, em quen 1 người tuổi Canh Ngọ. Ông Canh Ngọ thì nghèo lắm nha. Nhớ có một cái kỉ niệm vui vui thế này, ổng lúc đó phá sản hết tiền ko còn một cắc nào trong túi. thế mà ổng vẫn dẫn mình đi ăn hoành tráng. em nghĩ chắc ông này có thể sau này ổng giúp mình đó. em tin mới Cho. Năm 2021 nhờ ổng giúp đỡ mà nhà em mua thêm được 1 ô tô 2 tỷ. 1 lô đất quận 7. và 1 căn nhà dưới tỉnh. Ngọc ko phải mưu sinh vất vả nên mới có thời gian đi du lịch khắp nơi chơi game và lên mạng chém gió. Nhờ ông 90 Canh Ngọ mà đỡ lắm luôn đó. Nói chung em ko có tin bói toán gì hết. Em tin vào con người trước mắt em thấy thôi. Có thể ông Canh Ngọ muốn lừa em đó, nhưng ổng đã từng thật sự quan tâm tới em, hơn bất kỳ ai và bất kỳ người nào em gặp trong đời này.

Đó là 2 chuyện em kể qua về chuyện đánh giá con người :))) em cũng ko quá tự tin nhưng phán đoán chắc có thể đúng. có thể em sai mà. có thể em sai về một người nào đó Ngọc chứ có phải thần tiên gì mà có thể phán đoán đúng được. :))) chơi chứng khoán còn thua lên thua xuống làm sao phán đoán được về con người

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nói chung ban đầu em bước vào 1 mối quan hệ. Ở độ tuổi này, sau khi đã trải qua rất nhiều sóng gió, em ko còn quan tâm đến nhan sắc, gia cảnh của bạn đời, tiền tài vật chất, ko đặt nặng vấn đề công danh sự nghiệp và vấn đề tài sản, con cái. Chỉ đơn giản sau những sóng gió, em chỉ muốn tìm một người bạn để có thể tâm sự, chia sẻ buồn vui và cùng nhau đi qua hết kiếp người

Nhưng kể từ ngày em quen và đến với năm 92, cuộc sống luôn trở nên ngột ngạt khó chịu, em nhận về một số thứ em ko mong đợi. Mà có lẽ đó là thứ mà trong hôn nhân nhiều người gặp phải
Một bà mẹ chồng hụt cay nghiệt, tham lam, với những lời lẽ hết sức khó chịu
Một thằng chồng hụt suốt ngày chỉ biết quản lý em 24/24, thiếu đi sự thấu hiểu, sự quan tâm và lòng thương
Một gia tộc luôn soi mói, để mắt tới mình.
Yêu cầu, áp đặt về công việc, con cái.
Và em là người quyết định chấm dứt mối quan hệ để dc tự do sống theo ý mình. để ko bao giờ gặp lại nữa. Bây giờ em quen 1 lúc 4,5 người và đang chọn ra người hợp nhất. người khiến em thấy dễ chịu và thoải mái nhất. Nhưng nói thật, đàn ông giống nhau. Bản chất là dựng nhà lập nghiệp, rất khó tìm người để sống đúng vs mong muốn của em: tìm người sống đời lang bạt kỳ hồ với em, cùng chia sẻ nội tâm và cùng nhìn ngắm thế giới này, ko vướng bận gia đình, cha mẹ, ko quan tâm đến đàm tiếu của dư luận, ko ràng buộc với chuyện con cái.

Quan điểm của anh 92 ko sai về hôn nhân: Dựng nhà, lập nghiệp, công việc, gia đình, chăm lo cho cha mẹ và chuyện con cái. chỉ là quan điểm của em khác anh. Nên chúng ta phải chia tay. chỉ vậy thôi. Anh 92 mới là người bình thường, còn em mới là đứa điên, tính cách quái dị, bất thường. Em muốn tìm "một người điên" giống như mình.

Có lẽ em thích cuộc sống hiện tại hơn nhiều so với quá khứ. Em cũng thích bản thân em hiện tại nhiều hơn so với quá khứ. Coi cuộc đời mọi thứ là vô thường, sắc sảo, quyết đoán hơn.
Từ ngày Covid em bị đau phổi, ko hút thuốc lá và cần sa được nữa. em chuyển sang uống rượu
Ban đầu rượu bia rất khó uống, nhưng bây giờ ngày nào trước khi đi ngủ, em cũng phải làm vài chai bia mới ngủ được. Rượu bia làm đầu óc em lâng lâng dễ chịu. Đêm nào cũng phải có cồn mới ngủ dc.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tình hình mấy tháng nay sao loạn lạc quá. Mọi thứ trở lên nhiễu loạn từ khi tôi đuổi ông 92 đi. Chắc phải kêu ông 92 về thôi. Ông ấy là người thông minh, sắc sảo. Chắc sẽ biết cách dẹp loạn tình hình này và giúp đc gì mình. Miễn là xong được vụ này, lấy xong chờ bán dc đất chia tiền cho ông ấy ít rồi đường ai nấy đi tôi cũng vui. Có điều ghét con già con gái mẹ ổng quá. Chứ tôi thấy tình hình này có vẻ căng thẳng lắm. Sống ko yên ổn dc ngày nào cả. Trời đm sao mẹ cứ chửi hoài thế. Mà sao trai cứ nhắn tin làm quen lừa đảo làm tiền hoài thế. để cho ông này dẹp loạn dùm đi. Sáng tôi dậy. tôi thấy mọi chuyện ồn ào, tôi rất tức giận ... vô cùng mệt mỏi bực bội. tâm trạng tôi quá tồi tệ. cuộc sống 10 năm đại vận thiên không và 10 năm đại vận tang môn địa kiếp ko dễ dàng gì. quá khó khăn và khó sống. đại vận 22-32 còn nặng nề hơn 12-22 rất nhiều.

