Lá số Nhật trầm thủy bể tài năng, học giỏi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Lá số Nhật trầm thủy bể tài năng, học giỏi

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

eddie123 đã viết: 16:55, 09/01/23
yesterday2016 đã viết: 15:31, 09/01/23
eddie123 đã viết: 14:01, 09/01/23
Cháu cảm ơn chú. Hiện tại, bạn ấy cũng chưa có định hướng làm trong cơ quan nhà nước . Tương lai thì cháu không rõ. Chú cho cháu hỏi bạn ấy có hợp ngành Luật không ạ vì bản thân bạn í cũng không thích ngành học và mẹ bạn ấy đi xem bói thì người xem bảo bạn ấy hợp sư phạm hơn ấy ạ.
Thì làm giáo viên dạy luật trong các trường ĐH, học viện, cao đẳng, chuyên khoa luật tại các cơ sở đào tạo....
Chú cho cháu hỏi tài chính và tình duyên của lá số này thế nào ạ? Cháu cảm ơn
Học tập 10 điểm
Tài chính 7 điểm
Tình duyên 5 trừ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

eddie123 đã viết: 14:01, 09/01/23 Cháu cảm ơn chú. Hiện tại, bạn ấy cũng chưa có định hướng làm trong cơ quan nhà nước . Tương lai thì cháu không rõ. Chú cho cháu hỏi bạn ấy có hợp ngành Luật không ạ vì bản thân bạn í cũng không thích ngành học và mẹ bạn ấy đi xem bói thì người xem bảo bạn ấy hợp sư phạm hơn ấy ạ.
Lại thấy Thiên Lương đắc địa nên cho rằng hợp sư phạm ấy hả :)).
Số này thành tích tốt nhờ vận. Mà hiện tại buồn phiền bế tắc cũng vì vận mà thôi.
Học Luật chuyên ngành gì?
Được cảm ơn bởi: Ng_Ha02
Đầu trang

eddie123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi eddie123 »

Đan Trì đã viết: 21:59, 09/01/23
eddie123 đã viết: 14:01, 09/01/23 Cháu cảm ơn chú. Hiện tại, bạn ấy cũng chưa có định hướng làm trong cơ quan nhà nước . Tương lai thì cháu không rõ. Chú cho cháu hỏi bạn ấy có hợp ngành Luật không ạ vì bản thân bạn í cũng không thích ngành học và mẹ bạn ấy đi xem bói thì người xem bảo bạn ấy hợp sư phạm hơn ấy ạ.
Lại thấy Thiên Lương đắc địa nên cho rằng hợp sư phạm ấy hả :)).
Số này thành tích tốt nhờ vận. Mà hiện tại buồn phiền bế tắc cũng vì vận mà thôi.
Học Luật chuyên ngành gì?
Dạ em cảm ơn anh ạ. Hiện tại em học ngành luật chung chứ không học ngành luật cụ thể nào. Tuy nhiên, em có định hướng sau này làm về chuyên ngành dân sự ạ. Em rất mong được nghe ý kiến của anh. Em cảm ơn anh rất nhiều ạ! [-O<
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

eddie123 đã viết: 09:12, 10/01/23 Dạ em cảm ơn anh ạ. Hiện tại em học ngành luật chung chứ không học ngành luật cụ thể nào. Tuy nhiên, em có định hướng sau này làm về chuyên ngành dân sự ạ. Em rất mong được nghe ý kiến của anh. Em cảm ơn anh rất nhiều ạ! [-O<
Về bản chất thì anh hiếm khi muốn bình luận những lá số như thế này. Vì thứ nhất là soi mói cuộc đời người khác. Kể cả trường hợp bạn em nhờ em, thì có những thông tin bạn em mới hiểu được, chứ em lại không hiểu.
Thứ 2 là thiếu hình ảnh, 1 lá số có thể ứng nhiều cuộc đời. Nên chỉ dựa vào mỗi lá số trắng mà cứ xì xồ thì sai số rất cao.

