38 tuổi vẫn độc thân, số có phải cô quạnh không anh chị.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: 38 tuổi vẫn độc thân, số có phải cô quạnh không anh chị.

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

heckel đã viết: 18:51, 30/08/23 Có phải số mình luôn lận đận tài và duyên, từ khi ba mất ( 20 năm trước) thì gia cảnh đi xuống trầm trọng [ nhà đất rất nhiều, nhưng khi ba mất mẹ chơi cờ bạc, tiêu sài rất hoa phi, hiện phải ở thuê]. Ngay cả yêu ai giờ cũng không dám ngỏ lời. Mong anh chị xem giúp
Bố bạn mất chính xác vào năm nào? Ở trên bạn ghi mất cách đây 20 năm là năm 2003 à? Cho tôi đoán một chút nếu không phiền: Bố bạn mất vì bệnh liên quan tới dạ dày và thận suy nhược?

Gia cảnh kinh tế nhà bạn phấn phát nhất là ở vận Kỷ Hợi, cụ thể là từ năm 1995-1996-1998-1999 là tậu được đất đai nhiều. Mẹ bạn từ năm 2014 mới bắt đầu đổ ra ham mê bài bạc làm tiêu tán gia sản, đỉnh điểm là các năm 2015-2018-2021 là không còn gì.

Về đường tình duyên khi bạn còn trẻ và gia đình còn của cải thì đào hoa lắm, nhưng qua đận 27 tới nay thì dần dần kém đi theo tình hình kinh tế của nhà. Có hiện tượng cứ hễ quen được cô nào ưng ý thì công việc gặp trục trặc, tiền bạc hư hao nên người ta lại rời bỏ mình? Năm 2022 bạn thầm thương cô nào cho đến giờ chứ?
Được cảm ơn bởi: Tudotutronghanhphuc
Đầu trang

heckel
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi heckel »

Valkyrie Randgris đã viết: 14:43, 07/11/23
heckel đã viết: 18:51, 30/08/23 Có phải số mình luôn lận đận tài và duyên, từ khi ba mất ( 20 năm trước) thì gia cảnh đi xuống trầm trọng [ nhà đất rất nhiều, nhưng khi ba mất mẹ chơi cờ bạc, tiêu sài rất hoa phi, hiện phải ở thuê]. Ngay cả yêu ai giờ cũng không dám ngỏ lời. Mong anh chị xem giúp
Bố bạn mất chính xác vào năm nào? Ở trên bạn ghi mất cách đây 20 năm là năm 2003 à? Cho tôi đoán một chút nếu không phiền: Bố bạn mất vì bệnh liên quan tới dạ dày và thận suy nhược?

Gia cảnh kinh tế nhà bạn phấn phát nhất là ở vận Kỷ Hợi, cụ thể là từ năm 1995-1996-1998-1999 là tậu được đất đai nhiều. Mẹ bạn từ năm 2014 mới bắt đầu đổ ra ham mê bài bạc làm tiêu tán gia sản, đỉnh điểm là các năm 2015-2018-2021 là không còn gì.

Về đường tình duyên khi bạn còn trẻ và gia đình còn của cải thì đào hoa lắm, nhưng qua đận 27 tới nay thì dần dần kém đi theo tình hình kinh tế của nhà. Có hiện tượng cứ hễ quen được cô nào ưng ý thì công việc gặp trục trặc, tiền bạc hư hao nên người ta lại rời bỏ mình? Năm 2022 bạn thầm thương cô nào cho đến giờ chứ?
Trước khi bà mất gia sản còn nhiều. Ba bệnh ung thư gan. Còn về bại sản bắt đầu sau khi bà qua đời. Tức năm 2003, những năm sau mẹ bán dần đất đai ( cờ bạc, có thể có nhân tình [ vì mẹ chơi với người quen trai trẻ nhiều, ở đây không chắc chắn] . Nhưng chắn chắn mẹ chơi cờ bạc mà không còn gì ) khi ba còn gia đình thuộc có tiếng nói nôm na trong nơi cư trú bản thân ( là tôi ) đi đến đâu cũng biết là con bà A đó. Ngày cả đến thời điểm hiện tại mẹ tôi còn phá tiền của con cái.
Gần đây có nhớ đến người yêu không chính thức cũng vào thời điểm đó. Còn chuyện yêu đương thì một lần là bị mẹ không chấp nhận ( bên gái kêu qua giáp mặt mà mẹ không đồng ý), lần 2 là quen khá lâu nhưng bên kia có ck con mà không biết. 2 lần khác chỉ là yêu đương không đến 1 năm nên không có gì đáng nói. Thân gửi
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Sao tuổi Bính Dần nghe tới có nhiều người khổ thế ta :(
Được cảm ơn bởi: heckel
Đầu trang

