Bế tắc cùng cực, các bác hoan hỷ cho em đôi lời ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Bế tắc cùng cực, các bác hoan hỷ cho em đôi lời ạ

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hi Du đã viết: 09:23, 01/10/23
hysshu đã viết: 00:24, 01/10/23
Hi Du đã viết: 22:36, 30/09/23
Theo em có thể chủ topic giờ Sửu. 3h 6 phút thì vẫn có thể giờ Sửu ( đồng hồ cũng có thể chạy ko chính xác). Giờ Sửu theo em tốt hơn giờ Dần vì nhiều vận đi sẽ thuận lợi hơn ( tính từ 36 tuổi trở đi) ( tât nhiên giờ nào cũng có trục trặc, ko cung này thì cung kia trục trặc).
Đúng là giờ Sửu tốt hơn, nhưng như thế giờ Dần mới ứng số cực khổ phải lên đây kêu chứ!
Vận 26 tới 35 ( LS giờ Dần) có Thất Sát miếu bị triệt+ tả hữu khôi Việt quang quý Quyền. Vận này theo Nam Phái thì cũng khá, ko tệ. Sao lại biến động, cơ cực vất vả như vậy. Vận này can Nhâm thì Tử Vi Hóa Quyền, tả Phù Hóa Khoa nhưng Vũ Khúc ( cung Mệnh Hóa kỵ), nhưng có lẽ cũng ko đến mức xấu như vậy vì mệnh tài quan Di có song Lộc, Quyền.

Mong có ý kiến phân tích của bác Hidu về vận 26 tới 35 tuổi ( giờ Dần)
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Oscar1989 đã viết: 13:43, 01/10/23
hysshu đã viết: 13:38, 01/10/23
Oscar1989 đã viết: 13:27, 01/10/23
Lá nào cũng có cái hay nhỉ. Thôi thì đợi qua 36 xem sao. Cám ơn anh ạ.
Đúng là e ko thể ngồi yên, cứ bị hối thúc di chuyển. E cũng nam tính, " nhu cầu" cao.
Câu: Em cũng nam tính, " nhu cầu" cao thì mệnh Thái Dương cũng có : diêu hãm địa ở Mênh.

Câu: Đúng là e ko thể ngồi yên, cứ bị hối thúc di chuyển thì mệnh Thái Dương cũng có: Thiên Mã ở Mệnh.
Dạ, chắc phải chờ xem vợ thế nào a nhỉ. Lá nào cũng có điều ứng nghiệm
vận 36 tới 45 của em cũng được ( tính theo giờ Sửu). Can Nhâm: Vũ Hóa kỵ Tử vi hóa Quyền tả phụ hóa Khoa, may là giờ Sửu cung Mệnh ko phải Vũ khúc.
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

hysshu đã viết: 17:52, 01/10/23
Hi Du đã viết: 09:23, 01/10/23
hysshu đã viết: 00:24, 01/10/23

Theo em có thể chủ topic giờ Sửu. 3h 6 phút thì vẫn có thể giờ Sửu ( đồng hồ cũng có thể chạy ko chính xác). Giờ Sửu theo em tốt hơn giờ Dần vì nhiều vận đi sẽ thuận lợi hơn ( tính từ 36 tuổi trở đi) ( tât nhiên giờ nào cũng có trục trặc, ko cung này thì cung kia trục trặc).
Đúng là giờ Sửu tốt hơn, nhưng như thế giờ Dần mới ứng số cực khổ phải lên đây kêu chứ!
Vận 26 tới 35 ( LS giờ Dần) có Thất Sát miếu bị triệt+ tả hữu khôi Việt quang quý Quyền. Vận này theo Nam Phái thì cũng khá, ko tệ. Sao lại biến động, cơ cực vất vả như vậy. Vận này can Nhâm thì Tử Vi Hóa Quyền, tả Phù Hóa Khoa nhưng Vũ Khúc ( cung Mệnh Hóa kỵ), nhưng có lẽ cũng ko đến mức xấu như vậy vì mệnh tài quan Di có song Lộc, Quyền.

Mong có ý kiến phân tích của bác Hidu về vận 26 tới 35 tuổi ( giờ Dần)
Cậu thật thà quá! Phải biết là trên diễn đàn cũng như một xh thu nhỏ, có khi người ta nói zậy mà hổng phải zậy!

Khối anh mơ được làm công chức thuế, nhưng bạn này bỏ! Khối anh vì bạn nợ vài triệu mà ra tay, thậm chí sát hại, họ khó hơn bạn này nhiều, vì bạn này có ít nhất 500 triệu để bị lừa mất!

Ngay bản thân cậu chắc gì sự nghiệp, tiền bạc đã hơn bạn này?

