Peter Handke giải Nobel Văn học 2019 gây tranh cãi mệnh Phá Quân hãm địa

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
avrelivs
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Peter Handke giải Nobel Văn học 2019 gây tranh cãi mệnh Phá Quân hãm địa

Gửi bài gửi bởi avrelivs »

hysshu đã viết: 11:53, 07/09/23 Nhìn lá số em mệnh Phá hãm hóa Lộc, cung ách và cung phụ mẫu đều sáng. Lại đang làm nghiên cứu sinh bên Mỹ. Liên tưởng tới lá số nhà văn giải Nobel 2019 gây tranh cãi trong topic này cũng mệnh Phá hãm ở Thân. Nhưng lá số em đẹp hơn lá số ông này,...chứng tỏ mệnh Phá hãm nhiều người học hành tốt.
Bọn Tây lông có khi đọc tử vi không chuẩn như người Á Đông không ạ...? :-/
Em thấy số em lận đận toàn cơ hội đi ra ngoài? Mà hình như em đi xa thì thấy học hành cũng thuận lợi hơn lúc ở trong nước (không xuất sắc nhưng em thấy suy nghĩ/tư tưởng như được "đả thông" hơn ~X( ).
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

avrelivs đã viết: 12:03, 07/09/23
hysshu đã viết: 11:53, 07/09/23 Nhìn lá số em mệnh Phá hãm hóa Lộc, cung ách và cung phụ mẫu đều sáng. Lại đang làm nghiên cứu sinh bên Mỹ. Liên tưởng tới lá số nhà văn giải Nobel 2019 gây tranh cãi trong topic này cũng mệnh Phá hãm ở Thân. Nhưng lá số em đẹp hơn lá số ông này,...chứng tỏ mệnh Phá hãm nhiều người học hành tốt.
Bọn Tây lông có khi đọc tử vi không chuẩn như người Á Đông không ạ...? :-/
Em thấy số em lận đận toàn cơ hội đi ra ngoài? Mà hình như em đi xa thì thấy học hành cũng thuận lợi hơn lúc ở trong nước (không xuất sắc nhưng em thấy suy nghĩ/tư tưởng như được "đả thông" hơn ~X( ).
Anh quen nhiều người mệnh Phá hãm học tốt giỏi giang. Người Mỹ, Pháp, Đức, Ý, Áo, Nhật, Nga...đều xem được tử vi nếu biết chính xác ngày giờ sinh ( Tử vi vẫn ứng). Ông nhà văn trên giải Nobel năm 2019 ở vận tật ách đẹp. Tất nhiên nó cũng là hệ quả của sự nỗ lực, lao động, trải nghiệm, tìm tòi, phấn đấu mấy chục năm của ông. Không có gì là ngẫu nhiên.

Ở nước ngoài khoa học tân tiến, hiện đại, cách học thiên về tự học, tìm tòi, phản biện, tự do tranh luận học thuật...nên ở trong nước nhiều người học hành ko xuất sắc, nhưng sang các nước kia lại có thể khác, lại có thể phát triển.

Có câu chuyện suy ngẫm: 9X Việt từng bị 4 điểm Hóa thi đại học được nhận làm tiến sĩ Hóa ở Mỹ.

Sinh năm 1993, Nguyễn Đình Quốc Khánh đang học tiến sĩ năm cuối tại khoa Hóa, ĐH California, Santa Barbara (Mỹ). Dù vậy, Khánh thừa nhận, những năm cấp 3 học Hóa rất dở, chỉ được 4 điểm thi đại học.

Xuất phát từ một ngôi trường nhỏ ở ngoại ô TP. HCM, cậu học trò Nguyễn Đình Quốc Khánh từng là người duy nhất của trường ở thời điểm ấy đỗ vào Trường THPT Chuyên Lê Hồng Phong (TP.HCM).

Sau khi tốt nghiệp phổ thông, mặc dù theo khối A và trúng tuyển ngành Sinh học của Trường ĐH Khoa học Tự nhiên (ĐHQG TP.HCM) nhưng Khánh chỉ đạt 4 điểm môn Hóa. Với khả năng tiếng Anh tốt, Khánh rẽ hướng sau khi trúng tuyển vào ngành Sư phạm tiếng Anh của Trường ĐH Sư phạm TP.HCM....( bức ảnh và thông tin từ nguồn: dantri.vn; vtc.vn)
Tập tin đính kèm
ndqk-07345343.jpg (59.57 KiB) Đã xem 142 lần
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 12:20, 07/09/23 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, avrelivs
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Đúng vậy.
Cách học rất khác ở Việt Nam mình.
Thằng em mình sinh ở Mỹ biết lắp bắp tiếng Việt năm nó học lớp 3 ở Mỹ đăng kí nó khóa học hè thử tại Việt Nam trải nghiệm thôi, nó gọi 113 🤭
Hồi đó gọi cảnh sát Việt Nam là số 113
Nó nói " she hit me"
Cú sốc văn hóa đau đời 😁
Em này nó còn ra nước ngoài diễn thuyết nữa. Sang Châu Âu diễn thuyết vậy mà giáo viên Việt Nam nhận xét học rất dốt😑
Nó học rất giỏi ở Mỹ.
Ngày mới vui vẻ anh Hysshu ✌️🙂
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 12:18, 07/09/23 Đúng vậy.
Thằng em mình sinh ở Mỹ biết lắp bắp tiếng Việt năm nó học lớp 3 ở Mỹ đăng kí nó khóa học hè thử tại Việt Nam trải nghiệm thôi, nó gọi 113 🤭
Nó nói " she hit me"
Cú sốc văn hóa đau đời 😁
Em này nó còn ra nước ngoài diễn thuyết nữa. Sang Châu Âu diễn thuyết vậy mà giáo viên Việt Nam nhận xét học rất dốt😑
Nó học rất giỏi ở Mỹ.
Có điều kiện và ham học thì nên học ở các cường quốc khoa học, kinh tế như Mỹ, Pháp, Nhật, Anh, Ý, Đức...thì dễ có nhiều cơ hội phát triển.
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

hysshu đã viết: 11:46, 08/09/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 12:18, 07/09/23 Đúng vậy.
Nó nói " she hit me"
Cú sốc văn hóa đau đời 😁
Nó học rất giỏi ở Mỹ.
Có điều kiện và ham học thì nên học ở các cường quốc khoa học, kinh tế như Mỹ, Pháp, Nhật, Anh, Ý, Đức...thì dễ có nhiều cơ hội phát triển.
Em cảm ơn anh Hysshu
Thầy cô Việt Nam rất tốt, giúp đỡ em hết sức luôn.
Còn thương yêu em nữa.
Chỉ là chương trình dạy em không thích thôi.
Em cảm ơn kiến thức của anh
Em chúc anh ngày mới vui vẻ :x
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”