xin các cô các bác trong diễn đàn xem giúp em đường tình duyên

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Tauthu92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: xin các cô các bác trong diễn đàn xem giúp em đường tình duyên

Gửi bài gửi bởi Tauthu92 »

Long Đức đã viết: 21:23, 26/12/23
Tauthu92 đã viết:
Theo lá số mà nói thì hậu vận thuận lợi và tốt hơn tiền vận. Lá số cũng có chiều hướng tốt về mặt vật chất

Theo lá số Tử Vi thì cung Quan không thuận lợi - có chút khó khăn và tính chất cũng có chút thất thường, tức là không ổn định

Cung Phúc không mấy tốt, có một số cô tinh/ám tinh nên thường thì về mặt tinh thần không mấy tốt

Cung Thân có thể nói là tốt hơn cung Mệnh. Thế nên có thể hậu vận ok hơn tiền vận

Thân có Thiên Lương sáng sủa + Lộc thì cũng tốt đấy

Thiên Lương hóa khí là ấm, ấm cũng có nghĩa là bóng râm (dưới bóng cây) - được sự che chở hoặc nhờ ơn của người khác để lại gọi là ấm

Đấy cũng là cung Phu, trong cung có Thiên Lương sáng sủa và nhiều sao tốt đẹp nên có thể có được người chồng tốt và cũng được nhờ chồng. Có Kình Đà Không Kiếp chiếu về thì trong tình cảm hôn nhân cũng có chút thử thách.

Về trầm cảm, dính nó thì khá mệt, bị nhẹ thì không sao, chứ nhiều trường hợp nặng nó kéo chất lượng cuộc sống xuống rất nhiều.
Cảm ơn bác đã xem giúp, cháu bị trầm cảm ở mức trên trung bình rồi ạ, bị từ khi ra trường tới bây giờ, bình thường thì không sao cả nhưng khi lên cơn thì bị sợ hãi đến cùng cực, cháu nghe nói là do cách hình riêu không kiếp và cách tang mã khốc hư nên cháu mới bị như vậy, dạo gần đây thì khoảng 4 ngày 1 lần cháu lại lên cơn trầm cảm, mỗi khi như vậy thì tim đập nhanh và đầu óc sợ hải mông lung về mọi thứ, khiến cho chất lượng cuộc sống của cháu giảm đi nhiều ạ, cũng may cho cháu là có ba và
người chị cô cậu ở bên cạnh an ủi, chia sẽ nên cháu cũng có bình tỉnh lại chút ít, nhưng cơn trầm cảm cứ tái đi tái lại hoài cũng khiến cho cả gia đình cháu phải lo lắng và phiền não, nhưng bác ơi, cung phúc của cháu Thiên đồng hãm mà gặp tuần rồi thì sao còn xấu nữa ạ? Chắc do đám trung tinh phụ tinh gây ra, cháu chỉ mong cả cuộc đời được sung sướng như hiện tại bây giờ, cơm ăn áo mặc không phải lo, vì đã có chỗ dựa là người chị em cô cậu, bệnh tật thì có người chị cô cậu và ba cùng chăm sóc, gia đình là nơi nương tựa thiêng liêng nên dù làm ra ít tiền hay nhiều tiền gì cũng không khác biệt, chỉ khác là nếu làm ra tiền thì sẽ để dành được thôi ạ, vì cơm áo gạo tiền đã có người chị cô cậu lo hết, người chị chỉ mong em hết trầm cảm, mạnh khỏe hơn để chị có tinh thần đi làm lo cho em thôi ạ, chị ấy nói em bị bệnh trầm cảm sợ là sẽ kéo cả gia đình cùng đi xuống luôn, vì cách mấy ngày thì cháu lại lên cơn trầm cảm sợ hải khiến cả nhà phải lo phiền,
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Tauthu92 đã viết: 22:25, 26/12/23 [......] cung phúc của cháu Thiên đồng hãm mà gặp tuần rồi thì sao còn xấu nữa ạ? Chắc do đám trung tinh phụ tinh gây ra [......]
Tuần Triệt nó chỉ làm giảm sự tốt/xấu của tinh đẩu thôi, chứ không đảo ngược tính chất hoặc triệt tiêu hoàn toàn. Với lại, tính lý của các sao nhỏ nó không thay đổi gì nhiều dù gặp Tuần Triệt (cũng có thể cho rằng Tuần Triệt nó tác động lên Cung vị là chính, ví dụ như cung Phu Thê có Tuần Triệt thì có thể là tình cảm hôn nhân có sự thử thách như là khó khăn trắc trở, hoặc chậm muộn, hoặc không thuận hòa, hoặc dễ đổ vỡ, v.v... chưa cần xét đến các sao khác trong cung thế nào thì người ta có thể đưa ra lời luận như vậy, nếu có nhiều sao tốt thì có thể tình trạng trở nên tốt đẹp hơn, còn nếu có nhiều sao xấu thì tình trạng thêm tồi tệ hơn)

