Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
toitaolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Nghiệm lý về hình dáng, tướng mạo qua Tử vi

Gửi bài gửi bởi toitaolao »

kphungng đã viết: 10:06, 10/10/23 Hông biết mấy anh chị có để ý giống em về các bạn gái ở Gia Lai hông? Em là người mê cái đẹp, em để ý mấy bạn xinh xinh em học chung trường hồi đó hỏi ra nhiều bạn quê Gia Lai lắm 8-> Thích ngắm ơiiii là thích
Rất tiếc là anh toàn gặp zai Gia Lai... chứ chưa... và cũng không dám gặp girl Gia Lai... :)) :)) :))...

Btw, cho anh hỏi chồng của em làm về ngành nghề gì vậy, có liên quan gì đến kỹ thuật không?
TLXD đã viết: 10:11, 10/10/23 C có ăn chè, bánh canh cua Ba Biên và ăn ốc thôi, Tại chị ăn sáng với các bữa chính trong ks r nên kg bon chen đc. Đc cái họ có bánh hỏi lòng heo là 1 vị trong buffe sáng. C đoán kg ngon bằng ở ngoài nhưng biết sao. Đi công tác chỉ tranh thủ đc vậy thôi. C thích món đậu xanh sương xáo ở đó. Ngon, đậm vị đậu xanh, sương xáo giòn và kg hề ngọt quá.
Có một đặc điểm của Bình Định là chè, nước mía... nói chung là các món ngọt họ đều có thêm muối vào cho nó mặn mặn... Cái này em không biết ngoài HN có giống không chứ TPHCM đặc biệt Miền Tây của em là không có... :D...

Cách làm này giúp cho vị của nó không quá ngọt mà cũng lạ lạ, ăn đỡ ngán...

Thêm một cái nữa là món ăn ở đó đặc biệt cay và mặn, ăn rất là đậm đà... em nghĩ chắc không hợp vị với người HN vì ở ngoài HN ăn khá là lạt vị...

Có một lần em ra HN mà ăn không nổi đồ ăn ngoài đó, ở 2 tuần phải ra ngoài mua mì gói ăn hết một tuần vì thức ăn quá nhạt, nước mắm cứ như là nước muối vậy... :)) :)) :))...
Được cảm ơn bởi: LadyR, kphungng, TLXD
Đầu trang

kphungng
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi kphungng »

TLXD đã viết: 10:15, 10/10/23
kphungng đã viết: 10:06, 10/10/23 Hông biết mấy anh chị có để ý giống em về các bạn gái ở Gia Lai hông? Em là người mê cái đẹp, em để ý mấy bạn xinh xinh em học chung trường hồi đó hỏi ra nhiều bạn quê Gia Lai lắm 8-> Thích ngắm ơiiii là thích
Tại mắt to, trong veo với da nâu đúng kg?
Dạ đúng mắt to trong veo, nhưng da cũng trắng, nét đẹp hiền dịu lắm chị uiii
Được cảm ơn bởi: TLXD, LadyR
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

toitaolao đã viết: 10:20, 10/10/23
Rất tiếc là anh toàn gặp zai Gia Lai... chứ chưa... và cũng không dám gặp girl Gia Lai... :)) :)) :))...

Btw, cho anh hỏi chồng của em làm về ngành nghề gì vậy, có liên quan gì đến kỹ thuật không?
TLXD đã viết: 10:11, 10/10/23 C có ăn chè, bánh canh cua Ba Biên và ăn ốc thôi, Tại chị ăn sáng với các bữa chính trong ks r nên kg bon chen đc. Đc cái họ có bánh hỏi lòng heo là 1 vị trong buffe sáng. C đoán kg ngon bằng ở ngoài nhưng biết sao. Đi công tác chỉ tranh thủ đc vậy thôi. C thích món đậu xanh sương xáo ở đó. Ngon, đậm vị đậu xanh, sương xáo giòn và kg hề ngọt quá.
Có một đặc điểm của Bình Định là chè, nước mía... nói chung là các món ngọt họ đều có thêm muối vào cho nó mặn mặn... Cái này em không biết ngoài HN có giống không chứ TPHCM đặc biệt Miền Tây của em là không có... :D...