Về lá số này anh nhận xét: Mệnh Âm Dương Xương Lộc (Thái Âm Thái Dương, Thiên Lương Hóa Lộc) thì tưởng rằng đẹp nhưng nó không làm nên phản cách được, vì dính Lộc Tồn. Đất Thai - Bệnh - Quan đới cũng không phản cách được. Số này thuần chính cách.
Dù vậy với nữ giới thì đừng ham phản cách làm gì, phản cách có thành công cũng trải qua muôn vàn gian khổ.
Số này có song Lộc (Hóa Lộc+ Lộc Tồn), đặc biệt Thiên Lương đi cùng Văn Xương, Văn Khúc, Hóa Lộc thì cực kì tốt.
Vậy thì bạn em hãy chọn chuyên ngành nào để em có thể làm đúng, làm chuẩn. Là cuộc đời tự có đủ phúc lộc.

Đặc trưng của sao Thiên Lương là thẳng thắn, thật thà, nghiêm khắc. Nhiều người dựa vào chữ Lương mà phán nên làm thầy giáo, thầy thuốc (lương y, giáo viên). Thực ra Thiên Lương có thể làm bất cứ ngành nghề nào, bất cứ lĩnh vực nào. Nhưng miễn là không mưu mô thủ đoạn, không luồn lách, không sai phạm là được.
Số này thích hợp nhất làm những bộ phận liên quan đến pháp chế doanh nghiệp. Chuyên rà soát lỗ hổng giấy tờ, tư vấn pháp luật là phù hợp. Tránh dính dáng đến tòa án.

Đường đời không thuận lợi, cho nên cứ chấp nhận sự nghiệp bình bình tằng tằng, hậu vận mới có hi vọng phát đạt.
1.PNG (126.13 KiB) Đã xem 340 lần
22.png (397.54 KiB) Đã xem 338 lần
3.png (132.79 KiB) Đã xem 340 lần
Được cảm ơn bởi: eddie123, LadyR, Ng_Ha02
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lại nói về tên sao Thiên Lương.
Thực ra cái tên sao này xuất phát từ chòm sao Nam Đẩu. Chòm Nam Đẩu trong Thiên Văn gồm các sao Thất Sát, Thiên Tướng, Thiên Đồng, Thiên Cơ, Thiên Lương, Thiên Phủ. Các cụ bê vào môn Tử Vi.
Nên tên sao chỉ dùng để tham khảo, chứ đừng dựa hoàn toàn vào tên sao để đánh giá tính chất sao.

THIÊN LƯƠNG
Lương 梁: cầu, xà nhà, chỗ bắc qua sông. Từ này ít dùng ở Việt Nam.
Khác hẳn chữ Lương 良: hiền lành, tốt bụng trong Lương Y, Lương Thiện.
Cũng chẳng liên quan gì đến Lương 糧: trong Lương Thực.
Do vậy chỉ dựa vào chữ Lương mà gán cho Thiên Lương bắt buộc phải theo nghề làm thầy, hoặc phải đi buôn bán lương thực là không đúng.

Chẳng biết từ bao giờ cái sao Thiên Lương cứ gắn chặt với nghề làm thầy. Trong khi sách tử vi toàn thư toàn nói đến việc sao này hợp làm quan, làm công chức :)).
Được cảm ơn bởi: eddie123, LadyR, Ng_Ha02
Đầu trang

eddie123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đan Trì đã viết: 14:37, 10/01/23 Lại nói về tên sao Thiên Lương.
Thực ra cái tên sao này xuất phát từ chòm sao Nam Đẩu. Chòm Nam Đẩu trong Thiên Văn gồm các sao Thất Sát, Thiên Tướng, Thiên Đồng, Thiên Cơ, Thiên Lương, Thiên Phủ. Các cụ bê vào môn Tử Vi.
Nên tên sao chỉ dùng để tham khảo, chứ đừng dựa hoàn toàn vào tên sao để đánh giá tính chất sao.

THIÊN LƯƠNG
Lương 梁: cầu, xà nhà, chỗ bắc qua sông. Từ này ít dùng ở Việt Nam.
Khác hẳn chữ Lương 良: hiền lành, tốt bụng trong Lương Y, Lương Thiện.
Cũng chẳng liên quan gì đến Lương 糧: trong Lương Thực.
Do vậy chỉ dựa vào chữ Lương mà gán cho Thiên Lương bắt buộc phải theo nghề làm thầy, hoặc phải đi buôn bán lương thực là không đúng.