Cung Phúc của bạn có một số sao u buồn như Tang Khốc, còn Đà La (nó là ám tinh và âm tính - tức nó ảnh hưởng âm thầm ngấm ngầm và dai dẳng) có tính (tính chất) trì trệ, ngăn trở và khi đi cùng với nhiều sao hướng nội thì nó có tính thu vào (thu mình), mà một khi quá hướng nội thì có thể làm cho tiêu trầm.

Đấy là mình nói sơ về ý nghĩa và tính lý của các sao trong Tử Vi.

Vận 25-34 có Tang Khốc Hư Hình Kình Đà Không Kiếp ... bị nó đánh hơi mạnh. Có thể hy vọng qua Vận này sẽ đỡ hơn.
Được cảm ơn bởi: Tauthu92
Đầu trang

Tauthu92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 23:59, 26/12/23
Tauthu92 đã viết: 22:25, 26/12/23 [......] cung phúc của cháu Thiên đồng hãm mà gặp tuần rồi thì sao còn xấu nữa ạ? Chắc do đám trung tinh phụ tinh gây ra [......]
Tuần Triệt nó chỉ làm giảm sự tốt/xấu của tinh đẩu thôi, chứ không đảo ngược tính chất hoặc triệt tiêu hoàn toàn. Với lại, tính lý của các sao nhỏ nó không thay đổi gì nhiều dù gặp Tuần Triệt (cũng có thể cho rằng Tuần Triệt nó tác động lên Cung vị là chính, ví dụ như cung Phu Thê có Tuần Triệt thì có thể là tình cảm hôn nhân có sự thử thách như là khó khăn trắc trở, hoặc chậm muộn, hoặc không thuận hòa, hoặc dễ đổ vỡ, v.v... chưa cần xét đến các sao khác trong cung thế nào thì người ta có thể đưa ra lời luận như vậy, nếu có nhiều sao tốt thì có thể tình trạng trở nên tốt đẹp hơn, còn nếu có nhiều sao xấu thì tình trạng thêm tồi tệ hơn)

Cung Phúc của bạn có một số sao u buồn như Tang Khốc, còn Đà La (nó là ám tinh và âm tính - tức nó ảnh hưởng âm thầm ngấm ngầm và dai dẳng) có tính (tính chất) trì trệ, ngăn trở và khi đi cùng với nhiều sao hướng nội thì nó có tính thu vào (thu mình), mà một khi quá hướng nội thì có thể làm cho tiêu trầm.

Đấy là mình nói sơ về ý nghĩa và tính lý của các sao trong Tử Vi.

Vận 25-34 có Tang Khốc Hư Hình Kình Đà Không Kiếp ... bị nó đánh hơi mạnh. Có thể hy vọng qua Vận này sẽ đỡ hơn.
Dạ, cảm ơn bác đã giãi thích, em có nghe một thầy nói là cung thiên di có triệt, cung phúc có tuần, nên là qua 35 tuổi sẽ tốt hơn ạ, cũng như là qua 35 tuổi vào đại vận mới có Thiên tướng tả phù hữu bật Thiên khôi Thiên Việt nên sẽ phất lên ạ, không biết là có không, em /cháu cũng mong là sẽ phất lên đây ạ
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

KhoaLuu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KhoaLuu »