heckel
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi heckel »

tvthientuong đã viết: 01:49, 11/11/23 Sao tuổi Bính Dần nghe tới có nhiều người khổ thế ta :(
Tui đầy đủ đc 16 năm.
Được cảm ơn bởi: tvthientuong
Đầu trang

nhanthanh087
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhanthanh087 »

Chắc đến vận dần may ra có vợ, tầm năm thân có khả năng lấy vợ, cho hỏi bạn mất nhà ở vận 28t - 33t đúng k ah.
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

heckel đã viết: 04:26, 11/11/23
tvthientuong đã viết: 01:49, 11/11/23 Sao tuổi Bính Dần nghe tới có nhiều người khổ thế ta :(
Tui đầy đủ đc 16 năm.
Ông bằng tuổi tôi. Có phải ông ở ngoài người hơi ốm, nước da ngâm ngâm ko. Tử vi thấy ông cũng ko phải dạng người tầm thường đâu. Tại vận hạn chưa đến thôi. Mà có cờ bạc ko đấy :D

Phúc Di Phối ăn đủ cô quả thì mong chờ chuyện vợ con làm gì, khi nào dyên đến sẽ đến, thê cung lại phi kỵ nhập mệnh. Mệnh này phi lộc nhập Tử tức thì có vẻ cần con hơn là cần vợ.

Theo kinh nghiệm tôi bương trải thì Bính Dần nên tìm người tuổi Hợi để kết giao, nhất định sẽ thuận lợi.
Bát tự thân cường thì phải trải qua cực khổ nhiều mới khá được. Có 2 cái kho Mùi, Tuất mà kho cần khui là kho Mùi. Nếu ông muốn tài lộc thì nhất định phải khui cái kho Mùi này ra.

Sau 38 vào đại vận Thương Thực giúp xì hơi bớt sẽ ổn. Thân có ttai kiểu gì cũng có bà nhỏ :P .

Chém gió với ông chơi, ở đây còn nhiều cao nhân, ko có dám múa rìu qua mắt thợ B-) . Tôi cũng phải đi kiếm cơm lo thân đây. Bính Dần tôi chưa có gặp người nào mà ra xã hội để bị ăn hiếp, kể cả bản thân tôi =)) .
Đầu trang

heckel
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi heckel »

nhanthanh087 đã viết: 11:46, 12/11/23 Chắc đến vận dần may ra có vợ, tầm năm thân có khả năng lấy vợ, cho hỏi bạn mất nhà ở vận 28t - 33t đúng k ah.
2003 ba mất. Đến năm 2007 là bà già phá không còn gì... Nói thật thì đến giờ vẫn còn phá tiền 2 chị em. 4 năm bả phá hơn 5 tỷ ( 2007 thì 5 tỷ so với giờ một trời một vực ).
Đầu trang

heckel
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi heckel »

tvthientuong đã viết: 15:03, 14/11/23
heckel đã viết: 04:26, 11/11/23
Tui đầy đủ đc 16 năm.
Ông bằng tuổi tôi. Có phải ông ở ngoài người hơi ốm, nước da ngâm ngâm ko. Tử vi thấy ông cũng ko phải dạng người tầm thường đâu. Tại vận hạn chưa đến thôi. Mà có cờ bạc ko đấy :D

Phúc Di Phối ăn đủ cô quả thì mong chờ chuyện vợ con làm gì, khi nào dyên đến sẽ đến, thê cung lại phi kỵ nhập mệnh. Mệnh này phi lộc nhập Tử tức thì có vẻ cần con hơn là cần vợ.

