Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi Tudotutronghanhphuc »

Tình dục hoàn toàn có thể tự kiểm soát được, đừng nói đó là nhu cầu sinh lý.
Xin hãy rèn luyện sức khỏe bằng việc tập thể dục thì nhu cầu sinh lý hoàn toàn có thể kiểm soát được.
Làm việc giúp người thay cho việc đi chơi để giải quyết nhu cầu tình dục.
Phá thai, bỏ thai đều là nghiệp nặng.
Giống như giết người.
Những linh hồn này tuyệt đối không tha cho bất kì ai giết chúng.
Đầu trang

Yuichi00
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mẫu người Âm Long Trực - Từ thua Thiệt , nhẹ nhàng , cam chịu - đến khôn ngoan , khó lường .

Gửi bài gửi bởi Yuichi00 »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 14:38, 12/10/23
Yuichi00 đã viết: 11:31, 12/10/23
begauhn đã viết: 10:58, 12/10/23

Ls này chủ yếu nợ cung nhân quả đánh vào 2 vị trí . Do bị phá 2 bộ trợ lực .
1 là tình duyên có dấu hiệu trở ngại , chia cắt .
2 là sức khoẻ bản thân , xoay quanh gốc sát - bệnh tật tai nạn .

Các vị trí khác nhìn chung ổn , ko đáng ngại lắm .
Công danh trở ngại chủ yếu do mất 2 bộ trợ lực , khiến mọi thứ phụ thuộc hoặc chậm chạp trì trệ , dễ ko toại ý . Chứ bản chất công danh ls này cũng ko xấu . Đây chỉ là ảnh hướng gián tiếp .

Nhìn chung biết an gốc nợ này trong chu kỳ thì tình duyên sức khoẻ , công danh , đều xét là an ổn . Ko vấn đề .
Ngược lại ko biết an gốc nhân quả này , thì bề nổi là công danh , nhưng sâu thẳm về sau là mối lo tình duyên và bệnh tật tai nạn ( sức khoẻ nói chung ) . Ảnh hưởng này do truyền tinh nhân quả dạng đa hệ lặp lại từ nơi mẫu đánh vào .
Dạ, cảm ơn bác.
Về sức khỏe thì đúng là em hay bị bệnh. Lúc nhỏ thì khó sinh, tưởng chừng như sẽ mất cả mẹ lẫn con, may mắn là vượt qua. Khoảng từ 1 đến 5 tuổi thì bệnh suốt, lúc 5t em phải phẩu thuật mổ 1 khối u ở ngực. Sau này thì bị viêm xoang, lao phổi, hiện tại thì đang có vấn đề về tâm lý.
Về tình duyên thì đến giờ em vẫn chưa yêu ai, năm nay có chút đào hoa nhưng với 1 thằng bị khiếm khuyết về tính cách như em thì quen ai cũng chỉ làm khổ người ta nên em chưa và cũng không có ý định quen ai cả.
Hiện tại em rất bế tắc về công việc cũng như tinh thần, bị mất ngủ nặng, 1 ngày chỉ có thể ngủ đc 2 3 tiếng. Bác có thể chỉ cho em cách để có thể an được gốc nhân quả được không ạ. Em có tìm hiểu 1 chút về về thiền, phật pháp nhưng có vẻ vẫn chưa tìm được lối thoát cho tình trạng bế tắc hiện tại.
Em cảm ơn bác nhiều.
Hồi đó chị cũng hay bị mất ngủ.
Em đọc kinh địa tạng.
Trước khi leo lên giường ngủ chị hay chấp tay lạy xung quanh cái giường xin được ngủ ( nghe hơi bệnh hoạn nhưng chị làm thiệt).
Miệng niệm nam mô a di đà Phật, án mani bát mi hồng
Em có phá thai không?
Có chơi với gái xong rồi bỏ con người ta không?
Có quan hệ tình dục bừa bãi không?
Trước giờ có quan hệ tình dục chưa?
Những triệu chứng của em hiện đang bị ( nếu đi khám không ra bệnh) có thể bị vong thai nhi trả thù.
Chị thấy nhiều người bệnh này, họ luôn có vong thai nhi rất giận dữ đi theo mất ngủ thường xuyên và khám không ra bệnh. Công việc sức khỏe tình duyên tiền tài mọi thứ đều có vấn đề.
Em chưa quen ai thì làm sao quan hệ tình dục hả chị. :(
Em không phải là người tùy tiện cũng không thích mấy vụ bóc bánh trả tiền. :(
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Yuichi00 đã viết: 15:30, 12/10/23
Yuichi00 đã viết: 11:31, 12/10/23
Dạ, cảm ơn bác.
Về sức khỏe thì đúng là em hay bị bệnh. Lúc nhỏ thì khó sinh, tưởng chừng như sẽ mất cả mẹ lẫn con, may mắn là vượt qua. Khoảng từ 1 đến 5 tuổi thì bệnh suốt, lúc 5t em phải phẩu thuật mổ 1 khối u ở ngực. Sau này thì bị viêm xoang, lao phổi, hiện tại thì đang có vấn đề về tâm lý.
Về tình duyên thì đến giờ em vẫn chưa yêu ai, năm nay có chút đào hoa nhưng với 1 thằng bị khiếm khuyết về tính cách như em thì quen ai cũng chỉ làm khổ người ta nên em chưa và cũng không có ý định quen ai cả.
Hiện tại em rất bế tắc về công việc cũng như tinh thần, bị mất ngủ nặng, 1 ngày chỉ có thể ngủ đc 2 3 tiếng. Bác có thể chỉ cho em cách để có thể an được gốc nhân quả được không ạ. Em có tìm hiểu 1 chút về về thiền, phật pháp nhưng có vẻ vẫn chưa tìm được lối thoát cho tình trạng bế tắc hiện tại.
Em cảm ơn bác nhiều.
Em đọc kinh địa tạng.
Trước khi leo lên giường ngủ chị hay chấp tay lạy xung quanh cái giường xin được ngủ ( nghe hơi bệnh hoạn nhưng chị làm thiệt).
Em có phá thai không?
Những triệu chứng của em hiện đang bị ( nếu đi khám không ra bệnh) có thể bị vong thai nhi trả thù.
Chị thấy nhiều người bệnh này, họ luôn có vong thai nhi rất giận dữ đi theo mất ngủ thường xuyên và khám không ra bệnh. Công việc sức khỏe tình duyên tiền tài mọi thứ đều có vấn đề.
Ôi vậy tốt quá.
Cảm ơn em.
Xin lỗi em 🙏😊
Vậy đi khám bác sĩ có tìm ra nguyên nhân mất ngủ chưa?
Chắc chưa show hình mặt mũi lên đây phải không?
Hỏi chút nha có xem phim bậy bạ hay có thủ dâm không? Hay đầu óc có tình toán nhiều quá không?
Em cứ thả lỏng tinh thần đừng suy nghĩ sẽ dễ ngủ.
Đầu trang