Chẳng biết từ bao giờ cái sao Thiên Lương cứ gắn chặt với nghề làm thầy. Trong khi sách tử vi toàn thư toàn nói đến việc sao này hợp làm quan, làm công chức :)).
Dạ em cảm ơn anh đã dành thời gian xem giúp bạn em ạ! Em đã cho bạn em xem bình luận của anh và bạn ấy rất vui vì anh nói rất cụ thể, chi tiết, giúp bạn ấy đỡ mông lung hơn về con đường sự nghiệp của mình. Bạn ấy còn chút thắc mắc về vấn đề tình duyên vì có một vài người xem lá số đã nói tình duyên của bạn ấy không tốt lắm. Nếu anh không phiền thì có thể “giúp cho trót”, cho bạn ý thêm bình luận về vấn đề này không ạ ^^ Em cảm ơn anh ạ :x
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

eddie123 đã viết: 12:40, 09/01/23 Cháu chào cô, chú trên diễn đàn. Dưới đây là lá số của bạn cháu. Bạn là một người tài năng, thông minh và đạt rất nhiều thành tích cao trong học tập thời học THPT ( Bạn đã từng đạt 2 giải Nhì môn Ngữ Văn cấp Quốc gia lớp 11 và lớp 12). Tuy nhiên, khi lên đại học thì bạn hơi mông lung về ngành học , cảm thấy không hợp với ngành học và thành tích đại học cũng không rực rỡ như trước nữa( Bạn cháu hiện đang học Luật ạ ). Cháu nằm vùng ở diễn đàn đã lâu và cháu đã từng được cô, chú luận giải lá số. Vậy nên, cháu muốn nhờ cô , chú xem về công danh , sự nghiệp ,tiền tài lá số này như thế nào ạ? Bạn cháu có hợp và nên theo ngành đang học hay không? Cháu cảm ơn
LS này giờ sinh chuẩn 100% ko? chủ lá số sinh mổ hay sinh thường, là nam hay nữ ( hỏi vậy vì có thể đăng nhầm giới tính)
Được cảm ơn bởi: eddie123
Đầu trang

eddie123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 11:55, 23/11/23
eddie123 đã viết: 12:40, 09/01/23 Cháu chào cô, chú trên diễn đàn. Dưới đây là lá số của bạn cháu. Bạn là một người tài năng, thông minh và đạt rất nhiều thành tích cao trong học tập thời học THPT ( Bạn đã từng đạt 2 giải Nhì môn Ngữ Văn cấp Quốc gia lớp 11 và lớp 12). Tuy nhiên, khi lên đại học thì bạn hơi mông lung về ngành học , cảm thấy không hợp với ngành học và thành tích đại học cũng không rực rỡ như trước nữa( Bạn cháu hiện đang học Luật ạ ). Cháu nằm vùng ở diễn đàn đã lâu và cháu đã từng được cô, chú luận giải lá số. Vậy nên, cháu muốn nhờ cô , chú xem về công danh , sự nghiệp ,tiền tài lá số này như thế nào ạ? Bạn cháu có hợp và nên theo ngành đang học hay không? Cháu cảm ơn
LS này giờ sinh chuẩn 100% ko? chủ lá số sinh mổ hay sinh thường, là nam hay nữ ( hỏi vậy vì có thể đăng nhầm giới tính)
Dạ lá này đúng giờ sinh đó ạ. Mẹ bạn ấy bảo bạn ấy sinh vào khoảng 6h sáng và sinh thường ạ. Bạn này học rất giỏi và tài năng. Thân hình nhỏ nhắn cao khoảng 1m55, gầy, trán cao và có quầng thâm mắt rất rõ ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

eddie123 đã viết: 13:00, 23/11/23
Dạ lá này đúng giờ sinh đó ạ. Mẹ bạn ấy bảo bạn ấy sinh vào khoảng 6h sáng và sinh thường ạ. Bạn này học rất giỏi và tài năng. Thân hình nhỏ nhắn cao khoảng 1m55, gầy, trán cao và có quầng thâm mắt rất rõ ạ.
Bạn này là nữ à? Bạn này vào thẳng đại học hay là thi trực tiếp?
Được cảm ơn bởi: eddie123
Đầu trang

eddie123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 13:04, 23/11/23
eddie123 đã viết: 13:00, 23/11/23

Bạn này là nữ à? Bạn này vào thẳng đại học hay là thi trực tiếp?
Dạ vâng bạn này là nữ . Bạn ấy được xét tuyển trực tiếp vào đại học nhờ giải HSG quốc gia ấy ạ. Trước đó cấp 3 bạn ấy cũng được học bổng đi du học Nga nhưng vì một vài lý do nên bạn ấy không đi chú ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”