Cách làm này giúp cho vị của nó không quá ngọt mà cũng lạ lạ, ăn đỡ ngán...

Thêm một cái nữa là món ăn ở đó đặc biệt cay và mặn, ăn rất là đậm đà... em nghĩ chắc không hợp vị với người HN vì ở ngoài HN ăn khá là lạt vị...

Có một lần em ra HN mà ăn không nổi đồ ăn ngoài đó, ở 2 tuần phải ra ngoài mua mì gói ăn hết một tuần vì thức ăn quá nhạt, nước mắm cứ như là nước muối vậy... :)) :)) :))...
Tại c là người thích ăn các món luôn, trừ đồ Ấn, nên c thích nhiều vị lắm. Có ng nói đồ ăn Hà Nội hơi nhạt cũng có thể do kg tìm đúng hàng. Chứ mấy món phở bò đúng hàng đậm vị lắm ví dụ phở bò Hàng Da này, phở gà Quán Thánh này, các món đậm đà hơn, bún đậu mắm tôm, lòng heo mắm tôm, chả cá lăng nữa, nhiều lắm. Thầy có nhiều thời gian cứ ra khu vực phố cổ nhé bao nhiêu tinh hoa tụ hết vào đó rồi. Còn rẻ hơn những chỗ khác nhiều. Mà thầy hồi đó đi ăn ở khu nào vậy.
Được cảm ơn bởi: toitaolao, LadyR
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

kphungng đã viết: 10:25, 10/10/23
TLXD đã viết: 10:15, 10/10/23
Tại mắt to, trong veo với da nâu đúng kg?
Dạ đúng mắt to trong veo, nhưng da cũng trắng, nét đẹp hiền dịu lắm chị uiii
Mắt của mấy bạn vùng cao nguyên có vẻ đẹp gì đó hoang sơ ấy em nhỉ. Để ý kể cả vùng núi phía Bắc cũng thế, cứ phảng phất nét hoang sơ, ma mị của nắng và gió vùng cao. Kiểu ánh nhìn nó hơi đi xa hơn chút, như thể mắt họ hướng tới 1 nơi hơi khác kg gian đó.
Được cảm ơn bởi: kphungng, LadyR
Đầu trang

ddk49
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ddk49 »

TLXD đã viết: 09:41, 10/10/23
ddk49 đã viết: 09:27, 10/10/23
TLXD đã viết: 10:55, 08/10/23 He he, mình đã trở về từ nơi gió biển Quy Nhơn. Lâu lắm kg đến QN và giờ nó thật tuyệt. Đồ ăn ngon, bia ngon, biển đẹp lại kg quá đông. 12h đêm mà bờ biển vẫn đầy người địa phương vui chơi, nhảy múa hát hò. Tóm lại nếu đi QN vào tháng 10 này hên xui vì có thể sẽ gặp bão nhưng nếu kg thì cực kỳ okie. M đi công tác mà như đi chơi với đám bạn, cảm giác lâng lâng vui sướng vô cùng với cái khg khí đó.
@ Cảm ơn thầy Đan Trì đã cung cấp tư liệu về Âm Lương Dương.
Em ddk49 cũng hữu duyên lắm nhé. Chào tạm biệt 1 cái là có quà trao tay liền hi hi.
So Sorry chị :) Bữa h mải mê nghiên cứu, tìm hiểu cái vấn đề của chị chủ top mà ko để ý là c nhắc đến e :) Có gì chị thông cảm ạ :)
Thấy chị miêu tả v. E nghĩ chắc chị cũng có cảm tình vs QN lắm ;;) Ở đấy thì mới phát triển vài năm nay nên mọi thứ còn mới, rẻ... hơn Nha Trang vs Vũng Tàu chị ạ :) Ko biết c đi công tác chỉ ở QN thôi hay có ra mấy điểm nào khác nữa ko chị hè :)
Uh, chị thích nơi đó lắm vì ở đó có nhiều thứ làm cho ng ta thấy thoải mái: biển này, gió này, sóng này, đồ ăn ngon và tiện lợi nữa. Mọi người ở đó nói hơi nhanh nhưng chị vẫn bắt được gần hết tuy nhiên có vài từ vẫn phải hỏi lại. Lần đi QN này chị phải hỏi lại khá nhiều vì kg nghĩ họ lại nói nhanh đến thế. Em làm du lịch đi nhiều nơi nên cảm giác chắc sẽ là vừa thíc thú lại vừa mệt mỏi nhỉ.
Đà Lạt cũng là nơi mà chị rất thích, đặc biệt là mấy cây hồng và cảnh đồi núi và những con dốc đầy hoa.
Họ nói nhanh vs giọng Bình Định nghe hơi khó ấy c ;;) Thấy c nói thế e nghĩ chắc c cũng thích sống ở chốn lâm tuyền ;;) ĐL thì nổi tiếng r c. Sau này, ĐL lên TP trực thuộc trung ương thì sẽ còn tươi đẹp nữa c à :) Cơ mà lúc đó, chắc ĐL của e cũng mất nét bình yên của phố núi r c :)
Sửa lần cuối bởi ddk49 vào lúc 10:36, 10/10/23 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: TLXD, toitaolao, LadyR
Đầu trang

toitaolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi toitaolao »

TLXD đã viết: 10:27, 10/10/23 Tại c là người thích ăn các món luôn, trừ đồ Ấn, nên c thích nhiều vị lắm. Có ng nói đồ ăn Hà Nội hơi nhạt cũng có thể do kg tìm đúng hàng. Chứ mấy món phở bò đúng hàng đậm vị lắm ví dụ phở bò Hàng Da này, phở gà Quán Thánh này, các món đậm đà hơn, bún đậu mắm tôm, lòng heo mắm tôm, chả cá lăng nữa, nhiều lắm. Thầy có nhiều thời gian cứ ra khu vực phố cổ nhé bao nhiêu tinh hoa tụ hết vào đó rồi. Còn rẻ hơn những chỗ khác nhiều. Mà thầy hồi đó đi ăn ở khu nào vậy.
Tính ra tới giờ cũng 20 năm rồi... nên em cũng không nhớ được, chỉ nhớ mang máng là em ghé mấy quán nằm gần Lăng Bác và Hồ Gươm... chỉ là nhà hàng bình dân thôi, nhưng mà ấn tượng tới giờ cái món nước mắm như là nước muối pha loãng vậy... :)) :)) :))

Hồi đó em đi theo đoàn nên cũng không có được tự do đi lại, đoàn dẫn đâu mình theo đó ... mà không hợp vị nên em về mua mì gói ăn vậy... :D...
Được cảm ơn bởi: TLXD, LadyR, ddk49
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Rainbowlight đã viết: 09:33, 10/10/23
Hi Du đã viết: 09:20, 10/10/23
Rainbowlight đã viết: 09:13, 10/10/23

ối ngài Hi Du có công việc gì remote Âu Mỹ giới thiệu cho em với, giờ em rảnh quá mà không biết làm gì thêm để tăng thu nhập :)) hồi đi học ĐH em toàn chém gió với bạn bè là học ngành này ra là lương khởi điểm 1000$ mà 10 năm ra trường rồi chưa bao giờ kiếm được 1000$ / tháng =))
SG giờ như Âu Mỹ rồi.
Bds giờ đang đóng băng. Mày không chịu trồng rau lang đem lên HN bán thì đi mua dê núi Ninh Bình làm thịt đông lạnh vào bỏ mối cho mấy nhà hàng SG cũng được! :))
dự án xây nhà ở để cho hoang hóa không có người ở đầy ra mà chung cư mini giá rẻ không đảm bảo an toàn thì lại cứ tồn tại :-< thật là bất cập mà, đây gọi là khủng hoảng phân khúc, phân khúc nhà ở giá rẻ cho công nhân người thu nhập thấp thì ít mà các dự án nhà ở cao cấp thì xây rõ lắm xong thừa đầy chả ai mua :))
rõ ràng ai cũng biết là trong XH này người giàu có, khá giả thì ít mà đa phần là những người thu nhập thấp đủ ăn là may mà lại cứ đi xây nhà cho người giàu ở là thế nào =))
Số liệu thống kê rõ ràng thì chỉ nên đầu tư 5%-10% số lượng dự án cho phân khúc nhà ở cao cấp siêu sang cho những người giàu thôi, còn lại là phải đầu tư cho người nghèo mới cân bằng cung - cầu :)) và hơn nữa xây nhà biệt thự liền kề, căn hộ nghỉ dưỡng cao cấp tràn lan ra xong không có gì khác biệt không tạo cái hiệu ứng limited thì người giầu cũng dek thèm mua là thế, tốt nhất tém tém lại sản xuất ít nhưng mà chất lượng và độc đáo thì mới mong đại gia người ta hốt :))
Cái này mày hỏi tao là đúng rồi, vì tao tầm anh Trung Vũ chủ cenhome, trên shark Hưng một bậc, còn cỡ gã X thì khỏi nói! :))