Yuichi00
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Yuichi00 »

Tudotutronghanhphuc đã viết: 15:37, 12/10/23
Em đọc kinh địa tạng.
Em có phá thai không?
Ôi vậy tốt quá.
Cảm ơn em.
Xin lỗi em 🙏😊
Hỏi chút nha có xem phim bậy bạ hay có thủ dâm không? Hay đầu óc có tình toán nhiều quá không?
Chỉ là tâm tư hơi nặng nề thôi chị. Nhắm mắt lại là nhiều chuyện, nhiều luồng suy nghĩ nó đến tới tấp nên rất khó ngủ và giấc ngủ cũng rất cạn. :)
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

Tudotutronghanhphuc
Lục đẳng
Lục đẳng

Yuichi00 đã viết: 15:59, 12/10/23
Tudotutronghanhphuc đã viết: 15:37, 12/10/23

Ôi vậy tốt quá.
Cảm ơn em.
Xin lỗi em 🙏😊
Chỉ là tâm tư hơi nặng nề thôi chị. Nhắm mắt lại là nhiều chuyện, nhiều luồng suy nghĩ nó đến tới tấp nên rất khó ngủ và giấc ngủ cũng rất cạn. :)
Okay vậy là chắc chắn không có phạm bất kì những thứ chị đề cập vậy là dễ giải quyết.
1. Điện thoại không đem lên giường ngủ sóng điện thoại gây mất ngủ.
2. Giường gối mềm nên được làm sạch một tuần một lần.
3. Phòng ốc nhà cửa phải tối giản ít đồ đạc và đồ đạc được sắp xếp gọn gàng.
4. Xem âm thanh phòng mình ngủ có vấn đề không có cách âm, hay âm thanh có quá to không.
5. Không xài điện thoại trước khi ngủ.
6. Lựa một thời điểm ngủ cố định.
7. Nên tập thể dục nhẹ trước khi ngủ ( đi bộ 30 phút)
....
Chúc em có giấc ngủ ngon.
Đừng suy nghĩ gì hết, đừng lo lắng gì hết gì đến thì đến.
Ăn rồi đi ngủ vậy thôi :))
Được cảm ơn bởi: Yuichi00
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

Thuyduong_manhquan đã viết: 13:58, 12/10/23
begauhn đã viết: 20:29, 08/09/23
cv111 đã viết: 19:11, 08/09/23

Cái vl của âm long trực, mình trải qua, đó là lúc ban đầu luôn ở thế yếu, bị chèn ép, bị coi thường, mình qua nhiều môi trường, môi trường nào cũng thế, khá là oải.

