Lá số mệnh thân VCD, tứ không, có phải rất xấu không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mitran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số mệnh thân VCD, tứ không, có phải rất xấu không ạ

Gửi bài gửi bởi mitran »

Em chào mọi người,

E mới xem TV, mọi người đều bảo lá số này vất vả. Mệnh, thân yếu. Cung Tài, cung Tật xấu. Cung Quan Âm Dương thì sự nghiệp khó thành. Cự Cơ chiếu mệnh thì gia đạo không yên.

Em thấy lá số này khá ứng với em ở hiện tại. Ngày trước e làm ăn được, thì lại bị bệnh rồi phải nghỉ 2 năm để chữa trị, tiền tài đến nay hết sạch. Bằng cấp nhiều nhưng công danh hiện tại không có. Tình duyên cũng không nốt. Hiện tại, đúng là tứ không ạ: không tiền, không tình, không công danh, không phương hướng.

Liệu lá số này có điểm nào tốt không ạ. Sau này, e có sự nghiệp của mình, có lập gia đình không ạ.

Em mong các bác luận giúp em để em hiểu thêm về lá số của mình. Em cảm ơn ạ.
[P/S: lá số chuẩn giờ sinh ạ]

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: LadyR, Hi Du
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Lá số mệnh thân VCD, tứ không, có phải rất xấu không ạ

Gửi bài gửi bởi hysshu »

mitran đã viết: 16:26, 20/05/23 Em chào mọi người,

E mới xem TV, mọi người đều bảo lá số này vất vả. Mệnh, thân yếu. Cung Tài, cung Tật xấu. Cung Quan Âm Dương thì sự nghiệp khó thành. Cự Cơ chiếu mệnh thì gia đạo không yên.

Em thấy lá số này khá ứng với em ở hiện tại. Ngày trước e làm ăn được, thì lại bị bệnh rồi phải nghỉ 2 năm để chữa trị, tiền tài đến nay hết sạch. Bằng cấp nhiều nhưng công danh hiện tại không có.

Hình ảnh
1. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông có học trường chuyên lớp chọn gì ko? thành tích học tập có cao ko, có học trường chuyên lớp chọn gì ko? Hồi đi học thì học tốt môn gì khối gì nhất?

2. Bố mẹ làm nghề gì, có khá giả ko?

3. Em nói em bằng cấp nhiều. Vậy em có những bằng cấp gì, hiện tại có làm trái nghề ko, bằng cấp có dùng tới ko?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

mitran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mitran »

hysshu đã viết: 16:46, 20/05/23
1. Em đang làm nghề gì, trình độ? Hồi phổ thông có học trường chuyên lớp chọn gì ko? thành tích học tập có cao ko, có học trường chuyên lớp chọn gì ko? Hồi đi học thì học tốt môn gì khối gì nhất?

3. Em nói em bằng cấp nhiều. Vậy em có những bằng cấp gì, hiện tại có làm trái nghề ko, bằng cấp có dùng tới ko?
1. Dạ e đang làm IT, trình độ đại học ạ. Cấp 3 e học trường chuyên, năng khiếu các môn khoa học tự nhiên ạ.
2. Bố mẹ e làm nhà nước, gia đình cơ bản, không khá giả ạ.
3. Em học đại học ngành kinh tế, nhưng ra trường đi làm không hợp nên e học tiếp IT. Hiện tại e đang làm việc trong ngành học thứ 2 ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

mitran đã viết: 17:42, 20/05/23
hysshu đã viết: 16:46, 20/05/23

1. Dạ e đang làm IT, trình độ đại học ạ. Cấp 3 e học trường chuyên, năng khiếu các môn khoa học tự nhiên ạ.
2. Bố mẹ e làm nhà nước, gia đình cơ bản, không khá giả ạ.
3. Em học đại học ngành kinh tế, nhưng ra trường đi làm không hợp nên e học tiếp IT. Hiện tại e đang làm việc trong ngành học thứ 2 ạ.
Bản chất văn khúc ko đủ uy lực điều khiển cung .
2 năm nữa vcd hóa khi Thiên lương .
Số này có tài nhưng nợ cung hành động và bộ tài chính .
Cả đời phát mạnh tính hiền lương đôn hậu thì có lộc và thành tựu . Tuy vậy vẫn chủ về 1 đời nhẫn nhịn thua thiệt , dù đôi lúc đứng đầu , nhưng bản chất nhân quả chi phối an cái tâm , chứ k phải danh lợi .