Về đại vận thì mình đã nói ở trên. Cơ bản là bạn này luôn có cảm giác thiếu tiền. Giờ mà có chục tỉ cũng than khó! :))

Đại vậ phúc Hoá kị phá Hoá lộc thành Song Kị thì thân tâm rất khổ, dễ muốn tự sát. Đv Mệnh gặp Triệt cũng vất vả.
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Cho em hỏi 1 câu thôi.
Tổng tài sản của anh hiện tại là bao nhiêu?
Anh dễ bị lừa vậy nên mua nhà luôn đi đừng đợi xuống giá nữa.
Đầu trang

Oscar1989
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Oscar1989 »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 18:27, 01/10/23 Cho em hỏi 1 câu thôi.
Đơn giản là a mất sạch em ạ. Tuy ko phải gánh nợ nhưng về số ko? Giờ phải chạy từng bữa qua ngày. Chứ a biết bản thân mình, ko phải cảm giác lúc nào cũng thiếu tiền, mà thực tế ko có.
Còn công chức thuế a nghỉ vì bị chèn ép, lương quá thấp ko đủ thuê nhà và ăn uống nên nghỉ. Công chức thuế nó bạc lắm, trong chán ngoài thèm, không phải mơ ước như ng ta nghĩ đâu.
A chia sẻ thật lòng, ko dối trá
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, anhtuan05011993
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Oscar1989 đã viết: 19:24, 01/10/23
Đơn giản là a mất sạch em ạ. Tuy ko phải gánh nợ nhưng về số ko? Giờ phải chạy từng bữa qua ngày. Chứ a biết bản thân mình, ko phải cảm giác lúc nào cũng thiếu tiền, mà thực tế ko có.
Còn công chức thuế a nghỉ vì bị chèn ép, lương quá thấp ko đủ thuê nhà và ăn uống nên nghỉ. Công chức thuế nó bạc lắm, trong chán ngoài thèm, không phải mơ ước như ng ta nghĩ đâu.
Hồi bằng tuổi bạn bây giờ, tôi cũng bị mất sạch và còn gánh nợ thêm vài trăm triệu. Giờ ổn rồi, lại có tiền tỷ.
Bạn là đàn ông, áp lực tạo kim cương, 10 năm đại vận tới sẽ có nhiều cơ hội.
Được cảm ơn bởi: Oscar1989, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Oscar1989
Chính thức
Chính thức

yesterday2016 đã viết: 20:07, 01/10/23
Oscar1989 đã viết: 19:24, 01/10/23
Hồi bằng tuổi bạn bây giờ, tôi cũng bị mất sạch và còn gánh nợ thêm vài trăm triệu. Giờ ổn rồi, lại có tiền tỷ.
Bạn là đàn ông, áp lực tạo kim cương, 10 năm đại vận tới sẽ có nhiều cơ hội.
E cám ơn ạ. Chỉ là ko chắc chắn sinh giờ gì để có hướng đi cho tốt
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

toitaolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi toitaolao »

Oscar1989 đã viết: 20:09, 01/10/23
Đầu năm nay bạn bị lừa tiền vẫn thuộc năm Nhâm Dần chứ hả? Hay đã qua năm Quý Mão rồi?

Với lại lúc nhỏ tầm dưới 17 tuổi, ba/mẹ của bạn có bị tai nạn hay bệnh tật gì nặng đến độ thập tử nhất sinh không?
Được cảm ơn bởi: Oscar1989, Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Oscar1989
Chính thức
Chính thức

toitaolao đã viết: 22:09, 01/10/23
Oscar1989 đã viết: 20:09, 01/10/23
Đầu năm nay bạn bị lừa tiền vẫn thuộc năm Nhâm Dần chứ hả? Hay đã qua năm Quý Mão rồi?

Với lại lúc nhỏ tầm dưới 17 tuổi, ba/mẹ của bạn có bị tai nạn hay bệnh tật gì nặng đến độ thập tử nhất sinh không?
Dạ đầu năm là 1/4 dương lịch, khoảng tháng 2 âm năm Quý Mão.
Dưới 17 t thì bố mẹ mình khoẻ mạnh. Năm 15 tuổi thì mẹ bầu em gái bị nghén nặng nên e đẻ ra ko đc khoẻ mạnh
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc, toitaolao
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Cho dù mọi người khuyên thế nào mình cũng phải tự rỡ gối cho mình.
Em thì chưa bao giờ đi xuất khẩu lao động do em thích mở tiệm buôn bán.
Anh có suy nghĩ đến việc xuất khẩu lao động.
Bạn em thì kiếm nhiều lắm. Nhưng nói chung em chưa trải qua nên không dám nói gì.
Đây là video của một cậu kiếm tiền ở Nhật Bản.
https://m.youtube.com/watch?v=2UHcqMEOS ... 1vdCBuZ2F5
Bạn em Việt Nam đa số đi làm ở sòng bạc không học đại học, em nhà phá sản nên em học ít lắm, nay đây mai đó kiếm tiền, sau khi dòng họ giúp trả nợ giúp em mở tiệm bán thì cuộc đời nói chung thoải mái không dám so với ai.
Lương tụi nó ít nhất 30 triệu một đứa chưa tính tiền thưởng thêm hoa hồng. Có đứa thì nói chán không kiếm được, đứa thì nói kiếm rất nhiều.
Bạn em thì làm ở sòng bài macau nhưng do em học Phật nên không dám đụng vào những nơi đó. Em có một người thân làm ở sòng bạc kiếm một ngày may mắn thì rất nhiều khá thảnh thơi nữa nhưng cái giá phải trả thì tiền bạc không hiểu sao kiếm nhiều mà, nói chung em tin nhân quả.
Em chỉ nói nhỏ thế này khi đến một nơi nào anh cứ vào cúng hay quyên góp chút ít cho nơi đó giống như vị ở nơi đó cho mình ở.
Tất cả dòng họ em khi đi đâu định cư đều làm vậy.

Em chúc anh may mắn nha
Được cảm ơn bởi: Oscar1989
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”