Nhưng về sau thì, ko biết do bộ sao này hay bộ sao nào, luôn tạo điều kiện để mình vươn lên, quay lại đập cái tụi này 1 trận, tất nhiên, từ "đập", có lúc theo nghĩa đen, có lúc theo nghĩa bóng, có lẽ do mình có con thiên không ở di, nên mình khá là điên cuồng, bất chấp trong giai đoạn sau đó.
Nó là bản chất của ÂLT khi đi qua Tang Hư Khách , chứ ko phải do con Thiên ko , nên mình đăng bài xoáy sâu vào 2 vòng này là vậy .
ÂLT đi thuận qua Tuế hổ phù xét chung chung thì nó thuận lợi nhẹ nhàng hơn đi nghịch gặp Tang Hư Khách . Như ls này thì ÂLT đi theo Tang Hư Khách , đây dc coi là điều kiện thích hợp bộc phát tố chất ẩn của ÂLT , nó sẽ đi ngược lại cái thua thiệt ban đầu , điều mà ÂLT đi qua Tuế Hổ Phù rất khó để làm đc .

đi qua sự bế tắc , nghịch cảnh ở Tang Hư Khách , ÂLT mới làm nên đại sự . Nhưng ko tránh khỏi lao khổ .
Dân tộc ko khởi nghĩa nếu ko có áp bức .
Nhiều khi thời thế phải khó , phải phức tạp mới sinh ra anh hùng , tìm hiểu kỹ bài Tang Hư Khách bạn sẽ hiểu vì sao ÂLT chỉ thật sự hay khi đi ngược qua Tang Hư Khách . Tất nhiên hay dở ko thể xét mỗi yếu tố đó , nhưng đây là yếu tố nền tảng cho mọi sự thành công , theo cách khổ trc sướng sau .

Cái khôn của Dương tử phúc nhiều ng có thể nhìn thấy , nhưng cái khôn và dám của ÂLT và bản lĩnh anh hùng của Tang Hư Khách thì ko phải ai cũng biết , đó là lý do vì sao Thái Dương hoá quyền chỉ thật sự hay với ng nhập vận Tang Hư Khách có gốc mệnh là ÂLT
Mình cũng nhịn đc nhưng sâu trong lòng k muốn nhịn tiện có thể cho mình vài lời khuyên về mệnh này dc k ạ
Ở ls này bộ ÂLT đi qua tuế hổ phù , ko phải chính cách bứt phá như đi qua Tang Hư Khách .
Số này mất 2 bộ trợ lực do nợ cung nhân quả .
Từ viêc mất trợ lực ( mất nguồn phu thê ) , đâm ra tình duyên ko đâu ra đâu , vk ck thị phi bất hoà , tcam như ngọn đèn treo trc gió .
Điều này ko tự nhiên sinh ra , mà do truyền tinh nhân quả đa thế hệ tại mẫu đánh phá ,
Bản chất sao nhân quả đánh phá phụ mẫu ( cha mẹ bạn ) , thì đời họ cũng đã phát sinh bất ổn hoặc khó nhờ cậy , gốc này chưa đc an , thì đời bạn gãy cung tình duyên , cự cãi bất đồng xung khắc ..v..v...
Bản tính hơi thiếu quyết đoán , hay suy nghĩ tự làm khổ mình .

Ls này biết an gốc nợ nhân quả tự khắc an ổn mọi bề .
Còn ko biết an gốc nhân quả này sớm , thì 1 vòng luẩn quẩn , trc sau như 1 khó đột phá .
Đầu trang

Thuyduong_manhquan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuyduong_manhquan »

begauhn đã viết: 16:13, 12/10/23
Thuyduong_manhquan đã viết: 13:58, 12/10/23
begauhn đã viết: 20:29, 08/09/23

Nó là bản chất của ÂLT khi đi qua Tang Hư Khách , chứ ko phải do con Thiên ko , nên mình đăng bài xoáy sâu vào 2 vòng này là vậy .
ÂLT đi thuận qua Tuế hổ phù xét chung chung thì nó thuận lợi nhẹ nhàng hơn đi nghịch gặp Tang Hư Khách . Như ls này thì ÂLT đi theo Tang Hư Khách , đây dc coi là điều kiện thích hợp bộc phát tố chất ẩn của ÂLT , nó sẽ đi ngược lại cái thua thiệt ban đầu , điều mà ÂLT đi qua Tuế Hổ Phù rất khó để làm đc .