Ông 92 làm cho tôi rất khó chịu. Còn cả con già mất dạy nhà nó. Tôi chưa chửi là ko dc. Một quân cờ mà nếu sử dụng thì quá phiền phức, quá khó chịu với tôi. nhưng nếu ko sử dụng. thì lại quá khó. ko có quân cờ khác thế vào. bài toán nan giải. ko giải quyết được.

Cách đây 14 năm tôi và ông 92 từng học chung trường cấp 3, đã từng gặp nhau 14 năm trước. nhưng tôi ko có thiện cảm cũng ko nói chuyện và cũng ko tiếp xúc luôn ấy chứ.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cách đây 4 năm, tôi yêu một người. Người đàn ông đầu tiên và duy nhất. Cho dù đã bị phản bội và mãi mãi lìa xa. Từ đó trở về sau đời toàn là những ngày tháng cô đơn và nỗi thống khổ, những ngày tháng sau này trong cuộc đời chỉ toàn là nỗi giày vò và day dứt. sống những ngày tháng lưu lạc tha phương, sống một cuộc đời lang bạt kỳ hồ. chẳng dừng lại ở nơi nào, và chẳng còn yêu bất cứ ai. Khi em già em sẽ về quê, ko ở Sài Gòn nữa, còn khi trẻ cứ sống lang bạt kỳ hồ, giờ em sống ngoài vòng pháp luật. thuộc nhóm đối tượng đi phiêu bạt giang hồ. Em đang tính bớt đi lại, đi làm vài năm r kiếm tiền đi phiêu bạt tiếp. Em sống đời phiêu lưu đã mấy năm nay. Bạn bè em nhiều, đi đến miền Tây là có nhiều bạn. bọn nó mời em đến làng bè của gia đình ăn uống với đi câu mực đêm. cuộc sống phiêu bạt khắp nơi vậy cũng vui.

Nếu như cá tính tôi bớt mạnh, thì tôi cũng có thể quay về. Ông 92 lúc nào cũng mở rộng cửa chào đón. Nói chung nếu lấy thằng 92 thì công bằng mà nói 94 hưởng lợi, cha mẹ em cho một đống tiền và của hồi môn, cho căn nhà hiện đang cho thuê 9-10tr 1 tháng. Mà cho thêm đất nữa. thằng 92 đó đi làm có tiền em cũng chả phải nuôi nó. nhưng mà 94 bất mãn lắm. Em lúc nào cũng tự hỏi: tại sao mọi người được sống với người họ yêu ? còn em đã gây nên nghiệp gì ? để giờ chỉ có 2 con đường: một là trăm năm cô đơn. hai là phải ăn đời ở kiếp với người mà em ko yêu. Nói chung thằng 92 đó tốt tính chứ ko phải xấu, nhưng mà... khó lắm. Ừ đúng, công nhận trong thời gian quen 92 em ko chung thuỷ với nó đó ? nó biết thì làm sao ? em khinh bỉ thằng 92 ngầm đó. một ngón tay em còn phát kinh ko đụng vô nó nữa.

Từ cuối 2020 khi em chia tay em đến giờ, trai hỏi cưới em hơi bị nhiều. 95,92,87. nhưng mà em bây giờ ko thích tụi nó. một thời gian ngắn em chán. khó ưa quá nhìn mặt bọn nó lại ngứa mõm chửi đều. -_-" tất cả là lỗi tại em. nếu em khổ là do em ngu nên mới ra nông nỗi này.
Tập tin đính kèm
739567C6-E8AC-4D7B-946D-3FC76AAB0093.jpeg (258.02 KiB) Đã xem 391 lần
9859648D-914F-4674-B426-6F4C749A1222.jpeg (378.46 KiB) Đã xem 391 lần
2A429336-DDA3-4864-AE6B-814D8FB35755.jpeg (431.93 KiB) Đã xem 391 lần
30114CA2-AEFE-4E82-A973-466B7093F263.jpeg (701.14 KiB) Đã xem 391 lần
768CFDF4-9F9E-4711-9366-51672E377E2C.jpeg (617.11 KiB) Đã xem 391 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”