Định nói nhiều mà chủ số tiết lộ nhiều quá , sau nên hỏi chứ đừng nên khai , trừ mục đích xác định giờ sinh , người xem đc tự họ biết bạn thế nào .
Đầu trang

mitran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mitran »

begauhn đã viết: 08:34, 22/05/23 Bản chất văn khúc ko đủ uy lực điều khiển cung .
Cả đời phát mạnh tính hiền lương đôn hậu thì có lộc và thành tựu . Tuy vậy vẫn chủ về 1 đời nhẫn nhịn thua thiệt , dù đôi lúc đứng đầu , nhưng bản chất nhân quả chi phối an cái tâm , chứ k phải danh lợi .

Định nói nhiều mà chủ số tiết lộ nhiều quá , sau nên hỏi chứ đừng nên khai , trừ mục đích xác định giờ sinh , người xem đc tự họ biết bạn thế nào .
Dạ vâng, lần đầu em xem trên diễn đàn nên cũng không biết nên cung cấp thông tin như nào là hợp lý ạ.
Anh có thể nói thêm giúp em về "bản chất nhân quả chi phối an cái tâm" được không ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

mitran đã viết: 20:34, 22/05/23
begauhn đã viết: 08:34, 22/05/23 Bản chất văn khúc ko đủ uy lực điều khiển cung .

Dạ vâng, lần đầu em xem trên diễn đàn nên cũng không biết nên cung cấp thông tin như nào là hợp lý ạ.
Những thông tin em đưa ra là bình thường, có phải cung cấp số nhà, địa chỉ, số tài khoản, số điện thoại...đâu mà phải e ngại. Nếu chỉ hỏi không mà không nói gì về bản thân : trình độ, hoàn cảnh, xuất phát điểm..thì cũng chẳng ai muốn xem cho mình. Xem 1 lá số trắng ( ko có thông tin gì về người muốn xem) thì rất chán, nói vòng vo chung chung như: ngày 30 Tết thịt treo trong nhà. Số cô có mẹ có cha... Ai xem cho mình cũng cần hỏi để nghiệm lý ngẫm xem có đúng ko, xem Tử vi có đa dạng ko? Người xem cho mình tất nhiên có người trình độ Tử vi cao, có người trình độ thấp, nhưng dù thầy Giỏi đến mấy cũng nhiều cái ko biết được, không khẳng định đương số chắc chắn làm nghề gì, trình độ... mà cũng chỉ nói chung chung....Không phải ai sinh cùng ngày cùng giờ cùng tháng cùng năm cùng giới tính cũng có trình độ giống nhau, sự cố gắng giống nhau, làm cùng nghề giống nhau, lấy chồng ( vợ) cùng năm, mất cùng năm...

Không thiếu trường hợp 2 người cùng ngày giờ tháng năm sinh, cùng giới tính mà có người trình độ thạc sỹ, tiến sĩ; người kia còn ko có bằng đại học. Tử Vi như vậy mới HAY: 1 LÁ SỐ VẠN SỐ PHẬN.

Không thiếu người Mệnh Tài Quan có xương khúc Khôi Việt mà học hành kém, học hành trầy trật, học mãi ( học liên thông) mới có bằng đại học...

Tử vi ko phải vạn năng, vẫn có nhiều giới hạn, và đó cũng là động lực, là NIỀM TIN để cho nhiều người vươn lên, ko bị trói buộc bởi SỐ MỆNH ĐÃ AN BÀI, DÙ CỐ GẮNG ĐẾN MẤY CŨNG KO THOÁT ĐƯỢC SỐ PHẬN

Chỉ HỎI mà ko nói sơ qua về bản thân thì liệu có ai muốn xem cho mình ko?
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

mitran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mitran »

hysshu đã viết: 20:57, 22/05/23 Những thông tin em đưa ra là bình thường, có phải cung cấp số nhà, địa chỉ, số tài khoản, số điện thoại...đâu mà phải e ngại. Nếu chỉ hỏi không mà không nói gì về bản thân : trình độ, hoàn cảnh, xuất phát điểm..thì cũng chẳng ai muốn xem cho mình. Xem 1 lá số trắng ( ko có thông tin gì về người muốn xem) thì rất chán, nói vòng vo chung chung như: ngày 30 Tết thịt treo trong nhà. Số cô có mẹ có cha... Ai xem cho mình cũng cần hỏi để nghiệm lý ngẫm xem có đúng ko, xem Tử vi có đa dạng ko? Người xem cho mình tất nhiên có người trình độ Tử vi cao, có người trình độ thấp, nhưng dù thầy Giỏi đến mấy cũng nhiều cái ko biết được, không khẳng định đương số chắc chắn làm nghề gì, trình độ... mà cũng chỉ nói chung chung....Không phải ai sinh cùng ngày cùng giờ cùng tháng cùng năm cùng giới tính cũng có trình độ giống nhau, sự cố gắng giống nhau, làm cùng nghề giống nhau, lấy chồng ( vợ) cùng năm, mất cùng năm...