đi qua sự bế tắc , nghịch cảnh ở Tang Hư Khách , ÂLT mới làm nên đại sự . Nhưng ko tránh khỏi lao khổ .
Dân tộc ko khởi nghĩa nếu ko có áp bức .
Nhiều khi thời thế phải khó , phải phức tạp mới sinh ra anh hùng , tìm hiểu kỹ bài Tang Hư Khách bạn sẽ hiểu vì sao ÂLT chỉ thật sự hay khi đi ngược qua Tang Hư Khách . Tất nhiên hay dở ko thể xét mỗi yếu tố đó , nhưng đây là yếu tố nền tảng cho mọi sự thành công , theo cách khổ trc sướng sau .

Cái khôn của Dương tử phúc nhiều ng có thể nhìn thấy , nhưng cái khôn và dám của ÂLT và bản lĩnh anh hùng của Tang Hư Khách thì ko phải ai cũng biết , đó là lý do vì sao Thái Dương hoá quyền chỉ thật sự hay với ng nhập vận Tang Hư Khách có gốc mệnh là ÂLT
Mình cũng nhịn đc nhưng sâu trong lòng k muốn nhịn tiện có thể cho mình vài lời khuyên về mệnh này dc k ạ
Ở ls này bộ ÂLT đi qua tuế hổ phù , ko phải chính cách bứt phá như đi qua Tang Hư Khách .
Số này mất 2 bộ trợ lực do nợ cung nhân quả .
Từ viêc mất trợ lực ( mất nguồn phu thê ) , đâm ra tình duyên ko đâu ra đâu , vk ck thị phi bất hoà , tcam như ngọn đèn treo trc gió .
Điều này ko tự nhiên sinh ra , mà do truyền tinh nhân quả đa thế hệ tại mẫu đánh phá ,
Bản chất sao nhân quả đánh phá phụ mẫu ( cha mẹ bạn ) , thì đời họ cũng đã phát sinh bất ổn hoặc khó nhờ cậy , gốc này chưa đc an , thì đời bạn gãy cung tình duyên , cự cãi bất đồng xung khắc ..v..v...
Bản tính hơi thiếu quyết đoán , hay suy nghĩ tự làm khổ mình .

Ls này biết an gốc nợ nhân quả tự khắc an ổn mọi bề .
Còn ko biết an gốc nhân quả này sớm , thì 1 vòng luẩn quẩn , trc sau như 1 khó đột phá .
Trời ơi chuẩn vậy ạ. Nói đúng tất cả về mình luôn ấy ạ nhưng an nhân quả là lm thế nào bạn có thể chỉ mình với chứ cái này mình k hiểu lắm. Nhưng bạn nói về bố mẹ với đường tình duyên của mình chuẩn 100% rồi
Được cảm ơn bởi: begauhn
Đầu trang

ashura.tian
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ashura.tian »

begauhn đã viết: 08:49, 12/10/23
Dashy đã viết: 23:23, 10/10/23 Tam hợp nhẫn nhịn mà vào đây thấy ai cũng "gớm thịt" là sao nhỉ 😁😁😁😁😁.
Mình xin đóng góp 1 ý kiến nho nhỏ cho vui đấy là vòng ÂLT này rất hợp với bộ SPT.
SPT hoặc SPLT là nhóm động , 1 số trường hợp ÂLT phò trợ nhóm này rất hay .
Nhất là khi mệnh hoặc hệ sao chủ mệnh có lộc tồn , lưu niên văn tinh , hoặc khôi việt , ân quang ( ko tính thiên quý ) .
Sẽ tạo thành mạng lưới khống chế hung sát rất hay .
Tựa như chơi bời phóng túng , nhưng dc quản lý chặt chẽ , gặp nhiều ng tốt , vì ân tình mà sửa đổi .
Ko thì dù bạo tàn nóng vội , cũng biết tiến biết lùi , biết chờ đợi để mà gặt hái thành tựu .
Cháu là nam sinh giờ Dậu ngày 01/08/2001 ( âm lịch)
Cháu mong muốn có thể nhận được 1 vài lời luận giải từ bác
Cháu cảm ơn ạ.Thân ái.
Đầu trang

ashura.tian
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ashura.tian »

Cháu là nam sinh giờ Dậu ngày 01/08/2001 ( âm lịch)
Cháu mong có thể nhận được 1 vài lời luận giải từ bác
Cháu cảm ơn ạ
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
begauhn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi begauhn »

ashura.tian đã viết: 16:25, 15/10/23 Cháu là nam sinh giờ Dậu ngày 01/08/2001 ( âm lịch)
Cháu mong có thể nhận được 1 vài lời luận giải từ bác
Cháu cảm ơn ạ
Bạn up lá số lên nhé !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”