Bds hạng sang là thứ tài sản để dành có khi còn hay hơn để vàng. Đó là lí do căn bản thứ nhất để xây lên. Xem thêm:

https://m.cafef.vn/100-nguoi-giau-nhat- ... 356599.chn

Lí do thứ hai là lợi nhuận. Mày bán một căn cc hạng sang lời bằng bán trăm căn thu nhập thấp. Lý do thứ ba là vừa rồi covid không làm gì được thì bank phải đẩy tiền rẻ ra thị trường và người ta đầu cơ thổi giá là dễ ăn nhất. Giờ là đến lúc thị trường điều chỉnh. Mày hiểu chửa? :))
Đầu trang

TLXD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi TLXD »

toitaolao đã viết: 10:34, 10/10/23
TLXD đã viết: 10:27, 10/10/23 Tại c là người thích ăn các món luôn, trừ đồ Ấn, nên c thích nhiều vị lắm. Có ng nói đồ ăn Hà Nội hơi nhạt cũng có thể do kg tìm đúng hàng. Chứ mấy món phở bò đúng hàng đậm vị lắm ví dụ phở bò Hàng Da này, phở gà Quán Thánh này, các món đậm đà hơn, bún đậu mắm tôm, lòng heo mắm tôm, chả cá lăng nữa, nhiều lắm. Thầy có nhiều thời gian cứ ra khu vực phố cổ nhé bao nhiêu tinh hoa tụ hết vào đó rồi. Còn rẻ hơn những chỗ khác nhiều. Mà thầy hồi đó đi ăn ở khu nào vậy.
Tính ra tới giờ cũng 20 năm rồi... nên em cũng không nhớ được, chỉ nhớ mang máng là em ghé mấy quán nằm gần Lăng Bác và Hồ Gươm... chỉ là nhà hàng bình dân thôi, nhưng mà ấn tượng tới giờ cái món nước mắm như là nước muối pha loãng vậy... :)) :)) :))

Hồi đó em đi theo đoàn nên cũng không có được tự do đi lại, đoàn dẫn đâu mình theo đó ... mà không hợp vị nên em về mua mì gói ăn vậy... :D...
Hi hi 20 năm rồi. Đến lúc thầy di lý ra HN đc rồi ạ. Nhưng mà HN giờ nhiều bụi lắm, kinh hoàng.
Mà hồi đó thầy là đoàn trẻ em đi thăm lăng Bác đúng kg?
Được cảm ơn bởi: LadyR, ddk49, toitaolao
Đầu trang

Hi Du
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Hi Du »