Canh kim sinh tháng mùi, hoả viêm thổ táo bất sinh kim. Đinh hoả song thấu khắc kim. Thiên can có Nhâm, nhưng Nhâm đinh hợp mất, địa chi có Thân, nhưng Hợi Thân Dần xung hại lẫn nhau, tức dụng hỷ thần đều bị tổn thương, có sự góp sức lớn của Quan tinh và cả Phu cung, cho nên số này nói về việc Chồng thì như chia sẻ, việc không lập gia đình “có vẻ” là lựa chọn tốt hơn với bát tự thế này.
Trầm cảm là một bệnh thuộc về tinh thần, chủ trí, tức là hành Thuỷ. Bát tự cũng thể hiện điều đó, số này về hậu vận tức từ tân sửu đại vận trở đi, trợ thuỷ kim thì bệnh tật sẽ dần dần đỡ hơn, cuối đời thuận lợi.
Nhưng tôi cho rằng, chồng có thể không có, nhưng nên có đứa con. Nữ giới không con- trong bất kỳ trường hợp nào thường là bất hạnh.
Đầu trang

Tauthu92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KhoaLuu đã viết: 21:03, 27/12/23 Canh kim sinh tháng mùi, hoả viêm thổ táo bất sinh kim. Đinh hoả song thấu khắc kim. Thiên can có Nhâm, nhưng Nhâm đinh hợp mất, địa chi có Thân, nhưng Hợi Thân Dần xung hại lẫn nhau, tức dụng hỷ thần đều bị tổn thương, có sự góp sức lớn của Quan tinh và cả Phu cung, cho nên số này nói về việc Chồng thì như chia sẻ, việc không lập gia đình “có vẻ” là lựa chọn tốt hơn với bát tự thế này.
Trầm cảm là một bệnh thuộc về tinh thần, chủ trí, tức là hành Thuỷ. Bát tự cũng thể hiện điều đó, số này về hậu vận tức từ tân sửu đại vận trở đi, trợ thuỷ kim thì bệnh tật sẽ dần dần đỡ hơn, cuối đời thuận lợi.
Nhưng tôi cho rằng, chồng có thể không có, nhưng nên có đứa con. Nữ giới không con- trong bất kỳ trường hợp nào thường là bất hạnh.
Cháu/em nghe bác nói cuối đời thuận lợi là Cháu đã mừng vui khôn xiết rồi bác ơi, còn việc con cái thì chỉ có mơ ước thôi chứ hiện tại Cháu không có khả năng nuôi con ạ, tiền bạc Cháu bèo bọt và thất thường quá, có khi có tiền có khi không, đến ngay cả bản thân mình còn ăn nhờ ở đâu thì không dám mong ước có con ạ, ngay chính bản thân mình đã là gánh nặng của gia đình thì sinh con ra sẽ thêm một gánh nặng nữa, chỉ mong sau này có đồng lương ổn định đủ để nuôi bản thân và lo cho cha già đã là mãn nguyện rồi bác à, ba Cháu thì ngày một già đi, mà Cháu thì công việc thất thường, bấp bênh, không lo cho ba được tiền cơm gạo, thuốc men, nghĩ thật là bất Hiếu, nên nghe mấy thầy phán là mấy đại vận sau sẽ phất lên thì Cháu mừng vui khôn xiết, chỉ mong mình có tiền để lo được cho người thân và cho bản thân mình, không có tiền thì lực bất tòng tâm, bị người đời đánh giá, khinh miệt, mà bản thân vô năng quá, đồng lương kiếm ra lên xuong thất thường không đủ nuôi bản thân nữa các bác à
Đầu trang

Tauthu92
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KhoaLuu đã viết: 21:03, 27/12/23 Canh kim sinh tháng mùi, hoả viêm thổ táo bất sinh kim. Đinh hoả song thấu khắc kim. Thiên can có Nhâm, nhưng Nhâm đinh hợp mất, địa chi có Thân, nhưng Hợi Thân Dần xung hại lẫn nhau, tức dụng hỷ thần đều bị tổn thương, có sự góp sức lớn của Quan tinh và cả Phu cung, cho nên số này nói về việc Chồng thì như chia sẻ, việc không lập gia đình “có vẻ” là lựa chọn tốt hơn với bát tự thế này.
Mà bác ơi, tân sửu đại vận là năm nào vậy bác?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”