Theo kinh nghiệm tôi bương trải thì Bính Dần nên tìm người tuổi Hợi để kết giao, nhất định sẽ thuận lợi.
Bát tự thân cường thì phải trải qua cực khổ nhiều mới khá được. Có 2 cái kho Mùi, Tuất mà kho cần khui là kho Mùi. Nếu ông muốn tài lộc thì nhất định phải khui cái kho Mùi này ra.

Sau 38 vào đại vận Thương Thực giúp xì hơi bớt sẽ ổn. Thân có ttai kiểu gì cũng có bà nhỏ :P .

Chém gió với ông chơi, ở đây còn nhiều cao nhân, ko có dám múa rìu qua mắt thợ B-) . Tôi cũng phải đi kiếm cơm lo thân đây. Bính Dần tôi chưa có gặp người nào mà ra xã hội để bị ăn hiếp, kể cả bản thân tôi =)) .
Nói thật thì trước cũng nhiều. Như vk ck thì chỉ có 4 người. Dạo gần đây bệnh nên ốm đi nhiều trước 72kg, Da đen. Cơ mà trước 33 làm gì cũng đc, từ năm 33 nó chán không muốn nói.
Được cảm ơn bởi: tvthientuong
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Mẹ em từng một lần tâm sự với em .
Tao mong mày chết đi.
Tao ước đừng bao giờ sinh ra thứ như mày.
Mày sẽ không có được bất cứ thứ gì trên đời này, phải sống trong nghèo khổ chết đầu đường xó chợ bị người khác đánh chết.
Mỗi tháng đều tích cực làm việc cho mẹ. Mỗi lần mẹ mở miệng ra đều mong em chết, muốn thay em phải sống trong đau khổ.
Cái giờ em quen luôn rồi.
Lúc đầu còn căng thẳng tới nổi mỗi lần thấy mẹ cả cơ thể em co giật anh thấy em ám ảnh mẹ em cỡ nào.
Nhưng em hứa với lòng sẽ lo cho bà ấy suốt cả đời này.
Nam mô a Di Đà Phật
Em tin Phật.
Em tin những gì Phật dạy.
Ngủ ngon anh.
Thật sự không biết tư vấn sao, mỗi nhà mỗi cảnh.
43 đại vận thấy đỡ nhiều lắm anh, nhiều tin vui.
Chúng ta cùng cố gắng 🙆💕
Ngủ ngon anh
Hạnh phúc vui vẻ và thành công trong cuộc sống
Tập tin đính kèm
Screenshot_2023-11-23-20-22-58-156_com.android.chrome-edit.jpg (239.92 KiB) Đã xem 147 lần
Đầu trang

coloa
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi coloa »

Nguyệt lệnh thấu Sát ấn cách, thành cách, gia cảnh tốt.
Tiếc sinh giờ Quý Mùi, Quý hợp Mậu ấn, khiến ấn khó hóa được Bính sát. Đây có thể là nguyên nhân vì ấn ( mẹ) mà gặp rắc rối. Chỉ sợ vận thủy, Quý đắc căn kiềm chế ấn.
Kỷ Hợi vận, Kỷ khắc Qúy, Hợi Dần hợp mộc khử căn Quý, bảo tồn cách cục, nên gia đình kinh tế tốt.
Canh tý vận Quý đắc căn, đi xuống.
Xấu nhất là Tân Sửu vận, Quý đắc nhận căn tại Sửu. Tân thì hợp Bính ý hướng hóa thủy.
Cố gắng vượt qua năm sau Giáp Thìn. Vận chuyển Nhâm Dần sẽ đỡ hơn nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”