Haiz, nói mỏi miệng mà chẳng được ôm ấp hun hít tí gì nên anh lại vân du tiếp đây! :))
Được cảm ơn bởi: TLXD
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Hình ảnh
Hi Du đã viết: 10:37, 10/10/23
Rainbowlight đã viết: 09:33, 10/10/23
Hi Du đã viết: 09:20, 10/10/23
SG giờ như Âu Mỹ rồi.
Bds giờ đang đóng băng. Mày không chịu trồng rau lang đem lên HN bán thì đi mua dê núi Ninh Bình làm thịt đông lạnh vào bỏ mối cho mấy nhà hàng SG cũng được! :))
dự án xây nhà ở để cho hoang hóa không có người ở đầy ra mà chung cư mini giá rẻ không đảm bảo an toàn thì lại cứ tồn tại :-< thật là bất cập mà, đây gọi là khủng hoảng phân khúc, phân khúc nhà ở giá rẻ cho công nhân người thu nhập thấp thì ít mà các dự án nhà ở cao cấp thì xây rõ lắm xong thừa đầy chả ai mua :))
rõ ràng ai cũng biết là trong XH này người giàu có, khá giả thì ít mà đa phần là những người thu nhập thấp đủ ăn là may mà lại cứ đi xây nhà cho người giàu ở là thế nào =))
Số liệu thống kê rõ ràng thì chỉ nên đầu tư 5%-10% số lượng dự án cho phân khúc nhà ở cao cấp siêu sang cho những người giàu thôi, còn lại là phải đầu tư cho người nghèo mới cân bằng cung - cầu :)) và hơn nữa xây nhà biệt thự liền kề, căn hộ nghỉ dưỡng cao cấp tràn lan ra xong không có gì khác biệt không tạo cái hiệu ứng limited thì người giầu cũng dek thèm mua là thế, tốt nhất tém tém lại sản xuất ít nhưng mà chất lượng và độc đáo thì mới mong đại gia người ta hốt :))
Cái này mày hỏi tao là đúng rồi, vì tao tầm anh Trung Vũ chủ cenhome, trên shark Hưng một bậc, còn cỡ gã X thì khỏi nói! :))

Bds hạng sang là thứ tài sản để dành có khi còn hay hơn để vàng. Đó là lí do căn bản thứ nhất để xây lên. Xem thêm:

https://m.cafef.vn/100-nguoi-giau-nhat- ... 356599.chn

Lí do thứ hai là lợi nhuận. Mày bán một căn cc hạng sang lời bằng bán trăm căn thu nhập thấp. Lý do thứ ba là vừa rồi covid không làm gì được thì bank phải đẩy tiền rẻ ra thị trường và người ta đầu cơ thổi giá là dễ ăn nhất. Giờ là đến lúc thị trường điều chỉnh. Mày hiểu chửa? :))
ở Hàn QUốc nó khác ngài Hi Du ạ, vì Việt Nam sắp có luật đánh thuế nặng với người sở hữu nhiều BĐS, mà người giàu thì số lượng ít người ta cũng chỉ ở vài căn là cùng, 1 căn mà tốt còn hơn 5 căn làng nhàng, ngài không thấy NVL vừa rồi mất thanh khoản vì ko bán được à :| siêu giàu nhiều khi họ lại tự xây cho nó độc đáo khác lạ, còn giàu thì có thể mua biệt thự thiết kế sẵn, còn khá giá có thể mua chung cư thương mại hoặc nhà liền kề, còn bình thường và nghèo thì mua nhà ở xã hội giá rẻ là tốt rồi. Cứ tính tỷ lệ % số lượng phân khúc ra mà đầu tư chứ không mất cân bằng cung - cầu thì lại than, mà người giàu người ta sở hữu nhiều BĐS cũng là những cái tài sản mà có thể kiếm ra tiền được như shop house hay căn hộ cho thuê... chứ người thì ít mà ở lắm nhà ở ko hết mất công dọn dẹp, kể cả thuê người dọn cũng lãng phí tài nguyên, giàu người ta có ngu đâu mà lãng phí vô ích :))
8->
ở quê mình có vài người siêu giàu sở hữu công ty tập đoàn này kia thì cũng toàn là tự xây lâu đài để ở :)) quan chức tàu ngầm cũng tự xây nhiều :-? nói chung bán cho người giàu khó lắm phải có giá trị họ mới mua, giá trị tinh thần hoặc giá trị vật chất tạo ra được kinh tế (nói trắng ra là tiền đẻ ra tiền) thì may ra.... chứ mua xong vứt xó xuống cấp ai mà mua, lâu đài người ta ở còn chả hết :))
Sau đại dịch covid thanh lọc nhiều thì giờ chỉ cần đảm bảo cái phần an cư lập nghiệp, mức thấp nhất của maslow là ok :))
2023-10-10 (1).png
2023-10-10 (1).png (137.83 KiB) Đã xem 54 lần
2023-10-10 (2).jpg
2023-10-10 (2).jpg (124.31 KiB) Đã xem 53 lần
Sửa lần cuối bởi Rainbowlight vào lúc 11:24, 10/10/23 với 14 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”