Không thiếu trường hợp 2 người cùng ngày giờ tháng năm sinh, cùng giới tính mà có người trình độ thạc sỹ, tiến sĩ; người kia còn ko có bằng đại học. Tử Vi như vậy mới HAY: 1 LÁ SỐ VẠN SỐ PHẬN.

Không thiếu người Mệnh Tài Quan có xương khúc Khôi Việt mà học hành kém, học hành trầy trật, học mãi ( học liên thông) mới có bằng đại học...

Tử vi ko phải vạn năng, vẫn có nhiều giới hạn, và đó cũng là động lực, là NIỀM TIN để cho nhiều người vươn lên, ko bị trói buộc bởi SỐ MỆNH ĐÃ AN BÀI, DÙ CỐ GẮNG ĐẾN MẤY CŨNG KO THOÁT ĐƯỢC SỐ PHẬN

Chỉ HỎI mà ko nói sơ qua về bản thân thì liệu có ai muốn xem cho mình ko?
Dạ vâng, lần đầu e hỏi trên diễn đàn nên có gì nói sai, mọi người bỏ quá giúp e ạ.
Anh ơi, vậy những thông tin e đưa ra có ứng với lá số không ạ. Anh xem giúp em các đại vận sau có khá hơn không ạ.
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Cháu mến ,
MN muốn giúp cháu , nhờ cháu cho biết:
1- Cháu là con trưởng hay gánh vai trưởng ?
2- Có Cha mẹ nuôi , đỡ đầu ?
3- Không hợp với ACEm ? Có ACEM mất sớm ?
Mến,
Đầu trang

mitran
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mitran »

hungton đã viết: 07:03, 24/05/23 Cháu mến ,
MN muốn giúp cháu , nhờ cháu cho biết:
1- Cháu là con trưởng hay gánh vai trưởng ?
2- Có Cha mẹ nuôi , đỡ đầu ?
3- Không hợp với ACEm ? Có ACEM mất sớm ?
Mến,
Cháu chào bác. Cháu cảm ơn bác đã dành thời gian xem giúp cháu ạ. Cháu xin phép trả lời các câu hỏi của bác:

1. Cháu là con trưởng trong gia đình
2. Cháu không có cha mẹ nuôi ạ
3. Sau cháu có 1 em trai, 2 chị em thương nhau nhưng không hiểu ý nhau, cùng 1 câu nói nhưng mỗi người hiểu 1 ý nên nhiều khi dẫn đến hiểu lầm không đáng có nên dần ít giao tiếp, chia sẻ nhưng vẫn quan tâm, hỗ trợ lẫn nhau ạ.

Mong bác xem giúp cháu ạ.
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

mitran đã viết: 16:26, 20/05/23 Em chào mọi người,

Em thấy lá số này khá ứng với em ở hiện tại. Ngày trước e làm ăn được, thì lại bị bệnh rồi phải nghỉ 2 năm để chữa trị, tiền tài đến nay hết sạch. Bằng cấp nhiều nhưng công danh hiện tại không có. Tình duyên cũng không nốt. Hiện tại, đúng là tứ không ạ: không tiền, không tình, không công danh, không phương hướng.

Liệu lá số này có điểm nào tốt không ạ. Sau này, e có sự nghiệp của mình, có lập gia đình không ạ.

Em mong các bác luận giúp em để em hiểu thêm về lá số của mình. Em cảm ơn ạ.

Hình ảnh
Số này nhiều cái tốt lắm em!
Đầu tiên em sống rất tình cảm, thường suy nghĩ kĩ lưỡng và có kế hoạch cẩn thận; rất thích hợp lập kế hoạch, tham mưu, phụ tá, thư kí thân tín quan trọng ở những cơ sở lớn.

Tư duy em cũng rất sắc bén, nhanh nhạy, lại kiên trì theo đuổi công việc cho đến khi hoàn thành.

Công việc sẽ phát triển tốt, nhiều người quý, giúp đỡ, lời nói được người ta nghe.

Cái không tốt thì em đã thấy rồi đấy. Bệnh tật trầm kha, sẽ theo mình suốt đời. Tiền bạc kiếm được phải lo chữa trị bệnh tật. Vừa rồi bất ngờ lâm trọng bệnh. Đại vận sau lưu ý thai sản nhé!

Sẽ có ck. Năm nay hoặc năm sau dễ gặp ck.
Được cảm ơn bởi: LadyR
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”